Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

kakalot_z

Member
Sau 1 tháng trời nồm, gi gỉ gì gì, cái gì cũng ướt. Không biết có phải vì nguyên nhân này không mà cái amply DENON 1312XP nhà em bỗng dưng trục trặc.
Sau khi bật đèn vàng nháy được 5s thì kêu tạch (giống tiếng lúc tắt) và chuyển sang nháy đỏ liên tục.

Nhờ các bác tư vấn là mang đi đâu sửa (Hà Nội) và giá khoảng bao nhiêu

audio&video

Active Member
Ðề: Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

bác còn bảo hành không ?nếu hết vác qua bên em nhé!bên em có đội ngũ doctor audio của denon đó bác!

tittom79

Well-Known Member

Thế bác chủ đã thử tháo vỏ ra, lấy máy sấy tóc (để ở chế độ nóng mức thấp nhất, để hơi xa mạch ra một chút) để sấy khô mạch chưa? Nếu chưa bác thử làm xem sao trước khi mang đi sửa.

Nếu làm rồi mà không được thì bác thử gọi cho bác Tuấn này 0915400110, nhưng bác phải gọi điện thoại và hỏi trước xem bác ấy có nhận sửa không nhé. E nghe nói hình như bác ý chỉ chuyên sửa đầu CDP thôi thì phải. Cách đây khoảng hơn 1 tháng, e cũng có con Denon 1500RESP bị trục trặc ( bác xem chi tiết ở link này: http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/786937-hanh-trinh-cua-denon-cdc-1500resp.html) . E mang qua bác Tuấn này sửa ngon lành luôn đấy bác ạ, mà chi phí rất vừa phải thôi bác ạ.

Chúc bác nhanh chóng sửa được e nó để tiếp tục thưởng thức niềm đam mê.

sonthanhbinh

Active Member

Bật điều hoà tầm 30p chỉnh cho gió điều hoà thổi thẳng vào Ampli. lại nghe ngon lành thôi bác. trước cái rec yamaha của em cũng bị thế. Sấy bằng máy sấy tóc mấy hôm lại bị lại thôi :D

thoachip

Active Member

Bác chủ để bao nhiêu lâu ko bật mà bị vậy ?

tongducnhan

coi chừng dây tín hiệu của loa bị chập vào với nhau. Con ampli của e trước cũng bị như thế

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

Bác ghé Anh Duy Audio HN xem sao:
72 Trần Nhân Tông
Hà Nội
ĐT: (04) 39725014

Ấy ấy bác đừng có mang đến nhà phân phối để sửa nếu như không mua ở đấy. Tốt nhất là bác nên hỏi chỗ mua trước sau đó mới hỏi đến mấy cửa hàng giới thiệu bên trên ấy, có bác Dương Thiên Hà lên tiếng nhận kiểm tra rồi thì bác cứ alo trực tiếp xem sao

coi chừng dây tín hiệu của loa bị chập vào với nhau. Con ampli của e trước cũng bị như thế
e cũng nghi bị lỗi này, bác nhổ hết dây loa, dây tín hiệu ra và chạy ko tải xem có bị nữa không. Avr có mạch bảo vệ nên có thể như vậy. Amp 2ch mà chập là đi luôn

kakalot_z

Member

mình nhổ sạch dây input và output mà vẫn không được. Thôi để vài bữa nữa trời hết hẳn nồm thì mang đi sửa

tôi không mua của anh duy 72 TNTông mà vẫn mang đến đấy sửa có sao đâu, denon 1611 của tôi bi hỏng nguồn bật không lên mang đến 72 TNTông sửa ngon lành chi phí cũng rất hạt dẻ dễ chịu! bạn nên mang đến đó sửa cho yên tâm

audio&video

Active Member

tôi không mua của anh duy 72 TNTông mà vẫn mang đến đấy sửa có sao đâu, denon 1611 của tôi bi hỏng nguồn bật không lên mang đến 72 TNTông sửa ngon lành chi phí cũng rất hạt dẻ dễ chịu! bạn nên mang đến đó sửa cho yên tâm

nếu gần đó bác mang qua anh duy bên đó có cậu phú hoặc cậu thông kỹ thuật ở đó nhé!

tittom79

Well-Known Member

E đánh dấu sửa Denon cái ah, biết đâu sau này mình cần.

HayvaDep

Re: Ðề: Re: Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

Ấy ấy bác đừng có mang đến nhà phân phối để sửa nếu như không mua ở đấy. Tốt nhất là bác nên hỏi chỗ mua trước sau đó mới hỏi đến mấy cửa hàng giới thiệu bên trên ấy, có bác Dương Thiên Hà lên tiếng nhận kiểm tra rồi thì bác cứ alo trực tiếp xem sao

Em vẫn thấy bên Anh Duy support tốt chứ có gì đâu

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

Em vẫn thấy bên Anh Duy support tốt chứ có gì đâu

Theo em thì ra nơi mình mua thì tốt hơn, ở NPP nếu ko quen thì kỹ thuật thường kém cả về chuyên môn lẫn đạo đức

tuanvhv

Member

Kinh nghiệm của em trời nồm các bác cứ cắm điện để chế độ stanby cho nó ấm ấm lên là cũng đỡ đổ bệnh hơn đấy.

mrpham38

Active Member

hôm nay em bị dính con plasma Pana trời nồm rồi, bật nháy đỏ 7 lần, ức chế thời tiết Hà Nội quá ~X(

Con Plasma Pana của e cũng bị đợt vừa rồi, nới thay cái nguồn 2tr5 dùng đc 4 tháng lại nháy đỏ, của e nháy 10 lần:((

SKODA

Sau 1 tháng trời nồm, gi gỉ gì gì, cái gì cũng ướt. Không biết có phải vì nguyên nhân này không mà cái amply DENON 1312XP nhà em bỗng dưng trục trặc.
Sau khi bật đèn vàng nháy được 5s thì kêu tạch (giống tiếng lúc tắt) và chuyển sang nháy đỏ liên tục.

Nhờ các bác tư vấn là mang đi đâu sửa (Hà Nội) và giá khoảng bao nhiêu

Vụ này bác sửa được chưa và sửa ở chỗ nào vậy?Chi phí có cao lắm không?

cuonglinh

Member

Nhà em cẩn thận lúc nào cũng chạy máy hút ẩm thổi vào khu vực điện tử cho ăn chắc

Bên trên