Giải pháp chơi lossless cho Android box

westerner

Active Member
Các bác cho mình hỏi với, mình đang xài AB Himedia Q10IV + Q-DAC (Audiolab), do phần mềm không hổ trợ DAC nầy nên muốn nâng cấp lên xài Q5 Pro để chơi lossless như vầy:
http://huyphu.com/ho-tro-ky-thuat/c...tren-himedia-q5-pro-himedia-q10-pro.a878.html
để chơi được 24bit-192Khz. Mình chủ yếu nghe lossless + xem Thúy Nga, Asia, xem offline.
Có cần thiết phải lên Q5 Pro không?, hay có cách khác?.
Cản ơn các bác nhiều.

thanhminhppc

Active Member
DAC của bác có được phần mềm USB Audio Player pro có hỗ trợ hay ko? Nếu có hỗ trợ thì cài phần mềm Usb audio player pro lên em Q10IV là chơi thôi. Bác có nâng lên Q5 pro cũng chả giải quyết vấn đề vì Q5 pro cũng phải cài Usb audio player pro để chơi lossless. Link bạn đưa chỉ là người ta chỉ cách bẻ khoá phần mềm này thôi. Phần mềm này khoảng 200k mua luôn rồi cài cho Q10IV, hơi đâu mà đi bẻ khoá

westerner

Active Member
DAC của bác có được phần mềm USB Audio Player pro có hỗ trợ hay ko? ---------- không bác ơi .
Nếu có hỗ trợ thì cài phần mềm Usb audio player pro lên em Q10IV là chơi thôi. Bác có nâng lên Q5 pro cũng chả giải quyết vấn đề vì Q5 pro cũng phải cài Usb audio player pro để chơi lossless. Link bạn đưa chỉ là người ta chỉ cách bẻ khoá phần mềm này thôi.-------- vậy thôi hỉ.
Phần mềm này khoảng 200k mua luôn rồi cài cho Q10IV, hơi đâu mà đi bẻ khoá ---------- 200k không phải suy nghĩ, vấn đề là nó không hỗ trợ cho DAC này thì mua làm gì ta.
Mặt khác, thấy Q5pro chơi được blurray full menu + chơi lossless 24bit 192khz nên ham ham.

thanhminhppc

Active Member
DAC của bác có được phần mềm USB Audio Player pro có hỗ trợ hay ko? ---------- không bác ơi .
Nếu có hỗ trợ thì cài phần mềm Usb audio player pro lên em Q10IV là chơi thôi. Bác có nâng lên Q5 pro cũng chả giải quyết vấn đề vì Q5 pro cũng phải cài Usb audio player pro để chơi lossless. Link bạn đưa chỉ là người ta chỉ cách bẻ khoá phần mềm này thôi.-------- vậy thôi hỉ.
Phần mềm này khoảng 200k mua luôn rồi cài cho Q10IV, hơi đâu mà đi bẻ khoá ---------- 200k không phải suy nghĩ, vấn đề là nó không hỗ trợ cho DAC này thì mua làm gì ta.
Mặt khác, thấy Q5pro chơi được blurray full menu + chơi lossless 24bit 192khz nên ham ham.
Sao bác biết được ko hỗ trợ, ví dụ 2 con Dac Teac NP H750 và SMSL M8 của mình ko có trong danh sách hỗ trợ nhưng vẫn play ngon lành, chẳng qua là họ ko test hết thôi. Nghe tin vịt Q5 Pro chơi full menu coi chừng dính chưởng, còn cái vụ lossless 24 bit 192 gì cũng phải qua USB audio player pro bác nhé

westerner

Active Member
Sao bác biết được ko hỗ trợ, ví dụ 2 con Dac Teac NP H750 và SMSL M8 của mình ko có trong danh sách hỗ trợ nhưng vẫn play ngon lành, chẳng qua là họ ko test hết thôi. Nghe tin vịt Q5 Pro chơi full menu coi chừng dính chưởng, còn cái vụ lossless 24 bit 192 gì cũng phải qua USB audio player pro bác nhé
Ok, mình test ngay đây. Cảm ơn bác nhé.

westerner

Active Member
Mình cài được rồi, mà sao phần mềm không nhận ổ cứng gắn ngoài nhỉ?.
ompy

westerner

Active Member
Ok, phần mềm ngon, nghe y chang trên PC.
Giờ phải chép allbum yêu thích vô bộ nhớ Q10IV để nghe, xong rồi xóa chép cái khác. Chơi kiểu kì quá ta.

tuanqc78

Well-Known Member
Mình cài được rồi, mà sao phần mềm không nhận ổ cứng gắn ngoài nhỉ?.
ompy
Nó nhận ổ cứng bình thường nhé, mình cắm ổ di động 1T chơi bình thường. Bạn kiểm tra lại Box đã nhận ổ chưa, nếu box nhận mà USB audio play không nhận thì chịu khó bật kodi của box, add nhạc vô kodi để tạo DLNA server, rồi USB audio play chơi nhạc qua DLNA server. Nếu Box chưa nhận HDD thì kiểm tra và cấp nguồn ngoài cho HDD (do thiếu nguồn).

tuanqc78

Well-Known Member
Muốn tạo server dlna trên kodi, trước hết bạn bật kodi, vào system, setting, services, UPNP/DLNA chọn hết (ở services bạn chọn luôn tất cả các mục để còn dùng cho nhiều cái khác). Quay ra màn hình chính của kodi, chọn video, files, add videos, browse (chọn nguồn nhạc và đạt tên nguồn nhạc).....

thanhminhppc

Active Member
Cái chính là tại sao box nhận ổ cứng mà Usb audio player pro ko nhận, của bác có nhận ổ cứng trực tiếp từ Usb audio player pro ko vậy. Tạo Server DLNA thì ko nói làm gì vì chả thích kodi nữa

trantrungthu

Well-Known Member
Usb audio player pro nhận DAC .volume có tín hiệu phát .nhưng âm thanh nghe bị xì xì tích đủ thứ trong setting vẫn vậy .Giữa bản pro và crack có khác nhau không hả các bác ???

Bên trên