Giải pháp chơi lossless cho Android box

trantrungthu

Well-Known Member
Mình có một số thắc mắc khi mua hàng trên chplay :
1/ Nếu mua trên AB thì phải có tài khoản đăng ký bên ngân hàng .phức tạp .
2/ Nếu mua qua thẻ điện thoại Viettell cũng được đi .Những ứng dụng được mua chuyển về đ.thoại có
sử dụng được trên AB hay không ?tại vì chưa mua bao giờ nên không hiểu .

win123vn

Active Member
2/ Nếu mua qua thẻ điện thoại Viettell cũng được đi .Những ứng dụng được mua chuyển về đ.thoại có
câu hỏi 2 là ok bác nhé, nó quản lý theo tài khoản google :)

trantrungthu

Well-Known Member
Chip DAC hiện nay thì dòng ES9018 là đỉnh nhất .lên google tìm thì ở t/p HCM khó tìm thông số , địa chỉ và khó tìm hiểu được em này .

tuanqc78

Well-Known Member
Bạn chỉ cần mua cho 1 tài khoản google (nhập vào chplay) thì tất cả các thiết bị đăng nhập bằng tài khoản đó đều dùng được. Mình mua một lần dùng cho tất cả các thiết bị, 2 điện thoại, 2 AB.

lequocvan

Active Member
ý bác ấy là Parametirc EQ thì phải :)
Chính xác đó bác :)
Mua bằng thẻ visa, hoặc mượn của ai đó mua giúp mình vào tk gmail là được tất. Sau này dùng tk đó sử dụng trên bao nhiêu AB cũng được, đó là cái lợi của mua license trực tiếp trên ch play. Ko quản lý theo id của thiết bị

lequocvan

Active Member
Chip DAC hiện nay thì dòng ES9018 là đỉnh nhất .lên google tìm thì ở t/p HCM khó tìm thông số , địa chỉ và khó tìm hiểu được em này .
nhắm mắt chơi đại như mình là tiện nhất.
Cái DAC của mình đang dùng là nhờ shop trên taobao diy đó. toàn linh kiện ngon, tụ nhật hết, đến cả card usb cũng của Ý luôn. Tổng thiệt hại gần 10 tí. Trên muare trước có 1 bác ngoài hà nội có kinh doanh mẫu giống mình bán 9T, bảo hành 12T nhưng nộị tạng thì khác(mà nói mua giúp chỉ tính công 500k mới ghê). Mình đọc mà mắc cười.

tuanqc78

Well-Known Member
Nếu thích chíp này và đủ quyết tâm nên tự DIY đi bạn, tổng thiết hại khoảng 3 - 4 T thôi, mình đang làm bộ: Odroid C2, nguồn linear, board DAC ES9018K2M, nếu thêm hộp nhôm phay CNC, và các thứ rắc, công tắc, cổng.. tầm 4,5T. Và nó thành Music server luôn.

zinmax

Member
Mình xài Q10 pro đã root (có Supper SU), cài USB Audio Player Pro và Patch thành công --> Vào chạy app được, add thứ mục chứa nhạc file Flac trong NAS được nhưng khi play thì bị báo lỗi: Cần enable play through Android trong mục Option. Các bro cho mình hỏi vào mục option ở đâu? để bật nó lên.
Chọn hoặc không chọn stick dưới thì cũng vẫn báo lỗi dưới (và khi chọn stick đó thì chuột bay bị mất tác dụng).Cám ơn các bro.
Hình minh họa:

tuanqc78

Well-Known Member
Mình xài Q10 pro đã root (có Supper SU), cài USB Audio Player Pro và Patch thành công --> Vào chạy app được, add thứ mục chứa nhạc file Flac trong NAS được nhưng khi play thì bị báo lỗi: Cần enable play through Android trong mục Option. Các bro cho mình hỏi vào mục option ở đâu? để bật nó lên.
Chọn hoặc không chọn stick dưới thì cũng vẫn báo lỗi dưới (và khi chọn stick đó thì chuột bay bị mất tác dụng).Cám ơn các bro.
Hình minh họa:

Hình minh họa:
Bác dùng USB DAC gì? Nó đã nhận DAC đâu.

zinmax

Member
Bác dùng USB DAC gì? Nó đã nhận DAC đâu.
Bác cho hỏi là Denon 1612 làm DAC được không? Nên mua DAC kết nối cổng nào với Q10 pro? hay với App USB Audio Player chỉ kết nối với DAC qua cổng USB?
- Nếu denon 1612 không làm DAC để kết nối Q10 pro được, xin bác giới thiệu mẫu DAC nào tầm <2T

Cám ơn bác nhé.

kodiitvplus

Well-Known Member
Bác cho hỏi là Denon 1612 làm DAC được không? Nên mua DAC kết nối cổng nào với Q10 pro? hay với App USB Audio Player chỉ kết nối với DAC qua cổng USB?
- Nếu denon 1612 không làm DAC để kết nối Q10 pro được, xin bác giới thiệu mẫu DAC nào tầm <2T

Cám ơn bác nhé.

Tất nhiên là mua DAC có cổng USB rồi anh. Ứng dụng đó chỉ hỗ trợ pass nhạc qua cổng USB thôi anh. 2tr kiếm cái nghe được hơi khó anh ạ. tầm 3 đến 4tr anh có thể tham khảo qua
Schiit Modi 2 hoặc IFI NANO
Ngoài ra nếu anh có thể mua được hàng trên taobao thì có nhiều lựa chọn mức giá 4tr rất ngon đó anh. Chip âm thanh ES9018 luôn

oldfriend

Moderator
Sao mình để upsame to highest rate như hình thì nó hát , còn bỏ chọn thì nó ko play dc ?

@lequocvan bỏ chọn thì nó DAC đúng 44100hz cơ mà nó ko hát ?

oldfriend

Moderator
Update chỉnh dc rồi, méo biết chỉnh cái gì trong setting.... Bác nào cho lại cái setting chuẩn với ^^

lequocvan

Active Member
Update chỉnh dc rồi, méo biết chỉnh cái gì trong setting.... Bác nào cho lại cái setting chuẩn với ^^
Check vào máy root để phần mềm can thiệp sâu vào hệ thống, tăng bộ đệm thêm 100ms, tắt chỉnh vol mềm, tắt up sample, dsd chỉnh pop, bỏ giải mã mềm,... bỏ vài $ ra mua eq. Done. Bác tự tìm hiểu nó nằm đâu cho thú vị nhé

oldfriend

Moderator
Check vào máy root để phần mềm can thiệp sâu vào hệ thống, tăng bộ đệm thêm 100ms, tắt chỉnh vol mềm, tắt up sample, dsd chỉnh pop, bỏ giải mã mềm,... bỏ vài $ ra mua eq. Done. Bác tự tìm hiểu nó nằm đâu cho thú vị nhé

Để mua bản quyền usb audio luôn rồi mua eq ^^

Bên trên