Ham vui cùng các bác (P2)

hoanganhduytran

Active Member
Ðề: Ham vui cùng các bác (P2)

thiết bị âm thanh khác hình ảnh ở chỗ không bao giờ có chuyện chạy max công suất liên tục đâu bạn à , tùy đoạn âm thanh của nguồn phát thôi :)

p/s : bác chủ topic chơi luôn đĩa bluray luôn à ??? :-? , dây cho loa surround sau có cần phải sử dụng loại dây đắt tiền hơn dây loa front không ?

bác dùng cả bộ thế này có tốn tiền điện nhiều không ? \m/

Cám ơn bác cũng không tốn điện lắm.

Em chỉ có vài cái đĩa Bluray thôi ngoài ra thì e toàn down bluray nguyên gốc trên diễn đàn HDVN là chủ yếu ah, cá nhân e thì cho rằng dây surround chỉ cần tương đối thôi ah

lequynhan

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ hoanganhduytran thỏa chí đam mê cho anh em học hỏi!

Cái gì cũng đẹp quá! \:D/

vinagoh

Well-Known Member

Đôi Elac làm surround back + máy chiếu Vivitek 1185HD

Thông thường lắp đặt máy chiếu thì treo lên (quay ngược máy), máy của Bác không treo mà để trên kệ cao, vậy khi chiếu nó có fix khung hình cho màn treo bình thường không Bác nhỉ? Hay là phải nâng đít máy lên cao?

hoanganhduytran

Active Member

Thông thường lắp đặt máy chiếu thì treo lên (quay ngược máy), máy của Bác không treo mà để trên kệ cao, vậy khi chiếu nó có fix khung hình cho màn treo bình thường không Bác nhỉ? Hay là phải nâng đít máy lên cao?

Chào bác, đầu tiên mua máy về e cũng treo ngược máy, nhưng nhìn nó cứ vướng víu thế nào nên e lại để trên kệ. Để nó fix được khung hình e phải nâng đít máy cao khoang 7-8cm nữa bác ah

langthangvn33

Uploader

Thân chào các anh em Hdvietnam
Thấm thoát e cũng gia nhập gia đình HD được 5 năm rồi, bộ dàn cũng đổi đi đổi lại đến cả chục lần, qua quá trình trao đổi, tự

Ampli đèn Synthesis NYC 100 của Italia
Loa Acapella lacampanella
CDP Teac mượn của ông bạn nhưng nghe nhạc trữ tình của bác langthang hay quá nên giữ lại
Music server Arcam Ms250 em cắm qua DAC của Synthesis NYC100 nghe rất khá
Tuy nhiên e đang tìm một e CDP Accustic Art hoặc Audio Aero để hoàn thiện nốt bộ 2 kênh cho mình
Dây tín hiệu audionote kondo Ksl-LP, nordost Vahalla
Dây loa Siltech G7, Crystal Reference, dây loa surround kimber 4pr
Tất cả dây nguồn em dùng PS statement

sao có nhắc tên em trong đây nữa , em có tội tình chi mà bác giữ CDP Teac lại ... bác thanh lý đi em lượm về nghe nhạc trữ tình

hoanganhduytran

Active Member

Hee.. Nhân tiện đây e cám ơn bác luôn, đĩa bác làm hay lắm rất hợp gu em. Còn cái CD teac cũng tình cờ thôi em nghe nhạc trữ tình thấy khá hợp không bị chi tiết quá như mấy cái CDP của Châu âu, nên e giữ lại nghe, đến mai e sẽ về 1 con CDP nữa để thỉnh thoảng e nghe cổ điển và vocal. Bác thử đoán xem e nó là gì

langthangvn33

Uploader

Hee.. Nhân tiện đây e cám ơn bác luôn, đĩa bác làm hay lắm rất hợp gu em. Còn cái CD teac cũng tình cờ thôi em nghe nhạc trữ tình thấy khá hợp không bị chi tiết quá như mấy cái CDP của Châu âu, nên e giữ lại nghe, đến mai e sẽ về 1 con CDP nữa để thỉnh thoảng e nghe cổ điển và vocal. Bác thử đoán xem e nó là gì

kiểu này giống mò kim đáy biển quá ... CDP thì mênh mông bát ngát ...

Thôi cho em làm thầy bói mù xem voi vậy ....

CDP Accustic Art Player 1 - MK3

Player 1 - MK3

Đầu phát CD Player 1 - MK3 với thiết kế khay cơ Pro-2 tách biệt và bộ giải mã tín hiệu số 24 bit / 192 kHz multi-bit D/A tích hợp. Đĩa CD được định vị trong máy nhờ hệ thống kẹp từ chính xác nên vận hành rất êm ái và trơn tru. Nguồn được thiết kế rời cung cấp nguồn cho: đầu đọc laser, phần điều khiển, phần hiển thị, phần giải mã tín hiệu...

Thông số kỹ thuật:

- Bộ cơ: CD-Pro2LF
- Ngõ ra analog: 1 x balanced - 2 x 620 Ω (XLR)
1 x unbalanced - 100 Ω (RCA)
- Ngõ ra digital: 1 x AES/EBU; balanced - 110 Ω (XLR)
1 x S/P-DIF; unbalanced - 75 Ω (RCA)
- Kích thước (H x W x D): 110 x 482 x 375 mm
- Trọng lượng: 16kg

Download - Catalog (Tiếng Anh)
Tags: Accustic Arts Đầu đọc CD SACD

bichchimeo

Member

ôi dàn của bác quá khủng, loa Acapella thì em cũng mê lắm nhưng em thích Gryphon hơn, nói thật ngoài Gryphon ra và cặp loa anh Phúc 3D đang xài, em chưa thấy ấn tượng lắm trong tầm giá từ 10->25.000 obama(ý kiến cá nhân). Em cũng mới update một số thứ liên quan đến 2 kênh nhưng cũng tạm hài lòng rồi. Em bây giờ xem:-?? dolby atmos và nghe Thúy Nga phê quá nên tạm thời 2 kênh đã mấy tháng rồi không có nghe. Hic...hic. Nhưng vẫn cứ update 2 kênh hoài khi còn lúa. Tình hình lúa nay hơi khó kiếm vì bị mấy con sâu nó ăn hết trơn còn toàn là lúa lép ko->ĐÓI.

hoanganhduytran

Active Member

hee, Sao bác hay quá vậy đoán trúng phóc ah. Nhưng bác vẫn sai một chút vì con của e là mầu đen. Hôm trước e có đi nghe Audio aero prestige rất hay bác ah, tuy nhiên Accustic Art đẹp quá e ko cầm lòng được mà e nó e thấy có vẻ còn hợp với Accapella hơn ah

hoanganhduytran

Active Member

ôi dàn của bác quá khủng, loa Acapella thì em cũng mê lắm nhưng em thích Gryphon hơn, nói thật ngoài Gryphon ra và cặp loa anh Phúc 3D đang xài, em chưa thấy ấn tượng lắm trong tầm giá từ 10->25.000 obama(ý kiến cá nhân). Em cũng mới update một số thứ liên quan đến 2 kênh nhưng cũng tạm hài lòng rồi. Em bây giờ xem:-?? dolby atmos và nghe Thúy Nga phê quá nên tạm thời 2 kênh đã mấy tháng rồi không có nghe. Hic...hic. Nhưng vẫn cứ update 2 kênh hoài khi còn lúa. Tình hình lúa nay hơi khó kiếm vì bị mấy con sâu nó ăn hết trơn còn toàn là lúa lép ko->ĐÓI.
Cám ơn bác, e thì lại thỉnh thoảng mới xem đa kênh còn chủ yếu lại 2 kênh. Ở chỗ e có đôi Gryphon Atlantis đang bán giá đẹp lắm, e cũng đi nghe thử rồi rất hay nhưng nhìn đồ đánh
toàn sư tử bay khiếp quá, thôi e chơi Acapella dễ kéo hơn, hợp với cái ampli đèn cũ của e hơn

langthangvn33

Uploader

hee, Sao bác hay quá vậy đoán trúng phóc ah. Nhưng bác vẫn sai một chút vì con của e là mầu đen. Hôm trước e có đi nghe Audio aero prestige rất hay bác ah, tuy nhiên Accustic Art đẹp quá e ko cầm lòng được mà e nó e thấy có vẻ còn hợp với Accapella hơn ah

đoán tầm bậy mà trúng ah ... bác ở đâu có dịp cho em nghe ké dàn nhà bác với ... nếu ở HCM hay Nha Trang thì ok ... vì em sắp đi Nha Trang ...

hoanganhduytran

Active Member

Chào bác mấy hôm nay e bận quá, đầu đĩa MK3 của e về rồi, e cũng chưa kịp nghe. Tiếc quá e lại ko ở Việt Nam, e ở tận Warszawa lận bác ah. Chúc bác cuối tuần vui vẻ nhé

langthangvn33

Uploader

Chào bác mấy hôm nay e bận quá, đầu đĩa MK3 của e về rồi, e cũng chưa kịp nghe. Tiếc quá e lại ko ở Việt Nam, e ở tận Warszawa lận bác ah. Chúc bác cuối tuần vui vẻ nhé

chúc bác sức khỏe thành công nhé ... Ba Lan thân yêu và mến khách ....

huynhhd28

Nhìn mà phát thèm, bộ của bác chủ thớt khủng quá

hoanganhduytran

Active Member

Dạ cám ơn bác, dân Ba lan hiền lành, dễ mến lắm ah, chỉ tội đồ audio thì đắt kinh khủng khiếp bác ah. E thấy ở Việt nam vẫn là rẻ nhất

Bên trên