GIAO LỘ ĐỊNH MỆNH:phim tâm lý hình sự xuất sắc, bất ngờ đến phút cuối cùng

please_helpme

Active Member
Ðề: GIAO LỘ ĐỊNH MỆNH:phim tâm lý hình sự xuất sắc, bất ngờ đến phút cuối cùng

Em xem 1 lần rồi vẫn muốn xem lần II đây!
Em thích nhất vai anh TRẦN BẢO SƠN trong Film này!
chiều nay HDHP lên Megastar!

Angus_Bert

Film critic

Vâng, vừa về coi xong, thấy dạo này VN các bác làm phim khá quá:))
Diễn viên thì thấy Thu Phương nhiều lúc chưa đạt lắm, và kết nhất Bình Minh :)).

callrose

Member

chết cười với mấy câu chú thích ảnh của bác poly ,với dạng thân lừa ưa bán chewinggum
thì cứ phải thế mới chừa được :))

digikni

Well-Known Member

nghe bác review mà em thèm xem quá. mà chán cái rạp Nha Trang nhà em chắc nửa năm nữa mới về phim này quá T_T

babebabe

Cảnh báo có spoil
sáng vừa đặt chân về HN, việc đầu tiên tối nay mình đã làm là đi xem phim này, cảm nhận cuối cùng: great movie, bất kể là so phim Việt Nam hay không.
Mặc dù không xem bất cứ một review, giới thiệu nào trước đó. Nhưng không hiểu sao ngay scene thứ 2, phẫu thuật cho Mạnh, ý nghĩ duy nhất flash qua đầu mình là: mẹ ơi, Face Off made by Vietnamese chẳng?
Cá nhân mình đánh giá cho 8 điểm, nhưng trừ một điểm do phim quay hơi tối, không biết lỗi kỹ thuật hay do MegaStar nữa >_<, cộng một điểm vì giờ diễn viên Việt cả nam lẫn nữ đã đủ tự tự tin khoe hình thể :), trừ hẳn 1.5 điểm vì giọng của bạn Bình Minh, một mình bạn ý ruined nguyên bộ phim luôn >_<, mặc dù dáng đẹp, tư thế chuẩn, ánh sáng tạo hình đều perfect :)), kết lại còn 6.5
Theo thiển ý của mình thì nếu cho em nữ chính really innocent, tay Kiệt truly crazy about love và kết để cho họ ra đi (sống nhá) trong hạnh phúc thì tuyệt biết bao, như thế còn mở đường cho phần 2 nữa.
Btw, ra rạp xem ngay đi cho nóng, các bạn ạ ^_^
Những bạn nào chưa xem thì đừng click và nội dung ẩn.
Đề nghị bạn không spoil nhé, poly vừa có bài chửi mụ bán chewinggum ngay phía trên, nếu viết bằng mực thì còn chưa khô kìa.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

manhthang

Huyền Thoại

Em không đọc 1 tí thông tin vào về Giao lộ định mệnh cho đến tận lúc vào rạp mới biết là phim Việt Nam :))
Đứng trước 1 rừng phim khởi chiếu ngày 17, em vẫn quyết định kéo cả nhóm vào xem GLĐM.
Phải nói là nhạc phim quá hay, hơi hướng như phim/game hành động Mỹ. Diễn xuất tốt, có điều giọng em Vũ Thu Phương phô quá.
Mặc dù phim có kết thúc bất ngờ kiểu The Uninvited nhưng dễ đoán quá, xem được 1 nửa phim đã đoán ra kết thúc rồi.
Ngay khi Bình Minh gọi điện, em có nói 1 câu (nhỏ thôi nhưng vẫn bị xung quanh nghe thấy) mà cả rạp cứ tâm đắc và bình phẩm ở cửa Mega mãi sau khi kết thúc là "dạo này BM mới luyện quả giọng đọc trailer của HBO hay sao ấy" :))

Kết luận: phim xem rất khá, đến giờ vẫn ấn tượng với nhân vật Hùng của Bình Minh =))
Tạo hình của BM trong phim này mang sang đóng Chạng Vạng cũng vẫn được :D

babebabe

Haizzz, bạn manhthang làm đến Smod rồi mà còn chưa đọc title của box này à?
Bình luận tự do Dành cho những người đã xem phim, có thể bàn luận tự do về nội dung phim
Thế này còn kêu no spoil với đề nghị quái gì >_<
Đề nghị gì lên phường đê lol

thangtb

Member

phải công nhận là dạo này nhạc phim quá hay!!!!

@babebabe: ko biết bác (hay bạn) có ý gì nhưng dù gì đây vẫn là 1 phim có kết thúc bất ngờ thì vẫn nên giữ điều bất ngờ cho những người chưa xem, đấy là 1 việc làm có ý thức, còn nếu bạn suy nghĩ thế nào khác thì tôi cũng không hiểu, thân.

TuanNguyen

Lúc tối vừa mới đi xem Film này rất hay ,1 bộ Film đáng đi xem, nội dung quá chi là tốt , coi cuốn hút từ đầu đến đoạn kết

ken_ly

mặc dù phim hồi hộp và căng thẳng, dưng mỗi lần chú Bình Minh cất giọng lên là không thể nín được cười :))

babebabe

Thưa bạn thangtb: cái box này sinh ra để dành cho việc tự do ném đá, dành cho những người đã xem phim, có thể bàn luận tự do về nội dung phim, vì thế tớ đây không có ý định làm cái việc mà người ta gọi là spoil bạn à.
Gọi là tớ spoil khi mà tớ post bài ở cái box nó kêu là "chuyên giới thiệu phim thôi nha, không có cảm xúc không có kể lể bình luận gì hết nha", đúng không bạn?
Ở đây toàn người xem rồi mà đi kêu mình giữ bất ngờ cho người chưa xem thì quá là bó tay >_<
@ken_ly: chung cảm xúc, mặc dù cố không cười giống như cả rạp, nhưng ghét bẹn BM quá đi, mình bẹn ý ruined nguyên bộ phim của người ta luôn :((

Angus_Bert

Film critic

Thưa bạn thangtb: cái box này sinh ra để dành cho việc tự do ném đá, dành cho những người đã xem phim, có thể bàn luận tự do về nội dung phim, vì thế tớ đây không có ý định làm cái việc mà người ta gọi là spoil bạn à.
Gọi là tớ spoil khi mà tớ post bài ở cái box nó kêu là "chuyên giới thiệu phim thôi nha, không có cảm xúc không có kể lể bình luận gì hết nha", đúng không bạn?
Ở đây toàn người xem rồi mà đi kêu mình giữ bất ngờ cho người chưa xem thì quá là bó tay >_<
@ken_ly: chung cảm xúc, mặc dù cố không cười giống như cả rạp, nhưng ghét bẹn BM quá đi, mình bẹn ý ruined nguyên bộ phim của người ta luôn :((

Thế người chưa xem người ta vào đây xem review để người ta biết phim có hay ko thì sao
Riêng tôi thấy phim này màu sắc và scene rất tốt, đúng với dạng thriller.
Còn anh Bình Minh thì giọng thế mới tạo thêm màu sắc, điểm nhấn cho phim chứ :-":-", cứ như phim truyền hình Vn ta bọn tội phạm ko thấy tí nào là xã hội đen, hay thế giới ngầm gì cả.

babebabe

@angus_bert: nếu muốn vậy thì vào cái box bên cạnh bạn à. Mà mình không thể hiểu được cái thể loại review mà không lộ nội dung phim? Khó quá mình không làm được, nên chỉ chơi ở mấy box có thể spoil thoải mái thôi :)
Chả hiểu được sao vô cái box bình luận tự do mà còn có tận 3 người complain mình spoil, bó tay. Tớ xin hàng ở đây, các bẹn đừng tiếp tục chủ đề spoil nhá, loãng toẹt.

baby_love_money

Mình thấy phim này khá là hay, nội dung chặt chẽ, gây nhiều bất ngờ. Là 1 phim rất đáng xem. Hy vọng mấy tháng nữa có brulay down về xem lại....

brucelee123456

Active Member

Haizzz, bạn manhthang làm đến Smod rồi mà còn chưa đọc title của box này à?

Thế này còn kêu no spoil với đề nghị quái gì >_<
Đề nghị gì lên phường đê lol
Phần chữ màu trắng ít nhiều liên quan nội dung phim nha (ai chưa coi đừng đọc nha)

@babebabe: cái kết mà bạn thích (2 người vù thoát)
thì mình ko thích nhất (giết người xong rùi vù hả, ngon ha(muốn vù thì ra đi đàng hoàng đi ghét nhất trò đó dù cha Mạnh không xứng làm chồng, chúa ghét dạng ngaọi tình xong còn thằng người tình giết chồng . Phim này làm rất đúng về quy luật nhân quả) ,phim Mỹ thì chắc 99% là kết như bạn nói đó, ở VN thì ko dc vậy đâu nha!)

tieuthieugia

Well-Known Member

thế là xong .

MrMilan

Banned

Đây là bình luận tự do mà, phim đã chiếu, phê bình thoải con gà mái.
Chỉ cấm tiết lộ nội dung trong trường hợp, phim chưa chiếu rạp, và cấm bên box Giới thiệu phim.
Bác nào sai vào xin lỗi đi

babebabe

@brucelee: mình thì thích kết mở hơn chút, lý do cũng không hẳn là vì chuyện nhân quả hay không.
Kết của phim là ngọt rồi, nhưng mình thấy tay Kiệt, thực ra là hành vi giết người không chủ đích thì bị bem chết tại trận >_<, em Trang thực ra là người phạm tội nặng nhất, vừa lừa chồng, lừa người tình, lừa tuốt luôn thì lại chỉ bị tóm.
Vì thế mình nghĩ là, nếu như em này innocent hơn chút nữa, chỉ vì 1 phút tham tiền thôi mà phải trả giá chẳng hạn, rồi xây dựng tay Kiệt si tình hơn, tay Mạnh khốn nạn hơn nữa thì cái kết mình muốn sẽ hợp lý hơn. Hay chữ quả báo lúc đó sẽ dành cho tay Mạnh chứ không phải đôi tình nhân kia ^_^

Bên trên