Hà Nội - Cần tư vấn Smart Tivi Samsung Qled 55 Inch 55Q7F

COD

Member
trẻ em thích tivi SS vì màu sắc khi xem phim hoạt hình rất ấn tượng

LêQuân ArT

Well-Known Member
Nói chung mấy bố sam shit vào đây hoang tưởng là nhầm đất rồi.HDVN ngta am hiểu công nghệ lắm.Cứ có bài nào Quảng Cáo nâng bi Qled là y rằng bị dập tơi tả.Mấy bài so sánh Qled với Oled hay với X9300e dân hdvn cày nát ra rồi nên trên này k mấy ai mua Qled đâu

TungUHD

Member
ĐM, cả 1 ổ seeder Samsung QLED ngáo ngơ vào lùa chủ thớt, mong chủ thớt sáng suốt để ko bị biến thành gà.
ĐM, lại còn có loại seeder mất dạy xúi chủ thớt đi mua SS QLED năm 2017, trong khi biết thừa nó là nỗi xỉ nhục và ám ảnh của SS, sang năm 2018 Samsung muốn rửa nhục cho sự thất bại 2017 bằng cách chuyển sang LCD QLED LED nền full array, chấp nhận thua độ mỏng của OLED nhưng giá bán vẫn quá ảo tưởng, đòi ngang cơ với OLED trong khi xét tổng thể vẫn thua sml trước OLED.
văng tục không nên bác ơi, cứ để họ thể hiện, đúng sai đã có viewer biết .Con QLED 2017 đến giờ vẫn bán đầy đường mà , bác không thích thôi chứ nhiều người họ mua tivi cao cấp họ vẫn chọn

Yamaha S501

Member
chất lượng hình ảnh OLED có hoàn hảo mà bị lưu hình thì cũng nản, em thà chọn QLED xem HDR chi tiết lên rõ hơn.

LeXuanTam

Member
số phận OLED sẽ bị thay thế bằng micro LED trong tương lai thôi, mấy bác đợi xem nhé, SS bỏ OLED để theo đuổi microLED đấy

buivien

Member
ủng hộ một tương lai không burn in mà độ tương phản vẫn đạt vô cực, QLED chưa làm được điều đó thì để microLED

COD

Member
topic tư vấn QLED mà bác cứ khen OLED làm gì không biết :v .Thớt chắc đã mua còn Q7 2017 rồi đó

deadline

Member
giá tivi không chỉ dựa vào chất lượng hình ảnh mà còn thiết kế và hệ sinh thái nữa.Samsung làm cả 3 điều tốt

lara_croft

Member
cứ mặc định là đời sau sẽ cho chất lượng hình ảnh tốt hơn đời trước, Samsung QLED cũng không ngoại lệ

những người cuồng OLED có cái nhìn rất thiển cận về QLED lun và cứ cho TV OLED là sản phẩm thần thánh

buivien

Member
Rtings họ chấm những TV OLED điều là 1.0/10 điểm về phần Lưu hình vĩnh viễn đấy nhé, mấy bác nên cẩn thận.Chọn Samsung cho an toàn

Bluebloa2

Member
TV hoàn hảo thì phải có hình ảnh đẹp, thiết kế đẹp và hệ điều hành mượt mà khi hoạt động.QLED hội tụ đủ hết

Bên trên