Góc trải nghiệm Android

oldfriend

Moderator
Tản mạn

Đã bao giờ các bác tự ngẫm về giá trị sử dụng mà một sản phẩm mang lại cho mình hay chưa ?

Người ta định nghĩa giá trị sử dụng của một sản phẩm là tính chất có ích, công dụng của vật đó mang lại sự thoả mãn cho cá nhân bỏ tiền ra mua sản phẩm. Tất nhiên một sản phẩm có thể có nhiều giá trị sử dụng, nên việc bỏ tiền ra mua một sản phẩm mà không dùng hết các tính năng của nó hoặc giá trị mà nó mang lại không phù hợp với riêng bản thân mình thì đôi khi nó lại là cục nợ, bỏ thì thương, vương thì tội.

Nhà mình từng có khá nhiều cục nợ, có cục thì tiễn đi ngay được, cục thì không. Như hồi đua đòi mua Oppo 103 để hưởng hình ảnh “đẹp tuyệt vời”, nhưng rốt cuộc chưa đến 1 tuần phải tiễn đi vì mình cần nó chạy nhanh hơn, cần nó thông mình hơn, cần nó online được.

Cũng như lúc mình mua Nvidia Shield cũng vì ghiền cái cấu hình cực mạnh, xem online cực chuẩn, youtube cứ gọi là mướt mườn mượt… nhưng đúng đợt ca hát nhảy múa mình lại cho em nó nằm im 1 chỗ mà không dùng đến. (ấy là đợt đó vợ có một tiết mục văn nghệ, cần tập tới tập lui karaoke nên cả nhà, bạn bè, đồng nghiệp cũng nghiện karaoke luôn mà shield thì ko ca hát nhảy múa được, hơi miễn cưỡng).

Rồi như đợt hứng lên chuyển qua sưu tầm đĩa, mua đầu ghi bluray, mua đầu đĩa bluray, chơi được vài bữa lại chán vì cũng nhọc quá, chưa có thời gian…

Tất nhiên bài học nào cũng có học phí cả. Bạn bè mình ai có cái gì hay cho mình trải nghiệm ké thì đỡ được tiền học phí, còn tự mình trải nghiệm thì… ôi, viết tới đây lại nhớ về cái máy chiếu, hồi đó phân vân mua vivitek hay benq… rốt cuộc mua cả 2 luôn, haizzz

Ý tưởng của mình đơn giản thôi, hiện mình đang có những sản phẩm này nè, con A con B con XYZ, anh em nào muốn trải nghiệm thì nhào vô :D

Lúc trước mỗi khi dùng con nào thì tham gia hội đó, ví dụ xài Himedia thì tạo Hội những người dùng Himedia, dùng Shield thì tạo Hội những người dùng Shield… nhưng giờ thấy ít cơ hội giao lưu gặp gỡ quá, nên tạo cái hội chung, ai vô cũng được, có nhiều sản phẩm hơn cho mọi người trải nghiệm cũng tốt mà.

Mục đích chính:

- Tạo nơi anh em trải nghiệm sản phẩm, dùng thử sản phẩm để đỡ tốn tiền ngu khi mua 1 sản phẩm không mang lại giá trị sử dụng phù hợp với bản thân mình.

- Offline, off chai, giao lưu gặp gỡ.

- Hội này vui thì họp, buồn thì tan, không ảnh hưởng gì đến ai cả.

Lần họp đầu tiên: Nvidia Shield

- Nhiều bác ngấp nghé mua con này, hàng Mỹ, đợi dài cổ.

- Nó phục vụ mục đích gì ? Online ? Game ? Offline ?

- So với những con khác thì thế nào, đáng tiền mua không ? Cứ trải nghiệm thực tế sẽ biết thôi. (mình đang có Q10 pro, dùng so sánh luôn)

Vui vẻ nào, ngày tháng còn dài, bác nào thích trải nghiệm con nào thì ới lên =))

Update lịch hẹn off chai:

Chủ nhật ngày 02/10/2016, chiều lúc 16h00.

1. oldfriend: 0984199994
2. Vinagoh
3. Nghiahd
4. nguyenlb1977
...

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Cho em hỏi phát bác đã dùng con AB của Xiaomi nào chưa?
Chất lượng thế nào ? :D

có xài thử qua tầm 15p nên cũng ko nhận xét gì nhiều được, nhìu app tàu (ko quan trọng), cài dc app ngoài, chạy được Kodi, cơ bản là như các android box khác :). Vấn đề là ko biết có tương thích tốt với kodi cũng như app ko vì ko dùng nhìu nên ko biết

minhloc

bác old friend cho mình xin hỏi mình có thể nhờ bác hỗ trợ giúp mình về con q 10 pro được không bác. có thể cho mình trải nghiệm

oldfriend

Moderator
bác old friend cho mình xin hỏi mình có thể nhờ bác hỗ trợ giúp mình về con q 10 pro được không bác. có thể cho mình trải nghiệm

thì mục đích topic này là để anh em có chỗ trải nghiệm mà. cuối tuần này có avshow, chắc tính gặp anh em chơi rồi trải nghiệm luôn, chưa biết tổ chức ở đâu đây.

nghiadhd

Active Member
Sẳn tiện có topic này luôn, nếu ae nào băng khoăn về chất lượng của MiTV 3 + soundbar + sub và muốn trải nghiệm chất lượng (hình + âm) thì điểm đến là nhà em. Tuy nhiên phòng khách nhà em hơi chật 1 tí (4x5) nên sức chứa có giới hạn (cả team tới chắc sập cmn nhà luôn). Bác Âu cũng đã có cơ hội trãi nghiệm em MiTV rồi

oldfriend

Moderator
thôi thì nhà của bác được không mà xin phép nhà bác ở đâu

con Q10 pro của mình bác Nghĩa đang giữ đấy, qua nhà bác Nghĩa trải nghiệm luôn nếu bác gấp :D

P/s: nhà bác Nghĩa có tivi 60inch 4K của xiaomi lên được 4K60hz, dùng sound bar xiaomi, chỗ ngồi thì được tầm 4-5 bác.

Chỗ bạn mình thì có dàn âm thanh 7.1 Atmos nhưng tivi chỉ Full HD nhưng chỗ ngồi được 10 bác :D

Bác nào có ý tưởng gì thêm ko ^^

minhloc

bác old friend ơi mình mới gia nhập nên không biết nhà bác nghĩa ở đâu cho mình xin địa chỉ với

lequocvan

Active Member
con Q10 pro của mình bác Nghĩa đang giữ đấy, qua nhà bác Nghĩa trải nghiệm luôn nếu bác gấp :D

P/s: nhà bác Nghĩa có tivi 60inch 4K của xiaomi lên được 4K60hz, dùng sound bar xiaomi, chỗ ngồi thì được tầm 4-5 bác.

Chỗ bạn mình thì có dàn âm thanh 7.1 Atmos nhưng tivi chỉ Full HD nhưng chỗ ngồi được 10 bác :D

Bác nào có ý tưởng gì thêm ko ^^
Căn ở cái màn 60 in của a nghiahd Ko thì bỏ lên xe bê qua nhà bác full hd được 10 chỗ. :D

minhloc

gửi bác nghĩadhd mình thực sự đang cần 1 box để test ampli nhà mình có thể nói chuyện với bác qua điện thoại được không mình sẽ giải thích rõ ràng rất mong bác trả lời

Bên trên