Góc chia sẻ kỹ thuật HD Biên Hòa

libekey

Ðề: Góc chia sẻ kỹ thuật HD Biên Hòa

phần mềm đơn giản và nhanh nhất có lẽ là total video convert, nhưng để nghe nhạc hay chắc phải dùng roxio hoặc DTS master

bao0102

Active Member

Bữa nào qua anh, anh tặng cho vài cái CD Demo, hướng dẫn từ A-Z, rồi share MUSIC toàn chất lượng cao, có khi play loa đài cẩn thận kẻo vỡ.

vậy chủ nhật này em ghé được không bác.qua học hỏi ít kinh nghiệm của bác mod nè.cám ơn bác nhiều ha.:x:x:x

phần mềm đơn giản và nhanh nhất có lẽ là total video convert, nhưng để nghe nhạc hay chắc phải dùng roxio hoặc DTS master

Thằng total video conver nhiêù tính năng dễ sử dụng nhưng chât lượng âm thanh và hình ảnh nó xuât ra thì kg làm hài lòng nhưng ngươì khó tính. Để chép nhạc ra CD thì lâý file ảnh iso dùng software Nero sẽ cho âm thanh hay, còn nêú kg dùng thằng này cũng ok CD Burner Software & DVD Burning Software - Download Disc Burner

tuanaiai

Active Member

vậy chủ nhật này em ghé được không bác.qua học hỏi ít kinh nghiệm của bác mod nè.cám ơn bác nhiều ha.:x:x:x

Welcome luôn, chắc chắn để anh pha cafe mời em, vì đã có nhiều lần anh em không chắc chắn, đâm ra anh uống luôn 2 ly :((. Khi đi nhớ mang theo HDD tầm 320GB nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanaiai

Active Member

Hi anh em,

Mình có vài vấn đề cùng thảo luận anh em như sau:

1. Đến thời điểm này mình chưa thể nào phân biệt cái hay hoặc không hay do các phần mềm chuyển đổi thực hiện. Thiệt 100% ai cũng thế.
2. Nhưng tại sao anh em bàn luận vấn đề này, có thiệt hay không ? mình xin thưa là không có. Nhưng điều thực tế dễ nhận biết như sau:

- Chỉ thấy điểm khác nhau nhiều nhất khi chuyển đổi từ CD-> tệp tin lưa vào máy tính qua các phần mềm: Âm thanh to nhỏ, độ nhiễu cao hơn, lưu trữ trên ổ cứng lâu lâu ổ cứng bị bad sector thì cái tệp tin nào nằm ngay vùng vật lý bị hỏng thì tiêu luôn bản nhạc hoặc bị vấp đĩa....
- Suy ra đến thời điểm hiện tại anh em dùng cách đóng gói ISO, Image, CUE là an toàn nhất. Máy tính không can thiệp gì đến phần lõi, xử lý tín hiệu......

Và điều thực lòng mà nói đố anh em nào nghe được sự khác biệt âm thanh giữa các phần mềm chuyển đổi ngoại trừ Lossless so với mp3 128 kbps.

DAIYOU

Active Member

Đĩa CD xịn mà đưa bộ dàn còi thì chắc nghe cũng không thấy khác biệt là mấy ,cứ phải đồng bộ mới chất ngất chứ.:D:D:D

dotrongnhan24

cho e hỏi , nếu nghe bằng ipod touch( k phải iphone nha) thì theo ý anh ntn? riêng e thì e thấy có vẻ lực phát ra đủ dải tần hơn so với nhạc looless được phát ra từ HDP , mặc dù chỉ là file ACC, k biết có sư huynh nào đã thử qua chỉ giáo e k? e đem ipod -touch đi thử ké ở nhà người quen : marantz 84D - tanoy 609-mkii- sub yamaha (nội địa nhật)

bao0102

Active Member

Welcome luôn, chắc chắn để anh pha cafe mời em, vì đã có nhiều lần anh em không chắc chắn, đâm ra anh uống luôn 2 ly :((. Khi đi nhớ mang theo HDD tầm 320GB nhé.

hihi.Chắc văn Chắn.anh rảnh giờ nào thì cho e biết để em ghé cho tiện ha.
Àh,e không uống được cafe.đổi món khác nha a.;;);;);;).

suthat

Member

Hum nay mát rời ;)), ngồi share key đây :D , 10 key win 7 professinal , 10 key PC tool internet security, 10 key AVG internet security, 10 key TMT 5 8-X8-X , bác nào nhanh tay thì đc key win 7 ngon ;))

1 key Win 7 được ko bác ơi \m/

VAN_LOC

Well-Known Member

Hi anh em,

Mình có vài vấn đề cùng thảo luận anh em như sau:

1. Đến thời điểm này mình chưa thể nào phân biệt cái hay hoặc không hay do các phần mềm chuyển đổi thực hiện. Thiệt 100% ai cũng thế.
2. Nhưng tại sao anh em bàn luận vấn đề này, có thiệt hay không ? mình xin thưa là không có. Nhưng điều thực tế dễ nhận biết như sau:

- Chỉ thấy điểm khác nhau nhiều nhất khi chuyển đổi từ CD-> tệp tin lưa vào máy tính qua các phần mềm: Âm thanh to nhỏ, độ nhiễu cao hơn, lưu trữ trên ổ cứng lâu lâu ổ cứng bị bad sector thì cái tệp tin nào nằm ngay vùng vật lý bị hỏng thì tiêu luôn bản nhạc hoặc bị vấp đĩa....
- Suy ra đến thời điểm hiện tại anh em dùng cách đóng gói ISO, Image, CUE là an toàn nhất. Máy tính không can thiệp gì đến phần lõi, xử lý tín hiệu......

Và điều thực lòng mà nói đố anh em nào nghe được sự khác biệt âm thanh giữa các phần mềm chuyển đổi ngoại trừ Lossless so với mp3 128 kbps.

Bác thử nghe Cùng 1 bài nhạc , 1 bài .FAC , 1 bài .WAV xem cảm nhận như thế nào ?

tuanaiai

Active Member

Bác thử nghe Cùng 1 bài nhạc , 1 bài .FAC , 1 bài .WAV xem cảm nhận như thế nào ?

Hi anh, em FLAC và WAV nghe không phân biệt nổi dù biết là có khác chút nhưng không dám chắc, sợ bà con nói mình tai thần. Nhưng giữa WAV Vs mp3 thì khắc hẳn, tiếng mp3 mỏng, các dãi trầm mờ đục, bị đẩy trung âm cao nhiều hơn.

Và co những source file FLAC nghe hay hơn WAV và WAV lại nghe hay hơn FLAC :D. Nói chung vụ này bóng bàn ít, bóng bàn nhiều quá em sợ.

Good day.

tuanaiai

Active Member

cho e hỏi , nếu nghe bằng ipod touch( k phải iphone nha) thì theo ý anh ntn? riêng e thì e thấy có vẻ lực phát ra đủ dải tần hơn so với nhạc looless được phát ra từ HDP , mặc dù chỉ là file ACC, k biết có sư huynh nào đã thử qua chỉ giáo e k? e đem ipod -touch đi thử ké ở nhà người quen : marantz 84D - tanoy 609-mkii- sub yamaha (nội địa nhật)

ipod touch nghe hay hơn HDP là chắc chắn rồi bác.

Hi cả nhà!
Hôm nay là ngày gì mà cả hai cái ổ cứng của em nó lăn đùng ra chết. Cái đau nhất là bao nhiêu tâm huyết về nhạc lossloss, HD phim và cả data quan trọng của công ty nằm trong hai ổ này cả. Các bác có cách nào giúp em kg?, ở BH mình có chỗ nào chuyên phục hồi data từ ổ cứng kg? em chỉ cần lấy lại dữ liệu quan trọng.
thanks

VAN_LOC

Well-Known Member

Hi cả nhà!
Hôm nay là ngày gì mà cả hai cái ổ cứng của em nó lăn đùng ra chết. Cái đau nhất là bao nhiêu tâm huyết về nhạc lossloss, HD phim và cả data quan trọng của công ty nằm trong hai ổ này cả. Các bác có cách nào giúp em kg?, ở BH mình có chỗ nào chuyên phục hồi data từ ổ cứng kg? em chỉ cần lấy lại dữ liệu quan trọng.
thanks

Bác mang ra đổi HDD mới về sài .
@Kinh nghiệm mình sài HDD chép dữ liệu để riêng , làm ổ 320G là Ok + ổ HDD 40G là chơi vô tư đấy . Đang chuẩn bị làm bộ lưu trữ hơn 30T . Chiều mới qua bạn xem máy nó xài nhìn không là hết thuốc . Nhìn đâu cũng thấy nước bao quanh CPU . Khiếp ........Đang đặt nó làm 1 cái chơi thử xem sao . Bao chạy 100T

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác mang ra đổi HDD mới về sài .
@Kinh nghiệm mình sài HDD chép dữ liệu để riêng , làm ổ 320G là Ok + ổ HDD 40G là chơi vô tư đấy . Đang chuẩn bị làm bộ lưu trữ hơn 30T . Chiều mới qua bạn xem máy nó xài nhìn không là hết thuốc . Nhìn đâu cũng thấy nước bao quanh CPU . Khiếp ........Đang đặt nó làm 1 cái chơi thử xem sao . Bao chạy 100G

Thank bác Lộc!
em đã có cao nhân giúp rôì, data đã lâý lại đc hai ổ cúng đã toi cũng đc đôỉ cái khác. có ổ 30t rôì hả bác? price là bao nhiêu vâỵ? có em 30t tha hồ mà HD bác nhâỷ.
chúc bác đắt khách!

Bên trên