Hãy tham gia xây dựng diễn đàn trong "thời kỳ mới"!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhtuantkh

Ðề: Hãy tham gia xây dựng diễn đàn trong "thời kỳ mới"!

Em có chút ý cò về cái footer "tình hình diễn đàn" như sau:
- Tiểu sử HDVN có cái đếm tuổi Thọ sống được bao nhiêu ngày thấy ghê quá ( như là đang mang trọng bệnh phải tính từng giây một :D). Cái ngày thành lập là thừa vì trùng với thông tin thành lập bên dưới.
- Tỷ lệ Trung Bình ghé thăm thấy rối rắm mà hơi hài hước nữa, nếu thay bằng : Hiện có bao nhiêu thành viên đang đăng nhập và bao nhiêu khách vãng lai thì hay hơn.
Tóm lại hơi rườm rà, thông tin footer vừa đủ và nên ngắn gọn.

Ở diễn đàn chung nếu IT cho thêm một số câu " vui vẻ " như: nhắc khéo khách vãng lai nên đăng ký thành viên hoặc tính được thời gian thành viên để lâu không đăng nhập hoặc nhở họ lười viết bài ....sẽ thêm chút gia vị cho diễn đàn.

Phần trang điểm còn hơi son phấn quá tay ( không biết có ảnh hưởng gì nhiều đến tài nguyên và speed không?), cá nhân em thì thích đơn giản ( và hiệu quả) là hay nhất.

Còn một số ý nữa nhưng em để dành khi nào có dịp face to face sẽ tỷ tê tiếp.
Kính bác!

dh201hy

Well-Known Member

Em có chút góp ý là nếu đỗi ngũ KT thiết kế hoặc thử nghiệm giao diện, chức năng thì nên làm ở localhost hoặc host riêng. Chạy thử khi nào hoàn thiện (hoặc xin ý kiến các thành viên) xong thì các bác đóng cửa diễn đàn up lên là xong.
Ví dụ

hdvietnam.com/test

Hạn chế được gián đoạn diễn đàn

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em có chút góp ý là nếu đỗi ngũ KT thiết kế hoặc thử nghiệm giao diện, chức năng thì nên làm ở localhost hoặc host riêng. Chạy thử khi nào hoàn thiện (hoặc xin ý kiến các thành viên) xong thì các bác đóng cửa diễn đàn up lên là xong.
Ví dụ

hdvietnam.com/test

Hạn chế được gián đoạn diễn đàn
Thử nghiệm chạy trên www.hdsaigon.com đó bác.

nhiều khi chạy trên đó ngon nhưng áp dụng vào hdvietnam.com lại thất bại vì ở đây full tải, khác hẳn bên kia.

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Ủa, code Hide link đâu rồi các bác ? :( Em vào khung trả lời thì không thấy đâu nữa.:(

oldfriend

Moderator

Hiện tại diễn đàn đã có các topic như check , kiếm, share link torrent rồi... nhưng để chuyên nghiệp hơn, mình đề xuất ^^
1. Nội dung ý kiến: tạo một mục như là "một phần tất yếu" của diễn đàn chuyên về torrent, nơi đó có tổng hợp các link torrent cũ và mới, có các chức năng như 1 diễn đàn con, có thể hiện được tor đó đang có bao nhiu người leed, bao nhiêu người seed... vân vân và vân vân tùy khả năng của diễn đàn mình.

2. Mục đích: đáp ứng nhu cầu torrent ngày càng gia tăng. (lưu ý quan trọng: không torrent hóa HDvietnam)

3. Tính năng cần có: các phần cơ bản như của một web về torrent

4. Tính năng cần bỏ: bỏ các phần không dùng đến này kia để tối ưu hóa

Đại khái là thế ^^

dh201hy

Well-Known Member

Thử nghiệm chạy trên www.hdsaigon.com đó bác.

nhiều khi chạy trên đó ngon nhưng áp dụng vào hdvietnam.com lại thất bại vì ở đây full tải, khác hẳn bên kia.

Có một domain name riêng, một host riêng để demo/test thì còn gì bằng.
Em cũng đang quản trị một website, những việc làm giao diện/chức năng...em cũng làm theo cách đó. Tất nhiên mọi sự so sánh đều khập khiễng khi số lượt truy cập khác nhau, cơ sở dữ liệu khác nhau nên cũng khác nhau.

Tại sao đưa sang chính thức lại thất bại? Có khi nào tại băng thông không (kiểu như nghẽn cổ chai)? Một vài ý kiến cá nhân, nếu sai mong các bác bỏ quá cho

nokian9x

Well-Known Member

Lâu mình không vào diễn đàn. Hôm nay, vào nhìn diễn đàn đổi mới cũng hay nhưng quá rối mắt. Mình đọc qua các tiêu mục chút mà mắt không thấy gì luôn. BQT xem lại để cái chủ đề như xưa lại hay hơn giờ.

dh201hy

Well-Known Member

Lâu mình không vào diễn đàn. Hôm nay, vào nhìn diễn đàn đổi mới cũng hay nhưng quá rối mắt. Mình đọc qua các tiêu mục chút mà mắt không thấy gì luôn. BQT xem lại để cái chủ đề như xưa lại hay hơn giờ.

Bác đọc bài sau và làm theo nhé

http://www.hdvietnam.com/diendan/19...huong-dan-cach-tat-avatar-hien-ngoai-box.html

loiruot

Well-Known Member

Em thấy Box "Thiết bị âm thanh" được quan tâm rất nhiều, nó có thể được chia thành box nhỏ theo kiểu vnav hay đại loại giống giống cho dể tìm là thiết bị nguồn phát, tb khuyếch đại, thiết bị khác: dây dẫn, lọc nguồn

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Em vote cho thêm vài emo như thế này

Với lại cái vụ ava, bác scotty cho về tỉ lệ chuẩn của ava 16:9 như mặc định diễn đàn cho đẹp ợ.

Cơ mà cấp cho các Mod cái ava to hơn 1 tí bác scotty nhỉ.

Em đây cũng mong diễn đàn góp thêm mấy cái emo này nữa.:D

Bác nào thấy được thì ủng hộ em nhá.:D

Cái này đã có ý kiến rồi bác à và đã bị hủy bỏ !!!
Thêm emotion cái này duyệt

Avatar cho size lớn lớn duyệt luôn

P/s: Kết cái chức năng chọn trích dẫn à nha
Mấy bộ Emoticons này cũng được lắm, các bác thêm vào nha, em thấy diễn đàn còn ít emo quá.

haian145

Well-Known Member

Để ý lại thấy thêm chức năng Đánh giá nhanh e lại trùng với chức năng Bài này hay?:| Để 1 code được rồi, sao phải làm rối lên làm gì nhỉ?!

scotty

Well-Known Member

Để ý lại thấy thêm chức năng Đánh giá nhanh e lại trùng với chức năng Bài này hay?:| Để 1 code được rồi, sao phải làm rối lên làm gì nhỉ?!
Bác cứ xài hết chức năng rồi phát biểu ợ :D
/...và bác kiếm khắp diễn đàn mình coi có topic nào có chức năng này không ợ :D

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Chức năng Thích - Không Thích giống chức năng Thanks - No Thanks hả bác Scotty ? Em thấy ngoài 2 cái này ra, còn có chức năng Cám Ơn của chủ post bài mới ở trang đầu nữa. Mấy trang sau thì chỉ có chức năng Thích - Không Thích thôi.
Bên box Lossless VN - QT có chức năng này bác ạ.

scotty

Well-Known Member

Chức năng Thích - Không Thích giống chức năng Thanks - No Thanks hả bác Scotty ? Em thấy ngoài 2 cái này ra, còn có chức năng Cám Ơn của chủ post bài mới ở trang đầu nữa. Mấy trang sau thì chỉ có chức năng Thích - Không Thích thôi.
Bên box Lossless VN - QT có chức năng này bác ạ.
Để chuẩn bị áp dụng hệ thống tiền tệ và điểm danh vọng mới thì thuật ngữ Thanks sẽ bỏ đi, và thay bằng 1 thuật ngữ khác để thể hiện mục đích rõ ràng của nó. Và tính năng này chỉ áp dụng cho một vài nhóm có đặc quyền đặc lợi như Uploader... Các bác hãy chờ xem nhé :D

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Để chuẩn bị áp dụng hệ thống tiền tệ và điểm danh vọng mới thì thuật ngữ Thanks sẽ bỏ đi, và thay bằng 1 thuật ngữ khác để thể hiện mục đích rõ ràng của nó. Và tính năng này chỉ áp dụng cho một vài nhóm có đặc quyền đặc lợi như Uploader... Các bác hãy chờ xem nhé :D

Chuyển nghề thôi !

naxeko

Sắp có cuộc chiến danh vọng sắp xảy ra hả bác? :)

ProSkyR

Well-Known Member

Để chuẩn bị áp dụng hệ thống tiền tệ và điểm danh vọng mới thì thuật ngữ Thanks sẽ bỏ đi, và thay bằng 1 thuật ngữ khác để thể hiện mục đích rõ ràng của nó. Và tính năng này chỉ áp dụng cho một vài nhóm có đặc quyền đặc lợi như Spamer... Các bác hãy chờ xem nhé :D

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Để chuẩn bị áp dụng hệ thống tiền tệ và điểm danh vọng mới thì thuật ngữ Thanks sẽ bỏ đi, và thay bằng 1 thuật ngữ khác để thể hiện mục đích rõ ràng của nó. Và tính năng này chỉ áp dụng cho một vài nhóm có đặc quyền đặc lợi như Spamer... Các bác hãy chờ xem nhé :D
Quote lại cũng nhầm hay cố tình nhầm hả bác ProSkyR ? =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên