Giúp em chọn TV LCD , LOA , Soudcard

pippothinh

Hi anh em Em mới tham gia diễn đàn cũng mới đây thôi, nhìn cái bộ HTPC của các bác em thèm qua.Hôm nay thấy gần đế tết và đễ dành được chút đỉnh nên nhờ anh em tư vấn dùm 1 số cái::eek:
Thứ 1 là TV LCD: Em được tài trợ 8TR(Các anh chỉ cách khi mua tivi phai xem cái gì phai chọn sao , chỉ kĩ dùm em nha, hiệu gì ( em thấy màn hình Aquos của sharp đẹp quá mà không biết sao? )
Thứ 2 là Loa Vi tính:Em thấy ai cũng kêu xài Z5500 (Các anh chỉ cách khi mua em thấy có hang china va America, điện 100v va 220v(nhà em xài 220v nha) không biết sao. ngoài ra còn loại nào nữa không )
Thứ 3 là Sound card: Cái này mua loại nào( cái này chưa xài bao giờ luôn các anh chĩ ti mĩ chút ạ) Cái 1+2 em có 10 triệu.Các bác giúp em trong tầm tiền đó thôi nha.:D
Nhà em đã có PC cấu hình mạnh rồi nên khôgn quan tam đến PC nữa
Em chưa bao giờ setup 1 cái dàn HTPC cả nên các anh hướng dẫn mua dây kết nối luông dùm em cũng được.
Nếu có chỗ mua nào uy tính các anh có thễ giới thiệu đẻ em đi mua
Và cuối cùng Thanks ai đã chỉ dẫn em nhiều nhiều. Mong mọi người góp ý trong tinh thần giao lưu đoàn kết:D

nab2195

Member
Ðề: Giúp em chọn TV LCD , LOA , Soudcard

LCD thì có 2 cái :
1 . Thử bằng mắt mình, bác mang thử cái file nào đấy cho nó phát thử, thường mấy chỗ đấy có máy tính cả . Nhìn ưng thì lấy , ko nhất thiết phải theo ai chỉ cả, vì mua là bác xem .Bác xem thử các chế độ tivi xem , lúc co, lúc ko co hình , vì phần lớn là xem tivi .
2 . Xem cổng kết nối . Thường thì DVI , HDMI , Dsub . Có 2 cái đầu là được rồi , bác nhờ họ kết nối để thử , thấy nói có cái kết nối máy tính thì tốt, cái thì ko -> thử luôn tại đấy, mua về ko hối .

Mattino

up cái này lên, em cũng nhờ cả nhà giúp đỡ, tư vấn em con loa vi tính nào ngon ngon với (500k đổ lại) .... :( hic, em sinh viên nghèo nên chơi giá đó thui, cả nhà tư vấn giúp em nha

pixelart

sound card thì bác mua Extreme Music xfi của Creative đó, coi phim rất good, giá lại vừa tiền.

Loa thì cố đập con Z5500 , bác sẽ có cảm giác thật Yomost ^^ ( nhất là khi nghe hàng xóm chửi :D )

MrBo682

Well-Known Member

LCD bro chọn Sharp Aquos cũng good trong tầm tiền rồi còn gì!Ngoài ra còn có thể tham khảo thêm Panasonic LX80(V hay M cũng good).Loa Z5500 khoảng 2>3T thì mình chịu không biết chổ nào bán nữa.Ráng thêm chút nữa thì có thể kiếm mấy em pana, pioneer 5.1 hàng 2nd tầm 3~4T nếu bạn ở SàiGòn.Rẻ hơn bro có thể tham khảo các cửa hàng vi tính,nhưng cái này không đạt 5.1 lý tưởng đâu, giải pháp inh thế thui.Good luck!!!

nghe&nhin

Member

nếu lấy Z5500 thì ko cần sound card rời nữa, ôm bô được roài, miễn là main có cổng optical out là ok

firestorm

Bro có thể nói rõ thêm về cái này được không? Cái này là dàn HT hay là loa rời và cần Receiver hả bro?

Ráng thêm chút nữa thì có thể kiếm mấy em pana, pioneer 5.1 hàng 2nd tầm 3~4T nếu bạn ở SàiGòn.Good luck!!!

firestorm

Bro có thể nói rõ thêm về cái này được không? Cái này là dàn HT hay là loa rời và cần Receiver hả bro?
Hàng SE tìm ở đâu hả bro? Mình cũng đang tìm giải pháp âm thanh cho e HTPC ở nhà nên có gì mong bro chỉ giúp.
Thanks bro rất nhìu

Ráng thêm chút nữa thì có thể kiếm mấy em pana, pioneer 5.1 hàng 2nd tầm 3~4T nếu bạn ở SàiGòn.Good luck!!!

MrBo682

Well-Known Member

Hàng SE tìm ở đâu hả bro? Mình cũng đang tìm giải pháp âm thanh cho e HTPC ở nhà nên có gì mong bro chỉ giúp.
Thanks bro rất nhìu
HT 5.1 all in one.Bạn chịu khó dạo khu Huỳnh Thuc Kháng có vài nơi kinh doanh cái này tuy nhiên 2nd cũng lúc có lúc không(hên xui hihi).NhậtTảo cũng có những thứ này nhưng có khi hình thức không còn đẹp(hơi sứt mẻ tí)

Bên trên