Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

summer79

Ðề: Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

Em đang dùng bộ LG này nói chung dùng rất nhiều tiện ích và xem phim khá hay nghe nhạc thì cũng được chỉ có 1 nhược điểm duy nhất đối với e là 4 loa cột hơi to và vướng quá nên tính cho e nó đi ở và định đổi bộ Z5500 treo lên cho nó gọn phòng. Xin các bác nhiều kinh nghiệm đi trước tư vấn cho em có nên đổi ko? Âm thanh z5500 có hơn gì nhiều bộ LG 904 này ko? E đang đắn đo mong các bác chỉ giáo! Cám ơn các bác!

manhhung1420

Active Member

Sao thâý nhiêù ng kêu âm thanh của LG vÀ sámsung k hay = của bọn nhât.
MÀ mình thấy mấy cái vỏ của bọn LG với SS nó giả giả thế nào ấy, toàn đồ nhựa.
Nhìn đồ của Sony với Pana thì chất liệu đẹp vãi luôn ...
Mới sắm con Sony TZ200 4tr8, nghe cũng đc

summer79

Giàn này của bác hình như ko có đường Optical in thì phải. nói chung dàn dân dụng sony nghe là chuẩn rồi.
SS và LG giá hợp lý mà nhiều chức năng bác a. Xem phim nghe dàn LG hay hơn trong tầm giá bình dân lại nhiều chức năng.

roiviec

Member

Em đang dùng bộ LG này nói chung dùng rất nhiều tiện ích và xem phim khá hay nghe nhạc thì cũng được chỉ có 1 nhược điểm duy nhất đối với e là 4 loa cột hơi to và vướng quá nên tính cho e nó đi ở và định đổi bộ Z5500 treo lên cho nó gọn phòng. Xin các bác nhiều kinh nghiệm đi trước tư vấn cho em có nên đổi ko? Âm thanh z5500 có hơn gì nhiều bộ LG 904 này ko? E đang đắn đo mong các bác chỉ giáo! Cám ơn các bác!

Nếu bác có nhu cầu đổi thì nhượng lại cho em bộ 904 nhé, em đang định mua vì thấy nhiều bác khen quá.

vinagoh

Well-Known Member

Bác mua dàn này là bị 1 quả lừa nữa roài. Xem DVD thì được chứ kg xem được phim HD. :))

wasabi18

Nếu bác có ý đinh để lại em nó thì PM cho em nhé :|:-c

roiviec

Member

không biết ở HN còn chỗ nào bán bộ này các bác nhỉ, em nghía ở Pico và TA mà ko thấy có.

luisphan

Hi các chuyên gia,

Mình chưa có HDplayer nên thử copy mấy file nhạc HD vào USB (file *.mov, khoảng 2-300Mb/file) nhưng khi cho vào bộ HT904TA này thì ko đọc được. Trong khi các file nhạc bình thường (mp3, ...) đều OK.

Nhờ mọi người hướng dẫn!

ntuandat

Member

Hi các chuyên gia,

Mình chưa có HDplayer nên thử copy mấy file nhạc HD vào USB (file *.mov, khoảng 2-300Mb/file) nhưng khi cho vào bộ HT904TA này thì ko đọc được. Trong khi các file nhạc bình thường (mp3, ...) đều OK.

Nhờ mọi người hướng dẫn!

Bác xem kỹ xem em nó có hỗ trợ định dạng đó hem?

wasabi18

Thấy mấy siu thị điện máy đều báo hết hàng, em nó ngon nghẻ quá các bác nhỉ :-@

Xin hỏi bộ này kết nối với PC như thế nào vậy các bác?

anhstu

cho em hỏi bộ này mọi người thường để nghe nhạc hoạc xem phim ở chế độ nào,em toàn để ở chế độ Game thôi :(

ahatuananh

Well-Known Member

cho em hỏi bộ này mọi người thường để nghe nhạc hoạc xem phim ở chế độ nào,em toàn để ở chế độ Game thôi :(
tùy tai của bro thôi...:D. mình để toàn chế độ Rock, nghe nhạc cũng hay, khi xem phim DTS thì tự nó chuyển sang 5 loa...he he

kinggai

Well-Known Member

cho em hỏi bộ này mọi người thường để nghe nhạc hoạc xem phim ở chế độ nào,em toàn để ở chế độ Game thôi
-- Nghe nhạc e để chế độ Normal nếu là CD, còn nhạc liveshow thì để virtual (để còn nghe khán giả la ó nữa ^^)
-- Xem phim thì để chế độ Cinema

dim sum

Member

Nho tu van:
Em mua lg- HT904TA kết nối với PC qua cổng spdif nhưng khi chạy nhạc đuôi DTS chỉ ra 2 loa. main PC hỗ trợ 7.1. KHi copy nhạc dts ra usb cắm để nghe trên dàn âm thanh thì ra 5 loa. xin trợ giúp cách setup pc

Mình cũng copy nhạc dts ra usb cắm để nghe trên dàn âm thanh, nhưng máy cứ báo là trống không hát được, dàn của mình là LG HB905TA

hungchatthan

dàn này nghe chế độ " game" mình thấy hay nhất :D.dàn này mà bass nặng thêm chút xíu thì quá khủng :(

ahatuananh

Well-Known Member

Mình cũng copy nhạc dts ra usb cắm để nghe trên dàn âm thanh, nhưng máy cứ báo là trống không hát được, dàn của mình là LG HB905TA

Bác đọc kỹ hướng dẫn của dàn, theo em được biết đối với dàn LG HT904TA thì USB đó phải là định dạng Fat (16/32), nếu USB của bác là NTFS thì ko được. Với lại âm thanh xuất chỉ là stereo thôi
Ngoài ra nó chỉ hỗ trợ hạn chế định dạng file, bác chơi DTS thì nó chịu là phải rồi.
p/s : Bác nối với PC mà dùng chứ copy USB gì cho mất công

hakhuong77

các bác giup cho tôi vó­i. tôi cũng mua 1 bộ HT904TA nhu­ng không biết kết nối vó­i các thiết bị khác nhu­ thế nào. bac nào nhiệt tình mà ỏ HÀ NỘI thì gạ­­p nhau đàm đạo.số điện thoai của tôi là 0912073381.

Bên trên