Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

Hung082012

Re: Ðề: Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

Nhà em cẩn thận lúc nào cũng chạy máy hút ẩm thổi vào khu vực điện tử cho ăn chắc

Bác chu đáo quá nhưng em nghĩ nhiều nhà ko phải lúc nào cũng có người ở nhà nên khoản điện đóm là phải tắt sạch :)

SKODA

Ðề: Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

Nhà em cẩn thận lúc nào cũng chạy máy hút ẩm thổi vào khu vực điện tử cho ăn chắc

Nhà Mình cũng dùng máy hút ẩm,Vậy mà vẫn bị hiện tượng với đồ Audio.

dungoc

Member

mình vừa bị con denon 2311 chết nguồn mang qua thằng bạn may quá chết con diot bằng nửa hạt gạo giá 1k.
tối vừa mang về xong,sờ vào vi tính lại chết nguồn case.ôi sợ trời nồm quá

audio&video

Active Member

bên bác có Doctor Pioneer khong ?

bên em có bác nhé .bên em tiếp nhận cho khách hàng cũ và hộ trợ cho Anh em HD .hàng hóa như denon thì được dán tem lại chính hãng và bảo hành thêm 3 tháng cho người sửa đồ bác nhé! vào công ty thì thấy anh em kêu giá cao quá và dịch vụ phải xếp hàng sửa nên hơi lâu tý!còn bên em làm sân chơi dịch vụ hỗ trợ cho ANH EM HD

audio&video

Active Member
Ðề: Re: Hà Nội trời nồm - amply DENON hỏng thì sửa ở đâu

Ấy ấy bác đừng có mang đến nhà phân phối để sửa nếu như không mua ở đấy. Tốt nhất là bác nên hỏi chỗ mua trước sau đó mới hỏi đến mấy cửa hàng giới thiệu bên trên ấy, có bác Dương Thiên Hà lên tiếng nhận kiểm tra rồi thì bác cứ alo trực tiếp xem sao

Bên em làm sân chơi dịch vụ hỗ trợ tối đa cho Anh Em HD .khi sửa xong được dán tem chính hãng và bảo hành thêm 3 tháng cho anh em yên tâm!

SKODA

Hôm nào phải bố trí thời gian qua bác mới được.Cảm ơn bác trước nhé.

SKODA

bên em có bác nhé .bên em tiếp nhận cho khách hàng cũ và hộ trợ cho Anh em HD .hàng hóa như denon thì được dán tem lại chính hãng và bảo hành thêm 3 tháng cho người sửa đồ bác nhé! vào công ty thì thấy anh em kêu giá cao quá và dịch vụ phải xếp hàng sửa nên hơi lâu tý!còn bên em làm sân chơi dịch vụ hỗ trợ cho ANH EM HD

Hôm nào phải bố trí thời gian qua bác mới được.Cảm ơn bác trước nhé.

danoptimus

Đội ngũ anh em bên AD vẫn nhận sữa chửa hàng không phải do AD phân phối đó Pác ah. Song thông thường họ thay nguyên cụm board mạch hay thiết bị mà thôi, không sữa vặt như tiệm sữa chửa điện tử thông thường. Đây chính là sự khác biệt ! Chúc Pác sớm sữa được em nó !

audio&video

Active Member

Đội ngũ anh em bên AD vẫn nhận sữa chửa hàng không phải do AD phân phối đó Pác ah. Song thông thường họ thay nguyên cụm board mạch hay thiết bị mà thôi, không sữa vặt như tiệm sữa chửa điện tử thông thường. Đây chính là sự khác biệt ! Chúc Pác sớm sữa được em nó !

Vâng sẵn có linh kiện của hãng nên các bạn ý sửa chữa thay thế linh hoạt còn được dán tem của hãng bảo hành 2 tháng các thiết bị được sửa các bác ah.

bác đem lên sân thượng phơi nắng cho khô bo mạch thử xem còn bị không . nhớ canh ăn trộm nhé , kéo nó sơi của bác đến lúc đó mua cái mới sài chắc chắn là ok ... !

B30TT9

Member

Mang ra bác sỹ thôi bác chủ. Trước con AVR của em cũng bị tắt bật lien tục mang đi sửa mất 500k đến giờ chưa thấy them bệnh gì.

atcbon

Tốt nhất bạn nên tìm những nơi trụ sở chuyên sửa chữa là tốt nhất.

trunguyen

Member

Các Pro giúp em với.
Con Denon AVR 3300 của em mấy bữa nay không hiểu bị làm sao mà nguồn lúc có lúc mất, em rút dây nguồn và cắm lại thì lúc được lúc không được, sau em để kệ nó thì nó lại được, cũng có khi nó lại bị tự mất.
Em vào google tim hoài mà không thấy có ai bị lỗi như vậy.
Em xin phép nhờ chủ thớt để đăng tin và mong các Pro, có bác nào đã gặp tình trạng này thì giúp em với??????????????

trunguyen

Member

Các Pro giúp em với.
Con Denon AVR 3300 của em mấy bữa nay không hiểu bị làm sao mà nguồn lúc có lúc mất, em rút dây nguồn và cắm lại thì lúc được lúc không được, sau em để kệ nó thì nó lại được, cũng có khi nó lại bị tự mất.
Em xin phép nhờ chủ thớt để đăng tin và mong các Pro, có bác nào đã gặp tình trạng này thì giúp em với??????????????

trunguyen

Member

Không có Pro nao giúp em sao????????????????

audio&video

Active Member

Các Pro giúp em với.
bác rảnh mang qua em anh em thợ kiểm tra cho bác nhé!

zeroFILL

Active Member

Các Pro giúp em với.

Bạn thử đổi ổ cắm khác và kiểm tra xem dây nguồn có bị đứt ngầm hay không trước khi mang đi

tittom79

Well-Known Member

Các Pro giúp em với.

Trước đây e cũng có e Denon 1713 cũng bị hiện tượng giống hệt bác, cắm điện vào lúc được, lúc không. E tháo vỏ ra sấy mạch thì được vài hôm, sau lại bị. Thế là e mang đi bảo hành, mang ra đến nơi họ thử đi thử lại thì lại không làm sao. Mang về e lại mở vỏ ra cắm lại toàn bộ các giắc cắm thì thấy ổn. Và từ đó đến giờ đã 6 tháng trôi qua, e vẫn đang dùng bình thường.
Vậy theo e có thể do hiện tượng điện áp tại thời điểm đó không ổn định hoặc có thể chân của một linh kiện, một giắc cắm nào đó tiếp xúc không tốt. Khi đó tháo ra, cắm lại giắc lại là một giải pháp đúng.
Đấy là kinh nghiệm của bản thân e thôi, còn e không biết con của bác bị như thế nào.
Chúc bác sớm sửa được e nó.

ntt1975

Member

Bác mang sang trung tâm bảo hành của Anh Duy ở Trần Nhân Tông (mình không nhớ số nhà, đi từ Lê Duẩn vào 1 đoạn ở bên trái).

Bên trên