Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Chả biết tivi nhà các bác thế nào, đến giờ nhà em mới xem được có 7 kênh HD thật và 6 kênh HD giả
Mà các bác cũng dễ tính thật, họ cung cấp cho mình các kênh không đủ như thông báo mà cứ khăng khăng bảo vệ, nói là rẻ, tốt ... Thế mới lạ
Bác kêu hộ tui luôn đi. Tui chán kêu rồi. Nhưng mà vì nghèo xa trung tâm nên vẫn xài.

K3nt

Active Member

Mềnh chơi cả cáp, cả MyTV, cả "Ung thư + hấp dẫn" nói chung là tiền nào của nấy. MyTV rẻ hơn, chất lượng cũng ổn nhưng không bằng K+ (đẳng cấp hơn chút). Thời gian tới có lẽ MyTV sẽ có nhiều thay đổi hơn. Dùng cái gì thì tùy túi tiền và nhu cầu anh em thôi. Nhà cung cấp thì nên thực hiện đúng cam kết, quảng cáo thì không nên nói quá, người tiêu dùng có quyền lựa chọn, góp ý, khiếu nại về sản phẩm dịch vụ, nhà cung cấp có đáp ứng được nhu cầu người tiêu dùng hay không là việc của nhà cung cấp. Không lắng nghe không đáp ứng được thì người tiêu dùng đi tìm tình yêu nơi khác. Vậy thui nhỉ !

thuyheocon

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ko phải trả thêm tiền đâu bác ạ, tính năng này là của gói 65k mà.trong gói 65k, những dịch vụ sau đc dùng thoải mái: truyền hình, sóng phát thanh, thông tin cần biết, tin tức, chia sẻ hình ảnh.còn các dịch vụ khác cứ cước trần mà diễn, nhưng chỉ cần thận trọng với dịch vụ thể thao là đc.

Bác cho em hỏi : gói 65K với 120K khác nhau ở nội dung nào bác, em đọc nhưng sao chả hiểu lắm. Gói 120K thì xài tất cả các dịch vụ thoải mái hả

danvt

Well-Known Member

Bác cho em hỏi : gói 65K với 120K khác nhau ở nội dung nào bác, em đọc nhưng sao chả hiểu lắm. Gói 120K thì xài tất cả các dịch vụ thoải mái hả

65k chỉ xem TH thôi, xem mấy cái khác tính thêm tiền
125k thì xem TH + phim + ca nhac + game + karaoke + .... trọn gói luôn

danvt

Well-Known Member

Bác nào hôm trước nói MyTV không tính giá cước mới cho những người dùng MYTV HD nâng cấp lên, mình dùng MyTV hơn 1 năm nay rồi, nâng cấp ngày 2/5/2011, bây giờ thuê bao vẫn đang là 65000 1 tháng chứ có bị tự động chuyển về gói cước cũ là 50000 nghìn 1 tháng đâu nhỉ

hôm trước mình up lên Gold HD, hôm nay nó tự chuyển về Full Option HD rồi :D, nhưng tại mình xài gói Triple Play nên có chuyển gì thì cũng không ảnh hưởng

vhung1214

Member

65k chỉ xem TH thôi, xem mấy cái khác tính thêm tiền
125k thì xem TH + phim + ca nhac + game + karaoke + .... trọn gói luôn

bác thiếu rồi nhé.gói 65k còn dùng đc radio, chia sẻ media, t.tin cần biết, tin tức nữa.
@thuyheocon: khác nhau giữa gói 65k và gói 120k là gói 65k dùng đc các dvụ như e nói trên với chuẩn HD, còn gói 120k là dùng ko giới hạn tất cả các dvụ với chuẩn SD.

sonthytb

hôm trước mình up lên Gold HD, hôm nay nó tự chuyển về Full Option HD rồi :D, nhưng tại mình xài gói Triple Play nên có chuyển gì thì cũng không ảnh hưởng

Bác danvt hình như có DTS decoder bác test thử xem sound của Starmovie HD có phải là 5.1 giúp anh em tý. Receiver nhà em chỉ có optical in mà STB chỉ có coaxial out mới đau

Chỉnh sửa lần cuối:

Ko có FTV HD các bác nhỉ. Em khoái kênh này

Bác jack-113 vẫn chưa có thông tin gì về các kênh trên MyTV bị mất à (kênh 61-65, 76, 77)? Bao giờ thì có lại hay là mất hẳn vậy?

Kanvin90

Banned

Dùng Triple Play như anh em mình có lợi nhỉ bác nhỉ...:))...Giá mềm ghê.

rock_coi84

Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

Lương cao mà thế à. Thời buổi này làm Full Time lại đi nhiều như thế 4trieu thì ăn giè. 7 củ đấy bác ợ.. IT thì khoảng 500USD trở lên tùy từng trình độ Pro hay ko Pro.

chết đói thui. lương gì mà làm quần quật cả tháng . lương + phụ cấp đi đường + ăn ca = 6.5 triệu . sống sao nổi đây.

Kanvin90

Banned

bác thiếu rồi nhé.gói 65k còn dùng đc radio, chia sẻ media, t.tin cần biết, tin tức nữa.
@thuyheocon: khác nhau giữa gói 65k và gói 120k là gói 65k dùng đc các dvụ như e nói trên với chuẩn HD, còn gói 120k là dùng ko giới hạn tất cả các dvụ với chuẩn SD.

Bác vhung1214 chỉnh là Unicode đi. Bác viễt lỗi Font quá. Mọi người đọc khó hỉu lắm..:)

Kanvin90

Banned
Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

vậy mà cứ tưởng là 2k trong vòng 48 tiếng thế mới ghê, để nói lại ông già chứ không cuối tháng ốm tiền. Thank

Ui xời làm gói Full đi. 48 Tiếng chứ xem cả tháng cũng chỉ 1 giá. sao phải xoắn.:>

ngmk909

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Các bác xem dùm nhà em vậy có ổn không?

Downstream/Upstream

SNR Margin: 6.1 17.8 db

Line Attenuation: 19.0 13.0 db

Data Rate: 16382 766 kbps

Max Rate: 23652 1128 kbps

POWER: 18.1 11.3 dbm

CRC: 24182 0

Mấy ngày nay cứ khoảng từ 18h - 21h là MyTV giựt kinh khủng (internet bình thường), ngoài thời gian đó là xem bình thường. Không biết có phải nhiều người xem quá nên mới bị vậy không? Thanks các bác

Kanvin90

Banned
Ðề: Phim HD trên MyTv thế nào ?

Bác thaiha _ ĐẠI SỨ TRUYỀN THÔNG CHO MYTV quay lại rồi ;))
MYTV thì rõ là giá cước rẻ hơn mấy đài khác nhưng em xem list kênh thì không khoái lắm.
Về bản quyền các phim MYTV em ko dám bàn vì chưa biết thực hư ra sao.
Mọi người nghi ngờ là phim ko có bản quyền, trong khi bác thaiha sure là có, chẳng biết ai đúng, ai sai.
Nhưng em ko đồng tình khi bác thaiha nói mấy kênh HBO, Starmovies ko hay ho bằng mấy kênh phim của MyTV :d

Hehe chào bác. Bác có thể nhìn rõ 1 điều là Kho Phim HD ở MyTV nhiều phim mới hơn HBO và Star mà...:)
Mà phim ko có bản quyền mà Bộ Thông Tin cho chạy 2 năm nay mà ko 1 lần phạt nào, thậm chí ko có lần nhắc nhở nào. Thậm chí còn chưa có lời đồn đại nào.(Cái này chỉ do 1 vài mem trong Forum ta nói, ko có dẫn chứng.)
Các bác cũng phải tin vào những thứ mình cảm nhận đc chứ..:)

Kanvin90

Banned
Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

chết đói thui. lương gì mà làm quần quật cả tháng . lương + phụ cấp đi đường + ăn ca = 6.5 triệu . sống sao nổi đây.

Đấy. Mình đoán gần như chính xác mà. Không phải 200USD đâu...=))

rock_coi84

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Các bác xem dùm nhà em vậy có ổn không?

Downstream/Upstream

SNR Margin: 6.1 17.8 db

Line Attenuation: 19.0 13.0 db

Data Rate: 16382 766 kbps

Max Rate: 23652 1128 kbps

POWER: 18.1 11.3 dbm

CRC: 24182 0

Mấy ngày nay cứ khoảng từ 18h - 21h là MyTV giựt kinh khủng (internet bình thường), ngoài thời gian đó là xem bình thường. Không biết có phải nhiều người xem quá nên mới bị vậy không? Thanks các bác

CRC cao thế ??? vụ này không vỡ hình và tự nhiên bị đơ mới lạ đấy!!! cáp xấu . modem nóng : đề nghị tắt modem đi bật lại. Theo rõi CRC nhẩy nhanh và ngày càng cao thì gọi báo hỏng thui. cáp lỗi + kiểm tra dây thuê bao ngay lập tức !!!!!!

vhung1214

Member

Bác danvt hình như có DTS decoder bác test thử xem sound của Starmovie HD có phải là 5.1 giúp anh em tý. Receiver nhà em chỉ có optical in mà STB chỉ có coaxial out mới đau

STB Huawei nhà em có cổng optical nè. Mỗi tội chả có receiver.

Bên trên