HD - HT trong căn nhà chung cư nho nhỏ của em. Thành viên của HD Biên Hòa

tuanaiai

Active Member
Ðề: HD - HT trong căn nhà chung cư nho nhỏ của em. Thành viên của HD Biên Hòa

Để hôm nào tiện, sang bên ấy nghe thử dàn bác Nghĩa 1 phen ! ;))

Xếp đi không rủ em nhé ;))

Đúng đấy bác, không gian eo hẹp quá mất vui nhiều cái lắm. Không gian vừa ý bên này khó kiếm quá nên em cố gắng chỉ tận dụng những gi đang có theo niềm đam mê HD. Tới đâu hay tới đó vậy :)

Tường anh treo vài tấm gương, nhìn không gian sẽ rộng ra liền. Tóm lại có sao chơi vậy, đam mê mới là điều quan trọng nhất :D

Thiệt hông đó bác Trung? Có chai rượu đợi các bác kìa. Bên này cũng có chổ bán mồi nhậu vừa ngon vừa rẻ.

1 cây làm chẳng nên non, 3 ông chụm lại làm hết 1 chai liền à ;;)

f113

Cám ơn bác, em kết cái con co đôi mắt blue eyes cha cha của bác quá trời, niềm mơ ước của em.
Mac thì là vậy ... mà này 2 cái front 802 bác ráng sấp xếp sao ép thêm 1 em sub f113 cho đủ cặp sinh đôi luôn như là 2 tiền về thì thôi khỏi nói .... nhìn nó cũng quá đã rồi. Cón bác chơi b&w thì thấy audiophile cứ thử nghiệm vòng vòng amp như là ML, bat, classe, mac, passlab hay thỉng thoảng vài thiểu số ghép krell evo cũng có khen :) ... giống y hệt là bắt đầu chạy đi kiếm cái HT receiver denon, yami, hk, pioneer .... rồi nad, arcam, rotel, marrantz.... phát điên thú này thật :) . Mình có cái thích về âm nhạc nên quen nghe về kỷ thuật hơi live, transparent, và nghệ thuật một tí là phải có chất ngọt ngào đậm đà, phải lush va cũng lại smooth là ok rồi. Càng thử nghiệm thì càng nghe nhiều cái khác lạ như chưa dừng được đấy !
Enjoy.

minhtuantkh

Quá đẹp và chặt chẽ ( tuy hơi chật). Chỉ nhìn thôi đã lê tê phê rồi. Không thừa tý nào, chỉ thiếu không gian, bộ này mà có phòng riêng và màn chiếu thì ... chết mất thôi. Bỏ mấy thứ trang trí trên nóc loa ra cho nó thoáng bác ạ.

tommyvu

Bộ dàn của bác mà đem về Biên hòa off chắc hết chỗ luôn, mà bác đi lâu chưa sao bác rành HD quá ... chả bù cho thằng cháu tết rồi nó về. nhờ nó mua dùm 2 sợi dây HDMI, nó mua 2 sợi dây Coaxial.
Tấm hình 12: cái cọc loa bác cắm cái gì mà thấy hết chỗ luôn vậy.
"Chai XO" của bác chỉ cần 2 bác : Bác trung + Bác Tuấnaiai là sạch ngay đóa\m/

hoangtq

Well-Known Member

1 chai mà thế em mình k đc ly nào nhỉ ? 2 lão kia uống kinh quá :)). Vậy em với bác ghé bác optoma ké cái chai trúng thưởng vậy nhỉ ? :))

duchieubui

Em đang dư cặp CA-M300 bác Nghĩa có nhu cầu ko,nếu bác có nhã ý muốn thử cặp này thì Em nhượng lại cho bác,Em mới dùng cặp này đc 2 tháng,lúc Em mua là mới tinh,tất cả hóa đơn gốc và bảo hành đầy đủ cả,Bác nghiên cứu xem thế nào nha :)

optoma-hd

1 chai mà thế em mình k đc ly nào nhỉ ? 2 lão kia uống kinh quá :)). Vậy em với bác ghé bác optoma ké cái chai trúng thưởng vậy nhỉ ? :))

Ai nhắc tui đó.Đang gầy độ thi chạy marathon mà chẳng bác nào đăng ký kìa hehe,Spam bác chủ tí nhé.Dàn của bác Nghĩa khủng quá,ước gì được nghe thử 1 lần,chắc phải tê hết người nhỉ.

bear_2110

Member

Xin chúc mừng bác.dàn HT rất đồng bộ.xem phim với HTM2D thì thôi rồi..
bác khui chai XO đi .Em xin kính bác 1 ly ạ..

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Mac thì là vậy ... mà này 2 cái front 802 bác ráng sấp xếp sao ép thêm 1 em sub f113 cho đủ cặp sinh đôi luôn như là 2 tiền về thì thôi khỏi nói .... nhìn nó cũng quá đã rồi. Cón bác chơi b&w thì thấy audiophile cứ thử nghiệm vòng vòng amp như là ML, bat, classe, mac, passlab hay thỉng thoảng vài thiểu số ghép krell evo cũng có khen :) ... giống y hệt là bắt đầu chạy đi kiếm cái HT receiver denon, yami, hk, pioneer .... rồi nad, arcam, rotel, marrantz.... phát điên thú này thật :) . Mình có cái thích về âm nhạc nên quen nghe về kỷ thuật hơi live, transparent, và nghệ thuật một tí là phải có chất ngọt ngào đậm đà, phải lush va cũng lại smooth là ok rồi. Càng thử nghiệm thì càng nghe nhiều cái khác lạ như chưa dừng được đấy !
Enjoy.

Mình cũng định kiếm thêm cái JL113 nửa nhưng mà mới có một cái này thôi nghe nhac Asia mà hàng sớm nó đã viếng thăm rồi. Để khi nào có cơ hội đổi nhà em tính tiếp. Thật ra em cũng có thử qua MAC và Krell rồi nhưng có người quen đã từng chơi toàn là MAC và thử Emotiva thích hơn vì giá quá bèo so với MAC mà chất lượng hông kém xa lắm. Nên em định đổi qua hết Mono Block cua Emotiva.

Quá đẹp và chặt chẽ ( tuy hơi chật). Chỉ nhìn thôi đã lê tê phê rồi. Không thừa tý nào, chỉ thiếu không gian, bộ này mà có phòng riêng và màn chiếu thì ... chết mất thôi. Bỏ mấy thứ trang trí trên nóc loa ra cho nó thoáng bác ạ.

Cám ơn bác cho ý kiến hay, em cũng thấy vậy nhưng vì nhà có con bé mới có hai tuổi, phá lắm, bà xã em nói để như thế bé nó thấy tùm lum nên hông leo vào trong dây điện, vô trông đó hai cuc amplu gần 1600 Watt thì chắc thành thịt quay thì khổ đời em.

Bộ dàn của bác mà đem về Biên hòa off chắc hết chỗ luôn, mà bác đi lâu chưa sao bác rành HD quá ... chả bù cho thằng cháu tết rồi nó về. nhờ nó mua dùm 2 sợi dây HDMI, nó mua 2 sợi dây Coaxial.
Tấm hình 12: cái cọc loa bác cắm cái gì mà thấy hết chỗ luôn vậy.

Chào bác Andrian. Cám ơn bác đã khen, Biên Hòa mình có nhiều người chơi hàng đoc lắm nhưng mà ẩn danh thôi đó bác, em thì sắm dàn để nghe nhạc và giả trí. Em thích ngồi nghe nhạc sau giờ làm việc.
Tấm hình cọc loa cấm nhiều dây tại ví em đang bi-amp ở dưới là dòng điện 300 watt từ amply Emotiva XPA-2 đi vào cho low pass, còn ở trên là từ một channel 200 watt của thằng BAT. Tổng cộng lả 500 watt cho mỗi cái loa Front.
Wow toàn là những cao thủ hông hà, nếu có dịp đi nhậu với mấy bác chắc vui lắm.

Haha các bác cho em uống ké với.

Em đang dư cặp CA-M300 bác Nghĩa có nhu cầu ko,nếu bác có nhã ý muốn thử cặp này thì Em nhượng lại cho bác,Em mới dùng cặp này đc 2 tháng,lúc Em mua là mới tinh,tất cả hóa đơn gốc và bảo hành đầy đủ cả,Bác nghiên cứu xem thế nào nha :)

Cám ơn bác, thich Classe lắm nhưng em đang hết đạn, Bác ở đâu vậy, UK ah ?

Ai nhắc tui đó.Đang gầy độ thi chạy marathon mà chẳng bác nào đăng ký kìa hehe,Spam bác chủ tí nhé.Dàn của bác Nghĩa khủng quá,ước gì được nghe thử 1 lần,chắc phải tê hết người nhỉ.

Cám ơn bác Optoma quá khen, khi nào có dịp bác ghé nhà em chơi, dàn em nghe cũng thường thôi. Tiền hết mà nhạc còn chưa tê ( câu này em copy của bác Tuanaiai)

Xin chúc mừng bác.dàn HT rất đồng bộ.xem phim với HTM2D thì thôi rồi..
bác khui chai XO đi .Em xin kính bác 1 ly ạ..

Khi nào bác có qua đây chơi, em kính bác mấy vài ly. Nếu có dịp về VN, bác cho em ghé nhà bác chơi tí nha, em hỏi thiệt đó! :)

pterpm

Well-Known Member

bác cho e xin ít rì viu của em Emotiva xpa-2 chút , , vì em có mua thử cặp xpa-2 với pre-amp của nó đánh thử với loa của em, tiếng không được hay lắm vì pre hay tại pow em cũng không biết, đem trả lại rồi , lỗ hết $ shipping back , em cũng định theo bác kiếm 2 con mono block để đánh cặp front ( em đang dùng xpa-5 để coi phim và erc-1 cdp nghe nhạc-ngon bổ rẻ)
dàn của bác thiệt hết hồn, khi nào thanh lý nhớ tới em nghen, em xin con sub , quá đẹp bác ạ

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Cám ơn bác ghé qua. Bác cho em hỏi là bác dùng XPA-2 với cặp loa nào của bác, dây câu bác dùng dây RCA nào. Bác thử cái XPA-2 được bao nhiêu hours ?

dinhthanhdathcm

cái màn hình cùi quá so với dàn âm thanh ^^ lên 55 inch đi bác

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Cám ơn bác góp ý, nhà nhỏ quá bà xã nói TV to quá làm mấy đứa con hư mắt hết. Hôm qua mới coi báo thấy họ bán sale cái samsung 60" LED 240hz 3D ham quá, để bửa nào đem cái này lên phòng ngủ.

Kinh khủng quá bác à, không biết có ảnh hưởng tới chung cư không bác ? Thanks for share

leepham

Well-Known Member

XPA-3 bác Nghĩa mua bao nhiêu vậy , mà bên đấy chắc phải ra thẳng cửa hàng mới mua đc bác nhĩ

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Kinh khủng quá bác à, không biết có ảnh hưởng tới chung cư không bác ? Thanks for share

Cám ơn bác ghé qua, chung cư bên cạnh là Mể dể thương lăm, họ coi phim nghe nhạc run chuyển vách tường hoài, em cũng dể thương hông nói gì hết, lâu lâu trả thù. Em kết cái Avatar của bác quá \m/

training

Well-Known Member

chúc mừng bác có bộ khủng
bộ này vác vào cc nhà em chắc ban quản trị đuổi luôn ra ngoài mất :((

NghiaBienHoa

Well-Known Member

XPA-3 bác Nghĩa mua bao nhiêu vậy , mà bên đấy chắc phải ra thẳng cửa hàng mới mua đc bác nhĩ

Con này của em là XPA-2 bác ạ, nó là 2 channels @ 300 watt/ch, cái XPA-3 la 3 channels @ 200 watt/ch. Emotiva họ chỉ bán online @ Emotiva Audio: Audiophile Quality Multi Channel Amplifiers, Stereo Preamplifiers, Audio/Video Processors, and Award Winning Speaker Systems At Direct Prices, mình mua rồi họ gởi bằng FedEx về đến nhà.

VIPMAN

Member

Nhìn bộ dàn của Bác làm em cũng thèm....\m/ ,sẵn chơi luôn qua ampli đèn cho máu Bác nhé ! :)

Bên trên