Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của Viettel

skronaldo

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của Viettel

thế khi nào tính năng xem thêm cac kênh trả phí khác được thực hiện vậy bạn
Bắt đầu từ tháng 9 bạn có thể đăng ký gói Basic HD với giá chỉ 30k/ tháng.
Được xem miễn phí toàn bộ phim HD 1 tháng và được mua 1 kênh bất kỳ nào mà mình yêu thích

TOPXP

Member

Được xem miễn phí toàn bộ phim HD 1 tháng và được mua 1 kênh bất kỳ nào mà mình yêu thích

Mình đăng ký gói Basic HD với giá 65k/tháng. Giờ có được giảm không bạn. ^_^

skronaldo

Member

Mình đăng ký gói Basic HD với giá 65k/tháng. Giờ có được giảm không bạn. ^_^

Gói Basic HD của bạn nếu bạn muốn giảm thì đến tháng sau bạn ra cửa hàng đăng ký nhé,
Lúc đó bạn sẽ có 30 kênh cơ bản và được mua các kênh mà mình yêu thích trên tivi.

toiyeuvtc

Gói Basic HD của bạn nếu bạn muốn giảm thì đến tháng sau bạn ra cửa hàng đăng ký nhé,
Lúc đó bạn sẽ có 30 kênh cơ bản và được mua các kênh mà mình yêu thích trên tivi.

Thế mua thêm kênh DIVA được không bác?
Mà 30 kênh cơ bản là những kênh nào?

Mấy hôm nay NetTV nhà mình toàn bị vỡ hình các kênh truyền hình cũng như phim HD. 2 tốp KTV đến đều nói là do trung tâm đang điều chỉnh không biết đến khi nào. Bạn skronaldo có biết nguyên nhân la gì ko? Nhân tiên bạn cho biết luôn nhưng kênh phát bóng đá HD cuối tuần nhé.

ksc75

- Sắp tới NetTV có tăng kênh HD về thể thao ko(VTC HD The thao, ESPNHD, SCTV thethao HD, K+,....) ? Truyền hình HD mà ko có kênh HD nào về thể thao thì chưa tận dụng đc công nghệ HD.

- Sắp tới NetTV có ra STB khác ko? Khi ra STB mới khách hàng cũ có được đổi hoặc ưu tiên nâng cấp STB không? STB hiện khá chậm, ko phải ai trong nhà cũng có thể SD được.

- List film VOD nên thay đổi theo dạng list (thay vì thumbnail như hiện tại) để duyệt nhanh và đc nhiều hơn.

- Khi nào triển khai trên cáp quang?

tvhung83

Member

bác có thể giải thích rõ hơn vụ này được ko, từ tháng 9 nếu ko đăng ký gói full thì chỉ xem được 30 kênh? những kênh nào sẽ nằm trong danh sách trả tiền? giá mỗi kênh là bao nhiêu?

skronaldo

Member

Mấy hôm nay NetTV nhà mình toàn bị vỡ hình các kênh truyền hình cũng như phim HD. 2 tốp KTV đến đều nói là do trung tâm đang điều chỉnh không biết đến khi nào. Bạn skronaldo có biết nguyên nhân la gì ko? Nhân tiên bạn cho biết luôn nhưng kênh phát bóng đá HD cuối tuần nhé.

Nếu bạn gặp lỗi kỹ thuật bạn vui lòng gọi điện đến số báo hỏng và cung cấp Account nettv nhà bạn nhé

skronaldo

Member

Thế mua thêm kênh DIVA được không bác?
Mà 30 kênh cơ bản là những kênh nào?

Các kênh trong gói mình sẽ cập nhật vào ngày 1/9 nhé. Giá kênh rất hợp lý và thuận tiện cho các bạn có nhu cầu mua kênh lẻ theo yêu cầu

skronaldo

Member

- Sắp tới NetTV có tăng kênh HD về thể thao ko(VTC HD The thao, ESPNHD, SCTV thethao HD, K+,....) ? Truyền hình HD mà ko có kênh HD nào về thể thao thì chưa tận dụng đc công nghệ HD.

- Sắp tới NetTV có ra STB khác ko? Khi ra STB mới khách hàng cũ có được đổi hoặc ưu tiên nâng cấp STB không? STB hiện khá chậm, ko phải ai trong nhà cũng có thể SD được.

- List film VOD nên thay đổi theo dạng list (thay vì thumbnail như hiện tại) để duyệt nhanh và đc nhiều hơn.

- Khi nào triển khai trên cáp quang?
Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn, mình xin trả lời như sau:
+ STB hện có 2 version : SD và HD, STB không cần thay đổi, khi nào có thay đổi Viettel sẽ cập nhật firmware, giao diện mới cho tất cả Khách hàng.
+ Hiện nay Phim mới được thumb khi bạn duyệt sẽ xem được thông tin phim cũng là 1 cách duyệt phim thân thiện, nếu bạn muốn xem list bạn có thể sang mục thể loại, phim sẽ ddwuwocj chia nhỏ hơn theo page cho bạn duyệt
+ Cáp quang cho Nettv dự kiến tháng 9 có thể triển khai.
Hiện Viettel có gói cáp quang 350K/ tháng 12mbps Up/down rất tiện cho các bạn có nhuc cầu download và chia sẻ file

ksc75

+ STB hện có 2 version : SD và HD, STB không cần thay đổi, khi nào có thay đổi Viettel sẽ cập nhật firmware, giao diện mới cho tất cả Khách hàng.
Vì STB hiện tại chậm quá. Sử dụng rất bất tiện, Vittel nên có lựa chọn nâng cấp STB cho người dùng.

Cũng vì STB chậm nên duyệt phim bàng thumbnail rất lâu, nên rất ngại duyệt để kiếm đc phim cần xem. Mình thấy cách duyệt phim của DigiTV rất tiện và nhanh, duyệt đến đâu hiện TT đến đó, thông tin lại chi tiết và nhiều hơn. Hiện nếu duyệt hết kho phim của Viettel chắc mất cả giờ.

ksc75

Còn nữa, phần tin tức nên biên tập nghiêm túc 1 chút, thấy toàn tin lá cải giải trí rẻ tiền.

Maximo

Member

Cái set Top Box NetTV nhà mình hôm qua tự nhiên dở chứng, cứ chuyển kênh là báo lỗi "CA Error. Please reboot Set-Top Box. Error code: 105305". Nhấn nút OK trên điều khiển từ xa thì mất thông báo lỗi và kênh xem bình thường. Tắt power trên STB rồi khởi động lại vẫn không khắc phục được. Bực quá vì mình có thói quen chuyển kênh liên tục, cứ phải thêm phát OK tay hơi mỏi. Mà kỹ thuật Viettel không hỗ trợ tại nhà buổi tối. Ban ngày bận cày cuốc đâu có mặt ở nhà được.

Có bạn nào bị lỗi này chưa ?

tvhung83

Member

Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn, mình xin trả lời như sau:
+ Hiện nay Phim mới được thumb khi bạn duyệt sẽ xem được thông tin phim cũng là 1 cách duyệt phim thân thiện, nếu bạn muốn xem list bạn có thể sang mục thể loại, phim sẽ ddwuwocj chia nhỏ hơn theo page cho bạn duyệt
+ Cáp quang cho Nettv dự kiến tháng 9 có thể triển khai.
Hiện Viettel có gói cáp quang 350K/ tháng 12mbps Up/down rất tiện cho các bạn có nhuc cầu download và chia sẻ file
ở HCM có gói cáp quang này ko bác? mình đến đại lý, xem tờ rơi chỉ thấy gói rẻ nhất là 500k/tháng, nhưng bắt buộc phải cách đài trạm < 500m. mình rất muốn lắp đặt vừa cáp quang vừa NetTV nếu như có gói cáp quang như bạn nói, hy vọng bạn trả lời giúp.

skronaldo

Member

Gói cáp quang Eco 12mbps Up/down đã triển khai toàn quốc mà bạn.

Có 2 option cho bạn: phí lắp đặt 2tr , giá cáp quang là 350 K / tháng; hoặc phí lắp đặt 1 triệu, phí hàng tháng 400K, cam kết 12 tháng.

Bạn có ra đại lý của Viettel không

nc1402

Member

em đang chạy NetTV rồi, cảm nhận là rất và cực tốt nhưng có 2 port USB trên HD settopbox thì có cắm wifi USB vào dc ko ạ, em ko thích nối dây mạng lằng nhằng

bạn xem ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/80...hap-su-dung-cong-nghe-khong-day-cho-iptv.html

Có 2 option cho bạn: phí lắp đặt 2tr , giá cáp quang là 350 K / tháng; hoặc phí lắp đặt 1 triệu, phí hàng tháng 400K, cam kết 12 tháng.

Vậy cũng như không :). Bây giờ toàn free phí lắp đặt. 2tr/12 ~ 170k + 350k = 520k/tháng rồi còn gì. Viettel dụ nhà quê thì mai ra. Tuy nhiên 550k/th cap quang thì vẫn quá ok :)

Cho hỏi nếu lắp NetTV + FTTH thì sẽ được trang bị modem gì thế vì nếu modem mà cùi quá khi chạy sẽ không như ý được.

@những bạn xài ADSL+IPTV: Nên mua 1 em DrayTek Vigor 2700 hoặc 2820 sẽ thấy sự khác biệt khi xem HD :)

skronaldo

Member

bạn xem ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/80...hap-su-dung-cong-nghe-khong-day-cho-iptv.html

Vậy cũng như không :). Bây giờ toàn free phí lắp đặt. 2tr/12 ~ 170k + 350k = 520k/tháng rồi còn gì. Viettel dụ nhà quê thì mai ra. Tuy nhiên 550k/th cap quang thì vẫn quá ok :)

Cho hỏi nếu lắp NetTV + FTTH thì sẽ được trang bị modem gì thế vì nếu modem mà cùi quá khi chạy sẽ không như ý được.

@những bạn xài ADSL+IPTV: Nên mua 1 em DrayTek Vigor 2700 hoặc 2820 sẽ thấy sự khác biệt khi xem HD :)

Vậy bạn chon lắp 1 triệu và giá 400K/ tháng đi quá OK mà bạn

chếtđieyêu

e mới lắp hôm qua, chất lượng rất ok chỉ có điều phải tốn 200k đổi cái Modem Asus lấy cái modem TPLink của Viettel ( vì lí do rất củ chuối là a kĩ thuật ko config nổi cái modem kia, mặc dù lần thứ 1 xem đc 30' xong tắt phụt, bật lên thì cứ STB đag kết nối đến NTP..... )

- gói cước thì e thấy đây rồi: Dịch Vụ NetTV - Dich Vu NetTV

e dùng basic HD thấy trong đấy ghi 1 tháng đc 30 phim bản quyền; phim ko bản quyền thì 2->5k/ phim. E muốn hỏi các bác dùng lâu rồi:

1. làm sao để biết những phim mình đã xem (đã bị tính tiền thì đúng hơn), vì có những phim e ấn vào xem đc 5' thoát ra xong vào PHIM ĐÃ XEM thì ko thấy
2. làm sao để biết phim nào là bản quyền và phim nào là ko bản quyền?
3. VD xem đi xem lại nhiều lần1 phim có bị tính tiền nhiều lần k?
4. VD thág 8 mình có xem 1 phim bản quyền và đã tính tiền -> tháng 9 mình xem lại phim đấy có bị tính tiền tiếp k?

CÁC BÁC GIÚP E Ạ

tvhung83

Member

Ok, vụ này thì mình đã tìm thấy thông tin rồi, nhưng do chưa có thông tin khi nào triển khai IPTV trên cáp quang nên còn do dự chưa gắn, vì thật ra mình cần cáp quang chủ yếu cho TV, chứ còn internet thì ko dùng mấy (vì cả ngày ở cty rồi). nếu bác có thông tin chính xác khi nào sẽ triển khai IPTV trên cáp quang thì cho mình biết nhé.

nc1402

Member

Vậy bạn chon lắp 1 triệu và giá 400K/ tháng đi quá OK mà bạn

Bạn vẫn chưa trả lời cầu này:

Modem hỗ trợ Triple Play rất quan trọng nếu không khi xem tivi mà dơnload nó sẽ đơ đơ ngay. Không biết Viettel định trang bị modem nào? Nếu TP-Link nữa thì chuối quá

Bên trên