Giúp đỡ tư vấn TIVI LED SAMSUNG UA40EH5000

thang0208

Member
Ðề: Giúp đỡ tư vấn TIVI LED SAMSUNG UA40EH5000

Mình cũng đang cân nhắc giữa con này với con Sony KDL-40CX520. Khổ nỗi là có tầm 10 11t mà cứ tham màn hình to, mà thấy thằng bạn cứ kêu 40 inches mà tầm tiền đấy thì xem chẳng ra gì đâu >< Mà các bác biết ở HN ở đâu bán con này rẻ ko, thấy toàn 11t9 thôi :(

tanledesign

Mình cũng đang cân nhắc giữa con này với con Sony KDL-40CX520. Khổ nỗi là có tầm 10 11t mà cứ tham màn hình to, mà thấy thằng bạn cứ kêu 40 inches mà tầm tiền đấy thì xem chẳng ra gì đâu >< Mà các bác biết ở HN ở đâu bán con này rẻ ko, thấy toàn 11t9 thôi :(
Thích cái nào thì xơi cái đó, Bác cứ ra STDM ngồi xem rồi hợp mắt thì cứ thế mà rước về, Nghe mấy bác trên đây tư vấn tranh luận thì cũng tốt, nhưng cũng chẳng chính xác lắm đâu. Bác sài SN thì vote cho SN, Bác sài PANA và SS, LG cũng thế. Ai cũng Vote cho hàng mình đang sài thôi. HIHI, Cứ tự bác xem, cảm nhận và đánh giá (chất ảnh, công nghệ, tính năng tiện dụng...) bằng chính con mắt của mình mà quyết định.
Theo mình đa phần người Việt thích hình ảnh rực rỡ, tươi sáng của SS, Có bác nói màu sắc không thật, Ok cũng đúng, nhưng theo mình xem film là mình đang sống và trải nghiệm trong thế giới ảo ( có cái gì thật đâu),
Chẳng có thể nói màu sắc hãng này thực hơn hãng kia. v.v. mà chỉ có thể dùng một câu 'màu sắc hãng này đẹp hơn hãng kia' thôi.
Chúc bác rước được một em ưng ý.

Xdarkest

Member

bác cứ ra siêu thị tham khảo rồi lên mạng tìm chỗ nào giá tốt mà quất :D

tanledesign

bác cứ ra siêu thị tham khảo rồi lên mạng tìm chỗ nào giá tốt mà quất :D
haha, Mình cũng ra STDM ngồi xem cho đã rồi lên Google search cho gia re nhất mà phang thôi. Rẻ hơn ST vài triệu luôn đó. Cũng là hàng chính hãng và BH chính hãng luôn.

hôm bữa xem ở siêu thị điện máy con này với em plasma 42x30v và ssd490 phát cùng 1 bộ phim thì mình thấy con samsung 40 này màu cũng khá đẹp nhưng màu không có trung thực như con plasmax30v. Nhưng về độ rực rỡ thì hơn. Những con này để sát nhau nhé. còn con d490 thì thua hẳn 2 con ss 405300 và 42x30v

tvshopping

các bác tại sao cứ khuyên người ta mua tivi dòng sery cũ nhỉ? Mấy dòng D bây giờ lỗi thời rùi các bác,tất cả những dòng tivi ra sau bao giờ cũng tân tiến hơn dòng tivi trước,chủ yếu tiền nhiều hay it với tần 11tr thì Bác quất cho em con 40eh5000 Jia 10,400,000đ hoặc thêm tý quất em 40eh5300 jia 11,600,000đ nhe'.

behieu

Member

đánh dấu ! sắp mua ... Mà cho hỏi là mua cái ổ cứng di động cắm vào tivi có xem phim được k .. .
E gà .thông cảm ...

harumo8888

Re: Ðề: Giúp đỡ tư vấn TIVI LED SAMSUNG UA40EH5000

Tui mua ở Trần Anh giá là 10t1 bạn ạ :-*

UyenMinh

Member

Theo mình bạn nên lấy SS 40eh5300, cùng đời 40eh5000, nhưng chức năng nhiều hơn, xem phim trên ổ cứng rời rất tốt, hổ trợ phụ đề rời, xem phim online, duyệt web, có thể chỉnh phụ đề lớn nhỏ mà 40eh5000 không có, và nó hơn hẳn 40eh5000 là có cổng out Optical để thưởng thức âm thanh khi xem phim. nói chung rất hài lòng với giá tiền đó mà chức năng nó có được, hơn nhiều dòng tivi khác.

hoangcuongmusic

mình đang định múc con này mà có bác nói là nó không có đường vga để cắm tín hiệu từ máy tính để thay cho màn hình máy tinh.có phải vậy không các bác.vậy thi phải chon e khác.hjx

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: Re: Giúp đỡ tư vấn TIVI LED SAMSUNG UA40EH5000

mình đang định múc con này mà có bác nói là nó không có đường vga để cắm tín hiệu từ máy tính để thay cho màn hình máy tinh.có phải vậy không các bác.vậy thi phải chon e khác.hjx

Đúng rồi. Chính vì thiếu sót cái cổng Vga mà bao nhiêu người đã quay lưng lại với em nó. Ngon bổ rẻ thế mà khiếm khuyết. Bác lấy sang sony 40bx450 hay pana 42U5 sài đỡ cũng được đó ạ

men0codon

Active Member
Ðề: Re: Giúp đỡ tư vấn TIVI LED SAMSUNG UA40EH5000

LED SONY mới ra lò nóng hổi 40EX430 có VGA cũng đáng quan tâm đó bạn

assassin0412

xin phép các bác em lại đào mộ

bác nào dùng con này cho em hỏi tý, sao em cắm tai nghe vào cái jack 3.5 lại ko nghe thấy gì mà loa tivi vẫn kêu nhỉ, thường thì em tưởng cắm vào là nghe được luôn rồi chứ

dựa vào số cổng em này đang có thì nếu muốn cắm ra loa ngoài thì chịu chết phải ko các bác

leducanhctn

Active Member

Bác xem lại cái jack 3.5. Có lẽ nó hỏng rồi. Em cũng có cái này, cắm tai nghe vào thì thấy nghe được mà loa tv thì ngắt ngay, rút tai nghe ra thì loa tv lại hoạt động bình thường mà
Giải pháp nghe loa ngoài chỉ dùng loa 2.0 thôi, cắm vào jack 3.5 này. Nếu không thì bác chịu khó làm cái đầu HD => Xuất tiếng ra amply ngoài
Cá nhân em thấy con này chỉ thích hợp để phòng ngủ thôi. Nghe loa của tv vậy

batis123456

Re: Ðề: Giúp đỡ tư vấn TIVI LED SAMSUNG UA40EH5000

SS UAEH5000, có chỉnh được Phụ đề đâu Bác, chứ bé li ti đau hết cả mắt

anhchuoicu

D5000 là ko phải xoắn.
Thích nhất chế độ bảo hành của SAMSUNG, mua con SS_D5000 từ năm ngoái, vừa rồi tự nhiên 1/2 mang hình bị ám màu, gọi điện báo BH hôm trước, hôm sau họ đến thay luôn cái màn mới.Cô E trung tâm BH giọng Nam gọi lại bảo A chấm chế độ hài lòng như thế nào từ thấp đến cao (1-7).Mình ko đắn đo cho E nó 7 điểm , ha...ha \m/7 điểm E nhé.

Bên trên