Góc chia sẻ kỹ thuật HD Biên Hòa

DAIYOU

Active Member
Ðề: Góc chia sẻ kỹ thuật HD Biên Hòa

chào mọi người...
Lâu rồi không vào diễn đàn.
Mình muốn chia sẽ hd va 3d như sau:
1.tv 3d led giá trên 8.5tr
xem film 3d bằng usb trên 10gb vô tư.........đã test film 3d top& bottom CONA 13.5GB...Cực nét..xem sướng hơn ở rạp.
2.máy chiếu optoma x2015 + stick android minix g4 (cài thêm ứng dụng MXplayer) là có thể chơi HD và xem phim HD online vô tư
Minix g4 ko hỗ trợ nhiều cổng.........Nên mua thêm bô chia ra 4USB 50k và usbtosound 50k là có thể cho ra loa rồi
-----------------------------------
Đầu tháng 10 tới sẽ mở quán nước kết hợp chiếu phim hd miễn phí màn hình 150 inch
Ngoài ra có phong riêng cho 2 người xem phim hd,3d miễn phí.
Tiền nước chỉ 10-15k thôi.

không biết như vậy ok không?

Nếu đầu tư lâu dài và ổn định có thể mua đầu HDP giá rẻ như Egreat R180 ,R200 ,Imax 180D.....Tizzbird f20......cái Androi mini hôm bữa xem tại chỗ của Trung Lag lắm không phục vụ nhu cầu của các khác hàng khó tính đâu.

Bộ loa cũng là 1 phụ kiện không thể thiếu trong việc trình diễn .Nên xem kỹ và cho mức giá đầu tư sao cho phù hợp,dàn cỏ thì Alo Vinh có liền.

ducluan74

Member

chào mọi người...
Lâu rồi không vào diễn đàn.
Mình muốn chia sẽ hd va 3d như sau:
1.tv 3d led giá trên 8.5tr
xem film 3d bằng usb trên 10gb vô tư.........đã test film 3d top& bottom CONA 13.5GB...Cực nét..xem sướng hơn ở rạp.
2.máy chiếu optoma x2015 + stick android minix g4 (cài thêm ứng dụng MXplayer) là có thể chơi HD và xem phim HD online vô tư
Minix g4 ko hỗ trợ nhiều cổng.........Nên mua thêm bô chia ra 4USB 50k và usbtosound 50k là có thể cho ra loa rồi
-----------------------------------
Đầu tháng 10 tới sẽ mở quán nước kết hợp chiếu phim hd miễn phí màn hình 150 inch
Ngoài ra có phong riêng cho 2 người xem phim hd,3d miễn phí.
Tiền nước chỉ 10-15k thôi.

không biết như vậy ok không?

Các TV giá <15tr khi cắm trực tiếp ổ cứng vào xem phim nó load hơi chậm & chỉ nên sử dụng ổ cứng 1Tb trở xuống thì xài mới ổn định bác ạ!

khoasol

hi.
mình test rội ..ổ 2tb ok....nhưng 1 số file ko có tiếng....nên dùng đầu phát ok hơn

khoasol

hi.....
tizzbird f10 ok ko?android mini chạy cũng ok lắm...do hôm bữa chưa cài mxplayer.....chỉ ko chạy được file ..iso thôi......chứ mkv tren 30gb chạy vô tư

DAIYOU

Active Member

Mình không khoái HDP Android lắm ,mục đích HDP xem phim ,nghe nhạc là chính còn giải trí khác như game ,lướt wed đọc báo dành cho em điện thoại .Giao diện màu sắc không đẹp hơn các loại HDP thông dụng.

Ít nhất cũng phải Imax i18D ,f10,f20

Một số lỗi lỗi cơ bản nhất mà tưởng như ai cũng biết đó là phụ đề.

Khi xem phim không hiện lên phụ đề,mặc dù trong phim có phụ đề hẳn hoi ,sao không lên? tại phim à????Không tại mình đấy xem lại file tên nhé.
Ví dụ 1 phim :

Suddenly.2013.Bluray.1080p.DTS-HD.x264-Grym.mkv

Suddenly.2013.Bluray.1080p.DTS-HD.x264-Grym.srt

Tên phim ,tên sub phải trùng nhau chỉ khác phần mở rộng .MKV ,.SRT là khi play tự động sẽ lên phụ đề.

Suddenly.2013.Bluray.1080p.DTS-HD.x264-Grym.mkv

Suddenly.2013.Bluray.720p.DTS-HD.x264-HDCHINA.srt

Bị sai tên như trên phải mở phụ đề bằng tay ,đối với các đầu HDP Android ,Dune thì không lên luôn.

Lỗi front chữ phụ đề :

Một số phim khi ta xem thỉnh thoảng lỗi Front ,đọc chữ không được hay ra các dấu ???

Chọn Setup trong phần Phụ đề chuyển từ Unicode => UTF - 8 lưu lại là xong đặc biệt là dòng Kaiboer hay bị lỗi này.

Trên tất cả các HDP đều cho ta chỉnh các thông số phụ đề như màu sắc ,cỡ chữ ,thời gian đồng bộ ,chữ lên cao ,xuống thấp ,front tất cả có hết nên các anh em hãy cứ mạnh dạn mà tùy chỉnh .

Đề tài đã quá cũ nhưng em thấy 1 số anh em mới chưa biết nên chia sẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhkappa

Well-Known Member

Thanks bác DAIYOU chia sẻ , trc giờ e toàn để Unicode.

Chỉnh sửa lần cuối:

bao0102

Active Member

bài viết chi tiết quá bác.cái này nhiều khi em vẫn hay quên đó chứ.
mà thằng HDP Android có cách nào làm cho nó hiện file phụ đề khi mình ở trong thư mục không bác?
máy ở nhà e lười nghịch nên chả bik gì luôn.

s2krazyellow

Well-Known Member

bài viết chi tiết quá bác.cái này nhiều khi em vẫn hay quên đó chứ.
mà thằng HDP Android có cách nào làm cho nó hiện file phụ đề khi mình ở trong thư mục không bác?
máy ở nhà e lười nghịch nên chả bik gì luôn.

cái HDP 900B phải ko.. thì giống như DAIYOU trình bày đó.. set SRT với Movies cùng tên...

s2krazyellow

Well-Known Member

không được a ui.nó chỉ hiện file .mkv với file hình thui ah
Mang xuống nhà V.. V chỉ cho cách sài.. :p
Mọi việc điều có thể giải quyết.........
Mà nếu giải quyết ko dc thì nhúng lẩu luôn.. :))

bao0102

Active Member

nhúng lẩu xong tặng cái mới ha bác.e thích dune 3d.hohoho
hdd của hội có nhiều phim mới ko a

DAIYOU

Active Member

nhúng lẩu xong tặng cái mới ha bác.e thích dune 3d.hohoho
hdd của hội có nhiều phim mới ko a

Dune 3D nhiều người xài qua chẳng biết sao đang bán đầy trên mục Mục bán ,tranh thủ nghía xem có mua được hàng rẻ không?

Trước thấy Bảo xài Dune Duo mà ta?

thinhkappa

Well-Known Member

Dune 3D nhiều người xài qua chẳng biết sao đang bán đầy trên mục Mục bán ,tranh thủ nghía xem có mua được hàng rẻ không?

Chắc ko ngon nên nhiều người thanh lí , có người mới mua vài ngày thanh lí luôn

s2krazyellow

Well-Known Member

Bảo giờ 2 dàn HD rồi.. :D

bao0102

Active Member

Bảo giờ 2 dàn HD rồi.. :D
dàn mini cùi cùi.:D
dune thì hiện đầy đủ các file.chỉ có thằng androi là e lười quá nên chưa mò.lên đây õi cho nhanh ý.kakaka.
trên đây dang có 2 em dune mã thanh ly kìa các bác.thơm thơm ngon ngon.:">

thinhkappa

Well-Known Member

dàn mini cùi cùi.:D
dune thì hiện đầy đủ các file.chỉ có thằng androi là e lười quá nên chưa mò.lên đây õi cho nhanh ý.kakaka.
trên đây dang có 2 em dune mã thanh ly kìa các bác.thơm thơm ngon ngon.:">

Dune gì ? Cho thông tin luôn đi Bảo ? Đc hốt về xài.:D

bao0102

Active Member

dune max 1 con em đọc dc là 5t7 co bh,1 con là t t6 hết bh

Các bác BH mình đã có ai dùng qua cặp loa B&W 684 chưa? Các bác cho em ý kiến về em nó cái.
Phòng em rộng 23m vuông, em dùng làm front xem phim, nghe nhạc Asia, Thúy Nga... Em tìm hiểu thì đc biết em này có dải mid ngọt ngào, hi êm, nhuyễn nhưng bass hơi ồn. Nói chung trên mạng có người khen có người chê. Các bác cho em ý kiến với, bác nào có cặp loa này cho em nghe thử thì tốt quá.
Cùng tầm tiền này có em nào hay hơn kg?
Cho em ý kiến sớm nhá sợ để lâu thủ quỹ nhà em đổi ý thì toi=))
Link hinh em nó đây: B&W 684 - :: Hifi Việt Nam ::

Bên trên