Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Cảm ơn bác Tjmmjhp91 đã góp ý
Còn về phần dữ liệu thì mình đảm bảo rằng mình có đủ đến 96% như các quán karaoke dùng đầu VOD bao gồm cả file DAT, MPG, VOB, MKV

Còn ông tướng karaokediemph0 nói thiếu nhiều bài karaoke là cũng đúng vì ngay từ đầu gặp ông ta mình đã không có cảm nhận tốt nên mình đã cố tình bớt lại một phần karaoke file MPG ko copy cho ông ta (quả là ông trời có mắt mình đã không nhìn lầm người)

Không tin ông tướng đền từ Thanh Hóa kiểm tra xem phần tôi copy cho ông có bài karaoke nào file MPG ko ..hjhjhjhjhj
Bạn làm thế là ko đúng rồi.
Bạn bớt nhạc lại thế bạn có bớt tiền cho họ ko?

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Bạn làm thế là ko đúng rồi.
Bạn bớt nhạc lại thế bạn có bớt tiền cho họ ko?
Không phải vì 1 lý do đó mà 1 phần do HDD của ông ta đã Full ko còn chỗ để chứa nữa thôi
Chứ mình cũng chẳng muốn bớt lại làm gì....mình đã copy cho nhiều người chẳng có ai vào trường hợp như ông bạn này cả
Mình copy và cập nhật cho một số quán karaoke mà cũng chẳng thấy vị khách nào kêu là thiếu bài ....trường hợp này là số 1..

Re: Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Không phải vì 1 lý do đó mà 1 phần do HDD của ông ta đã Full ko còn chỗ để chứa nữa thôi
Chứ mình cũng chẳng muốn bớt lại làm gì....mình đã copy cho nhiều người chẳng có ai vào trường hợp như ông bạn này cả
Mình copy và cập nhật cho một số quán karaoke mà cũng chẳng thấy vị khách nào kêu là thiếu bài ....trường hợp này là số 1..

Mình có ý kiến thế này , bác làm dịch vụ copy dữ liệu kok , thì bác phải biết kho dữ liệu của mình có tất cả là bao nhiêu ? Trường hợp ổ cứng của khách không đủ hoặc lý do nào khác thì bác phải giải thích cho khách hiểu . Chứ làm theo kiểu bác em thấy không ổn . Vì sao : ( Còn ông tướng karaokediemph0 nói thiếu nhiều bài karaoke là cũng đúng vì ngay từ đầu gặp ông ta mình đã không có cảm nhận tốt nên mình đã cố tình bớt lại một phần karaoke file MPG ko copy cho ông ta ) đó là nguyên văn của bác . Bác nói thế thì sau này ai dám lại nhờ bác chép nữa . Mình có vài lời chia sẽ cùng bác , nếu có gì không phải mong bác bỏ qua cho . Năm mới chúc bác & gia đình vạn sự như ý . Thanks

Thuyhtm

Ðề: Re: Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Tổng dữ liệu của bác là bao nhiều GB vậy . Đang quan tâm

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Mình có ý kiến thế này , bác làm dịch vụ copy dữ liệu kok , thì bác phải biết kho dữ liệu của mình có tất cả là bao nhiêu ? Trường hợp ổ cứng của khách không đủ hoặc lý do nào khác thì bác phải giải thích cho khách hiểu . Chứ làm theo kiểu bác em thấy không ổn . Vì sao : ( Còn ông tướng karaokediemph0 nói thiếu nhiều bài karaoke là cũng đúng vì ngay từ đầu gặp ông ta mình đã không có cảm nhận tốt nên mình đã cố tình bớt lại một phần karaoke file MPG ko copy cho ông ta ) đó là nguyên văn của bác . Bác nói thế thì sau này ai dám lại nhờ bác chép nữa . Mình có vài lời chia sẽ cùng bác , nếu có gì không phải mong bác bỏ qua cho . Năm mới chúc bác & gia đình vạn sự như ý . Thanks
Tổng dữ liệu của bác là bao nhiều GB vậy . Đang quan tâm
Vâng...có gì các bác cứ góp ý cho e để em hoàn thiện hơn nhé!

Trọn bộ dữ liệu của mình là khoảng 870 Gb đầy đủ gần như 96% như các đầu VOD bao gồm file DAT, MPG, VOB, MKV

karaokediemph0

Re: Ðề: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Ngu thì đừng có tỏ ra nguy hiểm ..
Nhưng bài nào không có ông tướng chỉ ra xem ...
Còn việc không tách được lời chỉ vì ông tướng quá ngu, tôi đã hướng dẫn cho ông tướng tận tình cách chỉnh K_lite code pack để tách lời mà ông tướng không tiếp thu được thì không biết ông tướng còn ngu đến mức nào nữa....
Đừng có mà vừa ăn cướp vừa la làng...ngu thì câm luôn đi cho nó đỡ phải khổ cái thân...

uhm thì mình ngu - nên mới làm quán Karaoke bao lâu nay rất đông khách, ko biết tách lời thế bộ dữ liệu cũ sao lại tách lời bình thường.
1. bộ dữ liệu của cậu những bài có đuôi VOD rất nhiều bài ko ngắt lời dc ( kiểm tra lại đi ko đúng tôi cho cậu cái quá của tôi luôn)
2. thiếu rất nhiều bài hát. ví dụ như: xót xa - dương ngọc thái ( cậu có bài xót xa của chế linh nhưng cũng ko tách lời dc), thương hoài ngàn năm - đàm vĩnh hưng....
3. có quá nhiều bài trùng nhau. cùng một bài 1 ca sỹ mà có 4 file ghi tên lung tung ( ví dụ như: Anh - Hồ Quỳnh Hương, Hồ Quỳnh Hương - Anh, ANH - HQH, HQH - ANH )
4. bài hát đuôi DAt đánh dấu L hoặc R để tách lời ko có.
5. Bộ dữ liệu này coppi về nhà hát chơi chơi thì dc, chứ để kinh doanh thì ko thể làm dc, muốn kinh doanh thì phải mất một tháng để nghe thử bổ sung, đánh dấu....
6. thưa anh Hung_karaoke tôi ngu, tôi 4 năm kinh doanh nét, 8 năm nay kinh doanh máy tính và 3 năm kinh doanh Karaoke nên tôi ngu. Vì tôi thấy anh quảng cáo là bộ dữ liệu chuẩn nên tôi mới mất công từ Thanh Hóa ra chỗ anh coppi - nhưng tôi coppi về mới thấy bộ dữ liệu có nhiều vấn đề.
7. còn cách chỉnh K_lite code pack để tách lời, thưa anh trò này tôi biết từ khi mới mở quán rồi anh à.
8. hãy suy nghĩ kỹ khi phát ngôn.

karaokediemph0

Cảm ơn bác Tjmmjhp91 đã góp ý
Còn về phần dữ liệu thì mình đảm bảo rằng mình có đủ đến 96% như các quán karaoke dùng đầu VOD bao gồm cả file DAT, MPG, VOB, MKV

Còn ông tướng karaokediemph0 nói thiếu nhiều bài karaoke là cũng đúng vì ngay từ đầu gặp ông ta mình đã không có cảm nhận tốt nên mình đã cố tình bớt lại một phần karaoke file MPG ko copy cho ông ta (quả là ông trời có mắt mình đã không nhìn lầm người)

Không tin ông tướng đền từ Thanh Hóa kiểm tra xem phần tôi copy cho ông có bài karaoke nào file MPG ko ..hjhjhjhjhj
không cần phải nói giọng kiểu đó, tôi ko cần kiểm tra vì tôi xóa luôn dữ liệu từ đêm hôm đó luôn, còn nói ko có cảm tình tôi làm gì ông mà ông ko có cảm tình với tôi, tôi coppi và mất tiền thế thôi, giống như bóc bánh trả tiền, tôi cũng ko xúc phạm ông câu gì, Ổ tôi 1T mà ko cóp đủ, riêng bộ dữ liệu của ông các bài trùng xóa hết thì ko đến 600GB, Lúc đầu tôi nghĩ bộ dữ liệu của ông chuẩn cả nhạc vàng nên tôi mới mất công, chứ nhạc vàng của ông còn kém hơn cả tôi.
Còn trời có mắt hả, nực cười thật, tôi sát sinh ai, giết ai mà trời có mắt. tôi coppi về dùng như thế nào thì có ý kiến như thế, vì tôi là kinh doanh Karaoke nên có cạnh tranh gì với ông đâu mà nói nhân hóa hay nói quá nên.
-Ông coppi lấy phí nghĩa là tôi đã là khách hàng của Ông
- tôi là khách hàng sử dụng dịch vụ của ông, thấy sản phẩm mà ông cung cấp ( dữ liệu) ko dc như ông quảng cáo --> bức xúc ---> nói nên cảm nhận.
- Ông không giải thích thì thôi, ông quay ra chửi khách hàng luôn, có thằng nào bán hàng như vậy ko?
- ko có cảm tình cái đệch ah, tôi mất tiền chứ tôi coppi ko à mà ko có cảm tình,
- có thằng nào bán hàng mà muốn ko có cảm tình với khách như mày ko?
- chỉ có khách mới có quyền ko có cảm tình với chủ --->> đếch mua
- lúc đầu tôi đến, đúng ra là ko có cảm tình với ông thì mới đúng:
Đường xa heo hút, ở mãi trường tiểu học đông anh ( gần đê)
ông làm quán nét, ko chuyên karaoke.

Tjmmjhp91

Well-Known Member
không cần phải nói giọng kiểu đó, tôi ko cần kiểm tra vì tôi xóa luôn dữ liệu từ đêm hôm đó luôn, còn nói ko có cảm tình tôi làm gì ông mà ông ko có cảm tình với tôi, tôi coppi và mất tiền thế thôi, giống như bóc bánh trả tiền, tôi cũng ko xúc phạm ông câu gì, Ổ tôi 1T mà ko cóp đủ, riêng bộ dữ liệu của ông các bài trùng xóa hết thì ko đến 600GB, Lúc đầu tôi nghĩ bộ dữ liệu của ông chuẩn cả nhạc vàng nên tôi mới mất công, chứ nhạc vàng của ông còn kém hơn cả tôi.
Còn trời có mắt hả, nực cười thật, tôi sát sinh ai, giết ai mà trời có mắt. tôi coppi về dùng như thế nào thì có ý kiến như thế, vì tôi là kinh doanh Karaoke nên có cạnh tranh gì với ông đâu mà nói nhân hóa hay nói quá nên.
- tôi là khách hàng sử dụng dịch vụ của ông, thấy sản phẩm mà ông cung cấp ( dữ liệu) ko dc như ông quảng cáo --> bức xúc ---> nói nên cảm nhận.
- Ông không giải thích thì thôi, ông quay ra chửi khách hàng luôn, có thằng nào bán hàng như vậy ko?
- ko có cảm tình cái đệch ah, tôi mất tiền chứ tôi coppi ko à mà ko có cảm tình,

hết sức bình tĩnh bác ơi.... :| chuyện đâu còn có đó
ai sai ai đúng mọi người sẽ tự có ý kiến của mình
dù sao cũng cảm ơn bác đã nói lên những suy nghĩ của mình
Chúc bác 1 năm mới nhiều sức khỏe,làm ăn phát đạt...

thanhyk

Well-Known Member
Topic như thế này mà không đóng mới là lạ... Mở ra để chửi nhau.

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

uhm thì mình ngu - nên mới làm quán Karaoke bao lâu nay rất đông khách, ko biết tách lời thế bộ dữ liệu cũ sao lại tách lời bình thường.
1. bộ dữ liệu của cậu những bài có đuôi VOD rất nhiều bài ko ngắt lời dc ( kiểm tra lại đi ko đúng tôi cho cậu cái quá của tôi luôn)
2. thiếu rất nhiều bài hát. ví dụ như: xót xa - dương ngọc thái ( cậu có bài xót xa của chế linh nhưng cũng ko tách lời dc), thương hoài ngàn năm - đàm vĩnh hưng....
3. có quá nhiều bài trùng nhau. cùng một bài 1 ca sỹ mà có 4 file ghi tên lung tung ( ví dụ như: Anh - Hồ Quỳnh Hương, Hồ Quỳnh Hương - Anh, ANH - HQH, HQH - ANH )
4. bài hát đuôi DAt đánh dấu L hoặc R để tách lời ko có.
5. Bộ dữ liệu này coppi về nhà hát chơi chơi thì dc, chứ để kinh doanh thì ko thể làm dc, muốn kinh doanh thì phải mất một tháng để nghe thử bổ sung, đánh dấu....
6. thưa anh Hung_karaoke tôi ngu, tôi 4 năm kinh doanh nét, 8 năm nay kinh doanh máy tính và 3 năm kinh doanh Karaoke nên tôi ngu. Vì tôi thấy anh quảng cáo là bộ dữ liệu chuẩn nên tôi mới mất công từ Thanh Hóa ra chỗ anh coppi - nhưng tôi coppi về mới thấy bộ dữ liệu có nhiều vấn đề.
7. còn cách chỉnh K_lite code pack để tách lời, thưa anh trò này tôi biết từ khi mới mở quán rồi anh à.
8. hãy suy nghĩ kỹ khi phát ngôn.

Mình nói thật cho ông bạn karaokediemph0 biết nhé nói điêu cho người ta thì nói điêu ít thôi đừng có cái kiểu ăn nói như thế....
- Những bài Vob nào ko tách lời dc. ông chỉ ra tôi tách lời cho ông xem ...
-Còn ông bảo thiếu bài nhiều như bài :Xót Xa - Dương Ngọc Thái , Thương Hoài Ngàn Năm - Đàm Vĩnh Hưng ...và bài Xót Xa - Chế Linh ko tách lời dc. thì mời ông xem video của tôi nhé ,,xem ông nói đúng hay sai :

[video=youtube;2BIo8q6GD18]https://www.youtube.com/watch?v=2BIo8q6GD18[/video]

- Ông bảo bài Anh - Hồ Quỳnh Hương có 4 file ghi tên lung tung thì tôi khẳng định với ông là hoàn toàn ko có mời ông kiểm tra lại
- Còn việc file DAT có thêm chữ L hoặc R vào tên bài để nhận biết kênh tách lời cái này có hay ko cũng chẳng quan trọng

Tôi thấy ông nói chẳng có chút cơ sở nào cả...
Ông karaokediemph0 còn những điều gì mà cẳm thấy lăn tăn thì ông cứ nói ra tôi sẵn sàng giải quyết......

hung_karaoke

Well-Known Member
Topic như thế này mà không đóng mới là lạ... Mở ra để chửi nhau.

Bạn hiểu nhầm rồi nhé đây chỉ là tranh luận chứ ko phải như bạn nói mọi người lên đây đều vì muốn tham khảo, chia sẽ những cái tốt ,cái thiếu xót của nhau để rút ra kinh nghiệm cho mình thôi...

bonghongtra

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Em xin bác Hung_karaoke, bác nhớ em chứ, em từ mãi Thanh Hóa ra chỗ bác coppi dữ liệu với phí 400K, tiền xe ôm và tiền xe khách chưa nói, thế mà hí hửng về nhà khoe với nhân viên anh mới đi coppi dc bộ dữ liệu chuẩn lắm. Thế mà: khách hát chửi tùm lum, và ko có hôm nào là tùm lum như hôm đó. Vì: thiếu quá nhiều bài, và có quá nhiều bài ko ngắt lời dc, thế là bao nhiêu công sức tiền của phải mất hết ( phải xóa dữ liệu mới coppi của xếp Hung_karaoke đi vì ko dùng được), phải dùng lại bộ dữ liệu cũ, đành rằng bộ dữ liệu mới có nhiều bài chuẩn hơn, nhưng số đó quá ít, cái quan trọng là có quá nhiều bài ko ngắt lời được, nên phải mất nhiều thời gian để nghe thử + xóa bỏ + cập nhập lại, nếu mất tiền đi coppi rồi mà còn phải mất công thế nữa thì con Lạy Cụ, con Thua cụ, ko chuyên thì đừng hót này hót nọ nữa, chuyên tâm vào hàng Nét của cụ đi ( bó tay.com)

Hơ hơ bớt giận bác.Bác Thanh hóa ở vị trí nào thế. Tưởng copy chơi qua em cho copy free bộ của em tầm 7k thôi nhưng tự tay em xóa hết những bài không thích đảm bảo không trùng :D. Chạy bằng walakv tách lời 100 %, có tội bài mới hơi ít thôi :D.

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Copy cho cả trăm người ko sao tự nhiên gặp phải cái ông dở hơi này lại gây chuyện ko biết có ý gì xin mời cứ nói thẳng ra
Đừng có chơi kiểu xỏ xiên người khác như thế ...

manhbmc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Vâng...có gì các bác cứ góp ý cho e để em hoàn thiện hơn nhé!

Trọn bộ dữ liệu của mình là khoảng 870 Gb đầy đủ gần như 96% như các đầu VOD bao gồm file DAT, MPG, VOB, MKV

Trời ơi. Có chưa đầy 1 TB mà đã tự tin đầy đủ gần như 96% như các đầu VOD. Với VIETKTV có dữ liệu dung lượng nhỏ nhất nó cũng vượt qua con số này nhiều rồi. Khâm phục sự tự tin của Cậu.

manhbmc

Member
Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Hic chia buồn cùng Anh. Mọi người cùng rút kinh nghiệm, tạo môi trường kinh doanh hoàn hảo. Tất cả Anh em toàn người trong ngành, có gì bảo ban nhau cùng tiến.

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Trời ơi. Có chưa đầy 1 TB mà đã tự tin đầy đủ gần như 96% như các đầu VOD. Với VIETKTV có dữ liệu dung lượng nhỏ nhất nó cũng vượt qua con số này nhiều rồi. Khâm phục sự tự tin của Cậu.

Bác nói thế là sai rồi Vietktv và các hãng đầu VOD dữ liệu của họ có cả các bài hát tiếng Anh, Nhật , Hàn ..... thì dung lượng thì nó mới lớn như vậy
Còn ở đây mình chỉ nói là các bài hát Tiếng Việt thôi nhé....

trungthuc20000

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Bác nói thế là sai rồi Vietktv và các hãng đầu VOD dữ liệu của họ có cả các bài hát tiếng Anh, Nhật , Hàn ..... thì dung lượng thì nó mới lớn như vậy
Còn ở đây mình chỉ nói là các bài hát Tiếng Việt thôi nhé....

So với một bộ dữ liệu copy trên thị trường
Các hãng làm VOD lâu năm thường có nhiều hơn từ 1000 đến 4000 bài ( Những bài này do họ tự làm, tự thuê phối mà thị trường ko có ) dựa vào những bảng xếp hạng nhạc yêu cầu

Ngoài ra bộ dữ liệu của các hãng VOD ( Dữ liệu này lấy từ nguồn có sẵn như các bạn đi copy về ) đã được xử lý lại cho nhạc đều hơn, Hình được thay chuẩn HD hoặc DVD9
Chính vì, Mất công, gặp những người ko chuyên nghiệp mà khách hàng tin dùng các sản phẩm VOD

forever_rock

Active Member
Ðề: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

quay trở lại đề tài, cái vina bác chủ chia sẻ ko chạy đc win 64. win 32 chạy đc. dù đã cài net frame còn k lite thì để tách lời

karaokediemph0

Re: Ðề: Re: Ðề: Gỉaỉ pháp KAROKE trên PC và Laptop

Copy cho cả trăm người ko sao tự nhiên gặp phải cái ông dở hơi này lại gây chuyện ko biết có ý gì xin mời cứ nói thẳng ra
Đừng có chơi kiểu xỏ xiên người khác như thế ...

Tôi mất công đi từ Thanh Hóa ra mãi đông anh để xỏ xiên cậu à, tối bực vì mất bao nhiêu công sức nhưng lại mang về nhà bộ dữ liệu còn ko chuẩn = bộ dữ liệu nhà mình, nên mới nói nên cảm nhận. bộ dữ liệu của cậu để trong HDD cất trong nhà làm sao mà biết dc bài hát nó như thế nào, có biết thì cũng chỉ biết mấy bài hát nhạc trẻ của bác Yousing (Nhạc trẻ toàn mang Logo Yousing). còn tôi kinh doanh một buổi tối 6 phòng hát, khách nghiền từ nhạc đỏ, nhạc vàng,nhạc trẻ....từng bài hát nó như thế nào chúng tôi đều hiểu rõ mới chỉnh dc âm thanh cho khách.
Tôi nghiêm túc nhắc lại, đừng phát ngôn thiếu suy nghĩ như thế. ăn nói cho lịch sự. tôi là người kinh doanh karaoke, và thật sự ko tiếc công để tim về cho mình bộ dữ liệu chuẩn. và tôi ko xiên xỏ gì cả, tôi nhắc lại tôi từ Thanh Hóa ra mục đích là để coppi dữ liệu về kinh doanh, tôi và cậu ko biết nhau, lý do gì mà tôi lại nói xấu cậu.
+ còn cậu nói cậu coppi cho cả tram người, thì tôi xin lỗi cậu, tôi nói thẳng chắc là cậu coppi cho bạn bè và người nhà cậu, chứ coppi cho những điểm kinh doanh như chúng tôi nếu gặp người gần đó mà ko có tính người thì cái đầu của cậu ko còn.
+ bộ dữ liệu gì mà tôi cho khách hát ít nhất một phòng hát bị tầm 4 bài ko tách lời dc ( X số đó với 6 phòng), đó là mới cho khách hát có một buổi thôi đó, để mà cho khách hát vài hôm nữa chắc là tôi mất hết khách
+ ko suy nghĩ gì cả tôi xóa ngay trong đêm hôm đó, vì thật sự công việc kinh doanh của tôi rất bận ko có thời gian để tinh chỉnh lại.
+ dù sao cũng cảm ơn cậu cho tôi biết cách hành xử sau bán hàng của người Hà Nội.

Bên trên