Giữa hai ampli pioneer VSA-D8TX và D7EX nên chọn loại nào ?

luciano

Active Member
Ðề: Giữa hai ampli pioneer VSA-D8TX và D7EX nên chọn loại nào ?

nhìn chung có điều kiện làm một bộ Jamo thì lăn tăn gì nữa!

Vấn đề là đầu tư bao nhiêu tiền thôi :D rùi mà liệu cơm gắp mắm. Trong từng tầm giá tiền thì sẽ có sản phẩm tối ưu mà (em trích câu nói của bác Chip thì phảim:D))

MrBo682

Well-Known Member

Ôi đeo đủôi HD thiếu âm thanh giá trị thưởng thức giảm một nữa,AVR xịn mà không có bộ loa xứng tầm thì cũng...Loa vi tính đem ra so là nổi gì???Nghề chơi rồi cũng phải xuất "kung fu" hihihi.Nghe theo cổ nhân "ông Hoàng thì không quí lâu đài của ông ta bằng bác nông dân quí túp lều tranh của mình" nhưng pác nông dân lại cố trang hoàng túp lều cho nó thành cái lâu đài của ông Hoàng( vế sau của mình hehehe)

Thế Anh

Thế mua AVR xịn rồi vài tháng sau mua tiếp loa xịn thì sao. Có phải sắm 1 lần rồi thôi đâu mà phải lo tương xứng với chả ko tương xứng. Vớ va vớ vẩn

MrBo682

Well-Known Member

Thế mua AVR xịn rồi vài tháng sau mua tiếp loa xịn thì sao. Có phải sắm 1 lần rồi thôi đâu mà phải lo tương xứng với chả ko tương xứng. Vớ va vớ vẩn
Nếu thích kẻ cả hay phán xét người khác thì kiếm cái Bác "xui thằng khác tháo" mà gây(mượn tạm lời bác Chip :không biết trời cao đất dày)
Riêng nếu phê bình thì tớ xin tiếp thu,,mọi phán xét chắc để các bạn đọc nhận xét khi họ đọc từng chữ từng câu( mình "nông dân" hành văn chắc khó hiểu lắm nhỉ....???)>riêng tớ tham gia diễn đàn đễ đọc caí mình chưa biết,chia sẽ cái mình biết (dù ít ỏi),.Mặc dù biết các bạn tham gia diễn đàn nhiều bạn còn rất trẻ, kiến thức cũng rất rộng( mình mới 4x),nhưng chưa thấy ai kẻ cả kiêu căng ở diễn đàn này cả

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

Lại thêm 1 chú ếch ngồi đáy giếng coi trời bằng cái nắp vung.

Nên khiêm tốn sửa lại rằng trong tầm giá và sử dụng cho mục đích xem phim và không đòi hỏi quá khắt khe về yêu cầu nghe nhạc trong 1 diện tích khỏang 20m2 thì LOGITECH Z5500 là 1 sự lựa chọn tốt vào thời điểm hiện nay.

Thân.
Nhiều chú còn kinh hơn: "mua AVR làm gì ,vặn không đươc 5-10% volume đâu,mua Z5500 là nhất hết,vặn volume được to" mới ghê nữa ,còn kẻ cả tư với vấn nhất định phải là cái đó là nhất mình hoc rộng tài cao,bao quát kiến thức xã hội.Không bít có ai mua AVR để vặn hết volume không nhỉ^:)^.Nếu quả là vậy thì mấy cái AVR ,Z5500.... tất tật,..... thiết kế bỏ đi cái volume cho nó gọn, rẽ nhỉ,làm bị thừa mất công người ta phải vặn vặn vặn... hihihi:D

nghe&nhin

Member

thế mua AVR xịn rùi mà chưa có loa xịn thì cắm vào mồm cho nó kêu àh =))=))=))
đúng là
Vớ va vớ vẩn

dai_fuji

Đầu năm vui vẻ lên các bác.

Sự chơi và công nghệ là không có giới hạn, với 1 hệ thống cắm phát ăn ngay và 1 hệ thống cần sự phối ghép đã là 1 khác biệt về đẳng cấp mất rồi.

locnp

Well-Known Member

Mình nghĩ nếu mua loa chỉ để xem phim thì Z5500 là ổn, nhưng nếu dùng để nghe nhạc, hát karaoke thì nên đầu tư dân dụng luôn.

Thế Anh

thế mua AVR xịn rùi mà chưa có loa xịn thì cắm vào mồm cho nó kêu àh =))=))=))
đúng là

Cậu này có vấn đề về đọc hiểu nhỉ. Người ta đang nói là mua AVR xịn cắm với loa lởm thì ko tương xứng, nên anh mới bảo là mua AVR xịn, rồi vài tháng nâng cấp lên loa xịn...

Sao có lắm những thể lọai ko xem kĩ cả TOPIC từ đầu đến đuôi, cứ nhảy xổ vào mà ....

luciano

Active Member

thôi can mấy bác, toàn người "chơi" lâu năm cả ấy mà!!! Chịu khó đọc kỹ topic của chủ thớt, chứ mà lan mang thì lại lạc đề mà còn gây flame.

nghe&nhin

Member

Cậu này có vấn đề về đọc hiểu nhỉ. Người ta đang nói là mua AVR xịn cắm với loa lởm thì ko tương xứng, nên anh mới bảo là mua AVR xịn, rồi vài tháng nâng cấp lên loa xịn...

Sao có lắm những thể lọai ko xem kĩ cả TOPIC từ đầu đến đuôi, cứ nhảy xổ vào mà ....
ku này đi lại đi theo vết xe đổ của ku 1080p roài
1. chủ topic hỏi nên mua amp nào giữa 2 chú D8TX và D7EX tự nhiên nhảy xổ vô phán
có ăn nhập gì hem ta
2. trong khi loa bác phương đánh
em lấy cặp jamo C 407 công suất 360W
hem biết có xịn ko nhưng dứt khoát hem phải đồ dỏm roài
đọc kĩ lại từ đầu đến cuối roài hãy phê phán người khác nha chú em
hem biết "cái thể loại" nào có vấn đề về đọc hiểu nhỉ?!8-x
đúng thật là
Vớ va vớ vẩn

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Một điều nhịn chín điều lành, anh em ráng vận nội công thu máu về tim cho năm mới vui vẻ nhé.

seanconery

Lại thêm 1 chú ếch ngồi đáy giếng coi trời bằng cái nắp vung.

Nên khiêm tốn sửa lại rằng trong tầm giá và sử dụng cho mục đích xem phim và không đòi hỏi quá khắt khe về yêu cầu nghe nhạc trong 1 diện tích khỏang 20m2 thì LOGITECH Z5500 là 1 sự lựa chọn tốt vào thời điểm hiện nay.

Thân.
Đồng ý với quan điểm này.LOGITECH Z5500 = ngon + bổ+ rẻ .Xem phim thì mấy dàn dân dụng trung bình chưa chắc qua nổi.
-Mãi mãi một tình yêu với LOGITECH Z5500 !

truonghd

Well-Known Member

Xem phim thì Z5500 là trùm rồi.Mua mấy cái âmli đó về phối chẳng ra gì đâu,phí tiền.
K BIẾT THÌ DỰA CỘT MÀ NGHE, chắc từ đó giờ chơi toàn loa vi tính quá ,

ngoibet

Member

bạn mà ko tìm hiểu mà cứ phán như đúng rồi thế này thì bạn sớm bị mọi người ignore lắm đấy.

1 câu cho bạn vì lợi ích của bạn.

Em gặp một chú 8x, con chị bạn ở cơ quan, vừa sang Nga thăm bố nó về bảo: "Chú ơi, bên Nga xe Hummer nhiều như...đúng rồi", nay lại thấy bác Chíp nói câu này!

cuongdoanvan

Well-Known Member

Bro này nói lạ nhỉ,rạp hát có loa chuyên dụng,còn đây là Home Theater thì Z5500 là tốt nhất.

bác này mới là lạ , z5500 mà lại so với dàn rời . nhà em không phải là rạp hát , loa em không phải loa chuyên dụng ( chỉ jamo và denon thôi ) nhưng z5500 không thể sánh . dù z5500 hay nhưng vẩn là loa vi tính thôi

ck77

Member

tuỳ theo nhu cầu thật sự của bác mà quyết định thôi ah

HD Beginner

Thằng ku nào đào mộ lên thế lày

trời mia ơi! topic đầu năm, cuối năm đem ra hâm nóng lại :)) khiếp các bác thật

Bên trên