Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mấy bác cho e hỏi, e mới mua cái Smart LG 43in để chuẩn bị coi bóng đá mùa giải mới của NHA và TBN, ngặt nỗi nhà e chưa có Internet hay chảo hay cáp j hết, e mua tivi về để y nguyên đó chứ đâu có j đâu mà coi được :)
Xin mấy bác tư vấn dùm e là bây giờ e nên lắp đặt chảo nào? cáp nào? dịch vụ truyền hình nào để có thể coi bóng đá NHA và TBN được? ( trừ mạng viettel với k+1 ra nha ) vì viettel thì nhà e xa mặt đường khoảng 150m nên viettel báo là chưa có kéo dây tới đó, còn k+1 thì mắc quá nên e ko kham nổi rồi. e ko cần coi Supper Sunday đâu. e chỉ cần coi mấy trận của ngày t7 là được rồi.
Xin mấy bác tư vấn dùm e dịch vụ truyền hình nào ổn ạ, chứ e mua cái tivi về để y nguyên đó ko có coi dc j hết :v
TV smart samsung hoặc LG mà kết hợp với cáp quang VNPT nếu được mở port IPTV free như mình thì tuyệt vời luôn đủ tất cả các kênh HD trên MyTV và VTVcab trừ K+, còn nếu với cáp quang FPT được mở port IPTV thì nghe nói là kể cả K+ HD vẫn vô tư, các gói internet này đều dưới 200K.

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bạn nào có danh sách update mới nhất các kênh MyTV dùng cho đầu Dune hoặc VLC thì chia sẻ giúp với. Mình tìm mấy kênh mới thêm như Quốc Hội... nhưng không biết IP thế nào.

HD hay SD vậy bạn?

Smart_Love

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác ở xa thì xem khu vực bác có VTVcab không? VTVcab thì hơi đắt 1 tí nhưng vẫn rẻ hơn K+ đó. Có gần như đủ các kênh của đủ các dịch vụ.
Không có VTVcab thì xem xét lắp An Viên (tùy nơi bác ở thì có thể lắp truyền hình mặt đất hoặc vệ tinh của họ). An Viên thì rẻ thôi rồi, mỗi tội hình ảnh hơi xấu, xem số vệ tinh thì nhiều kênh HD hơn trên số mặt đất.
Khu vực mình ở thì ko có VTVcab bác ah, chỉ có K+, An Viên, MyTV thôi.

TV smart samsung hoặc LG mà kết hợp với cáp quang VNPT nếu được mở port IPTV free như mình thì tuyệt vời luôn đủ tất cả các kênh HD trên MyTV và VTVcab trừ K+, còn nếu với cáp quang FPT được mở port IPTV thì nghe nói là kể cả K+ HD vẫn vô tư, các gói internet này đều dưới 200K.
Thank bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthecong78

Well-Known Member

Bác cho mình xin với nhé. Nhất là các kênh HD của VTV: VTV1 HD, VTV3 HD, VTV6 HD

#EXTINF:10,VTV1HD
rtp://@232.84.1.117:10254
#EXTINF:10,VTV3HD
rtp://@232.84.1.118:10260
#EXTINF:10,VTV6 HD
rtp://@232.84.1.119:10266

sieuquaya4

Active Member

Các bác giúp em xíu.Hiện h nhà em đang dùng mytv, h em muốn xem mytv trên vlc thì phải config modem làm sao ạ.
Em lội page mãi mà ko thấy hướng dẫn.hix hix.

trucon95

Member

Các bác giúp em xíu.Hiện h nhà em đang dùng mytv, h em muốn xem mytv trên vlc thì phải config modem làm sao ạ.
Em lội page mãi mà ko thấy hướng dẫn.hix hix.
Cách đơn giãn nhất là chỉ cần tìm list kênh Mytv, kết nối máy vi tính với mạng đang dùng MyTV, mở VLC lên là xem.

vuluc94

Hấp dẫn gói FIM+ trên MyTV

Đón xem gói Fim+ trên MyTV bắt đầu từ ngày 15/8/2015.

Là fan của phim truyện, chắc hẳn bạn không còn xa lạ gì với dịch vụ phim truyện, đặc biệt là các gói FaFim và HBO On Demand của MyTV. Từ ngày 15/8/2015, MyTV chính thức ra mắt gói Fim+ như một món quà tri ân tới khán giả yêu phim trên truyền hình MyTV.

arrayContent_title

Fim+ có gì đặc sắc?

Đang ở nhà bạn muốn xem phim hoành tráng như ngoài rạp đã có Fim+ trên MyTV. Bất cứ khi nào bạn muốn, bạn đều có thể thỏa sức lựa chọn trong kho tàng phim thế giới những bộ phim Hollywood, phim chiếu rạp nổi tiếng như Fast and Furious, James Bond, Harry Porter,…

Fim+ là dịch vụ đầu tiên ở Việt Nam cung cấp phim có bản quyền tầm cỡ quốc tế với thư viện phim lớn nhất từ trước đến nay, gồm hơn 1.000 tựa phim quốc tế:

Các bộ phim chất lượng HD từ các hãng phim Hollywood

Các bộ phim thành công nhất từ các nước Châu Á, như Trung Quốc, Hồng Kông, Hàn Quốc

Các bộ phim Việt mới và phim Việt kinh điển

arrayContent_title

Fim+ thật sự khác biệt?

Ngoài kho phim phong phú, đa dạng và sự tiện lợi trong việc chủ động giải trí, kiểm soát chi phí, Fim+ còn cung cấp 02 hình thức xem phim với nội dung và mức cước khác nhau:

Với Phim Có Phí, giống như bạn đi thuê phim, từ 20.000 đồng đến 50.000 đồng cho 01 phim để xem trong vòng 48h đối với các phim chiếu ngay sau khi chiếu tại rạp.

Với Phim Gói, bạn chỉ cần trả trọn gói 50.000 đồng là có thể xem không giới hạn hàng trăm phim thuộc mục Phim Gói trong thời gian 01 tháng.

Nếu bạn không thể thường xuyên sắp xếp thời gian để đến rạp xem những bộ phim bom tấn theo lịch chiếu rạp hoặc muốn xem lại các bộ phim kinh điển nổi tiếng một thời và bạn cũng không muốn bỏ lỡ cơ hội thưởng thức những bộ phim đó ngay khi có thể thì Fim+ của MyTV sẽ là lựa chọn thích hợp nhất để đáp ứng mong muốn đó của bạn.

pro2740

Active Member

mình định lắp mytv và đăng ký gói k+ nhưng nghe nói gói k+ của mytv chỉ có 3 kênh k+ ( ko có kênh k+ pc ).
Vậy rốt cuộc là mytv có mấy kênh k+ hả các bác

mình định lắp mytv và đăng ký gói k+ nhưng nghe nói gói k+ của mytv chỉ có 3 kênh k+ ( ko có kênh k+ pc ).
Vậy rốt cuộc là mytv có mấy kênh k+ hả các bác

chỉ có 3 kênh là: +1, NS, PM
nếu đăng ký nhóm SD của MyTV thì chỉ có kênh SD
nếu đăng ký nhóm HD của MyTV thì chỉ có kênh SD và HD
bác nên căng nhắc khi dùng k+ trên Mytv nên tìm hiểu thêm VTVCab ko thì lắp luôn K+

pro2740

Active Member

chỉ có 3 kênh là: +1, NS, PM
nếu đăng ký nhóm SD của MyTV thì chỉ có kênh SD
nếu đăng ký nhóm HD của MyTV thì chỉ có kênh SD và HD
bác nên căng nhắc khi dùng k+ trên Mytv nên tìm hiểu thêm VTVCab ko thì lắp luôn K+

tks bác. Để mình tìm hiểu thêm VTVCab hoặc truyền hình fpt rồi đăng ký gói k+ luôn

---------- Post added 19-08-2015 at 17:58 ----------

các bác cho mình hỏi là sao vtvcab hay fpt play hd gói k+ 150k có 4 kênh mà mytv gói k+ 150k chỉ có 3 kênh ( ko có k+ pc ) vậy? tính ra ai xài k+ của mytv là bị lỗ rồi

trucon95

Member

[/COLOR]các bác cho mình hỏi là sao vtvcab hay fpt play hd gói k+ 150k có 4 kênh mà mytv gói k+ 150k chỉ có 3 kênh ( ko có k+ pc ) vậy? tính ra ai xài k+ của mytv là bị lỗ rồi[/QUOTE]
Ai sài mà không lổ, chủ yếu dùng MyTV để tua đi xem lại và nhân viên CSKH tốt thôi.

các bác cho mình hỏi là sao vtvcab hay fpt play hd gói k+ 150k có 4 kênh mà mytv gói k+ 150k chỉ có 3 kênh ( ko có k+ pc ) vậy? tính ra ai xài k+ của mytv là bị lỗ rồi

Đó là tùy cách họ thỏa thuận về việc phân phối thôi bác ạ. Có thể MyTV thấy không cần kênh K+PC nên không mua.

Mà hồi trước em cũng phân vân có nên lắp MyTV không, xong thấy bảng kênh toàn kênh địa phương với kênh bán hàng, ít kênh nước ngoài, K+ thì không có chất lượng HD, nên em dẹp luôn ý nghĩ đấy

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đó là tùy cách họ thỏa thuận về việc phân phối thôi bác ạ. Có thể MyTV thấy không cần kênh K+PC nên không mua.

Mà hồi trước em cũng phân vân có nên lắp MyTV không, xong thấy bảng kênh toàn kênh địa phương với kênh bán hàng, ít kênh nước ngoài, K+ thì không có chất lượng HD, nên em dẹp luôn ý nghĩ đấy

Gói K+ trên MyTV đã có 6 kênh: K+1; K+NS; K+PM cả HD và SD rồi bác ạ, giá không đổi.
Các kênh trên MyTV được cái chất lượng các kênh luôn rất đẹp, nguyên bản tín hiệu từ đài phát thế nào thì sang MyTV thế ấy nên hình ảnh âm thanh luôn rất chuẩn.

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Gói K+ trên MyTV đã có 6 kênh: K+1; K+NS; K+PM cả HD và SD rồi bác ạ, giá không đổi.
Các kênh trên MyTV được cái chất lượng các kênh luôn rất đẹp, nguyên bản tín hiệu từ đài phát thế nào thì sang MyTV thế ấy nên hình ảnh âm thanh luôn rất chuẩn.

Thế ạ, em chưa biết cái đó.
Nhưng mà toàn kênh bán hàng với cả ít kênh nước ngoài nên em vẫn không thích :-??
Hôm trước em hỏi thấy có bác bảo là không có HBO HD. Trời ơi giờ này 2015, ông truyền hình trả tiền nào cũng có kênh này rồi mà MyTV không có :-&

064852029

Member

cho mình hỏi list kênh mytv các bạn share trên mạng thì tùy thuộc mình đăng ký gói cước nào sẽ xem được những kênh đó thôi đúng không ạ? VD như đăng ký gói SD thì không thể xem các kênh HD. Với lại theo mình thấy thì port thay đổi tùy kênh thì dò bằng cách nào ạ? nhưng FPT Nó cố định port 30120 thì dò bằng progdvb hoặc dò bằng tay đơn giản

phithien

Well-Known Member

cho mình hỏi list kênh mytv các bạn share trên mạng thì tùy thuộc mình đăng ký gói cước nào sẽ xem được những kênh đó thôi đúng không ạ? VD như đăng ký gói SD thì không thể xem các kênh HD. Với lại theo mình thấy thì port thay đổi tùy kênh thì dò bằng cách nào ạ? nhưng FPT Nó cố định port 30120 thì dò bằng progdvb hoặc dò bằng tay đơn giản
Đăng ký gói SD, nhưng xem bằng list kênh share thì vẫn xơi luôn gói HD. và ko ảnh hưởng gì tới internet, tức bác vừa coi tv, vừa download bằng IDM vẫn max speed

Đăng ký gói SD, nhưng xem bằng list kênh share thì vẫn xơi luôn gói HD. và ko ảnh hưởng gì tới internet, tức bác vừa coi tv, vừa download bằng IDM vẫn max speed

cáp quang thì dc chứ cáp đồng có ảnh hưởng nếu vừa download vừa xem kênh HD.

064852029

Member

Cảm ơn bạn nhé. Vì mình định lắp khuyến mãi combo cáp quang 14mbps + 60 kênh sd giá 198k. Vậy là khỏi tốn tiền mua stb mà vẫn coi được Hd rồi. Mà cho mình hỏi trên diễn đàn mình có chỗ nao đăng list full kênh ko nhỉ

Bên trên