[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Chào các bác,
1- Em có down một số album SACD.iso như 'Celine Dion - A New Day Has Come' - 4.42gb, dùng foobar convert thành wav 24bit thì được 4.66gb, còn convert thành flac 24bit/192khz thì được 2.25gb. Lý do convert là hdp oppo đọc được lossless wav và flac còn iso thì thua.
2- Một số album SACD.iso dùng winrar giải nén được như 'Barney Kessel - Supreme Jazz (2006) SACD' - 5.27gb, có 2 thư mục 2C_AUDIO (gồm nhiều file đuôi .2CH chắc là 2 kênh) dung lượng 1.74gb và thư mục MC_AUDIO dung lượng 3.52gb (gồm nhiều file đuôi .MCH chắc là đa kênh). Dùng foobar không thể add file hoặc foder 2 thư mục này nên không play được. Hdp oppo cũng không đọc được đuôi .2CH và .MCH này.
Câu hỏi:
1. Em nên convert thành wav hay flac, chất lượng cái nào tốt hơn. Dung lượng wav lớn hơn cả SACD.iso ban đầu là sao, em chọn wav 24bit, vậy vẫn có đuôi wav có chuẩn lớn hơn 16bit/44.1khz à.
2. Các album lỡ dùng winrar giải nén thành 2 thư mục trên có cách nào dùng foobar play không ạ hoặc phần mềm nào play được. Hay chỉ có cách nén lại iso.
3. SACD.iso là 2 kênh hay đa kênh, có phải nó là dạng dts. Dùng foobar là xuất 2 kênh hay đa kênh, set ntn để xuất đa kênh. Vd pc passthourgh ra Rec thì có đa kênh không. Nếu ghi đĩa thì chọn đĩa DVD9 hay sao, dùng phần mềm gì ghi và ghi xong hdp oppo phát tốt không (khay đĩa oppo phát được CD, SACD, Bluray...)
Thanks các bác nhiều.
Mong các bác giúp câu 1 để em convert trước...

longan39

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Đấy không phải playlist đâu bác ,đó là bác đang duyệt Windows Explorer em tich hợp vào foobar cho tiện duyệt folder đấy( ở panel EXP) , nếu bác delete thì xóa file là đương nhiên giống như đang ở trong win , còn bác Remove playlist ở panel PL hay xóa các Playlist được save lại thì chả sao đâu.

Ra là thế, em không để ý
Cảm ơn bác

ASAP

Well-Known Member

Foobar2000v1.3.2_skin Darkone v3 :

Hi anh,

Anh setup bản nào cũng đẹp cả và click là chạy...nhưng có 1 vấn đề là không dùng với MonkeyMote trên iOS để remote được, nếu có thể nhờ anh tích hợp component MonkeyMote 4 Foobar luôn nhé.

Cảm ơn anh rất nhiều.

vo7210

Well-Known Member

Hi anh,

Anh setup bản nào cũng đẹp cả và click là chạy...nhưng có 1 vấn đề là không dùng với MonkeyMote trên iOS để remote được, nếu có thể nhờ anh tích hợp component MonkeyMote 4 Foobar luôn nhé.

Cảm ơn anh rất nhiều.

Bạn tải components foo_monkeymote.dll ở đây về : foo_monkeymote ,dùng skin nào thì chép vào thư mục components của skin đó là được mà , Vào menu>file>preferences>tool>monkeymote sẽ thấy phần thiết đặt.

Chào các bác,
1- Em có down một số album SACD.iso như 'Celine Dion - A New Day Has Come' - 4.42gb, dùng foobar convert thành wav 24bit thì được 4.66gb, còn convert thành flac 24bit/192khz thì được 2.25gb. Lý do convert là hdp oppo đọc được lossless wav và flac còn iso thì thua.
2- Một số album SACD.iso dùng winrar giải nén được như 'Barney Kessel - Supreme Jazz (2006) SACD' - 5.27gb, có 2 thư mục 2C_AUDIO (gồm nhiều file đuôi .2CH chắc là 2 kênh) dung lượng 1.74gb và thư mục MC_AUDIO dung lượng 3.52gb (gồm nhiều file đuôi .MCH chắc là đa kênh). Dùng foobar không thể add file hoặc foder 2 thư mục này nên không play được. Hdp oppo cũng không đọc được đuôi .2CH và .MCH này.
Câu hỏi:
1. Em nên convert thành wav hay flac, chất lượng cái nào tốt hơn. Dung lượng wav lớn hơn cả SACD.iso ban đầu là sao, em chọn wav 24bit, vậy vẫn có đuôi wav có chuẩn lớn hơn 16bit/44.1khz à.
2. Các album lỡ dùng winrar giải nén thành 2 thư mục trên có cách nào dùng foobar play không ạ hoặc phần mềm nào play được. Hay chỉ có cách nén lại iso.
3. SACD.iso là 2 kênh hay đa kênh, có phải nó là dạng dts. Dùng foobar là xuất 2 kênh hay đa kênh, set ntn để xuất đa kênh. Vd pc passthourgh ra Rec thì có đa kênh không. Nếu ghi đĩa thì chọn đĩa DVD9 hay sao, dùng phần mềm gì ghi và ghi xong hdp oppo phát tốt không (khay đĩa oppo phát được CD, SACD, Bluray...)
Thanks các bác nhiều.
Mong các bác giúp câu 1 để em convert trước...

Nhiều ý quá chắc phải chờ bác DATA vào thôi.
Ý 1 em nói ngay là flac , em có nguyên 1 hdd lossless dạng này gần 2T toàn flac , quan điểm cá nhân là không thấy khác biệt với wav

Ý 2 thì mình chưa gặp , hôm nay cúp điện cũng chưa test thử , đang cm bằng ipad

Ý 3 thì PC mình kết nối với AVR bằng HDMI nên mình cho output bằng wasapi HDMI pasthourgh tất tần tật, output bằng wasapi optical thì chỉ pasthourgh được 2 kênh ,trường hợp DTS và AC3 thì pasthourgh hoàn toàn cho REC bằng Spdif được

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhyk

Well-Known Member

Thanks bác nhiều. Nếu để nguyên SACD.iso play bằng foobar xuất ra Rec bằng cổng HDMI thì có phần chọn lựa 2 kênh hay đa kênh không ạ. SACD là đa kênh dts hay cũng có 2 kênh vậy bác (có phải khi convert flac thì chỉ còn 2 kênh).

tusontay

Huyền Thoại

... Ý 1 em nói ngay là flac , em có nguyên 1 hdd lossless dạng này gần 2T toàn flac , quan điểm cá nhân là không thấy khác biệt với wav...
Lão "Võ Tòng" luyện công chưa đạt được cảnh giới thượng thừa rồi. :)

Hoặc có thể con sound của bác | bộ dàn chưa thể hiện được ra "chất nhạc" thôi. :)
Bác thử ghi *.WAV và *.FLAC ra CD rồi play bằng CDP xem sao. :)

Theo một vài cao thủ em quen biết, khi test "mù" vẫn nhận ra được.
Lão AmThanhCo1976 vô đây xác nhận xem nào? :D

hienkt81

đẹp thật đó bạn

thanhyk

Well-Known Member

Lão "Võ Tòng" luyện công chưa đạt được cảnh giới thượng thừa rồi. :)

Hoặc có thể con sound của bác | bộ dàn chưa thể hiện được ra "chất nhạc" thôi. :)
Bác thử ghi *.WAV và *.FLAC ra CD rồi play bằng CDP xem sao. :)

Theo một vài cao thủ em quen biết, khi test "mù" vẫn nhận ra được.
Lão AmThanhCo1976 vô đây xác nhận xem nào? :D
Bác tusontay lại làm em tù mù rồi, theo bác nên convert flac hay wav cho file gốc SACD.iso (file gốc vẫn giữ để foobar chơi, convert để hdp oppo đọc flac và wav).

tusontay

Huyền Thoại

Bác tusontay lại làm em tù mù rồi, theo bác nên convert flac hay wav cho file gốc SACD.iso (file gốc vẫn giữ để foobar chơi, convert để hdp oppo đọc flac và wav).
Theo quan niệm cá nhân em. Đã convert thì không mất đầu cũng mất... đít.
Dù sao thì em vẫn khoái cái đầy đặn của *.WAV hơn bác ạ. :D

thanhyk

Well-Known Member

Vâng em hiểu rồi. Thanks bác.

hamvui55

Active Member

có thể bạn đặt tên file không phù hợp nữa , bạn mở thư mục lyrics ra xem dạng tên file của bạn có giống tên bài hát không?

khongthien198

mọi ng giúp mình với. mình dùng skin FooKillFlat_v3.19 by killmeplease
làm sao để thay đổi main background. tks

vo7210

Well-Known Member

mọi ng giúp mình với. mình dùng skin FooKillFlat_v3.19 by killmeplease
làm sao để thay đổi main background. tks

Nhấp tag SETTINGS > nhấp vào hình bên trái hoặc phải khi hình di chuyển vào chính giữa trỏ chuột vào hình sẽ thấy hiện chữ APPLY nhấn chuột là xong .
Nếu muốn thay hình khác ở thư mục bg , đặt tên theo số từ 1 đến 25 chép đè thay các hình hiện có theo đường dẫn foobar2000\skins\fookjll\bg

khongthien198

Nhấp tag SETTINGS > nhấp vào hình bên trái hoặc phải khi hình di chuyển vào chính giữa trỏ chuột vào hình sẽ thấy hiện chữ APPLY nhấn chuột là xong .
Nếu muốn thay hình khác ở thư mục bg , đặt tên theo số từ 1 đến 25 chép đè thay các hình hiện có theo đường dẫn foobar2000\skins\fookjll\bg

thank bạn nhé :v

nghia88nd

Bác cho em hỏi ở bản 1.3.2 skin v4 làm cách nào để có thể chỉ nhìn list bài hát chứ không chia theo group hay kèm cả ảnh album ạ? Để như kia muốn kéo tìm bài hát rất mệt và mỏi mắt. Em muốn nó chỉ hiện tên bài hát xếp theo thứ tự alphabet thôi ah. Cảm ơn bác:D

vo7210

Well-Known Member

Bác cho em hỏi ở bản 1.3.2 skin v4 làm cách nào để có thể chỉ nhìn list bài hát chứ không chia theo group hay kèm cả ảnh album ạ? Để như kia muốn kéo tìm bài hát rất mệt và mỏi mắt. Em muốn nó chỉ hiện tên bài hát xếp theo thứ tự alphabet thôi ah. Cảm ơn bác:D

Tại tag EPL Chuột phải vào bài hát, chọn setings rồi chọn thẻ grouping, bên dưới ô group format xóa hết phần in đậm màu xanh :"$if(%album%,$if2(%band%,%album artist%)|%album%|%discnumber%,%directoryname%)"
Hoặc xoá hết cũng được

nghia88nd

Tại tag EPL Chuột phải vào bài hát, chọn setings rồi chọn thẻ grouping, bên dưới ô group format xóa hết phần in đậm màu xanh :"$if(%album%,$if2(%band%,%album artist%)|%album%|%discnumber%,%directoryname%)"
Hoặc xoá hết cũng được

Ok bác ơi, em đã làm được rồi cảm ơn bác nhiều :D

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Mình dùng skin foobar2000v1.3.2_skins Zetromix by Raf 1.4 Full lúc khi play một bài nhạc (hoặc album) nó đều tạo một thư mục Images chứa hình hoặc cũng có thể là thông tin bài nhạc hoặc album ấy. Vậy cho mình hỏi làm thế nào để nó không phải tạo mà khi play vẫn hiện info như thường ? Thanks!

vo7210

Well-Known Member

Mình dùng skin foobar2000v1.3.2_skins Zetromix by Raf 1.4 Full lúc khi play một bài nhạc (hoặc album) nó đều tạo một thư mục Images chứa hình hoặc cũng có thể là thông tin bài nhạc hoặc album ấy. Vậy cho mình hỏi làm thế nào để nó không phải tạo mà khi play vẫn hiện info như thường ? Thanks!

Bác nhấn Ctrl+P hoặc Menu > file > preferences, nhấp tiếp Tools>Biography sever> last.fm> ở tag artist> đánh dấu tick vào Disable saving downloadded data, Xóa hết trong mục MetadataImage là được, làm tương tự ở tag album.

Nếu bác vẫn muốn lưu tronh thư mục last.fm của foobar thì đánh dấu ở Enable cache và foobar2000 folder không check Disable saving downloadded data

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên