Goemon - top bán vé Nhật - ảo đừng hỏi

buonnguqua

Active Member
Ðề: Goemon - top bán vé Nhật - ảo đừng hỏi

Còn phim ông là phim tình cảm hả ?
Phim này thằng cha đạo diễn người Hàn Xẻng - chuyên trị My Sassi Girl với Wind Struck ấy , sang làm mướn cho bọn Đông Doanh

Còn tình cảm à , nói thế nào nhỉ ,ít lắm ~X( - tuy nhiên là phim tình cảm thiệt,
nhân vật anh nam chính với nhân vật chị nữ chính gặp nhau được 2 cảnh ngăn ngắn thôi /:)

ranchu

Hôm qua coi Zatoichi thấy cũng bựa và ảo không kém phim này =))

nham18

Member

Bác có nhầm sang cái phim nhảm nhí em gái bị chặt chân gắn súng máy vào không thế :|

Cái phim em nói nó là phim này

Phim này xem từ đầu tưởng là kinh phí thấp , ai dè đoạn cuối kỹ xảo hoành tráng luôn

đúng òi, nhằm cái phim con nhỏ gắn cây súng ở cẳng chân =)).
Nhìn Poster nhảm bỏ mịa =)). Còn phim ông là phim tình cảm hả ?

Hì hì chắc là mình nhầm ;))

@nghĩ tới cái mặt há hốc và tức của cha Dark là thấy khoái rùi ;)) (j/k). Dù sao phim này mình vẫn chưa leech vì ratio đang hẻo, nhưng chắc chắn sẽ xem vì bác buonngu khó tính đã duyệt thì chắc là 1 phim hay

nham18

Member

Up lên cho cha Dark thấy :))

thấy òi ba...;;).
Hồi trưa mới luyện xong, mà công nhận coi xong hổng nói tui cũng đoán đạo diễn từ xứ Hàn. Vì sến....;)).
Còn Departures thì khỏi bàn, kịch bản đơn giản nhưng độc đáo. Rất cảm động

captainclaw

LeechPro

Hì hì chắc là mình nhầm ;))

@nghĩ tới cái mặt há hốc và tức của cha Dark là thấy khoái rùi ;)) (j/k). Dù sao phim này mình vẫn chưa leech vì ratio đang hẻo, nhưng chắc chắn sẽ xem vì bác buonngu khó tính đã duyệt thì chắc là 1 phim hay

Nham18 oy, bạn cho mình xin phim này đc ko? Phim này hay quá, tìm hoài ko thấy bản 1080.
Thanks bạn trước nhé! ^^

ynghia

Bạn nham18 oi, phim Cyborg Girl đó mình thấy rất hay nhưng mà tìm bản HD mãi mà không có. Bạn làm ơn up lên cho mọi người với. Cảm ơn bạn !

nham18

Member

Các bạn ko đọc kỹ reply của mình rồi, cái phim này mình chưa hề down, nó nằm trong Private Tracker tức là phải leech torrent chứ ko down direct bằng RS hay MU được thì lấy link đâu mà mình up -,-!

Những cái phim như thế này không bao giờ gây được sự chú ý cho mình

ZbabyZ

bác ơi up lai part 12 đi bác up nhầm rồi

buonnguqua

Active Member

Tư tưởng bảo thủ, bạn cứ như thế này thì đầu óc ko Open Minded được đâu L-)
Gớm , bác , ông ấy hâm mộ Leon mà
Chừng nào ông ấy hiểu ra action chỉ là trò câu khách thì sẽ ngộ ra chân lý của bác thôi :)|

phnhat1987

có ai cho mình hỏi cái bài hát cuối film tên ji hook?? tìm hoài ko ra :D

captainclaw

LeechPro

Các bạn ko đọc kỹ reply của mình rồi, cái phim này mình chưa hề down, nó nằm trong Private Tracker tức là phải leech torrent chứ ko down direct bằng RS hay MU được thì lấy link đâu mà mình up -,-!

Bác nham18 oy, cố down về rùi up lên nha. Em thèm wá. Ngàn lần đa tạ :((

poly

Banned

Bài review có spoil cop từ FB của Mio
http://www.facebook.com/notes/mio-angelo/goemon-_-t-do-nhu-gio/403404924424

Goemon – Tôi đã phải viết đi viết lại cái mở đầu cho bài Review của phim này. Viết rồi lại xóa, bao cảm xúc khi
xem xong phim vẫn còn nguyên đây, mà không biết nên bắt đầu từ đâu.

Nếu nó đơn giản chỉ là một câu chuyện lịch sử đơn thuần. Sẽ thật dễ dàng cho tôi lên Google và Wiki đánh vài cái keyword, copy cut and paste nó ra cho các bạn đọc.
Nếu nó chỉ là một dạng phim cổ trang đanh đấm ì xèo, kỹ xảo hoành tráng để xem, để ngắm và để trôi tuột qua trí óc ta thì càng dễ hơn nữa. Tôi sẽ chỉ phải kiếm vài cái poster, vài shoot đẹp long lanh và thế là xong một bài viết.
Nhưng làm sao để nói cho các bạn hiểu những rung động mà trái tim tôi “đã” phải “chịu đựng” ?

Ngay mở đầu phim đã là những đại cảnh hoành tráng về một nước Nhật cổ xưa. Thời kỳ của những Shogun, những Samurai, Ninja và những Sinobi. Giữa khung cảnh tráng lệ và rực rỡ đó lên trộm có biệt danh Goemon xuất hiện-tinh ranh, nhanh nhẹn và láu cá:
“_ Tên kia, xuống đây, bọn ta phải bắt ngươi.
_Nói thế thì tất nhiên là ta không xuống rồi, đồ ngốc ah!”

Mở đầu phim khán giả được ru ngủ bởi những tình tiết mà như ta nói là”quen quen”. Tuy nhiên mạch phim diễn biến khá nhanh. Thoắt một cái câu chuyện đã trở nên đầy kịch tính với những tuyến nhân vật phức tạp và các mối quan hệ đan cài đầy bí ẩn.

Mỗi thế lực trong Goemon đều có một cách thực hiện tham vọng riêng.

Một Tướng quân Oda Nobunaga được xây dựng với hình tượng của một huyền thoại hoàn hảo. Nói chung cá nhân tôi không ấn tượng về nhân vật này cho lắm. Nhìn chung thì ông ta chỉ là cái căn nguyên để cho các nhân vật khác “hoạt động”. Ngoài ta tôi không thấy nét mới ở nhân vật này. Ngoài cái cách xây dựng hình tượng nhân vật là một tướng quân Nhật Bản nhưng lại màu mè hoa lá kiểu Tây Phương và một gương mặt lúc nào cũng như mỉm một nụ cười… ruồi ý vị.

Một Toyotomi Hideoyoshi đầy bỉ ổi, tham vọng, tàn bạo.

Một Mitsunari có dã tâm, độc ác mưu mô và đen tối nhưng không đủ cái khí chất để thành công.Cuối cùng thì nhân vật này vẫn chỉ la một con tốt thí trên bàn cờ chính trị. Tôi thích cái cách tạo hình của Jun kaname cho nhân vật này. Đôi mắt lúc nào cũng ánh lên sự u tối.

Một Tokugawa bí ẩn và khó lường. Tuy nhiên ở nhân vật này có nét thú vị ở chỗ vừa toát lên cái nhân từ vừa có sự nham hiểm ẩn dấu, vừa sắc sảo vừa điềm đạm tĩnh lặng, vừa trung vừa phản, vừa đủ nhân mà cũng vừa đủ tham. Túm lại thì cuối cùng của cuối cùng ông này vẫn là người sướng nhất. Ngư ông đắc lợi. Rung cây đợi thỏ. Sau khi các thể lực khác tự oánh xé nhau tơi bời hoa lá thì chỉ còn mỗi ông ta hưởng trọn thành quả.

Những mối quan hệ trong Goemon luôn luôn có hai mặt đối lập, luôn luôn có hai sợi dây tình cảm trong một mối quan hệ.
Đó là tình bạn đặc biệt của Saizou và Goemon. Tình bạn của hai kẻ đồng môn, đồng đội và là kẻ thù trên hai chiến tuyến.
Là khi Saizou nói :” Lần tới tôi sẽ giết cậu.” sau khi cứu mạng Goemon. Và Goemon mỉm cười nói:” Cậu đừng giết tôi đấy nhé” Saizou trọng thương tỉnh dậy nhờ được Goemon cứu.
Là khi Saizou nói với Goemon :”Đừng để những thứ xung quanh … dính vào cái thứ tự do của cậu”.
Là sự tin tưởng tuyệt đối khi trước phút lâm trung Saizou đã cố nhắn gửi thông điệp lại Goemon :”Mọi việc còn lại nhờ vào cậu”.Cái mọi việc còn lại đó là gì? Đó sự báo thù cho chủ nhân? Hay trấn áp các thế lực cường quyền? Hay thiết lập một xã hội ngập tràn hạnh phúc như lý tưởng của hai người ?

Phim là một cuộc chiến. Cuộc chiến giữa quyền lực và hạnh phúc. Giữa tình bạn và lòng trung thành. Giữa sự ích kỷ của bản thân và khát khao nhân bản. “Một bạo chúa bị tiêu diệt lại một bạo chúa khác xuất hiện. Con người không ngừng tàn sát lẫn nhau để nắm được quyền cai trị thiên hạ.”

Đoạn thoại mà tôi thích nhất trông phim là đoạn đặc tả nhân vật Toyotomi Hideoyoshi lúc đón nhận cái chết từ Goemon. Trước lúc chết Toyonomi mời Goemon cùng uống rượu:
“- Ngươi có cảm giác gì khi nắm quyền thống trị thiên hạ?
- Cũng được lắm. Nhưng không bằng chén rượu này.
- Sao ngươi lại giết lãnh chúa Nobunaga? Ngươi đã là cận thần thân thiết nhất của ông...
- Ta đói! …Ngươi cũng biết, ta được sinh ra chỉ là một bách tính thường dân.Vậy nên, ngay từ bé, ta đã đói đến mức không thể chịu được…. Dù chỉ một lần thôi, ta mong muốn mình sẽ được no bụng.Để được như vậy, ta đã phải liều mạng thực hiện cả những mệnh lệnh vô lý của Nobunaga. Ta đã chiến đấu và chiến thắng…. Nhưng ngươi biết không? Ta ăn bao nhiêu cũng không thấy thoả mãn. Lúc nào bụng ta cũng thấy đói. Ta đói đến mức không thể chịu nổi nữa…
… Vậy nên, kết cục, ta đã cố gắng thưởng thức món ăn có cái tên quyền lực.”

Lúc đầu khi xem phim, tôi đã nghĩ phim này kỹ xảo khá nhảm.Nhìn cứ giả giả như kiểu mấy phim Hồng Công vài năm về trước. Nhưng khi đã cảm được thì lại thấy thú vị. Thú vị với cái cách làm kỹ xảo một cách khá cường điệu và lạ lùng,như thủ pháp nghệ thuật thậm xưng trong văn học vậy. Cảnh vật được xử lý hầu như hoàn toàn bằng vi tính.Cảnh phim kỳ ảo và long lanh làm ta liên tưởng đến game nổi tiếng của Nhật:Final Fantasy. Nói chung về mặt kỹ xảo và các hiệu ứng âm thanh ánh sang ta thấy nó đều nhuốm màu Game Nhật.

Bài hát cuối phim “ROSE” của ban nhạc Violet UK làm ta có một chút cảm nhận nhẹ nhàng và sâu lắng sau khi khép lại một bộ phim đầy kịch tính. Lời hát làm ta như gợi lại những xúc cảm còn vương lại sau khi xem xong phim, nhưng mang tính nhẹ nhàng suy tưởng hơn:

“Feeling the wind blowing from the sea
Caressing my skin with its breath
To trace my memories carved in the sand
I’d be crawling at the bottom of the ocean
Kiss me softly in the daydream
Love’s undressing the sky of suicide-blue
Embrace its beauty lost in the stream
The stream or the clouds still blinding my eyes
Will you wipe my tears if you are the rain
Will you dry my face if you are the wind
That’s swaying roses, spreading the red
Into the sky that’ll veil and close my eyes
I still see your smile
I feel so lonely without your love
I bury myself in the sea of the dark side
When I become the wind, I’ll fly across the sky
And whisper the scream
Into the seam between two worlds
The one we breathe and the one we dream
When the love turns into ashes
Will it survive with all its senses
Or will it die before its life ever lives
Still feeling the earth beneath my feet
Letting the world suck my soul
I feel so dirty to believe in
Believe in myself and a phantom of the new sky
Will you wipe my tears if you are the rain
Will you dry my face if you are the wind
That’s swaying roses, spreading the red
Into the sky that’ll veil and close my eyes
But I still see your smile”

Tôi xin mạn phép được dịch lại bằng cảm nhận của mình:

“Cảm nhận cơn gió thổi từ biển cả
Đang vuốt ve làn da em bằng hơi thở của mình
Lần theo dấu vết những kỷ niệm em chạm khắc trên cát
Em muốn được trườn trên đáy đại dương

Hôn em thật nhẹ nhàng một cách mơ màng
Tình yêu bị lột trần dưới bầu trời xanh tang tóc
Ôm lấy nó, sự xinh đẹp bị mất trong dòng chảy
Dòng suối hay những đám mây vẫn làm chói mắt mắt em

Liệu anh có lau nước mắt cho em nếu anh là cơn mưa
Liệu anh sẽ lau khô gương mặt em nếu anh là cơn gió
Đó chính là những bông hồng đang lay động, một sắc đỏ lan tỏa cả bầu trời
Kể cả khi nó sẽ che phủ và khép chặt đôi mắt em
Em vẫn nhìn thấy nụ cười của anh

Em cảm thấy rất cô đơn khi thiếu vắng tình yêu của anh
Em chôn mình trong phía bên kia của biển tối

Khi em trở thành gió, em sẽ bay qua bầu trời
Và xào xạc những tiếng gió rít
Nơi ranh giới giữa hai thế giới

Một trong chúng ta sống và một trong chúng ta mơ
Khi tình yêu biến thành tro tàn
Liệu nó có còn tiếp tục tồn tại với tất cả xúc cảm của nó
Hay nó sẽ chết trước cả khi sự sống của nó kịp nảy mầm
Vẫn cảm nhận được trái đất dưới chân em
Để cho thế giới hút lấy linh hồn em
Em cảm thấy mình quá nhơ bẩn để có thể tin vào
Tin vào chính mình và một ảo vọng về một chân trời mới

Liệu anh có lau nước mắt cho em nếu anh là cơn mưa
Liệu anh sẽ lau khô gương mặt em nếu anh là cơn gió
Đó chính là những bông hồng đang lay động, một sắc đỏ lan tỏa cả bầu trời”

Đây là link xem phim online:
http://phimf.com/movie-watch/goemon_2009-27374.html
Còn đây là link Download:
http://japanest.com/forum/showthread.php?t=24845
OST của phim "ROSA" của Violet UK:
http://www.megaupload.com/?d=4POPQ9YH

Gambit

coi fim này gambit cứ tưởng như đang coi anime. hình ảnh, màu sắc, hành động, tạo hình, ngay cả kịch bản, diễn biến... đều mang đậm nét anime.

mà gambit coi xong cũng ko có cảm xúc gì.

buonnguqua

Active Member

coi fim này gambit cứ tưởng như đang coi anime. hình ảnh, màu sắc, hành động, tạo hình, ngay cả kịch bản, diễn biến... đều mang đậm nét anime.

mà gambit coi xong cũng ko có cảm xúc gì.
Phim này toàn thấy dân Otaku khen mà
Tui thích xem manga nhưng tui cũng chả thể thích nổi cái phim này :-??

pippothinh

xem phim này thấy thích vì mình thích vậy thôi,đào sâu nhiều chi cho mệt chủ yếu xem xong thấy ko stress sản khoái là được.

Bên trên