Giới thiệu Loa Edifier DA5000Pro

vumiis

Member
Đầu năm xin giới thiệu anh em một bộ loa quá xứng đáng so với tầm tiền.Em đã được nghe bộ loa này ở nhà một người bạn,khác hẳn so với Creative và Logitech ở tiếng bass không phình phịch.Đặc biệt thiết kế rất bắt mắt trông như hàng chuyên nghiệp.Giới thiệu để anh em HD có thêm chọn lựa cho dàn HD năm mới.

DA5000 Pro SPECIFICATIONS
Power output : RMS 12W x 3 + 6W x 2 + 60W (THD=10%)
Signal to noise ratio : 85dBA
Input sensitivity : 5.1Ch: L/R: 250mV +/- 50mV
SW: 150mV +/- 50mV
PC: L/R: 450mV +/- 50mV
SW: 150mV +/- 50mV
CD: L/R: 550mV +/- 50mV
SW: 200mV +/- 50mV
Frequency response : L/R: 160Hz ~ 20kHz SW: 20Hz ~ 160Hz
FEATURES
Media-Pro DA5000 PRO 5.1 system provides exceptional audio solution for Home Theatre Audio, PC, PC gaming and audio applications
8" 'Long Throw' professionally designed wooden subwoofer ensures 60 Watts of deep powerful bass
5 two-way satellites, each with 3" mid-range and 3/4" tweeter provide exceptional crisp and clear audio response
Triple line input - 5.1 RCA line-in - Stereo (AUX) RCA line-in - PC RCA line-in
Multi-function remote controller - adjusting master volume - all channel
control and adjustment - CD/DVD mode selection - Music/Movie/Customized EQ selection
Spring-clip speaker out connectors Magnetically shielded drivers

Red Water

Ðề: Giới thiệu Loa Edifier DA5000Pro

Em đang dùng nè :D, chất lượng em thấy rất thỏa mãn (chắc tại kinh nghiệm nghe loa còn quá ít ỏi nên tự sướng vậy :D)

superman

nghe các cao thủ bên voz noái là con này treble hơi chói,bass thì okie ko ù nhưng mà đánh ko sâu nhưng mà có thể bỏ wa dc,nghe nhạc thì cũng ngon hơn mí con soundmax tí,film thì cũng dc,game thì hình như ko cóa aj test mà chắc cũng ngon tại 5.1 mà

pippothinh

Đang tự sướng với em này và card x-fi elite pro xem phim thì ..... sướng đang tự sướng mà hehe. Không hối hận khi mua em này

game_matter

Không được giàu như các bác, đang tự sướng với con 4.1 Soundmax A-8000 đồ cổ + mod thêm con loa TV làm center
Cũng thành dàn 5.1 như ai :cool:<:p

superman

em vẫn trung thành với ssII dù nó là 2.1 hehe,ko thích 5.1 như vậy dù nó rẻ mà rẻ thì ko hay keke

draco

Thấy con này giá chính hãng chỉ có 230usd. cũng là 1 lựa chọn tốt thì phải.
Nhìn kiểu dáng cũng pro lắm, theo đánh giá cá nhân thì đẹp hơn Z5500 - còn chất lượng thì chịu. vì chưa nghe bao giờ - các bác có kinh nghiệm cho ít review với :)

Bộ này so với z5500 thì thế nào hả các bác? không biết có khập khiễng quá không?

Chỉnh sửa lần cuối:

Red Water

Em đến SVHouse (Retailer khá lớn của Edifier và Logitech tại HN - loa.com.vn) nghe thử cùng với Z5500 thì dĩ nhiên Z5k5 vượt trội ở khoản phim :D, nhưng riêng nhạc cùng một nguồn phát, cùng một bài thì DA5k pro hơn hẳn :D :D (Cũng có thể do setup Z5500 chưa đạt yêu cầu)

phongtran

Member

giữa 2 con DA5000 & DA5000 Pro này khác nhau những gì mấy bạn?
Về chất lượng âm thanh chênh lệch nhiều ko? :)

draco

Em đến SVHouse (Retailer khá lớn của Edifier và Logitech tại HN - loa.com.vn) nghe thử cùng với Z5500 thì dĩ nhiên Z5k5 vượt trội ở khoản phim :D, nhưng riêng nhạc cùng một nguồn phát, cùng một bài thì DA5k pro hơn hẳn :D :D (Cũng có thể do setup Z5500 chưa đạt yêu cầu)

Nếu vậy thì DA5000 pro cũng đáng để nghiên cứu nhỉ

Red Water

Hì, theo em nếu trong thời gian chơi tạm chờ tích cóp làm một dàn dân dụng $-) thì nên sắm em này là đẹp rồi (phù hợp với diện tích phòng từ 25m2 trở xuống) :D, còn nếu định sắm chơi lâu dài mà chỉ định chơi đến loa vi tính thôi thì cứ cưới em Z5500 hoặc S550(Edifier á, em này rất gấu) bác à :D.

vumiis

Member

Về khoản phim cho ra âm thanh hay thì bác phải coi lại từ nguồn âm thanh của phim,rồi thiết bị giải mã... có rất nhiều yếu tố để cho ra âm thanh phim có chất lượng cao.Vd như sau,mình có 2 phim một của DVD9 âm thanh DTS và một của HD cũng có DTS đó là phim Võ sĩ giác đấu.Mình xài Tvix 7000A còn DVD thì coi đầu Sony có giải mã DTS cả hai đều lấy âm thanh bằng cáp quang đưa vào con Yamaha rồi mới cho đi qua loa.Nhận xét thấy thằng HD DTS hay hơn và mạnh hơn nhiều mặc dù thằng kia nghe cũng ok.Nhưng rõ ràng có sự khác biệt. Thân

superman

em ko bít bác nghe sao á,em đã từng thử giống như bác nhưng em thử 3 kiểu kết nối vừa là optical,coxial,analog 5.1 coi cùng 1 film đó là fim PEARL HABOR DVD 9 và film HD
cả 2 đều là dts nghe thì giống nhau ko cóa sự khác biệt về âm thanh,nhưng hình ảnh thì có
Vì đều là DTS 1,5mbps mà,chỉ khác hình ảnh thui.Chắc do tâm lý bác nghĩ HD lun lun hơn DVD á hehe^^

vumiis

Member

em ko bít bác nghe sao á,em đã từng thử giống như bác nhưng em thử 3 kiểu kết nối vừa là optical,coxial,analog 5.1 coi cùng 1 film đó là fim PEARL HABOR DVD 9 và film HD
cả 2 đều là dts nghe thì giống nhau ko cóa sự khác biệt về âm thanh,nhưng hình ảnh thì có
Vì đều là DTS 1,5mbps mà,chỉ khác hình ảnh thui.Chắc do tâm lý bác nghĩ HD lun lun hơn DVD á hehe^^

Chẳng lẽ Tvix decode âm thanh chuẩn hơn sao.hehe

superman

Chẳng lẽ Tvix decode âm thanh chuẩn hơn sao.hehe

chắc có thể hoặc ko :D,tại có thể tùy dây dẫn,dàn máy bác xịn hơn dàn của em á nên bác thấy hay :D:D.Mà em ko xài Tivx em xài htpc.

Chỉnh sửa lần cuối:

generousvn

Cái gì chứ game và phim thì DA phải gọi Z bằng cụ. Nhìn loa sub thôi cũng đủ thấy cái nào uy lực roài. Z vô đối khi xem HD

dino

Active Member

theo mình thì phang Z5500 khi xem phim còn con DA thì có nghe nhạc cũng ko thể nào gọi là hay so với dân dụng được :( nên đâm ra bỏ tiền mua cặp Liverpool và cái Amply cùi pắp nghe hay hơn nhiều :D có điều hơi tốn tí ;))

minhthao0711

Con này thì ko xài dc với đầu dvd dân dụng rồi, ko có optical hay coaxial out!

LHJ

Hình thức quá pro rồi, nhưng công suất hơi bé

bluetuz

Ở HCM có chỗ nào bán DA5000pro k các bác, HN xa quá!

Bên trên