Góc trải nghiệm Android

oldfriend

Moderator
Mod Âu hay bạn nào dùng Q10pro hát kok app skplayer cho mình hỏi:
Nếu muốn âm thanh kok hay hơn thì có pass cho Dac được không.
Nhà đang set dàn rời, Q10pro kết nối qua mixer có cảm giác âm thanh chưa tốt lắm.

anh kết nối thế nào ?

1. Lấy âm thanh qua cổng RCA

2. Lấy qua Optical

em lấy trực tiếp qua RCA, còn nếu anh muốn dùng Dac thì cắm cách 2 đi, cải thiện hay ko thì em chịu :)

thanhyk

Well-Known Member
Kết nối trực tiếp mixer bằng rca, muốn hỏi dùng optical qua Dac thì nó có passthrough ko nhỉ (trước nhớ volume vẫn chỉnh được).

oldfriend

Moderator
Nhạc karaoke mà pass gì bác, có phải Hi-res đâu. Bác muốn cải thiện hơn thì em nghĩ dùng nhạc tốt chút như của yousing, còn muốn hơn nữa thì ngắm qua paramax có nhạc "live" kìa. Chứ em hát nhạc của paramax không trôi dù cái mixer của nó nhìn muốn loạn cộng thêm dàn loa dc hỗ trợ cho "ca sĩ"

oldfriend

Moderator
cập nhật 1 số phim 3D sắp phát hành trong thời gian tới để anh em nào thích coi 3D như mình canh tải về mà xem :D

September: Warcraf , đã tải ^^

October 4:
X-Men: Apocalypse 3D

October 11:
The Legend of Tarzan 3D
Ice Age: Collision Course 3D
Ghostbusters (2016) 3D

October 18:
Independence Day: Resurgence 3D

November 15:
Star Wars: Episode VII - The Force Awakens 3D
Finding Dory 3D

Mid-November:
The BFG 3D (IN)

Late December:
Pete's Dragon 3D (IN)

oldfriend

Moderator
nhẩm sơ sơ cũng đủ 4 tay lập sòng rồi nên em chốt ngày giờ, bác nào đi được và không đi được nhắn vô đây luôn nhé.

1,Thời gian: chiều thứ 7 tuần này, ngày 24/09/2016, lúc 15h00 (lúc này bớt nắng, chơi tầm 2 - 3 tiếng rồi ra nhậu là vừa mát)

2. Địa điểm: mượn phòng demo sản phẩm của ITVPlus, Số 330/10 , P1 , Phan Đình Phùng (Ngã tư Phú Nhuận)

3. Có chục cái tài khoản MyK+ tặng cho anh em dùng Shield, bác nào dùng Q10 pro giống em thì ngậm ngùi tiếc vì chưa coi được trên dòng Pro.

Sức chứa 10 người, nên anh em đăng ký ở đây.

- Lâm Nguyễn Kim Âu: 0984199994

- Nghiahd: di động

- nguyenlb1977: di động

.....

nghiadhd

Active Member
nhẩm sơ sơ cũng đủ 4 tay lập sòng rồi nên em chốt ngày giờ, bác nào đi được và không đi được nhắn vô đây luôn nhé.

1,Thời gian: chiều thứ 7 tuần này, ngày 24/09/2016, lúc 15h00 (lúc này bớt nắng, chơi tầm 2 - 3 tiếng rồi ra nhậu là vừa mát)

2. Địa điểm: mượn phòng demo sản phẩm của ITVPlus, Số 330/10 , P1 , Phan Đình Phùng (Ngã tư Phú Nhuận)

3. Có chục cái tài khoản MyK+ tặng cho anh em dùng Shield, bác nào dùng Q10 pro giống em thì ngậm ngùi tiếc vì chưa coi được trên dòng Pro.

Sức chứa 10 người, nên anh em đăng ký ở đây.

- Lâm Nguyễn Kim Âu: 0984199994

- Nghiahd: di động

- nguyenlb1977: di động

.....

Nghiadhd: 0988438443 (bac Au an bot 1 chu 'd')

nghiadhd

Active Member
PS: MyK+ chất lượng thế nào mấy bác, chứ SD thì lên Shield vẫn xấu òm

tinkhang

Well-Known Member
T7 mình vẫn phải đi làm,17 h mới ra ca,sau đó còn trận banh của cơ quan,kg biết sắp xếp dc kg,nếu CN thì hay quá

thanhminhppc

Active Member
Các bác nhanh chân lấy account MyK+ đi nhé. Hôm nay MyK+ đã chính thức hỗ trợ 4 kênh K+ chất lượng HD rồi và add thêm khá nhiều kênh mới, tha hồ xem ngoại hạng Anh nhé. Tiếc nhất là MyK+ ko hỗ trợ trên hệ điều hành android TV như Shield nên mình ko biết cách nào duyệt hết tất cả các kênh của MyK+ (Scroll down ko được) chỉ xem được 5 kênh đầu tiên trong list kênh, xem trên Q10IV và iPhone thì ok hết đẹp tuyệt vời, chất lượng ổn định. Hàng chuẩn, bản quyền có khác

Chỉnh sửa lần cuối:

tinkhang

Well-Known Member
Các bác nhanh chân lấy account MyK+ đi nhé. Hôm nay MyK+ đã chính thức hỗ trợ 4 kênh K+ chất lượng HD rồi và add thêm khá nhiều kênh mới, tha hồ xem ngoại hạng Anh nhé. Tiếc nhất là MyK+ ko hỗ trợ trên hệ điều hành android TV như Shield nên, mình ko biết cách nào duyệt hết tất cả các kênh của MyK+ (Scroll down ko được) chỉ xem được 5 kênh đầu tiên trong list kênh, xem trên Q10IV và iPhone đẹp tuyệt vời, chất lượng ổn định. Hàng chuẩn, bản quyền có khác
5 kênh đầu tiên là kênh của K+ phải kg bạn? K+1,Kns,Kpm,Kpc

thanhminhppc

Active Member
Mình cũng hơi thắc mắc là các bác tìm đâu ra các tài khoản của MyK+ để tặng nữa, vì một thuê bao K+ được free 3 thiết bị để xem MyK+ nhưng ko được xem 2 thiết bị đồng thời một lúc. Nếu bác nào kiếm đâu ra 10 thuê bao K+ hợp pháp để tặng cho 10 bác trong 1 năm thôi thì cũng là khuyến mãi khủng đấy. Để xem sao :), hy vọng ko giống kiểu tặng tài khoản khi mua android box mà các bác bán hàng hay quảng cáo tá lả trên mạng

Bên trên