Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

deco_vn7

Số là hôm qua em có lên Nguyễn Kim để hỏi về bộ dàn này, mấy anh bán hàng nói là nó có thể giải mã được âm thanh DTS từ nguồn bên ngoài. Nhưng mà tụi bán hành NK thì anh em biết rồi, không tin được tụi nó lắm ^^. Em về nhà download cái Manual của dàn HT này nhưng mà không biết chỗ nào nó có đề cập đến vấn đề này. Em up lên đây mong các bác giúp dùm em coi nó có giải mã được âm thanh DTS không. Em cám ơn trước !!

http://www.mediafire.com/?u0cmdrbvzkv

tla

Member
Ðề: Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

Xác nhận với bác là nó có giải mã đựoc âm thanh DTS, nhà mình dùng bộ dàn đời trước của nó mà đã có rồi (mình dùng bộ LG 503PH), trước đây mình dùng WD TV kết nối âm thanh với bộ dàn qua day optical.

deco_vn7

thank bác, vậy là em yên tâm rước chú này về nhà rồi \m/

diyomate

SS và LG thì giải mã DTS tốt bạn ơi, chớ có mua Pana đó

nsh

Member

Nhìn cái công suất của mấy con loa trong manual mà .... sợ

deco_vn7

Tình hình là em đã rước chú nó về sáng nay ! Tiếc là em mất đi học nên không tự tay setup đc ( bởi zậy nên cũng hok có hình lun ^^). Bỏ cơm trưa em ngồi test 2 tiếng đồng hồ với nó thì thấy con này thật đáng đồng tiền bát gạo các bác ạ ! Mấy con loa, nhất là loa center nhỉn bên ngoài thấy nhựa không nhưng mà nó nặng khiếp,con sub trông cũng hầm hố ra trò. Về âm thanh thì đúng như lời các bác tiền bối đã nói, giải mã DTS ầm ầm. Em mở Saving Private Ryan, mới chỉnh volume 30% mà thấy nhà cửa rung ầm ầm rồi, âm thanh từng phát súng rất đanh, gọn. Em chuyển qua mở thử bài Hotel California nổi tiếng, bass đúng là hok chê vào đâu đc, còn về thẩm mỹ thì các bác tự nhận xét \m/

Nói chung em hok có rành gì về âm thanh hết, lỗ tai em cũng bình thường, tính em lại dễ dãi về khoảng âm cho nên thấy dàn này rất OK lun. Trước thì em cũng tính đua đòi theo các bác mua Z5500, nói thiệt em cũng chưa đc nghe em này để mà so sánh, có thể âm thanh nó hay hơn thật, uy lực hơn thật nhưng với diện tích phòng nhỏ như em (4*4) thì dàn LG này cũng là quá đủ ^^. Viết vài dòng cho a e không có kinh nghiệm về loa như e có thêm chút thông tin, các bác tiền bối kinh nghiệm đầy mình về khoảng loa xin đừng chặt chém e tội nghiệp :D

binna

Well-Known Member

Tình hình là em đã rước chú nó về sáng nay ! Tiếc là em mất đi học nên không tự tay setup đc ( bởi zậy nên cũng hok có hình lun ^^). Bỏ cơm trưa em ngồi test 2 tiếng đồng hồ với nó thì thấy con này thật đáng đồng tiền bát gạo các bác ạ ! Mấy con loa, nhất là loa center nhỉn bên ngoài thấy nhựa không nhưng mà nó nặng khiếp,con sub trông cũng hầm hố ra trò. Về âm thanh thì đúng như lời các bác tiền bối đã nói, giải mã DTS ầm ầm. Em mở Saving Private Ryan, mới chỉnh volume 30% mà thấy nhà cửa rung ầm ầm rồi, âm thanh từng phát súng rất đanh, gọn. Em chuyển qua mở thử bài Hotel California nổi tiếng, bass đúng là hok chê vào đâu đc, còn về thẩm mỹ thì các bác tự nhận xét \m/

Nói chung em hok có rành gì về âm thanh hết, lỗ tai em cũng bình thường, tính em lại dễ dãi về khoảng âm cho nên thấy dàn này rất OK lun. Trước thì em cũng tính đua đòi theo các bác mua Z5500, nói thiệt em cũng chưa đc nghe em này để mà so sánh, có thể âm thanh nó hay hơn thật, uy lực hơn thật nhưng với diện tích phòng nhỏ như em (4*4) thì dàn LG này cũng là quá đủ ^^. Viết vài dòng cho a e không có kinh nghiệm về loa như e có thêm chút thông tin, các bác tiền bối kinh nghiệm đầy mình về khoảng loa xin đừng chặt chém e tội nghiệp :D

bộ này, bác rước hết bao nhiêu xiền thế ạ

tmanhthang

con này 5củ 8 bác ah

deco_vn7

Em mua ở Nguyễn Kim là 5.450.000tr các bác ạ ! Nó đang có đợt khuyến mãi trong tháng 11, bộ dàn này được giảm 1 triệu ^^.

binna

Well-Known Member

Em mua ở Nguyễn Kim là 5.450.000tr các bác ạ ! Nó đang có đợt khuyến mãi trong tháng 11, bộ dàn này được giảm 1 triệu ^^.

chưa biết về âm thanh như thế nào, nhưng thấy độ "hoành tráng" và tầm giá này thì Z5500 thua ngay vòng đầu rồi (giá Z5500 tầm 7tr)

tethien

Active Member

chưa biết về âm thanh như thế nào, nhưng thấy độ "hoành tráng" và tầm giá này thì Z5500 thua ngay vòng đầu rồi (giá Z5500 tầm 7tr)

Con này còn có đầu DVD + HDMI 1080p Upscaling ? Z5500 làm gì có.
Rẻ hơn nưa thì có bộ LG HT-503TH giá chỉ khoảng 4.7T thôi. Cũng công suất 1000W, kiểu dáng cũng đẹp.

Chỉnh sửa lần cuối:

net2sonic

Member

Loa vệ tinh của nó bé tí thế nhỉ, cả trước và sau. Chắc màng loa phủ titanium mới phát ra tiếng nổi

nhìn hoành tráng đẹp nhưng SUB bé nhỉ bác nhỉ.Dù sao cũng 1+ cho em nó còn hơn Z5500 giờ thật giả lẫn lộn kinh lắm

tla

Member

Loa vệ tinh của nó bé tí thế nhỉ, cả trước và sau. Chắc màng loa phủ titanium mới phát ra tiếng nổi

Nó là 1 dãy loa từ trên xuống dưới. Thật sự con này vặn volum lên 30% đã đập inh nhà rồi.

nghgtuan

Mình cũng đã dùng con này. Âm thanh nghe khỏi chê. Đúng như bác nói, mình chơi bài Hotel california, âm thanh của nhạc cụ nghe rõ, tách bạch.

Bên trên