[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

cuchuoi82

Member
Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

bác chủ cho em hỏi chút ạ vì e mới dung foobar để nghe nhạc, bản portable này của bác không đọc đc file .img và nrg vậy cần add và cài thêm gì để có thế nghe đc ạ. Em cám ơn bác nhiều ạ

vo7210

Well-Known Member

bác chủ cho em hỏi chút ạ vì e mới dung foobar để nghe nhạc, bản portable này của bác không đọc đc file .img và nrg vậy cần add và cài thêm gì để có thế nghe đc ạ. Em cám ơn bác nhiều ạ

Bác cài chương trình tạo ổ ảo DAEMON Tools Lite (miễn phí) , xong add file nrg vào rồi Open audio cd chơi thôi.

cuchuoi82

Member

Bác cài chương trình tạo ổ ảo DAEMON Tools Lite (miễn phí) , xong add file nrg vào rồi Open audio cd chơi thôi.
Thanks, để em làm thử ạ ( dùng thằng ultraiso có đc không bác nhể)

vo7210

Well-Known Member

Thanks, để em làm thử ạ ( dùng thằng ultraiso có đc không bác nhể)

Để add được file NRG vào ổ ảo cho foobar chơi thường phải dùng Alcohol120% hoặc DAEMON Tools ...Ultraiso thì play trực tiếp file nrg (không hay bằng foobar) hoặc dùng để ghi ra đĩa hay extrack ra wav , mp3 ...

gunvip007

Member

cái skin này hiện menu ko đc bác ơi

cuchuoi82

Member

Để add được file NRG vào ổ ảo cho foobar chơi thường phải dùng Alcohol120% hoặc DAEMON Tools ...Ultraiso thì play trực tiếp file nrg (không hay bằng foobar) hoặc dùng để ghi ra đĩa hay extrack ra wav , mp3 ...

thanks bác chủ đã tận tình chỉ bảo. Em muốn hỏi thêm bác một chút nữa là em add ảnh nền bên playlist thì ok rồi bây giờ em muốn add bên phần lyric nữa và chỉnh độ rõ và mờ của ảnh nền ở 2 khung này nữa. Một lần nữa cám ơn bác

vo7210

Well-Known Member

cái skin này hiện menu ko đc bác ơi
Bác cho biết tên skin nào em mới hỗ trợ được ạ ?

thanks bác chủ đã tận tình chỉ bảo. Em muốn hỏi thêm bác một chút nữa là em add ảnh nền bên playlist thì ok rồi bây giờ em muốn add bên phần lyric nữa và chỉnh độ rõ và mờ của ảnh nền ở 2 khung này nữa. Một lần nữa cám ơn bác

10 - Muốn thay đổi độ sáng mờ của hình nền playlist làm theo hướng dẫn trong hình :

tại chổ chấm màu vàng chuột phải chọn Splitter Settings ở mục Script tại chổ khoanh màu đỏ thấy có số 32 mặc định cẩn thận thay bằng giá trị khác từ 0 đến 255 càng lên cao càng rõ sau đó apply>OK khởi động lại foobar

13 - Muốn có hình ảnh nền dưới lyrics , nhấp phải chuột trong khung giao diện LYR, chọn Panel Preferences , ở mục Background chọn Image
dưới mục Background Image chọn display cover art để hiển thị ảnh cover có trong folder nhạc ,nếu muốn chỉ hiện một ảnh ưa thích mặc định luôn thì chọn user this image >nhấp select > tìm đường dẫn đến nơi lưu ảnh trong PC của bạn ,và ngay bên dưới ô đường dẫn này có lựa chọn kéo dãn ảnh và làm mờ ảnh

thienthans1

của mình chạy win7 thì nó báo lỗi như sau các bác xem giúp e bị làm sao ạ.
"Internal erro-one or more of the installed components have been damaged"
rất mong các bác chỉ giáo ạ

loiittl

đánh dấu phát :shame:

ztamz

Member

Cho hỏi có ai biết config cái LyricsShow3 nó tự động hiển thị lời bài hát đã lưu trong tag của file nhạc mà không search ở bên ngoài không vậy? Mình config miết mà không được.

vo7210

Well-Known Member

Cho hỏi có ai biết config cái LyricsShow3 nó tự động hiển thị lời bài hát đã lưu trong tag của file nhạc mà không search ở bên ngoài không vậy? Mình config miết mà không được.

Chuột phải chọn Preferences tại tag Lyric Searching ở ô Seach order nhấp Tag search nhấp Up cho nó lên đầu Apply>OK . ưu tiên tìm kiếm lyric trong tag trước .

ztamz

Member

Chuột phải chọn Preferences tại tag Lyric Searching ở ô Seach order nhấp Tag search nhấp Up cho nó lên đầu Apply>OK . ưu tiên tìm kiếm lyric trong tag trước .

Thank bạn, mình cũng đã chỉnh y như vậy nhưng nó vẫn không hiện ra dc mặc dù đã tag lời đầy đủ. Nhân đây cũng cho hỏi luôn mẫy chỗ mình đánh dấu như trong hình dưới, qua giờ nhức đầu với nó quá.

vo7210

Well-Known Member

@ztamz
updates lyricshow panel3 ver 0.4.4 mới hiển thị lyric trong tag file nhạc được
còn cái skin metro kia tý nữa về nhà mình xem lại cho lâu rồi không đụng đến skin này

vo7210

Well-Known Member

Thank bạn, mình cũng đã chỉnh y như vậy nhưng nó vẫn không hiện ra dc mặc dù đã tag lời đầy đủ. Nhân đây cũng cho hỏi luôn mẫy chỗ mình đánh dấu như trong hình dưới, qua giờ nhức đầu với nó quá.

Hình 1 : Chuột phải chọn Grouping>Preferences tại tag Grouping dưới mục Sort format đảnh dấu kiểm vào mục Force-Sorted xóa hết trong ô và copy dòng in đậm này dán vào ô : $if(%album%,%album artist%|%date%|%album%|%discnumber%|%tracknumber%|%title%,zzz%path_sort%) xong nhấp>Apply >OK

Hình 2 : không thấy mục canh lề chữ bên phải

Hình 3 : Phải có hình có tên Artist trong folder nhạc

ztamz

Member

Hình 1 : Chuột phải chọn Grouping>Preferences tại tag Grouping dưới mục Sort format đảnh dấu kiểm vào mục Force-Sorted xóa hết trong ô và copy dòng in đậm này dán vào ô : $if(%album%,%album artist%|%date%|%album%|%discnumber%|%tracknumber%|%title%,zzz%path_sort%) xong nhấp>Apply >OK

Hình 2 : không thấy mục canh lề chữ bên phải

Hình 3 : Phải có hình có tên Artist trong folder nhạc

Thanks bạn rất nhiều, công nhận mày mò cái này cũng khổ ghê.

vo7210

Well-Known Member

Giới thiệu thêm một bản foobar mới vô cùng chất lượng nữa ,skin này mình đã chỉnh sữa kỹ càng các bạn tải về Extrack là play thôi , chỉ cần chỉnh thêm màu ,fons chữ lyric và vào preferences>display>main windows chỉnh kích cỡ cửa sổ maximum windows là OK

foobar2000v1.3.3 với skin metro 1.9.1 by rikitiki11

Vào Menu > file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK, sau đó nhấp butons có biểu tượng đĩa nhạc nhấp đúp vào ALL (Directories) chuyển sang bên phải duyệt CoverFlow cho tiện

Hiển thị Mini skin

Dành cho bạn nào thích gam màu xanh trắng vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI> Main >nhấp Import mở file :Skin mau xanh va trang_vo7210.fcl OK , tương tự trở lại gam màu sẫm Import file foobar2000 _skin_metro_1_9_1__rikitiki11_fix by vo7210_hdvietnam.fcl

Xem hướng dẫn sử dụng bằng Video :

[video=youtube;LpBU-yr36Z8]http://youtu.be/LpBU-yr36Z8[/video]

Link Download :

[hide]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat[/hide]

Link MF

[hide]https://www.mediafire.com/?p7vzc1troadaj18[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

vitcon_pro

skin tuyệt vời, thanks bác nhiều nhiều :)

Heaven86

Member

Anh hướng dẫn dùm em 1 xíu được ko ạ? Tại em ko muốn xài portable, mà muốn cài trực tiếp để có thể bấm bài hát là foobar chạy luôn. Nhưng nếu em vô trang chủ tải file cài đặt mới về cài trực tiếp thì lại ko có được skin và bài hát có lời việt chạy như của các anh làm. Nên anh có thể hướng dẫn em trong trường hợp này đc ko ạ ? Em cám ơn !

vo7210

Well-Known Member

Anh hướng dẫn dùm em 1 xíu được ko ạ? Tại em ko muốn xài portable, mà muốn cài trực tiếp để có thể bấm bài hát là foobar chạy luôn. Nhưng nếu em vô trang chủ tải file cài đặt mới về cài trực tiếp thì lại ko có được skin và bài hát có lời việt chạy như của các anh làm. Nên anh có thể hướng dẫn em trong trường hợp này đc ko ạ ? Em cám ơn !

Lựa một skin nào đó Tải về giải nén chép folder foobar2000 vào một nơi nào đó ví dụ desktop chẳng hạn , chạy file cài đặt foobar2000v1.3.3.exe tải từ trang chủ http://www.foobar2000.org/download chọn như hình dưới đây :

Khởi động foobar nhấp Ctrl + P >Shell Integration >Manage file type associations đánh dấu chọn những loại file nào cho foobar phát >OK

Chỉnh sửa lần cuối:

binhluca3

bài viết bổ ích

Bên trên