Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

trucon95

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Lúc chiều mình mới ghé VNPT của huyện nhà hỏi về vấn đề lắp đặt Internet ở gia đình:
* Gói 12mb ( cáp quang ) 192,500đ/ tháng với điều kiện đóng trước 3 tháng. ko đóng trước 3 tháng thì 275k/tháng. miễn phí 500m dây, miễn phí hòa mạng và lắp đặt, từ tháng 1 tới tháng 10 đóng bthuong, được miễn cước tháng 11,12,13. từ tháng 14 đóng lại bthuong.
* Gói 5mb ( cáp đồng ) 138k/ tháng , phí hòa mạng và lắp đặt là 350k.
Mong ACE diễn đàn tư vấn dùm mình 2 gói cước trên thì nên sử dụng gói cước nào được? nhà mình thì chỉ 1 mình mình xài, nhu cầu của mình lắp đặt internet để xài Smart tivi ( xem youtube, phim, FPT Play, nghe nhạc ) và xài cái điện thoại nữa như fb, zalo, doc tin tức.... gói cước 5mb cáp đồng có chạy nổi youtube và xem phim ko ạ?
Và có thấy AE nói về vấn đề xem đá banh bằng IPTV? vậy nếu kỹ thuật kéo dây thì mình nhờ mở luôn IPTV có phải vậy ko ạ? Mới tham gia diễn đàn nên ko rành vụ xem đá banh bằng IPTV, mong AE hướng dẫn.
quất 12md đi, cáp quang cho ngon, còn cáp đồng nếu 1 mình bác dùng và xem youtube, phim SD thì đăng kí.
Cái dụ mở luôn IPTV thì em ko rành như nghe đâu bác dùng MyTV người ta mới mở.

hunglong84

Active Member

Làm cáp quang đi,bác xẽ thấy khác hẳn.nhiều cái để vọc, chỗ e vnpt nó đắt chứ ko thì e sơi rồi. Được mỗi vietel rẻ, gói 15m+ truyền hình số 2 chiều+ 3 tivi analog = 240.000

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Làm cáp quang đi,bác xẽ thấy khác hẳn.nhiều cái để vọc, chỗ e vnpt nó đắt chứ ko thì e sơi rồi. Được mỗi vietel rẻ, gói 15m+ truyền hình số 2 chiều+ 3 tivi analog = 240.000
May cho bác là còn có viettel mà sơi đó :))

Lúc chiều mình mới ghé VNPT của huyện nhà hỏi về vấn đề lắp đặt Internet ở gia đình:
* Gói 12mb ( cáp quang ) 192,500đ/ tháng với điều kiện đóng trước 3 tháng. ko đóng trước 3 tháng thì 275k/tháng. miễn phí 500m dây, miễn phí hòa mạng và lắp đặt, từ tháng 1 tới tháng 10 đóng bthuong, được miễn cước tháng 11,12,13. từ tháng 14 đóng lại bthuong.
* Gói 5mb ( cáp đồng ) 138k/ tháng , phí hòa mạng và lắp đặt là 350k.
Mong ACE diễn đàn tư vấn dùm mình 2 gói cước trên thì nên sử dụng gói cước nào được? nhà mình thì chỉ 1 mình mình xài, nhu cầu của mình lắp đặt internet để xài Smart tivi ( xem youtube, phim, FPT Play, nghe nhạc ) và xài cái điện thoại nữa như fb, zalo, doc tin tức.... gói cước 5mb cáp đồng có chạy nổi youtube và xem phim ko ạ?
Và có thấy AE nói về vấn đề xem đá banh bằng IPTV? vậy nếu kỹ thuật kéo dây thì mình nhờ mở luôn IPTV có phải vậy ko ạ? Mới tham gia diễn đàn nên ko rành vụ xem đá banh bằng IPTV, mong AE hướng dẫn.

Vote cáp quang nhé lúc trước mình lắp cáp đồng 4mb chỉ 1 mình dùng thì được xem Youtube 720p fptplay các thứ vẫn ngon nhưng chỉ dùng được 1 thiết bị đến cái thứ 2 mà xem video thì bắt đầu lag sau này mình chuyển sang cáp quang 12mb gói 192,5k thấy khác hẳn nhưng VNPT tỉnh mình ko yêu cầu đóng cước trước vẫn free phí lắp và cáp tặng cước tháng 6 với tháng 12 và thêm cái nón bảo hiểm chỉ có điều phải cam kết sử dụng 2 năm nếu ko thì bị đòi tiền lại :(. IPTV thì bác bắt buộc phải dùng MYTV mới mở luồng nhé bây giờ đang free gói bassic 60 kênh phổ thông nhưng phải mua thiết bị 800k hoặc bác đăng ký góiiSD hay HD đóng trước cươc được giảm giá đến 70% thiết bị, mình chưa lắp MYTV đợi sau này mua TV mới lắp luôn chứ bây giờ cũng ít xem lắm chủ yếu dùng net là chính

Các bác cho e hỏi. E đã cắt dịch vụ internet cáp đồng với VNPT từ tháng 7. Chỉ để lại MyTV thôi. Thì sau khi cắt, trên Modem 4Port chỉ còn lại đèn nguồn và ADSL để chạy MyTV thôi. Nhưng hôm qua em mở Modem lên thì tự nhiên đèn internet sáng và chạy nhấp nháy, em mới gắn laptop vô thử thì chạy có mạng, lướt web được luôn mấy bác. Trường hợp này là sao bác?
Em đã cắt internet và trả hết cước rồi mấy bác ạ.

Bác sướng quá còn gì em mới cắt cáp đồng tuần trước nhưng cái modem bị mấy anh VNPT tịch thu rồi đường dây vẫn còn để mai đi mượn cái modem về thử phát mới được

Smart_Love

quất 12md đi, cáp quang cho ngon, còn cáp đồng nếu 1 mình bác dùng và xem youtube, phim SD thì đăng kí.
Cái dụ mở luôn IPTV thì em ko rành như nghe đâu bác dùng MyTV người ta mới mở.
Thank bạn. nhà mình có 1 mình sử dụng thôi, chủ yếu xem youtube với xem phim trên ứng dụng FPT Play trong Smart tivi. buồn buồn thì zalo, fb, dọc báo là hết.

Chỗ mình ở thì hơi xa trụ vietel nên vietel ko kéo dây vô tới nhà mình được.
Thank bạn.

Vote cáp quang nhé lúc trước mình lắp cáp đồng 4mb chỉ 1 mình dùng thì được xem Youtube 720p fptplay các thứ vẫn ngon nhưng chỉ dùng được 1 thiết bị đến cái thứ 2 mà xem video thì bắt đầu lag sau này mình chuyển sang cáp quang 12mb gói 192,5k thấy khác hẳn nhưng VNPT tỉnh mình ko yêu cầu đóng cước trước vẫn free phí lắp và cáp tặng cước tháng 6 với tháng 12 và thêm cái nón bảo hiểm chỉ có điều phải cam kết sử dụng 2 năm nếu ko thì bị đòi tiền lại :(. IPTV thì bác bắt buộc phải dùng MYTV mới mở luồng nhé bây giờ đang free gói bassic 60 kênh phổ thông nhưng phải mua thiết bị 800k hoặc bác đăng ký góiiSD hay HD đóng trước cươc được giảm giá đến 70% thiết bị, mình chưa lắp MYTV đợi sau này mua TV mới lắp luôn chứ bây giờ cũng ít xem lắm chủ yếu dùng net là chính
Cám ơn bạn. chính sách giao dịch với khách hàng của VNPT từng tỉnh từng huyện nên khác nhau :) chỗ mình thì phải đóng trước 3 tháng cước, không đóng trước 3 tháng vẫn được, nhưng cước hàng tháng phải đóng tới 275k lận, chứ ko phải 192.500đ @-)
Mình cũng như bạn, ko có thời gian xem truyền hình nhiều, vì ban ngày đi làm rồi, nên ko có nhu cầu xài MyTV. tính lắp internet để tối đi làm về nằm buồn mở tivi vô xem youtube với xem phim trên ứng dụng FPT Play. hoặc giải trí zalo, fb, đọc báo tin tức trên điện thoại vậy thôi ah, chứ ko xử dụng j nhiều hết.
Nên ko biết gói 5mb cáp đồng có chạy nổi ko, chứ 12mb cáp quang chắc vô tư.
Ah mà cho mình hỏi là 192.500đ/tháng là tính luôn VAT trong đó rồi phải ko bạn?

Các bác cho em hỏi giờ em đang xem IPTV trên máy tính được. giờ em không muốn xem nữa thì phải chỉnh như thế nào ạ? (cho modem tự cấp địa chỉ IP cho các port không IPTV)

hahungtxcb

Member

Các kênh HD của mytivi không thể chấp nhận được , quá xấu . Chuyển sang VTVCap HD chất lượng khác hẳn.

Thank bạn. nhà mình có 1 mình sử dụng thôi, chủ yếu xem youtube với xem phim trên ứng dụng FPT Play trong Smart tivi. buồn buồn thì zalo, fb, dọc báo là hết.

Chỗ mình ở thì hơi xa trụ vietel nên vietel ko kéo dây vô tới nhà mình được.
Thank bạn.

Cám ơn bạn. chính sách giao dịch với khách hàng của VNPT từng tỉnh từng huyện nên khác nhau :) chỗ mình thì phải đóng trước 3 tháng cước, không đóng trước 3 tháng vẫn được, nhưng cước hàng tháng phải đóng tới 275k lận, chứ ko phải 192.500đ @-)
Mình cũng như bạn, ko có thời gian xem truyền hình nhiều, vì ban ngày đi làm rồi, nên ko có nhu cầu xài MyTV. tính lắp internet để tối đi làm về nằm buồn mở tivi vô xem youtube với xem phim trên ứng dụng FPT Play. hoặc giải trí zalo, fb, đọc báo tin tức trên điện thoại vậy thôi ah, chứ ko xử dụng j nhiều hết.
Nên ko biết gói 5mb cáp đồng có chạy nổi ko, chứ 12mb cáp quang chắc vô tư.
Ah mà cho mình hỏi là 192.500đ/tháng là tính luôn VAT trong đó rồi phải ko bạn?

Mình bác xem thì 5mb là đủ dùng rồi lúc trước mình cũng dùng 1 mình gói 4mb cũng tốt ban đêm xem youtube HD 720 vẫn ok bây giờ lắp cáp quang mình chia với hàng xóm nên chỉ đóng 1/2 thôi nhưng cũng ko thấy lag

064852029

Member

Cho mình hỏi dò list kênh mytv như thế nào vậy ạ? Mình sợ nó thay đổi khác với mấy list được share trên mạng

Mọi người ơi cho em hỏi hiện tại MyTV đang có những kênh HD nào nhỉ?

trucon95

Member

Trên này em thấy ghi có vẻ không hẳn cái nào cũng đúng, vì như em thấy không có ghi Fox Sports HD nhưng mà em vừa được thấy 1 ảnh chụp màn hình MyTV có kênh này <:p

23h30 thứ 7 hàng tuần mở kênh 43 Fox Sports 1 là thấy. Không chỉ MyTV mà các hệ thống THTT nào có Fox Sports 1|SD đều thấy.
http://www.mytv.com.vn/tin-tuc/tin-...ong-da-duc-bundesliga-2015-2016-tren-mytv/922

Trên này em thấy ghi có vẻ không hẳn cái nào cũng đúng, vì như em thấy không có ghi Fox Sports HD nhưng mà em vừa được thấy 1 ảnh chụp màn hình MyTV có kênh này <:p

đó là kênh Fox Sports SD nén lại lấy nguồn từ kênh kênh Fox Sports HD.

phithien

Well-Known Member

Ồ thế thì hóa ra là MyTV cũng phát HD giả cầy ;))
Mytv làm gì có kênh Foxsport HD mà giả cầy. cả 2 kênh fox 1 và fox 2 đều là sd thôi. Mà xem banh bóng SD thì xem sopcast với ACEstream 1280 x 720 đẹp hơn
Còn các kênh HD khác của Mytv thì hình ảnh rất đẹp, àh mà trứ các kênh vtv1, vtv3, vtv6 HD do từ nguồn phát đã ko đẹp :D

khi trực tiếp bd đức thì nó chuyển sang fox sport hd chất lượng sd giả cầy như HBO HD, axn hd,...

vuthecong78

Well-Known Member

Mình dư 1 đầu MyTV HD ZTE đầy đủ phụ kiện, cần bán.

Bên trên