Góp ý với những ai đang phân vân K+ hay VTC

vcidth

Active Member
Ðề: Chọn loại nào, K+ hay VTC HD (Không ném đá, không spam)

Bác này lượm đâu đc toàn tin nội bộ ;))
Em cũng đang chờ ngày đó đây, nếu là tháng 10 thì đã phúc.

Có gì bí mật đâu bác. Em đang dùng đầu HD-02 của VTC xem gói HD1, nội dung HD dạo này chán qúa, toàn phim Hàn Quốc và Trung Quốc, SD thì quá xấu, mong K+ ra HD sớm để xem thế nào, bác lên Văn phòng K+ ở tầng 15 tòa nhà RESCO ở 525 hay 535 phố Kim Mã là có thông tin ngay mà.

BKVcuccu

Ðề: Góp ý với những ai đang phân vân K+ hay VTC

Hờ hờ. Theo mình thì nội dung K+ hnay VTC HD thì có gì khác nhau mà bạn chê bên này khen bên kia. 8 kênh HD của K+ thì 6 kênh giống VTC HD rồi chỉ khác 2 kênh do K+ tự sản xuất. Các bạn hãy cứ đợi xem khi nó ra thế nào rồi hãy bình luận. Vì lam nội dung HD đâu có đơn giản. Nhiều những kênh HD đã ra đời rất lâu và nổi tiếng nhưng nội dung vẫn phải phát đi phát lại nhiều đó thôi.

tarisdog

Cha này ....vãi,thời đại 3G rồi mà còn hỏi người ta vào net bằng gì?tui mà đưa ra bằng chứng nơi ở VN không có sóng KTS mặt đất của VTC thì chịu gì nè???
Em sẽ không trả lời câu hỏi của anh bây giờ,vì chỉ cần lúc anh hiểu vì sao nơi có net mà không có sóng KTS mặt đất và biết những nơi nào ở VN không thể xem VTC được thì anh sẽ tự hiểu ra câu trả lời của em.
Xin lỗi do &@@$$ nên phải chửi anh ...,có gì bỏ qua cho em nhé.

Lâu lâu vô gặp chú thấy vẫn làm nghề nghe chửi ăn lương hen? Tại anh thấy chú và bạn chú bảo nhà các chú không bắt được cái gì ngoài sóng Ku cộng cho nên anh mới hỏi các chú vào Net bằng gì thế?

Thế quê các chú toàn xài Ku cộng với vào internet bằng 3G thì sắp ...giãy chết ngang với bọn tư bản rồi đấy =))

pthanh85

ps: midataka
dĩ nhiên có 1 kênh thì nhiều lúc phải trùng giờ thôi, vì lúc đó làm gì có kênh thể thao riêng biệt nào,mà nên nhớ lúc đó ESPN và Star vẫn có phát EPL,ai có mức chi tiêu và ở nơi có cáp mới xem được.Sau khi VTC nhảy vào thì sao? hứa là phát Analog trên VTC1 và VTC2,cuối cùng chỉ thấy trên VTC2 và đẻ ra kênh VTC3 rồi tập trung các trận hay vào VTC3 hết,còn trên VTC2 cũng thích thì phát,không thích thì thôi,rồi chuyển dần các trận trên VTC2 sang VTC5,mà thử hỏi VTC5 có phát analog đâu? Mục đích của VTC cũng chỉ muốn người dân mua STB mà thôi.
Còn chuyên xem nhiều trận thì hiện tại chỉ cần bỏ ra 50.000đ/tháng là có thể xem tối đa 5 trận trùng giờ trong ngày thường trên dịch vụ của K+.
nói thế thôi để các bác còn suy nghĩ và cãi tiếp với em.

Cậu này không biết gì mà cứ thích phán bừa.

Thứ 1 : VTC5 hồi còn phát EPL là kênh cntt và có phát analog,kênh này phát analog khoảng hơn 1 năm sau đó thôi và nó là tiền thân là kênh VTC2 xã hội thông tin hiện nay.Và sau khi nó không phát analog nữa thì chuyển thành kênh VBC như hiện nay và ko phát EPl nữa.

Thứ 2 : Các trận hay VTC đều phát trên hệ thống phát quảng bá như trên VTC1,VTC5 để thu hút quảng cáo,còn những trận trùng giờ và kém hay hơn mới phát trên VTC3.

Thứ 3 : Cái này mới quan trọng là VTC cho tất cả các đài truyền hình tiếp sóng miễn phí kể cả VTV => Bà con nghèo ở tất cả địa phương đều có thể xem EPL thông qua hệ thống của VTC hoặc hệ thống phát hình của địa phương mình mà ko cần thiết phải mua đầu số.
Cậu đọc và nghĩ tự rút ra so sánh nhé để tìm ra câu hỏi tại sao 3 năm trước VTC ko bị chửi mà giờ K+ bị chửi,đừng cố tình không hiểu.

Dtrax

Bây h VTC còn bóng đá gì nữa đâu, ngoài mấy trận ngoại hạng thứ bảy trên HD.. khổ thân..

Lâu lâu vô gặp chú thấy vẫn làm nghề nghe chửi ăn lương hen? Tại anh thấy chú và bạn chú bảo nhà các chú không bắt được cái gì ngoài sóng Ku cộng cho nên anh mới hỏi các chú vào Net bằng gì thế?

Thế quê các chú toàn xài Ku cộng với vào internet bằng 3G thì sắp ...giãy chết ngang với bọn tư bản rồi đấy =))

thế mà K+ ngày càng phát triển mới ghê,có tiền thì xài ,tại sao lại không được hưởng thụ, bọn tư bản đang giẫy chết à...ác ác ác....hehe..........

demon_bn

Member

Xin các bác cho hỏi kênh CCTV5 của VTC có trực tiệp giải bóng đá nào kô?

thegioi05

Active Member

Tại anh thấy chú và bạn chú bảo nhà các chú không bắt được cái gì ngoài sóng Ku cộng cho nên anh mới hỏi các chú vào Net bằng gì thế?
Thế sóng truyền hình và Net có liên quan gì không? Họi vậy cũng hỏi, nếu bạn hỏi vô được Net sao không xài MyTV đi thì cỏn được

tarisdog

Thế sóng truyền hình và Net có liên quan gì không? Họi vậy cũng hỏi, nếu bạn hỏi vô được Net sao không xài MyTV đi thì cỏn được

Sao không liên quan hả chú? Một nơi được mô tả là hoang dã và rừng rú đến mức không có bất kỳ loại sóng truyền hình gì có thể với tới ngoài K+
thì theo chú vào đây hóng hớt bằng cách nào? L-)

Mà chú đã nghe chú Thần Điêu trả lời chưa, xứ chú ấy chuyên vào Internet bằng 3G đấy, ku cộng chỉ là chuyện nhỏ. Anh nghe đã tưởng Thần Điêu Đại Hiệp năm xưa tái xuất giang hồ rồi.

Nay lại nghe chú phán về chuyện xài 3G để coi MyTV nữa thì quá bằng ông nội của võ lâm ngũ bá! =P~

phuongtv_76

Well-Known Member

Chấp làm gì thằng điêu toa này bác, nó cũng giá áo túi cơm thôi, phải đi ủng hộ bọn Ung thư cũng là nỗi đau đó

hung_vu242000

Sao không liên quan hả chú? Một nơi được mô tả là hoang dã và rừng rú đến mức không có bất kỳ loại sóng truyền hình gì có thể với tới ngoài K+

Mà chú đã nghe chú Thần Điêu trả lời chưa, xứ chú ấy chuyên vào Internet bằng 3G đấy, ku cộng chỉ là chuyện nhỏ. Anh nghe đã tưởng Thần Điêu Đại Hiệp năm xưa tái xuất giang hồ rồi.

Nay lại nghe chú phán về chuyện xài 3G để coi MyTV nữa thì quá bằng ông nội của võ lâm ngũ bá! =P~

Bla bla... thì chú Điêu ở trụ sở của K+ chứ còn ở đâu nữa :)) :)) :))

phuongtv_76

Well-Known Member

Chú Huyền trang này đi tu lâu rồi mà có vẻ ko đắc đạo nhỉ, ủng hộ bọn bọ xít hút máu sao, xem ra chú vẫn còn nhiều nợ với dương gian lắm

Bác này bức xúc quá nên đâm ra hoảng loạn thật sự,đang bị lầm lẫn giữa ThầnĐiêu và thegioi05, và hoảng loạn đến mức chụp mũ bác thegioi05 luôn,người ta nói nếu nơi đó có net thì sao không dùng MyTV luôn đi,thì đi chụp mũ nói rằng người ta nói xem MyTV trên 3G????

hung_vu242000

Bla bla... bác "đoán" chú Điêu ở trụ sở K+, cho em hỏi ý ko phải ông anh làm ở VTC đc mấy năm rồi =)) =))

Hợ hợ, bác này cũng "đoán" hay nhỉ, em làm 11 năm rồi, nhưng không phải VTC bác ợ, em làm gần khu sân bay. Xem những bài em đã từng post là biết nhá!

hung_vu242000

Bác này bức xúc quá nên đâm ra hoảng loạn thật sự,đang bị lầm lẫn giữa ThầnĐiêu và thegioi05, và hoảng loạn đến mức chụp mũ bác thegioi05 luôn,người ta nói nếu nơi đó có net thì sao không dùng MyTV luôn đi,thì đi chụp mũ nói rằng người ta nói xem MyTV trên 3G????

Vậy chắc anh cũng đang "hoảng loạn thật sự" :)) :)) :))

Hihi… nhiều anh lại nói em làm cho K+,hehe…

hung_vu242000

Thì anh cũng chỉ "đoán" thế :D

Cũng giống như có 1 lão thầy chùa ở trên "đoán" anh ở VTC í mà :)) :)) :))

tarisdog

Khi nào ku cộng nó mua độc quyền HBO và độc quyền các thể loại HD thì lúc đó bàn sau chứ giờ thì anh có gì mà bức xúc hả chú?

Căn bản là chú và một chú nữa nói là đang sống ở cái vùng kăng kủ kọt nào đó mà sóng truyền hình các loại không phủ tới ngoài ku cộng, Vậy nên anh mới hỏi thế chú làm thế nào vào đây hóng hớt thì chú trả lời là anh lạc hậu lắm bởi vì không biết 3G là gì, đúng không nào? =))

Hoảng loạn như chú thì mới nghĩ ra những nơi vớ vẩn như thế, phỏng ạ?

Còn chú thegioi05 gì đó thì nói anh là net với truyền hình thì có gì liên quan với nhau mà hỏi bởi vì chú ấy không đủ kiến thức để hiểu cái khu kăng kủ kọt mà chú đang nói tới ngay cả sóng truyền hình còn không phủ được thì nét nó tới bằng cách nào!

Rõ chửa? Anh thương chú lắm!

Bên trên