HD - HT trong căn nhà chung cư nho nhỏ của em. Thành viên của HD Biên Hòa

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: HD - HT trong căn nhà chung cư nho nhỏ của em. Thành viên của HD Biên Hòa

Nhìn bộ dàn của Bác làm em cũng thèm....\m/ ,sẵn chơi luôn qua ampli đèn cho máu Bác nhé !oi :)

Cám ơn bác ghé qua. Em chưa có kinh nghiệm chơi amply đèn nên chưa dám đi tới.

pterpm

Well-Known Member

Cám ơn bác ghé qua. Bác cho em hỏi là bác dùng XPA-2 với cặp loa nào của bác, dây câu bác dùng dây RCA nào. Bác thử cái XPA-2 được bao nhiêu hours ?
hic, em nói lộn em đã thử dùng upa-1 chứ( mono block 200w/channel) , em dùng RCA tất cả là monster cable M-series bác ạ, em mua về bật lên khoảng chừng 24-48 h gì đó, nhưng tiếng trung và cao nhiều quá, thiếu bass nhiều nên em phải trả lại , em mua bộ gồm 2 con upa-1 , preamp usp-1 kỳ đó nó sale độ 1k(free shipping) em dùng đánh với con Focal Chorus 836 của em với cdp erc-1 nhưng tiếng nghe thua con em dùng là marantz pm-7000 em mua trên ebay của anh VN nào đó bán , nhưng lọ mọ không học bài kỹ, em tưởng cổng sau của nó(processor) là pre-out, đem cắm vô rồi đầu kia ra upa-1 , chút xíu nữa là đi cặp loa, bây giờ cái amp đó chỉ nghe được direct source thôi, nhưng hơi thiếu lực và thiếu dãi trầm nhiều, em định kiếm con preamp tube như peachtree nova với xpa-2 hay định dùng cặp xpa-1 mono block để đánh con Klipsch Palladium P-37F để coi phim bác
bác tư vấn giùm em cái
@samsung 60" LED 240hz 3D: em cũng đang me con này, còn vài tháng nữa là tới Black Friday em bê con này về để sau cái màn chiếu vì hôm thằng American Electronic nó phá sản nơi thành phố em ở , em bê khoảng 6 cái kính 3D loại mới nhất chỉ dùng được cho những con samsung làm năm 2011 trở lên với giá sale off là 80% cùng với khoảng 8 phim 3D kèm theo, em máu đồ công nghệ lắm nhưng chỉ thích ngon , bổ và nhất là rẻ thui, hic ko có $ đua theo bác, hoành tráng quá,

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

hic, em nói lộn em đã thử dùng upa-1 chứ( mono block 200w/channel) , em dùng RCA tất cả là monster cable M-series bác ạ, em mua về bật lên khoảng chừng 24-48 h gì đó, nhưng tiếng trung và cao nhiều quá, thiếu bass nhiều nên em phải trả lại , em mua bộ gồm 2 con upa-1 , preamp usp-1 kỳ đó nó sale độ 1k(free shipping) em dùng đánh với con Focal Chorus 836 của em với cdp erc-1 nhưng tiếng nghe thua con em dùng là marantz pm-7000 em mua trên ebay của anh VN nào đó bán , nhưng lọ mọ không học bài kỹ, em tưởng cổng sau của nó(processor) là pre-out, đem cắm vô rồi đầu kia ra upa-1 , chút xíu nữa là đi cặp loa, bây giờ cái amp đó chỉ nghe được direct source thôi, nhưng hơi thiếu lực và thiếu dãi trầm nhiều, em định kiếm con preamp tube như peachtree nova với xpa-2 hay định dùng cặp xpa-1 mono block để đánh con Klipsch Palladium P-37F để coi phim bác
bác tư vấn giùm em cái
@samsung 60" LED 240hz 3D: em cũng đang me con này, còn vài tháng nữa là tới Black Friday em bê con này về để sau cái màn chiếu vì hôm thằng American Electronic nó phá sản nơi thành phố em ở , em bê khoảng 6 cái kính 3D loại mới nhất chỉ dùng được cho những con samsung làm năm 2011 trở lên với giá sale off là 80% cùng với khoảng 8 phim 3D kèm theo, em máu đồ công nghệ lắm nhưng chỉ thích ngon , bổ và nhất là rẻ thui, hic ko có $ đua theo bác, hoành tráng quá,

Cái Processor USP-1 của Emotiva thì theo mình biết là có chút vấn đề, còn cái UPA-1 amp thì nghe nhiều người khen lắm, khi bác connect hai cái USP-1 and UPA-1 bác có làm room calibration hông ? Mình nghe nói là mấy cục amp của Emotiva phải sài rô đai (break in ) một khoảng thời gian rồi nghe mới tuyệt.
Mình thấy cái phòng của bác thì quá to, quá đã nhưng chỉ thấy ba cặp loa đứng, một cục sub, một cuc XPA-5, hông thấy loa surround sound. Bác cho mình biết thêm chi tiết về sound equipments của bác và bác muốn sài phòng này để coi phim, nghe nhạc hay là cho cả hai. Mình hông dám tư vấn nhưng mà sẻ cố gắng giúp bác những gì mình biết.

Chỉnh sửa lần cuối:

pterpm

Well-Known Member

Cái Processor USP-1 của Emotiva thì theo mình biết là có chút vấn đề, còn cái UPA-1 amp thì nghe nhiều người khen lắm, khi bác connect hai cái USP-1 and UPA-1 bác có làm room calibration hông ? Mình nghe nói là mấy cục amp của Emotiva phải sài rô đai (break in ) một khoảng thời gian rồi nghe mới tuyệt.
Mình thấy cái phòng của bác thì quá to, quá đã nhưng chỉ thấy ba cặp loa đứng, một cục sub, một cuc XPA-5, hông thấy loa surround sound. Bác cho mình biết thêm chi tiết về sound equipments của bác và bác muốn sài phòng này để coi phim, nghe nhạc hay là cho cả hai. Mình hông dám tư vấn nhưng mà sẻ cố gắng giúp bác những gì mình biết.
cái phòng ấy em cũng định để nghe nhạc luôn bác ạ, thực ra thì nó không to đâu, chật lắm, tổng diện tích phòng là 14'x 9'=126 sqft vì em dùng hai tấm màn đen( light block) chặn lại, phần còn lại để cái máy tính, máy chạy bộ, vì cái nhà hầm em nhỏ quá, em đã chia ra làm đôi một phần là finished còn phần bên kia là để đồ chứa đồ nghề làm việc, máy giặt, sấy
em dùng đồ lung tung xèng , không đồng bộ như bác đâu, cái gì rẻ là em nhét nó vô
tổng thể em đang dùng thế này :
phần coi phim:
Nguồn lọc điện cho projector: monster power(đi dây điện riêng ra Circuit breaker 20 amp-không share)
projector: EPSON 8700UB
màn chiếu: Dalite
source:
HDP: Kaiober đời đầu, kêu to như bò rống
Blu-ray: Samsung BD-D6500 3D Blu-ray Disc Player
Một ổ outlet riêng cho phần âm thanh chạy trực tiếp với Circuit breaker 20 amp-không share
Monster power -model gì em quên rồi
AVR: Denon AVR-3311CI 7.2-Channel Network Home Theater Receiver with HDMI 1.4a
Power amp: Emotiva XPA-5
LOA :
Front: Klipsch Palladium P-37F
Center: Focal Chorus CC 800 V
Rear: TECHNICS SB-A35
Sub: Polk Audio DSW PRO 600
Interconnect: Monster Cable m-series
Speaker cable: M-series( bi-wire)
phần nghe:
CDP: Emotiva ERC-1
AMP: Marantz PM-7000
Loa:Focal Chorus 836V
Interconnect: Monster cable M-serie
Speaker cable:Z-series
bác cho em biết ý kiến cái được không ạ, cám ơn bác nhiều

NghiaBienHoa

Well-Known Member

cái phòng ấy em cũng định để nghe nhạc luôn bác ạ, thực ra thì nó không to đâu, chật lắm, tổng diện tích phòng là 14'x 9'=126 sqft vì em dùng hai tấm màn đen( light block) chặn lại, phần còn lại để cái máy tính, máy chạy bộ, vì cái nhà hầm em nhỏ quá, em đã chia ra làm đôi một phần là finished còn phần bên kia là để đồ chứa đồ nghề làm việc, máy giặt, sấy
em dùng đồ lung tung xèng , không đồng bộ như bác đâu, cái gì rẻ là em nhét nó vô
tổng thể em đang dùng thế này :
phần coi phim:
Nguồn lọc điện cho projector: monster power(đi dây điện riêng ra Circuit breaker 20 amp-không share)
projector: EPSON 8700UB
màn chiếu: Dalite
source:
HDP: Kaiober đời đầu, kêu to như bò rống
Blu-ray: Samsung BD-D6500 3D Blu-ray Disc Player
Một ổ outlet riêng cho phần âm thanh chạy trực tiếp với Circuit breaker 20 amp-không share
Monster power -model gì em quên rồi
AVR: Denon AVR-3311CI 7.2-Channel Network Home Theater Receiver with HDMI 1.4a
Power amp: Emotiva XPA-5
LOA :
Front: Klipsch Palladium P-37F
Center: Focal Chorus CC 800 V
Rear: TECHNICS SB-A35
Sub: Polk Audio DSW PRO 600
Interconnect: Monster Cable m-series
Speaker cable: M-series( bi-wire)
phần nghe:
CDP: Emotiva ERC-1
AMP: Marantz PM-7000
Loa:Focal Chorus 836V
Interconnect: Monster cable M-serie
Speaker cable:Z-series
bác cho em biết ý kiến cái được không ạ, cám ơn bác nhiều

Cái Denon AVR-3311CI là 7.2 channel mà bác hình như chỉ đang sài có 5.1 channels thôi. Bác đang dùng pre-out for all 5 channel với xpa-5 luôn hả ?

pterpm

Well-Known Member

Cái Denon AVR-3311CI là 7.2 channel mà bác hình như chỉ đang sài có 5.1 channels thôi. Bác đang dùng pre-out for all 5 channel với xpa-5 luôn hả ?
không bác ạ, em chỉ dùng 5.1 mà thôi vì nhà không có chổ để thêm loa , với lại đại đa số phim chỉ có 5.1 mà thôi, ít có phim nào ra tới 7.1 lắm, em cũng định bi-amp dùng con denon nhưng chưa kiếm được dây loa

roughsoul

Member

Khủng quá bác à! Đại gia đây rùi!

leepham

Well-Known Member

không bác ạ, em chỉ dùng 5.1 mà thôi vì nhà không có chổ để thêm loa , với lại đại đa số phim chỉ có 5.1 mà thôi, ít có phim nào ra tới 7.1 lắm, em cũng định bi-amp dùng con denon nhưng chưa kiếm được dây loa

Bác chơi pre-pow sao đánh bi-amp đc ? Không hiểu cho lắm giải thích thêm đi bác

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Khủng quá bác à! Đại gia đây rùi!

Bác quá khen. Vì quá đam mê HD nên em chơi liều, cà thẻ tính dụng để hưởng thụ trước cái đã. Tới đâu thì tới. Chứ em hông phải đại gia gì ạ.

truonghd

Well-Known Member

chung cư mà cũng có cầu thang , vip thật, dàn của bác quá dữ

tamdamsg

Member

Nhìn dàn bác khũng bố quá. bác ở CA ở thành phố nào vậy?

anbinhdo

Well-Known Member

Kinh khủng thật Toàn Là Cao Thủ Võ Lâm Tái Xuất không à...Bật cái Chai X.O và đĩa mồi nữa đi Bác Chủ 8-}

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nhìn dàn bác khũng bố quá. bác ở CA ở thành phố nào vậy?

Cám ơn bác ghé chơi, dàn của em vì đam mê nghe nhạc, coi phim nên cứ lâu lâu rinh về một món, tha lâu ngày nên được vậy chứ cũng hông khũng lắm đâu bác ạ. Nhà em ở trong khu Thung Lũng Điện Tử của CA bác ạ. Khi nào có dịp bác ghé em cafe shop.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Kinh khủng thật Toàn Là Cao Thủ Võ Lâm Tái Xuất không à...Bật cái Chai X.O và đĩa mồi nữa đi Bác Chủ 8-}

Bác mà ghé nhà em chơi thì có chai XO và có nhiều đồ mòi lám. Gần nhà em có một chổ bán đủ thứ đồ nhậu vừa ngon và rẻ. Vừa coi HD vừa nhậu thì tê lắm 8-}

new_baby

Member
Mấy cái loa của bác ở VN là em không sợ ăn trộm, vì chả khiêng nổi cái nào cả :)) Nhìn lại mấy cái loa của em bé tí, đi vắng không ai coi nhà sợ trộm lắm.
Khoái cái sub của bác.

hoangcuong_soft

Mấy cái loa của bác ở VN là em không sợ ăn trộm, vì chả khiêng nổi cái nào cả :)) Nhìn lại mấy cái loa của em bé tí, đi vắng không ai coi nhà sợ trộm lắm.
Khoái cái sub của bác.

Bộ này kê nhà em rất hợp, nếu ở VN thì nặng mấy em cũng cố bê >:)

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: HD - HT trong căn nhà chung cư nho nhỏ của em. Thành viên của HD Biên Hòa

Bộ này kê nhà em rất hợp, nếu ở VN thì nặng mấy em cũng cố bê >:)

Em khâm phục bác, bác quả thiệt là đam mê HD =D> Hôm nọ em với thằng bạn hai thằng kiêng con amply BAT VK-6200 mà hông nổi, chỉ nhút nhít nó lên cái miếng gổ rồi đẩy đi thôi. :-S

MTAM

Member

Đồ của bác chủ toàn thứ dữ không à!

Bên trên