Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của Viettel

skronaldo

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của Viettel

Mọi giải đáp của các bạn đều đã được trả lời, cảm ơn bác Tề thiên nhé.
Các bạn hỏi thêm thì mình sẽ trả lời chính sách cho các bạn.
Hiện tại Nettv miễn phí rất nhiều phim HD cho khách hàng đăng ký mới cho đến tháng 10.
Mỗi ngày 10 phim HD.
Đang chiếu các bộ City Hunter HD, Châu Tinh Trì HD v..v

skronaldo

Member

thế khi nào tính năng xem thêm cac kênh trả phí khác được thực hiện vậy bạn

Dự kiến trong tháng này Nettv sẽ ra mắt gói cước siêu rẻ cho phép bạn mua thêm các kênh truyền hình theo sở thích cảu bạn.
Ngoài ra các bạn vẫn được sử dụng các tính năng tiện ích như : đọc báo, xem 30 phim miễn phí/ tháng. Xem lại các chương trình truyền hình đã phát, tạm dừng kênh đang xem v..v

vanvinhktv

Hi ban !
Bạn cho mình hỏi cách cấu hình dịch vụ NETTV của Miền Bắc , Modem : Datarouter 5 port , SetTopBox: Huawei
Trân trọng !

vanvinhktv

Bạn có thể ra cửa hàng của Viettel , hoặc gọi đến số Hotline 62 555 888 để đăng ký và được hỗ trợ nhé
Bạn trả lời sai rồi , các bạn muốn lắp đặt mới NetTV của Viettel có 2 cách :
Cách 1 : Các bạn ra cửa hàng giao dịch chính của Viettel gần nơi bạn sinh sống
Cách 2 : Các bạn ở Hà Nội và Hồ Chí Minh gọi số : 04/08.62555888 , Các tỉnh khác trên toàn quốc gọi số : mã vùng + 6250178
Hihihi !!!

skronaldo

Member

Hi ban !
Bạn cho mình hỏi cách cấu hình dịch vụ NETTV của Miền Bắc , Modem : Datarouter 5 port , SetTopBox: Huawei
Trân trọng !

Hi bạn, khi lắp đặt nhân viên sẽ hỗ trợ bạn cấu hình :).

sunvn

cho hỏi sao kênh hdvip 1 , và cctv HD đi đâu mất rồi

với lại những kênh vị trí từ 60- trở đi âm thanh mono không vậy , ngay cả kênh yantv nhạc mà âm thanh cũng mono nghe chán wa, hy vọng bạn nào làm kỹ thuật chỉnh lại dùm

mình đã lắp mấy dịch vụ thì thấy nettv của vietttel những kênh sd chất lượng quá tốt. rõ như HD

Quocduytu

Member

Bạn trả lời sai rồi , các bạn muốn lắp đặt mới NetTV của Viettel có 2 cách :
Cách 1 : Các bạn ra cửa hàng giao dịch chính của Viettel gần nơi bạn sinh sống
Cách 2 : Các bạn ở Hà Nội và Hồ Chí Minh gọi số : 04/08.62555888 , Các tỉnh khác trên toàn quốc gọi số : mã vùng + 6250178
Hihihi !!!
Tiếc là ở các vùng nông thôn ko thể lắp đặt đc dịch vụ Nextv của viettel vỉ viettel ko triể khai kéo cáp về nông thôn!thua Mytv ở điểm này.
Xin hỏi các bác mình có thể sử dụng D-com 3G làm đường truyền internet để lắp đặt Nextv được ko ạ?rất mong đc tư vấn.

onesgn

Tiếc là ở các vùng nông thôn ko thể lắp đặt đc dịch vụ Nextv của viettel vỉ viettel ko triể khai kéo cáp về nông thôn!thua Mytv ở điểm này.
Xin hỏi các bác mình có thể sử dụng D-com 3G làm đường truyền internet để lắp đặt Nextv được ko ạ?rất mong đc tư vấn.

truyền hình viettel iptv băng thông up đến 16M lận bạn ơi cáp đồng cap wang mới xem được , d-com 3G làm sao mà xem được với lại nó chạy luồng iptv mà, hy vọng 4G xem được

vhung1214

Member

tất nhiên là Dcom 3G ko sử dụng đc NetTV rồi, để sử dụng IPTV của Viettel thì bắt buộc bác phải có 1 đường Internet ADSL hoặc cáp quang của Viettel kéo về nhà;)

du0wow

Member

mai mình lắp NetTV gói Full HD, cho hỏi là NetTV phát theo dạng broadcast hay multicast, rất sợ broadcast vì là dân torrent kéo cày liên tục

richievn

Em ở nhà Chung cư via lắp jetty xòn vì em ghét thằng THC HTVC thôi Va bên viettel độc queen internet ở Chung cư em. Vấn dee là e có hai cái tipi, một ở phòng khách Va một ở phòng ngủ. Giờ làm sao xem được hai Cai tivi hả các bác? Mua thêm cua set top bõ có được không ah? Hay La em set Cai htpc ở phòng khách cho nó xem tivi luôn, gắn Cai set top bõ ở phòng ngủ thì có xem được hai tv cu gf lúc khộng ah? Em cảm ơn

Ngoài Ra thì có thông tin nào vè việc nettv tiếp sóng k+ k ah? Tuánau có PL roi

tvhung83

Member

cho hỏi có phải hiện giờ NetTV chỉ mới có 6 kênh HD: 4 kênh HD của VTC và CCTV, LuxeTV? Bao giờ thì mới có thêm các kênh như HBO HD và StarMovies HD?

Maybach010203

Mình mới lắp dịch vụ NetTV và có 1 số thắc mắc:
1. Mình xem phim HD trên VOD và mấy kênh HD nhưng chỉ có âm thanh stereo. Điều chỉnh cả 2 chế độ PCM/chuyển thẳng qua đường Spdif và nối vào Receiver nhưng vẫn chỉ ra stereo. Như vậy là tín hiệu chỏ có stereo hay do minh config sai?
2. Xem phim HD hay bị nhòe và ô vuông (đặc biệt vào buổi tối). Có cách nào cải thiện?

skronaldo

Member

Em ở nhà Chung cư via lắp jetty xòn vì em ghét thằng THC HTVC thôi Va bên viettel độc queen internet ở Chung cư em. Vấn dee là e có hai cái tipi, một ở phòng khách Va một ở phòng ngủ. Giờ làm sao xem được hai Cai tivi hả các bác? Mua thêm cua set top bõ có được không ah? Hay La em set Cai htpc ở phòng khách cho nó xem tivi luôn, gắn Cai set top bõ ở phòng ngủ thì có xem được hai tv cu gf lúc khộng ah? Em cảm ơn

Ngoài Ra thì có thông tin nào vè việc nettv tiếp sóng k+ k ah? Tuánau có PL roi
Hi bạn,
HIện tại 1 đường truyền chỉ hỗ trợ cho 1 TV.
Bạn có thể đăng ký gói Internet HomeN+(20k/tháng) và đăng ký 1 gói NetTV SD hoặc HD.

Về việc kết nối với K+ khi nào haonf thành mình sẽ Public lên diễn đàn.
Viettel đang khuyến mại STb HD chỉ với 700k và miễn phí xem phim HD

skronaldo

Member

cho hỏi có phải hiện giờ NetTV chỉ mới có 6 kênh HD: 4 kênh HD của VTC và CCTV, LuxeTV? Bao giờ thì mới có thêm các kênh như HBO HD và StarMovies HD?

Danh sách kênh abnj có thể xem trên trang chủ Viettel, khi nào có danh sách kênh mới mình sẽ Public và thông báo cho các bạn đầu tiên nhé

skronaldo

Member

Mình mới lắp dịch vụ NetTV và có 1 số thắc mắc:
1. Mình xem phim HD trên VOD và mấy kênh HD nhưng chỉ có âm thanh stereo. Điều chỉnh cả 2 chế độ PCM/chuyển thẳng qua đường Spdif và nối vào Receiver nhưng vẫn chỉ ra stereo. Như vậy là tín hiệu chỏ có stereo hay do minh config sai?
2. Xem phim HD hay bị nhòe và ô vuông (đặc biệt vào buổi tối). Có cách nào cải thiện?
Các phim HD hiện tại mới hỗ trợ Stereo , bắt đầu từ thagns 6 sẽ có hỗ trợ channel 5.1

du0wow

Member

em đang chạy NetTV rồi, cảm nhận là rất và cực tốt nhưng có 2 port USB trên HD settopbox thì có cắm wifi USB vào dc ko ạ, em ko thích nối dây mạng lằng nhằng

vhung1214

Member

em đang chạy NetTV rồi, cảm nhận là rất và cực tốt nhưng có 2 port USB trên HD settopbox thì có cắm wifi USB vào dc ko ạ, em ko thích nối dây mạng lằng nhằng

tương lai sẽ có, khi mà nhà nhà cần wifi, người người cần mạng ko dây:)>-

skronaldo

Member

Nên đóng cái topic này lại đi! Cứ tưởng sẽ lấy được nhiều thông tin hữu ích từ bác chủ, thế mà...
Ngày nào cũng chịu khó chui vào để check, chỉ thấy bực mình thêm!

Không chịu hỏi thì ai trả lời cho bạn.

skronaldo

Member

Trang web thông tin dịch vụ Nettv trên trang Viettel
NetTV - Truyền h

Viettel khuyến mãi đến 30-9 lắp NETTV HD chỉ với 700.000 (giá STB HD) và xem miễn phí hàng nghìn phim HD đến hết tháng 10.
Nếu MOD cho phép, mình sẽ Up phim hàng ngày của NETTV lên diễn đàn nhé

Bên trên