Gỡ rối dùm chuyện tình cảm của em ...

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Gỡ rối dùm chuyện tình cảm của em ...

...Ko giấu các bác em đã từng chia tay 1 em sau đó nhận điện thoại con bé đi viện, mẹ nó nghe em chia tay ra gặp xong em zô nó shock tụt canxi ngất mẹ mất, em có biết đâu. Cái gì cũng cần nhẹ nhàng bác nhé :D
Mình đoán là nó đo được 2 vạch thì mới ngất! :)

paracels

Well-Known Member

Quan điểm của em làm đàn ông là phải làm sao để gái nó cần mình, theo mình và nó hâm mộ mình. Chứ còn vì 1 chữ tình yêu "mù quáng" mà phải hạ mình hay đau khổ vì gái là sai lầm, ko đáng mặt đàn ông.
Em cũng k giàu có, đẹp trai hay tài hoa gì nhưng nói đến gái em cũng kha khá kinh nghiệm, có những em đẹp - giàu - giỏi nhưng quen 1 thời gian em k thấy hợp là phắn, chia tay ngay. Xác định sau này sống với nhau mấy chục năm mà ko hạp là chết, đặc biệt là để nó đè đầu cưỡi cổ thì càng ko nên.
Thế nên em khuyên bác chia tay sớm bớt đau khổ, ko có tình yêu thì sẽ đi theo tiếng gọi của đồng tiền. Mà rõ ràng mình ko lo được cho người ta thì đừng đèo bồng làm gì, dù có yêu cũng cần lý trí và thực tế.
Còn cái chuyện chia tay nếu có tình cảm thì chia tay sao cho nó êm bác nhé. Ko giấu các bác em đã từng chia tay 1 em sau đó nhận điện thoại con bé đi viện, mẹ nó nghe em chia tay ra gặp xong em zô nó shock tụt canxi ngất mẹ mất, em có biết đâu. Cái gì cũng cần nhẹ nhàng bác nhé :D

Bác xấu trai mà cao cơ thế à ? Hay mấy em nó đang tâm đắc câu Củi khô dễ nấu ....

dungdt2

Bác xấu trai mà cao cơ thế à ? Hay mấy em nó đang tâm đắc câu Củi khô dễ nấu ....
Ý của bác cao là sao? Chả hiểu câu nói của bác.
Thật ra em thấy cua gái là cái chuyện dễ nhất đời...dễ hơn nhiều bác nghĩ.
Mình lo được cuộc sống của mình ổn định 1 chút, dư ra 1 tý, nói chuyện có duyên 1 vs hài hước 1 chút...Đặc biệt là nắm bắt tâm lý đối phương được là hốt hụi ngay.
Em ko nghĩ mình hơn ai nhưng mà chuyện gái gú em thấy bình thường...
Để vài bữa nữa em viết hẳn bí kíp cua gái của riêng em share với ae HDVN xem sao :">

loiruot

Well-Known Member

Sau đây là 2 lý do mà bạn em đã giải bày:

Còn đây là quan điểm của em ạ:

Cùng nhau đi lên từ 2 bàn tay trắng để gầy dựng sự nghiệp thì mới đáng quý, đừng đợi khi em thành đạt rồi mới quay trở lại. Lúc đó tình cảm không được thử thách nữa, khó mà bền vững được

Nói như thế thì bác và bạn gái bác không có chung quan điểm sống rồi. Cho dù có người chồng giàu có, bù đắp được sự thiếu hụt về kinh tế, lo cho gia đình cô ấy thì sau này chắc gì đã hạnh phúc, có khi lại tiết nuối nữa!!! Nếu bạn gái bác có cùng quan điểm như bác rồi thì hai người cùng nhau chia sẽ nhiều thứ trong cái cuộc sống bộn bề không lối thoát này thì đó mới là tình yêu chứ!!!Hy vọng bạn gái bác thay đổi cách suy nghĩ!!!
Câu chuyện của em cũng đau lòng không kém bác nhưng rồi mọi thứ cũng qua đi mà không có sự tiết nối nào cả, chỉ là vì mình hành động theo cách của mình, để cho mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn!!!

minhtuantkh

Mình thì già rồi lẽ ra không nên nhảy vô đây chi cho thêm đau lòng bác chủ. Nhưng nói thật bác chủ ủy mị sướt mướt quá làm mình ngứa mồm sốt ruột, tất nhiên TY thì ai cũng có nỗi niềm riêng, chẳng kẻ nào hiểu bằng người trong cuộc. Chuyện của bác mình thấy là THE END rồi, xắn tay làm lại cái mới to đẹp hơn, đàng hoàng hơn đi ...cho zái kia nó vỡ mật trắng mắt ra. Nín đi! Có thổn thức nữa cũng chẳng ai gỡ nổi đâu. Có chăng thì PM cho cái lão detien kia thì may ra ...xả xui được tý chút.
Này các bác, giờ mình có thể tự hào chút chút về cái tổ chim của mình, về những ...chuyện ấy đã qua. Nên có Bí quyết tạm gọi là: LỪA TÌNH CHÂN KINH. Bác nào muốn share, đặt gạch làm dấu mình sẵn lòng ...nói phét cho nghe, đảm bảo sục - sét - phun 99% :D

paracels

Well-Known Member

Ý của bác cao là sao? Chả hiểu câu nói của bác.
Thật ra em thấy cua gái là cái chuyện dễ nhất đời...dễ hơn nhiều bác nghĩ.
Mình lo được cuộc sống của mình ổn định 1 chút, dư ra 1 tý, nói chuyện có duyên 1 vs hài hước 1 chút...Đặc biệt là nắm bắt tâm lý đối phương được là hốt hụi ngay.
Em ko nghĩ mình hơn ai nhưng mà chuyện gái gú em thấy bình thường...
Để vài bữa nữa em viết hẳn bí kíp cua gái của riêng em share với ae HDVN xem sao :">

Khơ khơ, bác hiểu mà cứ đánh trống lảng, sự thật thì (mất lòng ráng chịu):

1. Bác xấu trai: điều này không ai tranh cãi.
2. Chồng xấu dễ xài: Mấy em quen với bác cũng khôn, biết nghe lời mẹ dạy. Dù ra đường chắc cũng liếc ngang liếc dọc tìm trai đẹp, nhưng khi lấy chồng thì dễ xài là được rồi. Lỡ lấy loại khó xài thì đêm đêm lại ấm ức.

Còn trình cua gái của bác thì em chỉ đoán thôi nhé, nhưng tạm gọi là cao cơ (chắc không thì em không biết nhé, vì hôm trước bác có nói sơ về nhan sắc của em ấy rồi). Ti nhiên, bác cứ share hẳn cái bí kíp của bác cho em tâm phục khẩu phục cái, chứ trước giờ em cua được em nào một thời gian là em cứ thấy chán, chẳng hiểu tại sao nữa.

Với bác chủ thì, bác tứ lấy châm ngôn của anh Tào Tháo í, tức là Thà mình phụ người chớ để người phụ mình mà đối xử cho nó nhẹ lòng, vương vấn mà làm chi cho nó khổ. Nếu so sánh giữa Ngọc Trinh và Thị Nở thì tắt đèn nó cũng như nhau thôi, có khi Thị Nở còn ngon lành hơn đấy chứ.

Mình thì già rồi lẽ ra không nên nhảy vô đây chi cho thêm đau lòng bác chủ. Nhưng nói thật bác chủ ủy mị sướt mướt quá làm mình ngứa mồm sốt ruột, tất nhiên TY thì ai cũng có nỗi niềm riêng, chẳng kẻ nào hiểu bằng người trong cuộc. Chuyện của bác mình thấy là THE END rồi, xắn tay làm lại cái mới to đẹp hơn, đàng hoàng hơn đi ...cho zái kia nó vỡ mật trắng mắt ra. Nín đi! Có thổn thức nữa cũng chẳng ai gỡ nổi đâu. Có chăng thì PM cho cái lão detien kia thì may ra ...xả xui được tý chút.
Này các bác, giờ mình có thể tự hào chút chút về cái tổ chim của mình, về những ...chuyện ấy đã qua. Nên có Bí quyết tạm gọi là: LỪA TÌNH CHÂN KINH. Bác nào muốn share, đặt gạch làm dấu mình sẵn lòng ...nói phét cho nghe, đảm bảo sục - sét - phun 99% :D

Pác cho em xin cái tâm pháp của bí kíp lừa tình ạ ... em đau khổ quá rồi ... em muốn được giải thoát ...

Nói như thế thì bác và bạn gái bác không có chung quan điểm sống rồi. Cho dù có người chồng giàu có, bù đắp được sự thiếu hụt về kinh tế, lo cho gia đình cô ấy thì sau này chắc gì đã hạnh phúc, có khi lại tiếc nuối nữa!!! Nếu bạn gái bác có cùng quan điểm như bác rồi thì hai người cùng nhau chia sẽ nhiều thứ trong cái cuộc sống bộn bề không lối thoát này thì đó mới là tình yêu chứ!!!Hy vọng bạn gái bác thay đổi cách suy nghĩ!!!
Câu chuyện của em cũng đau lòng không kém bác nhưng rồi mọi thứ cũng qua đi mà không có sự tiết nối nào cả, chỉ là vì mình hành động theo cách của mình, để cho mình cảm thấy nhẹ nhàng hơn!!!

Em cũng nghĩ như câu màu đỏ của pác ... rất tiếc là hiện tại em vẫn thuộc hàng "ăn bám, khố rách áo ôm" nên cũng không làm gì được. Xin cám ơn câu màu xanh của pác, nghe thấy cũng được an ủi phần nào.

Pác cho em xin tí kinh nghiệm cá nhân để pác vượt qua được sự tiếc nuối của ngày xưa được không ạ ? Em không nhẫn tâm làm vậy ...

Đồng vợ đồng chồng tát biển Đông cũng cạn. Nếu chỉ một mình tát thì đạp con vợ lọt biển, quăng gàu kiếm con khác cho khỏe :D Chuyện tình cảm phức tạp, không phải một hai câu mà bày tỏ hết được. Nhưng người yêu bác đã tỏ rõ lập trường như vậy thì bỏ quách đi bác, đừng luyến tiếc chi. Mà có lấy về thì nhà vợ chọt qua chọt lại cũng mệt.

Cám ơn pác rất nhiều, em cũng sợ cái điều màu đỏ ở trên, còn điều màu xanh em hy vọng nếu chỉ là suy nghĩ thì có thể là sẽ thay đổi được ạ ...

Nói thật là hoành cảnh bác chủ giống thằng bạn mình, nó làm bên công an. Bận bịu tối ngày ko có nhiều thời gian dành cho bạn gái,ba mẹ thằng bạn thì về hưu và 1 thằng em thì học DH, mà nhỏ đó giờ cũng 27t rồi ko còn trẻ nữa nó cũng mún có gd sớm nên 2 đứa nó đang ... :)|

Có lẽ em cũng sẽ bận ... vì em tốt nghiệp 6 năm đại học xong còn phải thêm 4 năm sau đại học nữa để đáp ứng đòi hỏi của xã hội bây giờ :(, học xong ra thì em và nhỏ bạn cũng 28t ... Em không nghĩ là con gái nó sẽ đợi qua tuổi này pác ơi ...

Quan điểm của em làm đàn ông là phải làm sao để gái nó cần mình, theo mình và nó hâm mộ mình. Chứ còn vì 1 chữ tình yêu "mù quáng" mà phải hạ mình hay đau khổ vì gái là sai lầm, ko đáng mặt đàn ông.
Em cũng k giàu có, đẹp trai hay tài hoa gì nhưng nói đến gái em cũng kha khá kinh nghiệm, có những em đẹp - giàu - giỏi nhưng quen 1 thời gian em k thấy hợp là phắn, chia tay ngay. Xác định sau này sống với nhau mấy chục năm mà ko hạp là chết, đặc biệt là để nó đè đầu cưỡi cổ thì càng ko nên.
Thế nên em khuyên bác chia tay sớm bớt đau khổ, ko có tình yêu thì sẽ đi theo tiếng gọi của đồng tiền. Mà rõ ràng mình ko lo được cho người ta thì đừng đèo bồng làm gì, dù có yêu cũng cần lý trí và thực tế.
Còn cái chuyện chia tay nếu có tình cảm thì chia tay sao cho nó êm bác nhé. Ko giấu các bác em đã từng chia tay 1 em sau đó nhận điện thoại con bé đi viện, mẹ nó nghe em chia tay ra gặp xong em zô nó shock tụt canxi ngất mẹ mất, em có biết đâu. Cái gì cũng cần nhẹ nhàng bác nhé :D

Em sẽ suy nghĩ câu này của pác. Xin cám ơn pác Dũng đê tiện, đâm tặc mà đẹp trai & đa tài :)):))

Quan trọng tình cảm của bạn đến đâu thì quyết thôi chứ,... để không phải hối tiếc về sau. @};-
1 khi đã yêu hết mình rồi thì có thể chấp nhận và vượt qua tất cả,còn nếu vẫn đang lăn tăn thì tốt nhất là thôi.
Good luck!

Em yêu thì vẫn yêu thôi ạ, nhưng "hết mình" có lẽ không được, bởi vì như trên thì "TÀI CHÍNH, KINH TẾ" là bức tường rào lớn nhất với em hiện tại ạ ... Xin cám ơn pác ...

Túm lại là em rất muốn hết mình với cô ấy đến già, nhưng rào cản hiện tại là kinh tế, và cũng chỉ vì bước chân sai lầm do kinh tế nhất thời mà biết bao cô gái đã phải ân hận. Nếu em làm vậy em có nhẫn tâm lắm không ? Đây còn gọi là tình yêu nữa không ?

Lang thang em đọc được bài này các pác ạ:

Cho em thêm thời gian - VnExpress

"Hạnh phúc của con không phải là một tấm chồng khá giả gần nhà, hạnh phúc của con là có một người chồng tử tế yêu thương vợ con hết mực, biết làm biết ăn, biết sống, biết đối nhân xử thế"

Có lẽ đây là lựa chọn của em, cũng như nhân vật trong bài báo này. Nhưng em vẫn chưa tìm được người như vậy, thôi thì cứ tiếp tục chờ đợi và tìm kiếm :D ... Xin cám ơn cao kiến của các pác, nỗi buồn trong lòng em phần nào đã được nhẹ gánh :).

ducvuong25

Active Member

Bác QuangHungYCT. Chắc giờ lòng bác đang rối ren phải ko, Tình yêu, ôi trời ơi, thật rắc rối.

Em cũng đã và đang yêu một người giàu có hơn mình (yêu thực sự chứ ko phải là thích đâu nhé). Và rồi em mơ mộng được như thế 4 năm, rồi đùng một cái người đó đề nghị chia tay trong khi mình đang đắm chìm trong TY, một TV yêu mà mình hi vọng rất nhiều, chính vì vậy mà mình đã phớt lờ đến vấn đề Kinh Tế. Em học ngành Tài Chính chính vị vậy em là người hiểu hơn hết giá trị của đồng tiền. Bác à. Bác đã đọc truyện Nam Cao ko. có câu

" lũ trẻ con cứ tưởng rằng con người ta có thể yêu mà ko cần ăn, nhưng chúng đã lầm, trước khi đặt cái hôn lên đôi môi của người tình, bạn phải nghĩ đến chuyện đổ đầy cơm vào cái miệng ấy, một cái suy nghĩ không được thơ cho lắm, nhưng cuộc đời vốn không tha thứ cho những cái gì quá thơ!"

em ko khuyên bác được câu nào cả, vì ngay cả em cũng ko tìm ra cách giải quyết vấn đề của mình. Mong người tình bác đọc được thread này, khi đó cô ấy chắc sẽ hiểu bác hơn.
Cũng may mắn là em cũng đang con trẻ, chưa nghĩ nhiều đến việc cưới xin (mặc dù em đã tưởng tượng nhiều viễn cảnh với người ấy :D)
bác kết bạn với em nhé!

phidiepdan

Số là thế này, em đang độ tuổi dựng vợ gả chồng, nhưng vẫn đang lăn tăn về chuyện tương lai, cũng là chuyện thường gặp mà không biết mấy anh khi lấy vợ có đau đầu như em không ?

Em có nên để bạn zái em ra đi theo người giàu hơn em vì em chưa đủ khả năng lo cho cô ấy về mặt tài chính không ?

Vậy là sau một đêm 2 đứa giải bày thì ... nó đi ngủ trước :)). Đùa tí cho vui, vấn đề chính của em xin được đúc kết như dưới đây, mong các pác đã, đang và chưa có kinh nghiệm cùng tháo gỡ giúp em ạ. Sau đây là 2 lý do mà bạn em đã giải bày:

Còn đây là quan điểm của em ạ:

Cùng nhau đi lên từ 2 bàn tay trắng để gầy dựng sự nghiệp thì mới đáng quý, đừng đợi khi em thành đạt rồi mới quay trở lại. Lúc đó tình cảm không được thử thách nữa, khó mà bền vững được

Xin ý kiến các bác ạ, em rối quá xá rối rồi, hic ...
Khyên bác chủ yêu thêm vài ...zái nữa để chọn ra 1 nửa đích thực của mình!:)):)):)):)):))

phidiepdan

Bác đạt đến mức công phu thâm hậu nhỉ!!! em thì toàn bị chúng nó lừa, thế mới đểu :)):)):)):)):)):))

loiruot

Well-Known Member

... vì em tốt nghiệp 6 năm đại học xong còn phải thêm 4 năm sau đại học nữa để đáp ứng đòi hỏi của xã hội bây giờ :(, học xong ra thì em và nhỏ bạn cũng 28t ... Em không nghĩ là con gái nó sẽ đợi qua tuổi này pác ơi ...
....
Bác có khởi đầu thuận lợi hơn nhiều người rồi còn gì, bác chung thủy như thế thì quả thật là một người đáng để bạn gái bác chờ đợi. Còn có chờ được hay không là do bạn gái bác và cách bác làm cho cô í có tin để chờ ko. Không chờ được thì để nó ra đi chứ níu níu kéo kéo làm gì. 28 tuổi ở cái xã hội bây giờ thì cũng đâu đã già đâu bác, nhất là ở đô thị!!!

ktq

Member

Trồng cây mà không có đủ nước đủ phân tưới tắm cho nó tươi tốt thì trồng làm gì ? (tính nói trồng rau mà sợ anh em chửi mình nói bậy)

... vì em tốt nghiệp 6 năm đại học xong còn phải thêm 4 năm sau đại học nữa để đáp ứng đòi hỏi của xã hội bây giờ :(, học xong ra thì em và nhỏ bạn cũng 28t ... Em không nghĩ là con gái nó sẽ đợi qua tuổi này pác ơi ...
....
Bác có khởi đầu thuận lợi hơn nhiều người rồi còn gì, bác chung thủy như thế thì quả thật là một người đáng để bạn gái bác chờ đợi. Còn có chờ được hay không là do bạn gái bác và cách bác làm cho cô í có tin để chờ ko. Không chờ được thì để nó ra đi chứ níu níu kéo kéo làm gì. 28 tuổi ở cái xã hội bây giờ thì cũng đâu đã già đâu bác, nhất là ở đô thị!!!

À cái khởi đầu đó là em đang chuẩn bị, giờ em mới tốt nghiệp thôi ... Ý em là bạn em nó sẽ phải chờ đợi hơn 8 năm nữa cơ (4 năm học sau đại học, và 4 năm đi làm), rồi một điều chắc chắn đó là sau 8 năm đó em vẫn chưa làm ra trò trống gì ngoài việc tự nuôi được bản thân và để dành được một chút xíu xíu ... chả đủ để làm gì cả pác ạ.

Có pác đã khuyên em là nên theo kim chỉ nam của Tào thừa tướng, nhưng tính em không làm được vậy pác ơi ... Có lẽ em đành phải để em nó ra đi thôi nếu không lại bị dằn vặt sau này mất. Pác nói đúng, thà là đau khổ bây giờ còn hơn để sau này phải đau khổ nhiều hơn vậy :(. Với lại bạn em nó sợ già, chứ nam nhi như mình thì đâu có sợ đâu pác.

Trồng cây mà không có đủ nước đủ phân tưới tắm cho nó tươi tốt thì trồng làm gì ? (tính nói trồng rau mà sợ anh em chửi mình nói bậy)
Pác nói chí phải ... nhưng em cũng đau lòng quá ...

Bác QuangHungYCT. Chắc giờ lòng bác đang rối ren phải ko, Tình yêu, ôi trời ơi, thật rắc rối.

Em cũng đã và đang yêu một người giàu có hơn mình (yêu thực sự chứ ko phải là thích đâu nhé). Và rồi em mơ mộng được như thế 4 năm, rồi đùng một cái người đó đề nghị chia tay trong khi mình đang đắm chìm trong TY, một TV yêu mà mình hi vọng rất nhiều, chính vì vậy mà mình đã phớt lờ đến vấn đề Kinh Tế. Em học ngành Tài Chính chính vị vậy em là người hiểu hơn hết giá trị của đồng tiền. Bác à. Bác đã đọc truyện Nam Cao ko. có câu

" lũ trẻ con cứ tưởng rằng con người ta có thể yêu mà ko cần ăn, nhưng chúng đã lầm, trước khi đặt cái hôn lên đôi môi của người tình, bạn phải nghĩ đến chuyện đổ đầy cơm vào cái miệng ấy, một cái suy nghĩ không được thơ cho lắm, nhưng cuộc đời vốn không tha thứ cho những cái gì quá thơ!"

em ko khuyên bác được câu nào cả, vì ngay cả em cũng ko tìm ra cách giải quyết vấn đề của mình. Mong người tình bác đọc được thread này, khi đó cô ấy chắc sẽ hiểu bác hơn.
Cũng may mắn là em cũng đang con trẻ, chưa nghĩ nhiều đến việc cưới xin (mặc dù em đã tưởng tượng nhiều viễn cảnh với người ấy :D)
bác kết bạn với em nhé!

Lời pác trích trong truyện của NV Nam Cao nghe thật xót xa ... Nhưng sự thật thì biết làm thế nào bây giờ ngoài việc từ từ làm quen & chấp nhận nó đây ? Có lẽ em sẽ chấp nhận để bạn em ra đi. Dù sao đi nữa hiện tại em cũng không có cách gì để bảo đảm chắc ăn sau này sẽ làm nó hạnh phúc cả ...

nguoi006

Well-Known Member

Có gì rối đâu bạn, người ta đã tỏ quan điểm rồi - có tiền mới lấy, ngại vượt khó.
Cô này thay chồng như thay áo vì luôn thấy hàng xóm giàu hơn chồng mình. =))

Chúc mừng bạn nếu chia tay sớm!

nguoi006

Well-Known Member

Bạn cứ để là tình bạn trước thì tốt nhất, sau này suy nghĩ chín chắn đến với nhau cũng không muộn. Yêu rồi chia tay, níu được tình bạn khó hơn.

Quan điểm của bồ nông nhà em là:
- Thiếu sự tôn trọng
- Coi trọng tiền bạc

Một trong hai là em giải tán ngay từ khi còn trứng nước. Các cụ có câu "Non sông dễ đổi, bản tính khó dời", giải quyết nhanh gọn còn sức để theo đuổi ước mơ của mình!\:D/

loiruot

Well-Known Member

À cái khởi đầu đó là em đang chuẩn bị, giờ em mới tốt nghiệp thôi ... Ý em là bạn em nó sẽ phải chờ đợi hơn 8 năm nữa cơ (4 năm học sau đại học, và 4 năm đi làm), rồi một điều chắc chắn đó là sau 8 năm đó em vẫn chưa làm ra trò trống gì ngoài việc tự nuôi được bản thân và để dành được một chút xíu xíu ... chả đủ để làm gì cả pác ạ.

Có pác đã khuyên em là nên theo kim chỉ nam của Tào thừa tướng, nhưng tính em không làm được vậy pác ơi ... Có lẽ em đành phải để em nó ra đi thôi nếu không lại bị dằn vặt sau này mất. Pác nói đúng, thà là đau khổ bây giờ còn hơn để sau này phải đau khổ nhiều hơn vậy :(. Với lại bạn em nó sợ già, chứ nam nhi như mình thì đâu có sợ đâu pác.

Pác nói chí phải ... nhưng em cũng đau lòng quá ...
Nói thật với bác em quen vợ em từ hồi đi học năm 2, ra trường mỗi đứa mỗi nơi, sau 1 năm thì nàng bỏ thành phố đang sống để theo em, ở gần nhau nàng cũng đi làm được 3 năm (khác cơ quan em). Đùng một cái gần tới ngày cưới nàng nói bye, lý do là có lẽ quen nhau lâu quá rồi lộ hết cái xấu ra, thời gian đó có thằng oto đi đi về về nữa mà bọn em đã mua nhà chuẩn bị cả rồi nhé. Nàng xử bán nhà, uh bán thì ta cùng nhau ra công chứng bán, rồi thì bán nhà, bye thì bye. Thời gian đó em cũng coi nàng sống thế nào(xa nhà mà), cũng suy nghĩ tùm lum, cũng cafe cà pháo với em. Sau đó thì nàng quyết định "come back" với em!!!:-w. Vậy là làm lại từ đầu thôi. Đôi khi phải dứt khoát, không bi lụy quá làm é....o gì bác ah, buồn thì cứ hdvietnam mà spam, chém gió hết ngay!!! Chúc bác có quyết định đúng cho mình!!!

Bạn cứ để là tình bạn trước thì tốt nhất, sau này suy nghĩ chín chắn đến với nhau cũng không muộn. Yêu rồi chia tay, níu được tình bạn khó hơn.

Quan điểm của bồ nông nhà em là:
- Thiếu sự tôn trọng
- Coi trọng tiền bạc

Một trong hai là em giải tán ngay từ khi còn trứng nước. Các cụ có câu "Non sông dễ đổi, bản tính khó dời", giải quyết nhanh gọn còn sức để theo đuổi ước mơ của mình!\:D/

Trên tinh thần như pác nói, trước mắt việc khó quyết định thì cứ để tình bạn vậy. Nhưng lại nảy sinh cái nữa, nếu chỉ duy trì ở mức độ tình bạn, lâu ngày tình cảm sẽ giảm sút chăng ? Em đồng quan điểm với pác là yêu rồi chia tay thì khó trở lại làm bạn lắm, cũng như là thiếu tôn trọng nhau & coi trọng tiền bạc quá mức là a lê ngay, nhưng bạn em thì đang lăn tăn chứ không phải coi trọng lắm, khó là khó chỗ đó đó pác :D.

Nói thật với bác em quen vợ em từ hồi đi học năm 2, ra trường mỗi đứa mỗi nơi, sau 1 năm thì nàng bỏ thành phố đang sống để theo em, ở gần nhau nàng cũng đi làm được 3 năm (khác cơ quan em). Đùng một cái gần tới ngày cưới nàng nói bye, lý do là có lẽ quen nhau lâu quá rồi lộ hết cái xấu ra, thời gian đó có thằng oto đi đi về về nữa mà bọn em đã mua nhà chuẩn bị cả rồi nhé. Nàng xử bán nhà, uh bán thì ta cùng nhau ra công chứng bán, rồi thì bán nhà, bye thì bye. Thời gian đó em cũng coi nàng sống thế nào(xa nhà mà), cũng suy nghĩ tùm lum, cũng cafe cà pháo với em. Sau đó thì nàng quyết định "come back" với em!!!:-w. Vậy là làm lại từ đầu thôi. Đôi khi phải dứt khoát, không bi lụy quá làm é....o gì bác ah, buồn thì cứ hdvietnam mà spam, chém gió hết ngay!!! Chúc bác có quyết định đúng cho mình!!!

Nghe pác nói mà nhẹ nhàng quá ... bán là bán, rồi bye là bye sao :(, không bùn, không giận ... và cao cả hơn nữa là sẵn sàng tha thứ khi nàng quay về với pác từ tay thằng oto nào đấy à ... Pác rộng lượng & mạnh mẽ quá :(

Lemithful

Active Member

góp ý lần thứ 2 cho bác :/ bác đã vào diển dàn nhờ tư vấn chắc em nghỉ bác cũng đã đưa ra quyết định rồi quá theo tâm lý thì hình như bác chưa chấp nhận thực tế hoặc bác đang phân vân nhưng em biết chắc là bác đã rõ được 7 phần trong mình rồi chúc bác mau mau giải quyết được vấn đề người trong cuộc hiểu rõ nhất bác ạ chúc bác mau mau khỏi bệnh ..... ngủ sớm đi bác!

Bên trên