Gỡ rối dùm chuyện tình cảm của em ...

Số là thế này, em đang độ tuổi dựng vợ gả chồng, nhưng vẫn đang lăn tăn về chuyện tương lai, cũng là chuyện thường gặp mà không biết mấy anh khi lấy vợ có đau đầu như em không ?

Em có nên để bạn zái em ra đi theo người giàu hơn em vì em chưa đủ khả năng lo cho cô ấy về mặt tài chính không ?

Vậy là sau một đêm 2 đứa giải bày thì ... nó đi ngủ trước :)). Đùa tí cho vui, vấn đề chính của em xin được đúc kết như dưới đây, mong các pác đã, đang và chưa có kinh nghiệm cùng tháo gỡ giúp em ạ. Sau đây là 2 lý do mà bạn em đã giải bày:

Còn đây là quan điểm của em ạ:

Cùng nhau đi lên từ 2 bàn tay trắng để gầy dựng sự nghiệp thì mới đáng quý, đừng đợi khi em thành đạt rồi mới quay trở lại. Lúc đó tình cảm không được thử thách nữa, khó mà bền vững được

Xin ý kiến các bác ạ, em rối quá xá rối rồi, hic ...

Chỉnh sửa lần cuối:

symphony

Well-Known Member
Ðề: Gỡ rối dùm chuyện tình cảm của em ...

...

Em có nên để bạn zái em ra đi theo người giàu hơn em vì em chưa đủ khả năng lo cho cô ấy về mặt tài chính không ?
...

Khuyên: zái của bác thì bác nên giữ lại. Còn kiểu phụ nữ:

...Sau đây là 2 lý do mà bạn em đã giải bày:

...​

thì ngu gì không bỏ :mad:)

ps: thấy hiệu nghiệm của box "Hỏi phát đáp luôn" chưa bác. Luôn và ngay nhé!

Khuyên: zái của bác thì bác nên giữ lại. Còn kiểu phụ nữ:

thì ngu gì không bỏ :mad:)

ps: thấy hiệu nghiệm của box "Hỏi phát đáp luôn" chưa bác. Luôn và ngay nhé!

Em cám ơn ý kiến quý báu của pác :D, em mới thêm cái quan điểm bé nhỏ của em vào.

Em xin ghi nhận ạ.

Em thì chưa hiểu j về sự đời nhiều. Nhưng kiểu con gái như bác nói thì... 1 2 3 sút [-([-([-(. Khỏi phải bận tâm

Em cần những lời khuyên chi tiết hơn nữa ạ :). Tức là xin giải thích dùm em tại sao em nên chọn hướng này vậy đó :D.

Cám ơn các bác :).

Alabama

Em cũng có kinh nghiệm về chuyện này, mối tình đầu của em là 1 người con gái đòi hỏi bản thân em cao, dù tình yêu thật sự nhưng áp lực lên mình rất nặng, dễ làm mình nản chí.

Sau khi chia tay người đó, hiện giờ em có vợ là người luôn biết san sẻ, thông cảm dù em chưa có gì trong tay, tự nhiên trong lòng mình quyết phấn đấu để cho nàng được hạnh phúc, đầy đủ.

Đời sao mà nó phản ứng ngược thế đấy.

Nói thế bác cũng hiểu rồi chứ, khi mình có tự do tự quyết định đời mình và dù thế nào người bạn đời luôn ủng hộ cuộc sống sẽ thoải mái, hạnh phúc hơn nhiều :D

symphony

Well-Known Member

Em cần những lời khuyên chi tiết hơn nữa ạ :). Tức là xin giải thích dùm em tại sao em nên chọn hướng này vậy đó :D.

Cám ơn các bác :).

Chắc là hai người còn nặng lòng với nhau lắm.

Nếu vậy thì em phọt 1 câu: tình yêu không chỉ là sự hiến dâng, mà còn là cả sự dành giật nữa.

Haizzz..... em lại bắt đầu ba phải rồi.

Mời các bác tư vấn tiếp............

Em cũng có kinh nghiệm về chuyện này, mối tình đầu của em là 1 người con gái đòi hỏi bản thân em cao, dù tình yêu thật sự nhưng áp lực lên mình rất nặng, dễ làm mình nản chí.

Sau khi chia tay người đó, hiện giờ em có vợ là người luôn biết san sẻ, thông cảm dù em chưa có gì trong tay, tự nhiên trong lòng mình quyết phấn đấu để cho nàng được hạnh phúc, đầy đủ.

Nói thế bác cũng hiểu rồi chứ :D
Giống những thứ em cần nói :D.
Đàn ông mà không làm ra tiền thì vợ nó khinh, đặc biệt trường hợp của bác chủ thớt. Tuy nhiên cũng có những người giống vợ của bác Alabama , như gấu của e hiện tại chẳng hạn.
Vợ chồng cùng nhau chia sẻ và phấn đấu thì sau này sẽ hạnh phúc, như ba mẹ em. :) Mà vợ lúc nào cũng nghĩ đến tiền và ko muốn phải khổ cực cùng chồng thì ... chịu, không kham nổi.

Nếu vậy thì em phọt 1 câu: tình yêu không chỉ là sự hiến dâng, mà còn là cả sự dành giật nữa.

Đúng là phải giành giật, nhưng chỉ giành những thứ mình nên giành để sau này không phải hối ...

Nói thế bác cũng hiểu rồi chứ, khi mình có tự do tự quyết định đời mình và dù thế nào người bạn đời luôn ủng hộ cuộc sống sẽ thoải mái, hạnh phúc hơn nhiều :D

Nghe ý kiến của pác em cũng thấy an ủi, có lẽ lòng em sẽ nghiêng về phía ý của pác một chút vậy.

Vâng, bọn em như pác nói đấy ạ. Vẫn là bọn em cứ lăn tăn giữa tình bạn và tình yêu. Nhưng nếu em đã chọn tình bạn, thì khi tìm được tình yêu thật sự của lòng mình, em không thể quay lại với cô ấy nữa ? Khi đấy em lại sợ cô ấy yêu em ngược lại, trớ trêu quá ạ !

Em chưa hiểu ý của pác Sym ạ, mình phải giành giựt cái gì đây ạ ?

Giống những thứ em cần nói :D.
Đàn ông mà không làm ra tiền thì vợ nó khinh, đặc biệt trường hợp của bác chủ thớt. Tuy nhiên cũng có những người giống vợ của bác Alabama , như gấu của e hiện tại chẳng hạn.
Vợ chồng cùng nhau chia sẻ và phấn đấu thì sau này sẽ hạnh phúc, như ba mẹ em. :) Mà vợ lúc nào cũng nghĩ đến tiền và ko muốn phải khổ cực cùng chồng thì ... chịu, không kham nổi.

Khinh nhau thì chắc không dám khinh đâu ạ, có điều nó không chịu khổ nổi thì em cũng khổ tâm lắm ạ. Để nó ở lại thì tự mình cũng bảo là mình không yêu nó, nhưng thực tế mình yêu nó quá nên mới không nỡ để nó đi pác ạ :(. Nếu để nó ra đi theo người đại gia hơn em thì dù lòng em được thanh thản về cuộc sống của nó, nhưng em sẽ không bao giờ tha thứ cho loại người này. Cho dù cưới nhau hay chưa cưới cũng vậy, bỏ của chạy lấy người ... là em hận.

Thà là ban đầu đừng có tình cảm với em để em không phải khổ tâm như bây giờ ...

Đúng là phải giành giật, nhưng chỉ giành những thứ mình nên giành để sau này không phải hối ...

Em cũng không biết phải giành cái gì nữa pác ơi :(

Guest_Vo Danh

Để tự người ta quyết định bạn à. Đó là con đường của người ta mà ( dù con đường đó có đi chung với mình). Nói tóm lại người ta đã nói ra những phân vân như vậy với bạn là người ta đã có chủ ý riêng rồi. Đừng bận tâm nhiều, cái gì đến sẽ đến thôi..Vẫn biết con cá trượt là con cá to, cái mặt bánh rơi xuống đất bao giờ cũng là mặt phết bơ...nhưng chẳng được miếng nào thì lại ngon hơn. Đàn bà VN mình còn nhiều mà ( xuất khẩu bớt cho Tàu khựa và Hàn) nữa kìa

Nghe ý kiến của pác em cũng thấy an ủi, có lẽ lòng em sẽ nghiêng về phía ý của pác một chút vậy.

Khinh nhau thì chắc không dám khinh đâu ạ, có điều nó không chịu khổ nổi thì em cũng khổ tâm lắm ạ. Để nó ở lại thì tự mình cũng bảo là mình không yêu nó, nhưng thực tế mình yêu nó quá nên mới không nỡ để nó đi pác ạ :(. Nếu để nó ra đi theo người đại gia hơn em thì dù lòng em được thanh thản về cuộc sống của nó, nhưng em sẽ không bao giờ tha thứ cho loại người này. Cho dù cưới nhau hay chưa cưới cũng vậy, bỏ của chạy lấy người ... là em hận.

Thà là ban đầu đừng có tình cảm với em để em không phải khổ tâm như bây giờ ...
(

E ko có ý chia rẽ tình cảm của bác, nhưng mà bây h đã vậy, thì lỡ sau này lấy nhau bác có nghĩ là ... sẽ bỏ bác mà theo người khác ko? thà đau một lần rồi thôi bác ah.=((

tusontay

Huyền Thoại

3 năm trước E có quen 1 cô bé sinh năm 1991. Cao 1m62, nói chung là trẻ & đẹp.... (học hành bình thường)
Người đó có nói với E 1 câu: "Với em thước đo tình yêu của con trai là Obama".
Em lặng lẽ rút lui sau mấy lần đi ăn ốc & coffe & nhường cái mobile number ấy cho một đại za mà E quen.
Quả nhiên có ~3 tháng sau, đại za đó lôi được lên giường (Gái tân 100% nhá)
Đệt (mượn của SYM). Cuối cùng đến đầu năm nay người con gái đó gọi cho em khóc & nói: "Có nhiều chuyện, lúc này em mới hiểu ra tiền đâu phải là tất cả".
Hix: Sống vì $ cuối cùng lại trở thành trò chơi của đồng $ thôi!
Miễn bàn!
Cá nhân E: Hạnh phúc thì đơn giản thôi, yêu nhau là được. Nhưng còn để sống thì phải kiếm ra $. <--- Cái này E hơi kém! :D

Lemithful

Active Member

Cùng nhau đi lên từ 2 bàn tay trắng để gầy dựng sự nghiệp thì mới đáng quý, đừng đợi khi em thành đạt rồi mới quay trở lại. Lúc đó tình cảm không được thử thách nữa, khó mà bền vững được

giất mơ nhưng nên bỏ đi hy vong nhiều thất vọng nhiều hơi cho suog71 đã rồi bỏ đi thấy em nó có dấu hiệu ko ổn rồi thì rút tội vạ ji` chờ đợi đến lúc pac' có tiền thì nó cũng già bác ại khoái trẻ ai bik được =))

p/s: bác nên giử nếu người đó iu bác thật bên ng` mới có tiền chưa chắc có t/c em đó sẽ khổ nhiều nếu muh giữ lại bác nên kiên trì phấn đấu nổ máy gấp 2 lần nhe! ( phụ nử ko phải iu vì tiền bác ah)^:)^

3 năm trước E có quen 1 cô bé sinh năm 1991. Cao 1m62, nói chung là trẻ & đẹp.... (học hành bình thường)
Người đó có nói với E 1 câu: "Với em thước đo tình yêu của con trai là Obama".
Em lặng lẽ rút lui sau mấy lần đi ăn ốc & coffe & nhường cái mobile number ấy cho một đại za mà E quen.
Quả nhiên có ~3 tháng sau, đại za đó lôi được lên giường (Gái tân 100% nhá)
Đệt (mượn của SYM). Cuối cùng đến đầu năm nay người con gái đó gọi cho em khóc & nói: "Có nhiều chuyện, lúc này em mới hiểu ra tiền đâu phải là tất cả".
Hix: Sống vì $ cuối cùng lại trở thành trò chơi của đồng $ thôi!
Miễn bàn!
Cá nhân E: Hạnh phúc thì đơn giản thôi, yêu nhau là được. Nhưng còn để sống thì phải kiếm ra $. <--- Cái này E hơi kém! :D

Đây ạ, em chỉ sợ cái bị kịch như film này thôi. Hầu như kết cục của nó đều là vậy! Không lúc này thì cũng lúc khác.

Nếu như bạn em cũng như bạn của pác, coi như là cũng đi hơn một chút, làm được cái đám cưới, nhưng rồi kết thúc vẫn là như vậy thì còn ê chề hơn ...

Em bùn ghê gớm ... cho cái câu "Thước đo tình yêu của con trai là chỉ số Ô-Ba-Má", ôi cái đời ...

Xin cám ơn các pác, pác nào còn ý kiến thì cứ giúp em đi ạ.

Cám ơn pác. Pác mở cho em một lối đi trong tăm tối ạ ...

giấc mơ nhưng nên bỏ đi hy vong nhiều thất vọng nhiều hơi cho suog71 đã rồi bỏ đi thấy em nó có dấu hiệu ko ổn rồi thì rút tội vạ ji` chờ đợi đến lúc pac' có tiền thì nó cũng già bác ại khoái trẻ ai bik được =))

Chưa đợi đến lúc mình có nhiều tiền đâu pác ơi, chỉ cần mấp mé thấy tuổi thanh xuân chuẩn bị qua là em nó sẽ tự cất cánh mà bay tới miền đất mới thôi.

p/s: bác nên giữ nếu người đó iu bác thật bên ng` mới có tiền chưa chắc có t/c em đó sẽ khổ nhiều nếu muh giữ lại bác nên kiên trì phấn đấu nổ máy gấp 2 lần nhe! ( phụ nữ ko phải iu vì tiền bác ah)^:)^

Cám ơn pác cái nữa, thật sự mà nói em cũng rất là yêu em nó. Phải mỗi cái tội này hơi nguy hiểm nên em mới phải đắn đo ạ. Nhờ lời nói của pác, em cũng cảm thấy mình phải cố giữ cô ấy đến khi nào không thể đực nữa thì thôi, giữ bằng cách nổ máy gấp 2 lần, để mong em nó không phải gặp kết cục giống bạn của pác Tú & bao người khác ... chỉ vì một chút Ô-ba-má mà cuộc đời phải lao đao.

Giờ trong em cũng có 2 hướng suy nghĩ, nhưng ý kiến của pác là một trong những ánh sáng le lói lên để em củng cố hết can đảm mà trút hết tình cảm "sắp chết" này cho cô ấy, mong là tình cảm của em nó không phải chết ... mòn mỏi. Em xin ghi nhận ạ.

tuyetmuavienxu

Active Member

Đồng vợ đồng chồng tát biển Đông cũng cạn. Nếu chỉ một mình tát thì đạp con vợ lọt biển, quăng gàu kiếm con khác cho khỏe :D Chuyện tình cảm phức tạp, không phải một hai câu mà bày tỏ hết được. Nhưng người yêu bác đã tỏ rõ lập trường như vậy thì bỏ quách đi bác, đừng luyến tiếc chi. Mà có lấy về thì nhà vợ chọt qua chọt lại cũng mệt.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Nói thật là hoành cảnh bác chủ giống thằng bạn mình, nó làm bên công an. Bận bịu tối ngày ko có nhiều thời gian dành cho bạn gái,ba mẹ thằng bạn thì về hưu và 1 thằng em thì học DH, mà nhỏ đó giờ cũng 27t rồi ko còn trẻ nữa nó cũng mún có gd sớm nên 2 đứa nó đang ... :)|

dungdt2

Quan điểm của em làm đàn ông là phải làm sao để gái nó cần mình, theo mình và nó hâm mộ mình. Chứ còn vì 1 chữ tình yêu "mù quáng" mà phải hạ mình hay đau khổ vì gái là sai lầm, ko đáng mặt đàn ông.
Em cũng k giàu có, đẹp trai hay tài hoa gì nhưng nói đến gái em cũng kha khá kinh nghiệm, có những em đẹp - giàu - giỏi nhưng quen 1 thời gian em k thấy hợp là phắn, chia tay ngay. Xác định sau này sống với nhau mấy chục năm mà ko hạp là chết, đặc biệt là để nó đè đầu cưỡi cổ thì càng ko nên.
Thế nên em khuyên bác chia tay sớm bớt đau khổ, ko có tình yêu thì sẽ đi theo tiếng gọi của đồng tiền. Mà rõ ràng mình ko lo được cho người ta thì đừng đèo bồng làm gì, dù có yêu cũng cần lý trí và thực tế.
Còn cái chuyện chia tay nếu có tình cảm thì chia tay sao cho nó êm bác nhé. Ko giấu các bác em đã từng chia tay 1 em sau đó nhận điện thoại con bé đi viện, mẹ nó nghe em chia tay ra gặp xong em zô nó shock tụt canxi ngất mẹ mất, em có biết đâu. Cái gì cũng cần nhẹ nhàng bác nhé :D

hinpapa

Member

Quan trọng tình cảm của bạn đến đâu thì quyết thôi chứ,... để không phải hối tiếc về sau. @};-
1 khi đã yêu hết mình rồi thì có thể chấp nhận và vượt qua tất cả,còn nếu vẫn đang lăn tăn thì tốt nhất là thôi.
Good luck!

Bên trên