[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Forum đang có vấn đề gì mà không tài nào sửa bài được, thôi để mai Up link sau vậy.

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.8) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Foobar2000v1.2.9 và Skins DarkOne_v4 build 03/06/2013 full components

Do không sửa bài được nên không cập nhật link download ở post 1 được nên post tạm link tải về ở đây :
Link tải phim
[hide]http://www.fshare.vn/file/TZ3ZUP2SI9/[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

s2crux

Member

bạn ơi mình dowm bản 1.9 về nhưng giao diện không được 3 cột như bạn, mình vào cài đặt chỉnh cái import theme mà không được.
Cho mình hỏi thêm mấy cái bạn gỡ rối,

2 - Cá nhân hóa hình ảnh ở đây : Foobar2000\themes\DarkOne\Images

Cái này mình chưa rõ lắm, mở folder này thì thấy những file ảnh như AudioCD, Bigdown... liệu có phải là ví dụ mình muốn thay hình khác thì đổi tên giống cái cần thay và xóa cái cũ đi không??

3 - Để có hình ảnh nền khi chơi nhạc trong folder chứa nhạc phải có các ảnh được đặt tên lần lượt :front/back/disc/artist/folder.

Bạn lấy ví dụ 1 cái giùm mình được không, mình không hiểu lắm

13 - Muốn có hình ảnh nền dưới lyrics , nhấp phải chuột trong khung giao diện LYR, chọn Panel Preferences , ở mục Background chọn Image
dưới mục Background Image chọn display cover art để hiển thị ảnh cover có trong folder nhạc ,nếu muốn chỉ hiện một ảnh ưa thích mặc định

luôn thì chọn user this image >nhấp select > tìm đường dẫn đến nơi lưu ảnh trong PC của bạn.

Như mình đã nói ở trên, mình cài đặt bản này chỉ thấy có 1 khung, không thấy khung lyric đâu cả??

14 - Muốn tự lưu thông tin khi tìm đc trên trang lastfm và lần sau khi mở bằng fb2k ko cần mạng vẫn hiển thị đc hình ca sĩ : Menu > file > preferences>Tools>Biography sever>ở mục Misc đánh dấu chọn vào ô : Provide artwork to other..., ở mục last.fm>artist> đánh dấu tick vào Enable cache và foobar2000 folder ,làm tương tự ở mục album.

đến đoạn này thì mình không tìm thấy, vào Biography serve ó thấy đúng 2 tab là general và misc

Cho mình hỏi thêm là mấy cái component trong folder có cần cài đặt không vậy hay là để như vậy là được rồi

Vì mình mới tìm hiểu cái này nên có nhiều thắc mắc, mong bạn giúp đỡ.
Cảm ơn bạn

vo7210

Well-Known Member

@s2crux
bạn ơi mình dowm bản 1.9 về nhưng giao diện không được 3 cột như bạn, mình vào cài đặt chỉnh cái import theme mà không được.
Cho mình hỏi thêm mấy cái bạn gỡ rối,
Muốn có 3 cột hay 2,1 bạn nhấp vào 4 buttons có hình 3 gạch đứng ở góc trên bên phải giao diện foobar.
Cái này mình chưa rõ lắm, mở folder này thì thấy những file ảnh như AudioCD, Bigdown... liệu có phải là ví dụ mình muốn thay hình khác thì đổi tên giống cái cần thay và xóa cái cũ đi không??
Nếu bạn đặt ảnh cá nhân của bạn có đuôi png với tên nofront ,noback ,noartist ...ở thư mục Foobar2000\themes\DarkOne\Images thì khi chơi các album không có cover sẽ hiển thị các hình ảnh trên ở trung tâm.
Bạn lấy ví dụ 1 cái giùm mình được không, mình không hiểu lắm
Bạn chỉ cần có 1 hình được đặt tên là front trong thư mục chứa nhạc thì khi play nhạc trong thư mục đó sẽ hiễn thị ở panen trung tâm còn nếu có đủ back/disc/artist/folder thì sẽ hiển thị lần lượt. còn hình nền ở 2 bên đã có hướng dẫn trong mục gỡ rối.
Như mình đã nói ở trên, mình cài đặt bản này chỉ thấy có 1 khung, không thấy khung lyric đâu cả
Như hướng dẫn ở trên khi có đủ 3 cột ,ở cột bên trái bạn có thể chọn xem LYR hoặc BIO bằng cách nhấn vào các buttons bên dưới.
đến đoạn này thì mình không tìm thấy, vào Biography serve ó thấy đúng 2 tab là general và misc

Cho mình hỏi thêm là mấy cái component trong folder có cần cài đặt không vậy hay là để như vậy là được rồi

Vì mình mới tìm hiểu cái này nên có nhiều thắc mắc, mong bạn giúp đỡ.
Cảm ơn bạn
Vào Menu > file > preferences>Tools>Biography sever>last.fm , các components là các plugin không có cài đặt gì hết ,bạn mới dùng không biết thì hỏi có sao đâu
Chào bạn!

ak47

Member
re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Trước trung thành với Xchange360. dạo này để tray. hôm nay nghịc thử xem thế nào :)
Thanks Chủ thớt.

Ps: cơ mà chơi DTS toàn báo Lossy nhể, 8->

lamlinh79

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Khi play file ảnh nrg (mount ổ ảo). Làm sao cho hiện cover vậy bạn?

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Khi play file ảnh nrg (mount ổ ảo). Làm sao cho hiện cover vậy bạn?
Đây có lẽ là nhiệm vụ bất khả thi, thôi thì file NRG play với skin kiểu này cho rồi có thể thay ảnh khác

vo7210

Well-Known Member

Cài thêm soft Minilyrics play cùng foobar thấy hay hay, hiển thị lời bài hát ngay trên desktop kể cả khi ẩn foobar đi và nổi luôn trên màn hình khi mở ứng dụng khác, có thể thay đổi kích cỡ và vị trí xuất hiện dễ dàng. Công cụ tìm lời bài hát cực mạnh ,tự động save.

Sao cái notorn security nó cứ báo virus mấy file dll thế nhỉ?

vo7210

Well-Known Member

Mấy cái components của foobar2000 là vô hại bác ạ ,bác cho em xem nó báo virus các file nào có thể xóa bỏ được vì nhiều khi một số components không cần dùng đến mà foobar vẫn chạy tốt.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Mấy cái components của foobar2000 là vô hại bác ạ ,bác cho em xem nó báo virus các file nào có thể xóa bỏ được vì nhiều khi một số components không cần dùng đến mà foobar vẫn chạy tốt.

...Đã KHÔNG tìm thấy một điều gì khả nghi sau khi ..."scanning" nguyên cả thư mục "Foobar2000 (v1.2.9) + DarkOne (v4) + Xchange360"

"Cheer"!

Virus scanning results.png

duycuongno1

[/URL][/IMG]
Làm sao cho hình nền folder nhạc full dc nhỉ..nhỏ nhỏ nhìn không khoái
B-)

thunt206

Member
Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

dao diện có vẻ rất hấp dẫn

vo7210

Well-Known Member

Làm sao cho hình nền folder nhạc full dc nhỉ..nhỏ nhỏ nhìn không khoái
B-)

Mở chương trình Vẽ của Win lên Rize ảnh , save lại 30s là OK, chọn điểm ảnh 1280 -720 hoặc 1920-1080

duycuongno1

thank kiu kiu nhiu nhiu

duycuongno1

Mở chương trình Vẽ của Win lên Rize ảnh , save lại 30s là OK, chọn điểm ảnh 1280 -720 hoặc 1920-1080

có một vấn đề là ảnh đã chất lượng rất cao rồi nhưng không thể full hết được thiếu xíu nữa liệu khắc phục được không nhỉ hay như vậy là max rui`
[/URL][/IMG]

vo7210

Well-Known Member

có một vấn đề là ảnh đã chất lượng rất cao rồi nhưng không thể full hết được thiếu xíu nữa liệu khắc phục được không nhỉ hay như vậy là max rui`

Nếu lấy ảnh theo tỉ lệ 16 : 8,5 là full nhất ví dụ như 1920-1020 ,3840-2040 ,1280-680....

duycuongno1

Nếu lấy ảnh theo tỉ lệ 16 : 8,5 là full nhất ví dụ như 1920-1020 ,3840-2040 ,1280-680....

ok...giờ mới chuẩn nè...
ahh.....nếu mình muốn nền cuả DarkOne (v4) thành đen hết có làm được không nhỉ

asionwu

Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

Thanks for sharing

ktsnhan

Member

Gởi Bác chủ.
Mình đã làm như Bác hướng dẫn, tuy nhiên khi thoát ra khỏi Foobar thì lại hiện lên báo lỗi
[/URL][/IMG]. Mong Bác giúp đỡ. Thank

Bên trên