Góp ý với những ai đang phân vân K+ hay VTC

Ðề: Góp ý với những ai đang phân vân K+ hay VTC

thôi 2 bác tarisdog và hung_vu242000 ơi, 2 bác đang nói lung tung rồi, nhầm người này người nọ,bác thì nói chỗ nào mà hỏng có truyền hình cáp, đưa ra bằng chứng nơi không có thì lại bị chê cười,nói tư bản này nọ....
bác thì chê em nói sai này sai nọ về vụ 3G,thiếu gì cách mình vào net, thế mà nói ra thì làm như em nói sai.

Mệt quá không nói nhiều nữa, nói nhiều mệt thêm. Tôi không xen vào cái nào hết, ai quote lại bài tôi thì tôi trả lời thôi.

thôi anh, đừng cãi với họ nữa,lúc nói này lúc nói nọ làm mình chẳng hiểu gì đâu.

nhiha

Member

Các chú rỗi hơi cãi nhau nhiều quá, những chuyện đâu đâu!!!
Anh ủng hộ tẩy chay K+! VTC dù có ít nhiều khuyết điểm nào đó nhưng dù sao vẩn còn vì người tiêu dùng, vì công nghệ! Nếu không có VTC thì chắc các chú giờ chẳng có HDTV mà xem! Chẵng có việc K+ thử nghiệm HD để chả biết bao giờ có và khi đó những người u mê EPL CN lại phải rút hầu bao tiếp...

Nguyên văn bởi ThầnĐiêu:
"Còn hệ thống HDTV thì Sony trúng thầu VTV và HTV từ lâu rồi,nhưng họ vẫn để chế độ SD đó thôi, vì những đơn vị này hiểu rõ khách hàng của họ đang ở đâu và đang có gì."

Điêu à!
Chú làm gì mà biết nhiều thứ đó, nhưng chú có biết đó là hành động gì không? Lấy tiền tấn của nhà nước mua đồ HD về dùng ở chế độ SD nói là thương dân ta còn nghèo không có tiền sài HD! Mấy năm sau - nay lạc hậu, vất đi rồi!
Đó là hành động lãng phí, phá hoại! Vậy mà có nhiều kẻ như Điêu,.... ra sức ca ngợi là sao?

hung_vu242000

Mà anh nghĩ Diên Khánh cách Nha Trang có khoảng chục cây số, làm léo gì mà xa xôi hẻo lánh đến thế nhờ. Ngoài VTV, KTV ra thì chú cũng phải bắt được đài Ninh Thuận, Bình Thuận, Lâm Đồng, Đắc Lắc, Phú Yên chứ. KTV của chú không muốn tiếp sóng (hay trộm sóng) của VTC hoặc HTV phục vụ nhân dân huyện chú, không lẽ các tỉnh khác cũng khoanh tay đứng nhìn à? Không "kinh tế thị trường" chút nào nhở :))

@Nhiha: đã bảo là dạo này tớ ế khách nên rỗi hơi chút cũng chẳng sao.

Mà anh nghĩ Diên Khánh cách Nha Trang có khoảng chục cây số, làm léo gì mà xa xôi hẻo lánh đến thế nhờ. Ngoài VTV, KTV ra thì chú cũng phải bắt được đài Ninh Thuận, Bình Thuận, Lâm Đồng, Đắc Lắc, Phú Yên chứ. KTV của chú không muốn tiếp sóng (hay trộm sóng) của VTC hoặc HTV phục vụ nhân dân huyện chú, không lẽ các tỉnh khác cũng khoanh tay đứng nhìn à? Không "kinh tế thị trường" chút nào nhở :))

@Nhiha: đã bảo là dạo này tớ ế khách nên rỗi hơi chút cũng chẳng sao.

mời anh vào đây, anh mà bắt được cái nào ngoài KTV và VTV thì muốn gì em cũng chiều.Dù cách NT khoảng 20km thôi đó.

meodeu

Member

Mới đọc hết đc trang 1 của thớt. Chủ thớt khuyên dùng VTC trong thời điểm này là hợp lí nhất, nếu muốn xem HD thì lại càng nên dùng VTC còn K+ thì k biết đời nào mới chính thức ra HD thành công. Đại loại em tóm tắt ý chủ thớt và vài bác khác cũng tẩy chay K+.
Vì HD của K+ chưa chính thc ra nên k có cái gì để so sánh với VTC cả. Có so sánh thì chỉ có thể so sánh SD của 2 thằng này. Còn chất lượng HD của VTC hiện giờ giá sao, giá cước như thế nào thì ko cần em phải nhai đi, nhai lại mọi người đang sử dụng đều đã biết rồi.
Còn về lời khuyên của chủ thớt: khuyên múc VTC HD là lựa chọn sáng suốt nhất tại thời điểm hiện tại thì em miễn bình luận lời khuyên đó là đúng/sai/bổ ích/gàn dở... Mỗi người đều có lựa chọn hợp với nhu cầu và túi tiền của mình. Để mọi người lựa chọn đi.

meodeu

Member

Mới đọc hết đc trang 1 của thớt. Chủ thớt khuyên dùng VTC trong thời điểm này là hợp lí nhất, nếu muốn xem HD thì lại càng nên dùng VTC còn K+ thì k biết đời nào mới chính thức ra HD thành công. Đại loại em tóm tắt ý chủ thớt và vài bác khác cũng tẩy chay K+.
Vì HD của K+ chưa chính thc ra nên k có cái gì để so sánh với VTC cả. Có so sánh thì chỉ có thể so sánh SD của 2 thằng này. Còn chất lượng HD của VTC hiện giờ giá sao, giá cước như thế nào thì ko cần em phải nhai đi, nhai lại mọi người đang sử dụng đều đã biết rồi.
Còn về lời khuyên của chủ thớt: khuyên múc VTC HD là lựa chọn sáng suốt nhất tại thời điểm hiện tại thì em miễn bình luận lời khuyên đó là đúng/sai/bổ ích/gàn dở... Mỗi người đều có lựa chọn hợp với nhu cầu và túi tiền của mình. Để mọi người lựa chọn đi.

ptt0903939220

bây giờ mà các bác còn vào đây cãi nhau vụ sóng truyền hình o phủ tới.chỗ nào o có sóng mặt đất thì thu sóng vệ tinh.k+ với vtc bây giờ chúng ta đang bàn về hdtv mà hdtv của vtc là có sẵn còn k+ thì chưa có nên kết luận cuối cùng là bác nào muốn xem hdtv thì mua vtchd.vì k+ đã có hdtv đâu mà chọn với lựa mà phân với vân.

phuongtv_76

Well-Known Member

Ông mèo đểu lại xuất hiện và bình loạn ah

vantuan102

Dùng VTC-HD chứ nhỉ, tội gì đổ 1 đống tiền vào K+ mà ko đc xem HD. Tivi nhà e 40'' nói thật, xem SD chán lắm, lúc nào cũng phải co màn hình lại, lại ko đc nét, bà già bảo tivi gì hơn 30 củ mà xem ko nét = cái CRT dưới nhà (mấy kênh SD). K+ hơn đc đúng cái EPL Chủ nhật , còn lại chương trình ko sớm thì muộn cũng đi theo thằng VCTV thôi từ VCTV1-8 chả bao h t xem, chán ko thể tả, EPL thì cài Sopcast rồi nối từ Lap or PC là xong. Nói chung chọn K+ bây h là ko khôn ngoan. À mà bác nào đánh bóng thì buộc phải mắc thôi.

hangbob87

Member

Dùng VTC-HD chứ nhỉ, tội gì đổ 1 đống tiền vào K+ mà ko đc xem HD. Tivi nhà e 40'' nói thật, xem SD chán lắm, lúc nào cũng phải co màn hình lại, lại ko đc nét, bà già bảo tivi gì hơn 30 củ mà xem ko nét = cái CRT dưới nhà (mấy kênh SD). K+ hơn đc đúng cái EPL Chủ nhật , còn lại chương trình ko sớm thì muộn cũng đi theo thằng VCTV thôi từ VCTV1-8 chả bao h t xem, chán ko thể tả, EPL thì cài Sopcast rồi nối từ Lap or PC là xong. Nói chung chọn K+ bây h là ko khôn ngoan. À mà bác nào đánh bóng thì buộc phải mắc thôi.
Ngoài EPL K+ còn 6 giải bóng lớn nữa. Thực sự K+ hơn các đài khác ở điểm này. Cũng may mà em ko nghiền bóng đá đến mức quên ăn, quên ngủ, ko thì mệt với vụ này. Mà giờ nhiều người lắp K+ còn bởi nó độc quyền luôn Play house Disley.
Bác nói chọn K+ bây giờ là ko khôn ngoan còn bác chủ thớt nói chọn VTC bây giờ là lựa chọn số 1. Hai bác ý tưởng lớn gặp nhau rồi.

bỏ tiền nhiều mà xem có mỗi EPL ngày thường thì mới là "sáng suốt và thông minh"

ltnhuan

khách quan mà nói anh em nào xài k+ gói 50 ngàn sẽ ủng hộ ngay
Bongdatv và thethaotv rất nhiều cái để xem cho dân mê thể thao
disney ch, BiBI trên gói acess là đủ cho thiếu nhi
svtc1 kênh hài tuy co phát hài năm 2003 nhưng cũng xem tốt

thêm cái nữa là chất lượng hình ảnh âm thanh rất tốt đặt biệt là k+1 và K+ns

Vài lời khách quan chứ không bênh hay quảng cáo cho K+, anh em xai đi xài thử sẽ hiểu
đừng chửi tui nghe

thegioi05

Active Member

Mỗi người có một quan điễm riêng của mình, mình không thích thì cũng đừng ép người khác theo mình.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bỏ nhiều gấp 2 để xem thêm mỗi EPL CN chất lượng sd là "sáng suốt và thông minh"?

Seria A và Lagi A....đâu rồi bác???
K+ đâu chỉ có mỗi EPL, còn chưa kể các kênh giải trí chất lượng khác nữa,nhìn danh sách kênh mà chảy nước miếng.

hoanghamt

Member

K+ đâu chỉ có mỗi EPL, còn chưa kể các kênh giải trí chất lượng khác nữa,nhìn danh sách kênh mà chảy nước miếng.

Haha.. Mắc cười quá, mất khả năng kiểm soát nên chỉ một tí giải trí mà trở nên như vậy..

vantuan102

Best for CRT
Nếu K+ có chiếu HD thì còn nghe đc chứ với cái giá đó mà chỉ đc xem SD thì quá đắt, đa số ae đều dùng LCD, ít thì 32' nhiều thì 50' thử hỏi sao ko khó chịu khi xem SD và hình bị co. Phim hay đến đâu mà chất lượng hình ảnh kém thì cũng chả có hứng mà xem đâu.
Về chuyện đá bóng thì mình chỉ yêu đúng 1 đội đó là ManUnited, các giải khác ít khi xem, may ra có trận siêu kinh điển LaLiga thì cũng tò mò..., có hay ko ko quan trọng? Xem đc Mu là đc rồi. Với 1 link sopcast khoảng 800kbs/s là quá ngon rồi, nếu bạn chọn đc link tỷ lệ 16:9 thì còn tuyệt hơn nữa vì nó nét ~SD nhưng hình ko bị co. Xem có khi lại hay, đỡ phải nghe mấy ông BLV nói nhảm...

Chỉnh sửa lần cuối:

nam812005

Member

He he. Lão Thần Điêu đi đến đâu maketing cho K+ đều bị anh em đánh tơi tả.
Nói nhỏ nhé. Lão đang dùng K+ đó nếu lão ấy chê K+ thì khác nào lão ấy tự tát vào mặt mình

Bên trên