Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

thang_ngo_2002

Ðề: Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Chào bác.
1/. Bác sử dụng điều khiển đi kèm, bấm Menu để dò kênh trước bác nhé.
2/.Anten râu cũng thu được nhưng sóng không ổn định, bác nên lắp cái dàn anten thường 60-70k thì ổn định hơn, bắt nhiều kênh hơn
3/. Đường Anten Out bác nối cable anten sang tv khác, đường Anten chứ k phải cổng AV nên k phân biệt tivi thường hay tivi LCD
4/. Trong hình ảnh, anten lồi lên là ảnh của DVB S2 bác ah, DVB T và DVB T2 là cổng kết nối thụt vào trong
5/. Con này giống ATV1200, không hỗ trợ Bluetooth.
6/. Cách sử dụng thì nó cũng giống Android box thông thương khác, nên anh có thể xem các bài review hướng dẫn trên youtube bên em hoặc alo em 0904 655 447 tên Thịnh để được hướng dẫn cụ thể

---------- Post added 28-04-2014 at 10:37 ----------

hàng có rùi bác, bên em mới giảm giá xuống 2.200k bác nhé, mời bác liên lạc 0904 655 447 để được tư vấn

Chào bác, tôi đã bắt được các kênh DVB-T2, nhiều kênh nhưng có 1 số kênh trong danh sách có chữ $$ ở cuối, toàn kênh HD nhưng không xem được, đó có phải là các kênh trả tiền không bác, chắc đầu này không hỗ trợ việc trả tiền qua nạp thẻ ?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Chào bác, tôi đã bắt được các kênh DVB-T2, nhiều kênh nhưng có 1 số kênh trong danh sách có chữ $$ ở cuối, toàn kênh HD nhưng không xem được, đó có phải là các kênh trả tiền không bác, chắc đầu này không hỗ trợ việc trả tiền qua nạp thẻ ?

Bác ở khu vực nào mà bắt đc nhiều kênh vậy ah? Với tín hiệu sóng bình thường thì bắt được 36 kênh miễn phí này thôi bác ah
Danh Sách Kênh ITV2600 DVB T2 thu được qua bộ giải mã truyền hình mặt đất thế hệ thứ 2 không cần chảo và internet (Tổng 36 kênh Miễn Phí) :

01. VTV1

02. VTV2

03. VTV3

04. VTV4

05. VTV6

06. VTV3HD : Giải Trí HD

07. VTV6HD

08. VTC1: Kênh Tổng Hợp Văn Hóa, Giải Trí, Xã Hội VTC

09. VTC2: Kênh CNTT Và Truyền Hình VTC

10. VTC3: Kênh Thể Thao

11. VTC4: Kênh Ca Nhạc, Phim Truyện, Thời Trang

12. VTC5

13. VTC6: Sai gòn channel

14. VTC7: Today TV

15. VTC8

16. VTC9: Let’sviet

17. VTC1O: Netviet

18. VTC11: Kênh Thiếu Nhi

19. VTC12: ALO Home shopping

20. VTC13: iTV Kênh truyền hình Giải Trí Tương Tác

21. VTC14: Kênh Thông Tin Phòng chống Thiên Tai, Bã Lụt

22. VTC16: Kênh Truyền Hình Tam Nông

23. ANTV : Truyền Hình An Viên

24. VIETTIN :

25. ĐỌC SÁCH

26. TTXVN: Kênh Thông Tấn Xã

27. H1

28. THP : Truyền Hình Hải Phòng

29. QPTV

30. VIETNAMNET

31. NTV: Kênh Truyền hình Nghệ An

32. HTV7

33. THVL: Truyền Hình Vĩnh Long

34. QTV1: Truyền Hình Quảng Ninh 1

35. VOV1

36. VOV3 .

cutun233

Member
Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

bác cho em hỏi , sao ko có chỉnh display output nhỉ , ko xem được trên tivi crt

itvplus

Active Member
Update thêm thông tin ITV2600 DVB T2
ITV2600 DVB -T2: Android box sử dụng công nghệ truyền hình mặt đất thế hệ thứ 2, cống nghệ mới nhất cho truyền hình số mặt đất tại Việt Nam, bắt được 35 kênh miễn phí trong đó có 3 kênh HD là VTV1 HD, VTV3 HD, VTV6 HD. Các kênh DVB T2 cho chất lượng nét hơn nhiều với DVBT và Annalog bình thường.

* Ưu điểm sử dụng ITV2600 DVB T2: Khách hàng được sử dụng Android box thông minh biến tivi thường thành TV Android internet, đặc biệt xem ổn định với chất lượng độ nét cao của truyền hình mặt đất thế hệ thứ 2. Xem 35 kênh miễn phí không cần internet hay anten chảo, lắp đặt đơn giản, dễ dàng sử dụng.

VIDEO XEM TRUYỀN HÌNH DVB T2 trên ITV2600 DVB T2 CỦA ITVPLUS
[video=youtube_share;Tut9Vwcf83k]http://youtu.be/Tut9Vwcf83k[/video]

Chất lượng hình ảnh truyền hình nét, xem mượt không hề giật hay vấp nhé.
Đặc biệt phần mềm xem truyền hình còn tích hợp khả năng thu lại các chương trình đang phát, đặt hẹn thời gian thu, thu trong bao lâu và tự động ghi vào usb hoặc ổ cứng gắn ngoài. Rất tiện lợi cho ai có nhu cầu ghi lại các chương trình đặc biệt mà muốn lưu lại nhé

Danh Sách Kênh ITV2600 DVB T2 thu được qua bộ giải mã truyền hình mặt đất thế hệ thứ 2 không cần chảo và internet (Tổng 36 kênh Miễn Phí) :

01. VTV1
02. VTV2
03. VTV3
04. VTV4
05. VTV6
06. VTV3HD : Giải Trí HD
07. VTV6HD
08. VTC1: Kênh Tổng Hợp Văn Hóa, Giải Trí, Xã Hội VTC
09. VTC2: Kênh CNTT Và Truyền Hình VTC
10. VTC3: Kênh Thể Thao
11. VTC4: Kênh Ca Nhạc, Phim Truyện, Thời Trang
12. VTC5
13. VTC6: Sai gòn channel
14. VTC7: Today TV
15. VTC8
16. VTC9: Let’sviet
17. VTC1O: Netviet
18. VTC11: Kênh Thiếu Nhi
19. VTC12: ALO Home shopping
20. VTC13: iTV Kênh truyền hình Giải Trí Tương Tác
21. VTC14: Kênh Thông Tin Phòng chống Thiên Tai, Bã Lụt
22. VTC16: Kênh Truyền Hình Tam Nông
23. ANTV : Truyền Hình An Viên
24. VIETTIN :
25. ĐỌC SÁCH
26. TTXVN: Kênh Thông Tấn Xã
27. H1
28. THP : Truyền Hình Hải Phòng
29. QPTV
30. VIETNAMNET
31. NTV: Kênh Truyền hình Nghệ An
32. HTV7
33. THVL: Truyền Hình Vĩnh Long
34. QTV1: Truyền Hình Quảng Ninh 1
35. VOV1
36. VOV3 .

cutun233

Member
Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

xem youtube,fptplay trên đt ko giật , xem trên ITV2600 giật tưng bừng , mạng nha em 1MB

manhpham

Xem 35 kênh miễn phí không cần internet hay anten chảo,

vậy coi bằng hình thức nào bác???????????

phithien

Well-Known Member

COi bằng anten râu. Chỉ có các thành phố lớn mới có DVB-T2, còn tỉnh nhỏ thì chờ thêm 1 thời gian nữa

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Không cần internet bác ah. Nhưng anten hoặc chảo thì phải có chứ, có 2 loại:
DVB-T/T2: bắt truyền hình kỹ thuật số mặt đất, dùng anten: thu được 35-36 kênh.
DVB-S2: thu tín hiệu số vệ tinh, bắt được 70 kênh.

Nếu có internet nữa thì bác xem qua IPTV, khoảng 200-300 kênh, tuy nhiên chất lượng phụ thuộc vào nguồn link, phụ thuộc internet, không ổn định và nét bằng xem qua thu tín hiệu DVB

thang_ngo_2002

Ðề: Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Đây bác, tôi bắt được 85 kênh đây, nhiều kênh tên hay nhưng bên phải có biểu tượng $$ đều không xem được (xem ảnh đính kèm).

Các kênh nhìn chung bắt tốt bằng anten giàn trừ các kênh VTC phát thì hay bị giật, vỡ, khó xem

huunghi09

Member

Đây bác, tôi bắt được 85 kênh đây, nhiều kênh tên hay nhưng bên phải có biểu tượng $$ đều không xem được (xem ảnh đính kèm).

Các kênh nhìn chung bắt tốt bằng anten giàn trừ các kênh VTC phát thì hay bị giật, vỡ, khó xem

mấy kênh trả tiền thì cũng chẳng có gì hay toàn phát lại phim cũ , kênh free như vậy cũng ổn rồi bác .

thang_ngo_2002

Vâng tôi cũng chỉ quan tâm đến mấy kênh HD là chính vì nhà cũng dùng truyền hình cáp cũng có nhiều kênh rồi nhưng chưa có HD

Tôi xin hỏi bác ITVPlus và các bác khác xem ai có bản root cho ITV2600 không, vì cài mấy phần mềm nó cứ đòi máy cần root.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

Vâng tôi cũng chỉ quan tâm đến mấy kênh HD là chính vì nhà cũng dùng truyền hình cáp cũng có nhiều kênh rồi nhưng chưa có HD

Tôi xin hỏi bác ITVPlus và các bác khác xem ai có bản root cho ITV2600 không, vì cài mấy phần mềm nó cứ đòi máy cần root.
Tháng sau sẽ có bản root bác ah, bên kia đang ep bên em đặt số lượng lớn hơn thì bọn nó sẽ hỗ trợ cho firmware bản root bác ah.
Mà bác dùng phần mềm j quan trọng mà cần root vậy bác

thang_ngo_2002

Tháng sau sẽ có bản root bác ah, bên kia đang ep bên em đặt số lượng lớn hơn thì bọn nó sẽ hỗ trợ cho firmware bản root bác ah.
Mà bác dùng phần mềm j quan trọng mà cần root vậy bác

Một số phần mềm ví dụ FTP server, Share file SMB, CIFS,... mà nói chung từ trước đến giờ không con điện thoại, máy tính bảng nào tôi dùng mà lại không mầy mò root O:)
Tháng sau là tháng 5 hay tháng 6 hả bác ?

huunghi09

Member

Một số phần mềm ví dụ FTP server, Share file SMB, CIFS,... mà nói chung từ trước đến giờ không con điện thoại, máy tính bảng nào tôi dùng mà lại không mầy mò root O:)

chắc là tháng 6 hehe

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giới Thiệu Android BOX ITV2600 DVB T/S2 xem truyền hình vệ tinh 70 kênh miễn phí

bác ráng đợi chút nha, tháng 6 bác ah. Con này cũng mới trên thị trường mà bác.
Bác vọc vạch nhiều thì có gì share cho anh em diễn đàn cùng chơi bác nhé.
Trân Trọng!

itvplus

Active Member

bác ráng đợi chút nha, tháng 6 bác ah. Con này cũng mới trên thị trường mà bác.
Bác vọc vạch nhiều thì có gì share cho anh em diễn đàn cùng chơi bác nhé.
Trân Trọng!

caibang77

Member

Bác itvplus cho hỏi cái đầu DVB-S2 thu tín hiệu bằng chảo có mấy thu được mấy kênh vtv HD1, 3, 6 không?

Ở huyện thì dùng loại nào tốt nhất bác ?

NCL

Ở huyện bác dùng dòng DVB-S2 đi ah. Dùng chảo bắt được 70-80 kênh ah.

ITVPlus nghiên cứu xem cái DTVPlayer để xem chảo của mình rất hay bị lỗi xem một lúc là out ra ngoài, reset factory thì xem được vài hôm lại bị tình trạng tương tự, chẳng lẽ cứ xem mấy hôm lại reset thế thì rất mất thời gian, mà trong room các bác add một lô vệ tinh (như là 50 cái :-/ - không có vinasat nhé!) nên mỗi lần dò lại xong không xem được các kênh của vệ tinh ấy lại phải xóa bằng tay rất lâu. haizz ! Mình bắt đầu có cảm giác lăn tăn không biết có phải chỉ mình AB của tôi bị như vậy hay là lỗi room nữa.!
Mong các bác nhanh chóng đưa ra biện pháp khác phục vấn đề này càng sớm càng tốt !

Bên trên