HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Ðề: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Mà e nhớ là trước các bác bảo là có điều khiển hồng ngoại gì gì đó tặng cho những người mua đầu tiên mà a, thế đã có chưa ạ :D

Hi, đúng là ko đưa ra ý kiến thì bên HANET cũng không biết mà support cho khách hàng. Mình xin trả lời từng vấn đề mà thắc mắc nhé.

Những cảm nhận đầu tiên về phần cứng:

Máy tính bảng khởi động ở khoảng thời gian 20s, nhưng do phải nạp cơ sở dữ liệu bài hát, phục vụ cho việc tìm kiếm thật nhanh, nên bạn phải chờ lúc khởi động lâu chút

chỉ với lúc mới bật máy lên, bạn chọn qua các tab có ảnh, pmềm phải load ảnh vào nên có cảm giác ko thực sự mượt, nhưng sau đó cứ thể sử dụng, rất mượt vì ko phải load lại ảnh nữa. Bạn tránh tắt bật máy tính bảng quá nhiều, do được thiết kế để hoạt động liên tục giống như điện thoại, nếu nhu cầu sử dụng hàng ngày thì khi không sử dụng bạn cứ cắm sạc

do bạn chưa biết cách vào phần quản lý ứng dụng, nên không sử dụng được các chức năng khác. Smartlist này có thể sử dụng tất cả các ứng dụng android

Phần này cần kiểm tra kỹ lưỡng, nhiệt độ của HDD sẽ từ 35-40độ, có khi tăng thêm vài độ nhưng cũng không vấn đề gì, có thể cảm giác của bạn thấy nó nóng. Bên mình thử nghiệm với nhiều máy và cho chạy hàng tuần, chưa hề gặp 1 trường hợp nào bị treo máy. Bạn kiểm tra và thử giúp mình như thế này nhé:

1) Chỗ đặt máy có bị rung khi mở nhạc không?
2) Khi bạn cảm giác máy bị treo, bạn cắm chuột usb vào xem có di chuyển chuột được không?
3) Đề nghị cắm chặt lại HDD.

Do phiên bản này được thiết kế dành cho các trung tâm karaoke chuyên nghiệp, nên bên mình không ưu tiên cho việc dễ dàng truy cập vào hệ thống, bạn mất công 1 chút nhé: Sau khi bạn nhập password được ghi trong hướng dẫn sử dụng, bạn bấm nút xuống để chọn vào OK, sau đó bấm OK là được. Nếu muốn dùng các ứng dụng khác như: xem phim, game, lướt web... hoặc tải thêm các ứng dụng, bạn bấm menu> Quản lý ứng dụng.

Hướng dẫn truy cập vào mục Quản lý ứng dụng ở SmartList: Bên phía tay phải sát lề màn hình của smartlist có 1 mũi tên nhỏ, bạn bấm vào đó rồi chọn tiếp vào icon có 4 hình vuông ( Menu ), sau đó chọn vào Quản lý ứng dụng và nhập mật khẩu. Khi muốn quay lại chương trình điều khiển karaoke, bạn chọn vào biểu tượng quay lại ( mũi tên back )

Về điều khiển hồng ngoại, tháng sau HANET sẽ có loại điều khiển mới, đủ các phím chữ và số, khách hàng đã mua sản phẩm HANET Karaoke HD sẽ được tặng thêm.

Điều khiển bluetooth QWERTY có chức năng chuột bay: Cũng trong tháng sau HANET sẽ chính thức bán kèm sản phẩm này, người dùng gia đình nên mua thêm bộ điều khiển bluetooth. Sẽ có ưu đãi cho các thành viên tham gia thảo luận trong đề tài này như ( tặng, khuyến mãi 50%, 30% )

Bên mình vẫn đang nỗ lực, hàng ngày và hàng giờ. Tuy nhiên sản phẩm bạn đang sử dụng đã hoạt động tốt ở 1 số trung tâm, mình nghĩ là cần thời gian để bạn hiểu sản phẩm, và bên mình có thể support cho bạn.

Nếu bạn có thời gian, mình muốn đại lý ở SG hướng dẫn thêm cho bạn, cho mình biết ý kiến nhé!

Em cũng thấy bác Thọ nói tặng điều khiển mới có đủ phím chữ số . Vậy có chưa bác Thọ ơi :))

AudioPhanNguyen

Triển khai đầu HANET HD thi công cho công trình tại Karaoke ATHENA - Đà Lạt
Post vài tấm ảnh cho anh em xem nhé.

Công ty TNHH TM Âm Thanh Ánh Sáng Nội Thất Phan Nguyễn
Nhà phân phối độc quyền sản phẩm HANET khu vực Miền Nam
Địa chỉ: 266 Tân Sơn Nhì, P. Tân Sơn Nhì, Q. Tân Phú, Tp.HCM
Phone: 08.62692440
Website: Công Ty TNHH TM Âm Thanh Ánh Sáng Nội Thất Phan Nguyễn

ducthoqn

Trời!!! bên Phan Nguyễn tự thiết kế bộ vỏ gỗ cho Smart List ấn tượng quá! bất ngờ đấy! hihi

@THANHDATSDDT. Hi bạn, bên mình vẫn chưa hoàn thành loại điều khiển này. Khi nào có hàng sẽ gửi tặng các bạn đã mua. Thanks!

ducthoqn

Ơ 2 anh em bên trên đọc không kỹ rồi. Điều khiển đang bán là điều khiển "bay" bluetooth. Là loại cao cấp có cả phím lẫn chuột.
Còn điều khiển sẽ tặng cho các bạn là điều khiển hồng ngoại, có đủ các phím chữ!

shineallstar

Mình không hiểu là tại sao làm cây table làm gì ? table chính để đưa qua lại cho tiện, làm cây table thành ra giống y thế hệ cũ còn gì ?
Pin table đã test dùng khoảng 7 tiếng. Vẫn chưa test được thời gian xạc :(

AudioPhanNguyen

@shineallstar: Theo như mình biết đây là ý đồ của bên khách hàng. Họ đưa vào kinh doanh không tránh khỏi việc sai sót là cái tablet nhỏ gọn dể bỏ vào túi xách. Bên cạnh đó mới chạy test được mấy ngày nên lượng nhân viên của họ còn mỏng, làm thành "cây tablet" để không xảy ra tình trạng "tablet không cánh mà bay".

@ducthoqn: Cây tablet ấy là do bên khách hàng họ tự làm lấy ... Tụi em chỉ setup là hết chuyện.

shineallstar

Pin table có thể lên đến 9-10 tiếng tùy vào sử dụng của khách hàng !

manhbmc

Member

Thực ra khách hàng có quyền lựa chọn cách sử dụng Tablet mà.

Tokiya

Em cũng đang muốn mua 1 cái đầu Karaoke về dùng cho gia đình. Muốn hỏi bác 1 chút.
1 là em đọc các bài giới thiệu trên mạng thấy đầu Hanet có hỗ trợ update bài hát qua internet. Bác có thể nói rõ hơn giúp em về tính năng này (cách cập nhật, miễn phí hay tính phí...). nhà ở vùng sâu vùng xa nên thik nhất tính năng này. Các đầu karaoke VOD của các hãng khác không có.
2 là mua về dùng trong gia đình, nên muốn tiết kiệm tối đa chi phí. 1 đầu karaoke (bao gồm cả ổ cứng, có hỗ trợ tính năng update qua internet, dùng remote, em không lấy smartlist) khoảng bao tiền ạ?

Em cũng đang muốn mua 1 cái đầu Karaoke về dùng cho gia đình. Muốn hỏi bác 1 chút.
1 là em đọc các bài giới thiệu trên mạng thấy đầu Hanet có hỗ trợ update bài hát qua internet. Bác có thể nói rõ hơn giúp em về tính năng này (cách cập nhật, miễn phí hay tính phí...). nhà ở vùng sâu vùng xa nên thik nhất tính năng này. Các đầu karaoke VOD của các hãng khác không có.
2 là mua về dùng trong gia đình, nên muốn tiết kiệm tối đa chi phí. 1 đầu karaoke (bao gồm cả ổ cứng, có hỗ trợ tính năng update qua internet, dùng remote, em không lấy smartlist) khoảng bao tiền ạ?

1) Thì bác cứ cắm mạng vào, chỉnh chọt 1 tí, rồi nhấn cập nhật rồi đợi thôi :)). Phí thì chưa thấy các anh ý tính, nhưng mong là miễn phí mãi mãi <3.
2) Thôi thì e cứ áng chừng cho bác khoảng 12tr :D

P/S: Có gì ko phải anh Manhbmc vs anh Thọ bỏ quá cho e :))

manhbmc

Member

Cậu tham khảo cách hướng dẫn update qua internet ở đây bạn nhé. http://www.hdvietnam.com/diendan/19...g-thu/485277-video-cap-nhat-bai-hat-tren.html

1) Thì bác cứ cắm mạng vào, chỉnh chọt 1 tí, rồi nhấn cập nhật rồi đợi thôi :)). Phí thì chưa thấy các anh ý tính, nhưng mong là miễn phí mãi mãi <3.
2) Thôi thì e cứ áng chừng cho bác khoảng 12tr :D

P/S: Có gì ko phải anh Manhbmc vs anh Thọ bỏ quá cho e :))

Cảm ơn Vinh.

shineallstar

Mình update cho đầu rồi, vậy table có tự động đồng bộ list với đầu không hay là phải thao tác gì ?
khi hỏi thì mình tìm được rồi :) .

manhbmc

Member

Khi bạn khởi động lại tablet nó sẽ tự đồng bộ sang. Hoặc chọn menu trên tablet sau đó chọn đồng bộ dữ liệu là ok.

a Manhbmc ơi, cho e hỏi cái.

Về cái màn cảm ứng của đầu T2.0 ấy, có chỉnh thế nào để nó bớt nhạy đi được ko a :-ss. Nhạy quá khách mới lướt tay qua đã tắt tiếng vs next bài roài :-ss

ducthoqn

Re: Ðề: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

a Manhbmc ơi, cho e hỏi cái.

Về cái màn cảm ứng của đầu T2.0 ấy, có chỉnh thế nào để nó bớt nhạy đi được ko a :-ss. Nhạy quá khách mới lướt tay qua đã tắt tiếng vs next bài roài :-ss

Em ơi đây là chủ đề HANET HD 10, nên hỏi sang loại sản phẩm khác sợ là người khác đọc bị nhầm đó. Thanks em!
Ps: ko chỉnh được em ạ.

shineallstar

Khi bạn khởi động lại tablet nó sẽ tự đồng bộ sang. Hoặc chọn menu trên tablet sau đó chọn đồng bộ dữ liệu là ok.
Thank mình làm được rồi lúc đầu hơi rắc rối cập nhật qua cái điều khiển đi theo máy sòng mò cuối cùng cũng ra, rất tiện lợi !

manhbmc

Member

Thank mình làm được rồi lúc đầu hơi rắc rối cập nhật qua cái điều khiển đi theo máy sòng mò cuối cùng cũng ra, rất tiện lợi !

Sẽ còn nhiều điều thú vị chờ đợi từ sản phẩm này mà.

Bên trên