HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

Ðề: HANET KARAOKE HD Một lựa chọn mới cho các bạn.

15000 + 3430 = 18430 bài
Trong khi tổng số là 34.285, còn thiếu mười mấy nghìn bài nữa
Mình nghĩ ổ cứng 2TB ko chứa hết, mà đầu HANET max cũng có 2tb

Rất mong giải thích thêm, trân trọng cảm ơn

Thân gửi 3RuaDongNai,

Hiện tại dữ liệu bài hát của HANET khoảng 34.285 bài trong đó: Riêng bài hát Tiếng Việt khoảng 20.000 bài. Ngoài ra là các bài hát ngôn ngữ khác như: Tiếng Anh khoảng 5000 bài, Tiếng Trung khoảng 6000 bài, Tiếng Hàn khoảng 3000 bài, Tiếng Nhật, Tiếng Thái….

Dung lượng HDD 2Tb có thể chứa tối đa lên tới 100.000 bài, do đó với số lượng bài hát hiện tại HDD 2TB vẫn đáp ứng đủ dung lượng để chứa dữ liệu.

Trân trọng!

duvanngoc

Member

Thân gửi 3RuaDongNai,

Hiện tại dữ liệu bài hát của HANET khoảng 34.285 bài trong đó: Riêng bài hát Tiếng Việt khoảng 20.000 bài. Ngoài ra là các bài hát ngôn ngữ khác như: Tiếng Anh khoảng 5000 bài, Tiếng Trung khoảng 6000 bài, Tiếng Hàn khoảng 3000 bài, Tiếng Nhật, Tiếng Thái….

Dung lượng HDD 2Tb có thể chứa tối đa lên tới 100.000 bài, do đó với số lượng bài hát hiện tại HDD 2TB vẫn đáp ứng đủ dung lượng để chứa dữ liệu.

Trân trọng!
Bác tính thế nào mà 100.000 bài có thể nhét vào đc 2Tb HDD, chất lượng tầm HD tính trung bình một file là 100 Mb ~ 0.1Gb
100.000x0.1=10.000Gb = 10Tb.
vậy nếu bác nhét được thì mỗi bài chỉ: 2.000/100.000=0.02Gb=20Mb thôi hả^^. Hay là Hanet đã có cách nén file tối ưu?

Bác tính thế nào mà 100.000 bài có thể nhét vào đc 2Tb HDD, chất lượng tầm HD tính trung bình một file là 100 Mb ~ 0.1Gb
100.000x0.1=10.000Gb = 10Tb.
vậy nếu bác nhét được thì mỗi bài chỉ: 2.000/100.000=0.02Gb=20Mb thôi hả^^. Hay là Hanet đã có cách nén file tối ưu?

Thân gửi Duvanngoc,

Ngoài các bài hát chất lượng HD còn có dữ liệu bài hát Midi. Với các bài hát Midi dung lượng rất nhỏ nên số lượng tối đa mà ổ cứng 2TB có thể lưu lên tới 100.000 bài.

Duvanngoc yên tâm về việc lưu trữ dữ liệu! Thiết bị HANET Karaoke HD hỗ trợ sử dụng ổ cứng ngoài qua cổng USB. Anh có thể dùng vài ổ cứng ngoài 2TB để sử dụng.

Trân trọng!

megymax

Member

hi Hanet,

2 tuần trước mình có mua đầu Hanet Air và copy dữ liệu.

Khi mở máy lên thì đầu HD Air tự mở Wifi AP, mình đã vào Settings và connect vào Wifi ở nhà.

Khi vào chế độ update bài mới thì máy k update được, báo không có mạng.

Cho mình hỏi là muốn update dữ liệu phải thông qua cáp mạng chứ không phải wifi phải không?

--> trả lời cho các bác là dung lượng file bài hát của Hanet được nén xuống tầm 30-50 mb tùy bài, còn những bài hát cũ hay midi có thể thấp hơn, midi thì xài những hoạt cảnh background chung giống như Arirang nên không tốn nhiều dung lượng.

Chất lượng hình ảnh ở TV HD Ready thì tương đối tốt, fullHD thì mình chưa thử, 4k thì mình chưa định mua :D

Nếu Hanet nâng cấp phần mềm thêm khả năng upscale thì sẽ rất tốt, vì sắm 4k hát karaoke HD là hết ý, ngay với những bài hát cũ ngày xưa.

Còn vấn đề thẻ code Hanet thì bên Hanet vẫn chưa có phát triển gì thêm, mình cũng đang tính mua thêm con tablet giá rẻ dành riêng cho karaoke, chứ xài chung thì dễ bị hư và tiêu cái code...

Mình cũng từng đề nghị bên Hanet giảm giá thẻ code xuống còn 10-20$ như giá mua thêm cái remote cho các đầu karaoke khác..
và bên Hanet nói đang xem xét...

hi Hanet,

2 tuần trước mình có mua đầu Hanet Air và copy dữ liệu.

Khi mở máy lên thì đầu HD Air tự mở Wifi AP, mình đã vào Settings và connect vào Wifi ở nhà.

Khi vào chế độ update bài mới thì máy k update được, báo không có mạng.

Cho mình hỏi là muốn update dữ liệu phải thông qua cáp mạng chứ không phải wifi phải không?

--> trả lời cho các bác là dung lượng file bài hát của Hanet được nén xuống tầm 30-50 mb tùy bài, còn những bài hát cũ hay midi có thể thấp hơn, midi thì xài những hoạt cảnh background chung giống như Arirang nên không tốn nhiều dung lượng.

Chất lượng hình ảnh ở TV HD Ready thì tương đối tốt, fullHD thì mình chưa thử, 4k thì mình chưa định mua :D

Nếu Hanet nâng cấp phần mềm thêm khả năng upscale thì sẽ rất tốt, vì sắm 4k hát karaoke HD là hết ý, ngay với những bài hát cũ ngày xưa.

Còn vấn đề thẻ code Hanet thì bên Hanet vẫn chưa có phát triển gì thêm, mình cũng đang tính mua thêm con tablet giá rẻ dành riêng cho karaoke, chứ xài chung thì dễ bị hư và tiêu cái code...

Mình cũng từng đề nghị bên Hanet giảm giá thẻ code xuống còn 10-20$ như giá mua thêm cái remote cho các đầu karaoke khác..
và bên Hanet nói đang xem xét...

Cảm ơn những ý kiến đóng góp của Megymax dành cho sản phẩm của HANET,

Với sản phẩm HDAir Megymax có thể sử dụng Wifi Internet hoặc Card Internet để update bài hát mới bình thường.

Trường hợp Megymax đã kết nối với mạng wifi của mình mà vẫn báo không có mạng khi vào chế độ update là do Megymax chưa tắt Hospost trên đầu(Box). Để tắt chế độ này Megymax thực hiện như sau:

Dùng điều khiển/ chọn Menu/ chọn Thiết lập/ nhập mật khẩu là 123456 (nếu có)/ Chọn dòng” Thiết lập chế độ Hospost” bỏ tích ở ô vuông bên cạnh.

Megymax thực hiện theo hướng dẫn nếu cần hỗ trợ thêm có thể chat trực tuyến trên trang hanet.vn hoặc gọi tới số 19009060/ 043 747 6279 máy lẻ 301/302 để được hỗ trợ.

Trân trọng!

Thông báo gia hạn thời gian khuyến mãi Thẻ Aircard

Để tiếp tục đồng hành cùng khách hàng trong việc tiếp cận và tìm hiểu sản phẩm HANET Karaoke HDAir, HANET Electronics Vietnam hân hạnh thông báo đến quý khách hàng việc gia hạn chương trình khuyến mãi mà chúng tôi đang áp dụng, cụ thể như sau:

Khi mua bộ sản phẩm HANET Karaoke HDAir, quý khách hàng sẽ được tặng kèm 1 thẻ AirCard trị giá 70 USD dùng để kích hoạt ứng dụng điều khiển và chọn bài hát trên chính điện thoại thông minh (smart phone) hoặc máy tính bảng (tablet) của khách hàng.
Ngoài ra, khi mua bất kỳ bộ sản phẩm nào thuộc dòng sản phẩm HANET Karaoke HD Premium, quý khách sẽ được nhận ngay 1 quyển Song Book (Danh sách bài hát) trị giá 200.000 VNĐ.

Chương trình khuyến mại Song Book kéo dài từ nay cho đến hết 31/03/2014 (chương trình có thể kết thúc sớm hơn dự kiến khi hết quà tặng).

Trân trọng!

Trung tâm CSKH HANET thông báo danh sách bài hát mới tháng 3/2014

Đã có bài hát mới tháng 3/2014 trên server HANET, danh sách chi tiết Quý khách tham khảo tại: HANET COMPANY - Tin HANET Karaoke.

Để cập nhật bài hát mới Quý khách có thể thao tác theo 1 trong 2 hướng dẫn sau:

1, Hướng dẫn cập nhật bài hát mới qua Card Ethernet
HANET COMPANY - Tin HANET Karaoke - Huong dan cap nhat bai hat cho dau HD10 qua Card Ethernet

2, Hướng dẫn cập nhật bài hát mới qua Wifi internet
HANET COMPANY - Tin HANET Karaoke - Huong dan cap nhat bai hat moi cho dau HD10 qua Wifi Internet

Nếu cần hỗ trợ thêm thông tin Quý khách có thể chat online trên hanet.vn hoặc gửi email tới hòm thư [email protected] , gọi tới số 19009060/ 043 747 6279 máy lẻ 301/302.

Trân trọng!

Chỉnh sửa lần cuối:

chauhanet

Chào các bạn.
Lần đầu tiên tôi vào đây.
Tôi ở Đức và vừa nhận được đầu Hanet HDAir hôm nay và thấy máy đã chạy được rồi nhưng thấy có một số bài mình thích mà máy không có ví dụ như bài Xuân này con không về do Đan Nguyên hát.
Muốn có bài này vào trong ổ cứng 2TB của mình thì làm thế nào ?
Tôi cũng đã vào phần cập nhật bài hát mới theo hướng dẫn nhưng thấy, khi mình chọn xong các bài hát mới và bấm nút cập nhật thì thấy màn hình không có biểu tượng gì là nó đang làm việc đó cả.
Có thấy đèn da cam và xanh nháy nháy trên máy mà thôi.
Chả biết là bao giờ nó sẽ làm xong ?
Tôi chọn thử 11 bài thôi.

Chào các bạn.
Lần đầu tiên tôi vào đây.
Tôi ở Đức và vừa nhận được đầu Hanet HDAir hôm nay và thấy máy đã chạy được rồi nhưng thấy có một số bài mình thích mà máy không có ví dụ như bài Xuân này con không về do Đan Nguyên hát.
Muốn có bài này vào trong ổ cứng 2TB của mình thì làm thế nào ?
Tôi cũng đã vào phần cập nhật bài hát mới theo hướng dẫn nhưng thấy, khi mình chọn xong các bài hát mới và bấm nút cập nhật thì thấy màn hình không có biểu tượng gì là nó đang làm việc đó cả.
Có thấy đèn da cam và xanh nháy nháy trên máy mà thôi.
Chả biết là bao giờ nó sẽ làm xong ?
Tôi chọn thử 11 bài thôi.

Thân gửi Chauhanet,

Bài hát “Xuân này con không về” hiện tại có trong danh sách các bài hát không được phổ biến của Bộ Thông tin, do đó bài hát này không tồn tại trong dữ liệu của HANET. Tuy nhiên, thiết bị HANET Karaoke có hỗ trợ người dùng tự thêm các bài hát vào dữ liệu. Chauhanet tự thêm những bài hát yêu thích theo hướng dẫn sau: HANET COMPANY - Tin HANET Karaoke - Huong dan tu dua nhac cua minh vao dau HD10"

Khi cập nhật bài hát mới nếu đã vào màn hình update chọn xong các bài hát cần tải Chauhanet tích vào ô “Tải xuống” phía bên dưới bài hát có dòng “Down loading %” Khi tải thành công 100% bài hát sẽ xóa khỏi danh sách update. Thời gian tải bài hát phụ thuộc vào tốc độ mạng và dung lượng bài hát thông thường thời gian tải 1 bài dung lượng khoảng 100MG mất từ 15p tới 20p.

Lưu ý: Khi tải bài hát mới nên dùng chuột có cổng USB để thao tác và chỉ tích khoảng 5 tới 10 bài 1 lúc để tránh đơ máy, trong quá trình update bài hát mới thì giữ nguyên ở màn hình update không thoát ra để hát như thế quá trình update sẽ dừng lại.

Để hỗ trợ thông tin nhanh hơn Chauhanet có thể chat online trên hanet.vn, gửi email tới [email protected] hoặc gọi tới số 19009060/ 043 747 6279 máy lẻ 301/302.

Trân trọng!

angeltumom

Vẫn cứ chờ một ứng dụng cho ios nhưng chưa thấy đâu

Vẫn cứ chờ một ứng dụng cho ios nhưng chưa thấy đâu

Cảm ơn Angeltumom quan tâm tới sản phẩm HANET,

Ứng dụng cài đặt trên iOS đang ở khâu kiểm định cuối cùng để ra mắt phục vụ khách hàng. Ngay khi có thông tin HANET sẽ thông báo trên hanet.vn và hdvietnam.com Angeltumom theo dõi thông tin.

Để được Trung tâm CSKH HANET thông báo trực tiếp, Angeltumom vui lòng để lại thông tin: Tên, số liên lạc, email.

Nếu cần hỗ trợ thêm thông tin Angeltumom có thể chat online trên hanet.vn hoặc gọi tới số 19009060/ 043 747 6279 máy lẻ 301/302.

Trân trọng!

angeltumom

Ko biết trong tháng 3 có kịp ra ứng dụng như đã hứa ko nữa.Đợi lâu hóa nản rồi

chauhanet

Thân gửi Chauhanet,

Chauhanet tự thêm những bài hát yêu thích theo hướng dẫn sau: HANET COMPANY - Tin HANET Karaoke - Huong dan tu dua nhac cua minh vao dau HD10"

Cám ơn service center đã trả lời bằng cách chuyển link.
Tuy nhiên tôi không khá về android lắm nên đang vướng mắc cách làm sao đưa file vào sda1.
Tôi đã download nhạc trên Youtube với định dạng mp4 hợp với máy vào một USB và cắm vào đầu.
Làm thế nào để chuyển file từ USB vào đầu mà nói như bạn là copy vào thư mục sda1 ?
Nếu là Windows thì copy rồi paste là xong nhưng theo cách mà links chỉ thì chả thể làm gì được.
Bạn có thể chỉ cho tôi rõ hơn không ?
Cụ thể đến từng cú click chuột ?
Tuy nhiên khi vào được quản lý ứng dụng thì nếu vào Movie Player và chọn USB thì cũng tạm dùng được các bài hát của mình rồi.
Cái tôi cần biết ( copy vào thư mục) có thể quá đơn giản nên bạn không ngờ là tôi không thể làm được chăng ?
Khi tôi đi làm về thì tại VN đã tối nên có lẽ không thể chat được vì chả thấy trên trang hanet có chỗ nào còn online cả.
Nhờ bạn service cũng bật mí luôn cho tôi làm sao bỏ đi khỏi ổ cứng những bài hát mình không thích ?
Nếu mình không thể hát được tiếng Hàn, có cách nào để ta ........ bấm một phát là đi tất cả ?
Đùa vậy nhưng nói thật là tôi không muốn mấy bài hát tàu hay hàn hay đài vì mình chả đọc được cũng chả hát được nên nghĩ, bỏ nó đi mà ghi những thứ ích lợi hơn thôi mà.
Nhờ bạn tận tình chỉ giúp nhé.
Cám ơn nhiều nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

Cám ơn service center đã trả lời bằng cách chuyển link.
Tuy nhiên tôi không khá về android lắm nên đang vướng mắc cách làm sao đưa file vào sda1.
Tôi đã download nhạc trên Youtube với định dạng mp4 hợp với máy vào một USB và cắm vào đầu.
Làm thế nào để chuyển file từ USB vào đầu mà nói như bạn là copy vào thư mục sda1 ?
Nếu là Windows thì copy rồi paste là xong nhưng theo cách mà links chỉ thì chả thể làm gì được.
Bạn có thể chỉ cho tôi rõ hơn không ?
Cụ thể đến từng cú click chuột ?
Tuy nhiên khi vào được quản lý ứng dụng thì nếu vào Movie Player và chọn USB thì cũng tạm dùng được các bài hát của mình rồi.
Cái tôi cần biết ( copy vào thư mục) có thể quá đơn giản nên bạn không ngờ là tôi không thể làm được chăng ?
Khi tôi đi làm về thì tại VN đã tối nên có lẽ không thể chat được vì chả thấy trên trang hanet có chỗ nào còn online cả.
Nhờ bạn service cũng bật mí luôn cho tôi làm sao bỏ đi khỏi ổ cứng những bài hát mình không thích ?
Nếu mình không thể hát được tiếng Hàn, có cách nào để ta ........ bấm một phát là đi tất cả ?
Đùa vậy nhưng nói thật là tôi không muốn mấy bài hát tàu hay hàn hay đài vì mình chả đọc được cũng chả hát được nên nghĩ, bỏ nó đi mà ghi những thứ ích lợi hơn thôi mà.
Nhờ bạn tận tình chỉ giúp nhé.
Cám ơn nhiều nhiều.

Thân gửi Chauhanet,

Để được hướng dẫn cụ thể cách tự thêm nhạc của mình vào đầu HDAir và cách xóa bài hát Chauhanet vui lòng để lại địa chỉ email Trung tâm CSKH HANET sẽ gửi hướng dẫn chi tiết vào địa chỉ email của Chauhanet.

Trân trọng!

forever_rock

Active Member

E đang muốn mua bộ hanet 10 nhưng nghe nh khách hàng kêu hanet nhạc và tiếng nh bài ko khớp nhau, cái trc cái sau.
Đề nghị hanet xác nhận lại thông tin này để ng mua đỡ thắc mắc

E đang muốn mua bộ hanet 10 nhưng nghe nh khách hàng kêu hanet nhạc và tiếng nh bài ko khớp nhau, cái trc cái sau.
Đề nghị hanet xác nhận lại thông tin này để ng mua đỡ thắc mắc

Cảm ơn Forever_rock đã quan tâm tới sản phẩm HANET,

Để có đánh giá khách quan, Forever_rock có thể tới các đại lý hoặc chi nhánh của HANET gần nhất để trải nghiệm thực tế sản phẩm. Với phiên bản phần mềm mới, sản phẩm của HANET hoạt động rất ổn định, tin tưởng sẽ làm Forever_rock hài lòng.

Chúc Forever_rock sớm tìm được sản phẩm ưng ý để có những phút giây thư giãn, giải trí bên gia đình.

Trân trọng!

chauhanet

Địa chỉ email của tôi sẽ gửi vào PM cho bạn.
Rất cám ơn bạn service về việc này.

Địa chỉ email của tôi sẽ gửi vào PM cho bạn.
Rất cám ơn bạn service về việc này.

Thân gửi Chauhanet,

Trung tâm CSKH HANET đã gửi hướng dẫn chi tiết vào địa chỉ email, Chauhanet check email và thao tác theo hướng dẫn.

Trong quá trình thao tác cẫn hỗ trợ thêm anh Châu online trực tuyến trên trang hanet.vn, gửi email tới [email protected] hoặc gọi trực tiếp tới số 19009060/ 043 747 6279 máy lẻ 301/302.

Trân trọng!

Thân gửi Quý khách hàng,

Để đáp ứng nhu cầu và sở thích của khách hàng, HANET luôn nỗ lực tìm kiếm nguồn dữ mới đồng thời hoàn thiện dữ liệu đang có và liên tục cập nhật trên Server của HANET.

Hiện đã cập nhật dữ liệu bài hát mới đến ngày 20/03/2014 trên Server của HANET, Quý khách hàng tiếp tục tải về Box của mình để sử dụng.

Chi tiết danh sách bài hát Quý khách xem tại: HANET COMPANY - Tin HANET Karaoke

Trân trọng cảm ơn!

hhhua

Member

Tôi cũng ở Đức. Tôi xin được hướng dẫn cụ thể cách tự thêm nhạc của mình vào đầu HDAir và cách xóa bài hat. Vui lòng Hanet Service Center và trung tâm CSKH HANET gửi hướng dẫn chi tiết vào địa chỉ email của hhua : [email protected].
Cám ơn nhiều.

Bên trên