HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thứ

HD_LIFE

Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2

Cho em hỏi chút xíu, có cách nào cho phụ đề nó hiện lên trên cùng của TV không??? tại vì nằm dưới sàn nhà ngước lên nhiều lúc phụ đề bị che khuất
Bác vào phần phụ đề chỉnh ở cột vị trí chữ, đẩy phụ đề lên là được ngay thôi.
Mình đang định mua con V5 thì lại bảo sắp có V7. Thế nó có khác nhau nhiều không ạ. Có nên đợi ko, bác chủ thớt cho biết với.
V7 đang trong quá trình phát triển và đợi Realtek chính thức trình làng sp chip 3D nên nhanh nhất là cuối tháng 10 sẽ ra mắt V7 bác ạ.

IZUI

Anh em cho mình hỏi V2 và V5 có cổng vga không? Để dùng màn hình máy tính xem!

IZUI

Mình đã thử đi mua cáp HDMI ra VGA rồi, không dùng được ( 120 đến 180 ngàn một sợi ). Có chổ nói là phải dùng hộp chuyển đổi giá 1tr1 mới dùng được. Có anh em nào dùng cáp HDMI ra VGA được không ạ?

kenton

Member

Mình đã thử đi mua cáp HDMI ra VGA rồi, không dùng được ( 120 đến 180 ngàn một sợi ). Có chổ nói là phải dùng hộp chuyển đổi giá 1tr1 mới dùng được. Có anh em nào dùng cáp HDMI ra VGA được không ạ?

Bác phức tạp hóa vấn đề quá, mua cái LCD khác cho yên chuyện.

thuhabeo

Kính gửi bác USBVN. Tôi lỡ thử cài pass vào 1 thư mục nhưng lúc nhấn vội hình như sai mã, giờ folder đó bị khóa hẳn. Có cách nào khắc phục để mở lại được không bác? Nhấn nút reset sau lưng máy có tác dụng không bác?

facma

Kính gửi bác USBVN. Tôi lỡ thử cài pass vào 1 thư mục nhưng lúc nhấn vội hình như sai mã, giờ folder đó bị khóa hẳn. Có cách nào khắc phục để mở lại được không bác? Nhấn nút reset sau lưng máy có tác dụng không bác?
Để Pass trắng lỡ tay còn có pass mặc định. ĐẶt Pass mà sai mã thì có lẽ cài laij firmware là hết.

cindilow2011

Không biết HDlife đã bao giờ xem qua cách duyệt film của TVIX, nếu có thể làm cho V5 thì rất hay. Hiện tại V5 duyệt fin-art rất ổn nhưng nếu kết hợp cả Poster và Fan-art làm một kiểu như TVIX thì rất hay. Mỗi hãng phát triển định hướng khác nhau nhưng bác tham khảo thêm nhé.

Chanh Niem

Member

Tôi có thắc mắc này : Khi chọn vào mục Phim thì đầu máy HDLife V5 scan ra rất nhiều file film,có những đuôi lạ mà ta không thấy khi vào mục File Manager - USB - Tên ổ đĩa - folder phim của mình.Trên computer cũng không thấy.(Thí dụ thấy các file .wmv ...trong khi các file film đều là .mkv ).Bạn nào biết xin vui lòng giải thích.Tôi dùng firmware verson beta mới nhất.Cám ơn.

cindilow2011

Tôi có thắc mắc này : Khi chọn vào mục Phim thì đầu máy HDLife V5 scan ra rất nhiều file film,có những đuôi lạ mà ta không thấy khi vào mục File Manager - USB - Tên ổ đĩa - folder phim của mình.Trên computer cũng không thấy.(Thí dụ thấy các file .wmv ...trong khi các file film đều là .mkv ).Bạn nào biết xin vui lòng giải thích.Tôi dùng firmware verson beta mới nhất.Cám ơn.
Trong ổ bác chắc chắn có file ẩn nên khi scan , v5 sẽ liệt kê hết. Không tin bác lấy 1 ổ khác, format trắng và chỉ copy 2-3 film là thấy ngay, ko bao giờ có file lạ đâu . Lần trước em để file XXX rồi hide bằng WIN trong properties, tưởng ẩn được hết nhưng lúc scan ra hết. May bây giờ có chức năng LOCK folder nên ko ngại nữa.

Chanh Niem

Member

Cám ơn bạn.Tôi chắc là không có file ẩn nào hết.Trên computer tôi vào folder option chọn view tất cả các file kể cả file ẩn cũng không thấy gì.Thật ra các file mà V5 scan ra cũng có nội dung như file chính,có điều tại sao lại có đuôi .wmv (rất nhiều file như vậy ) thay vì đuôi .mkv.Thậm chí còn có những file rõ ràng đã delete rồi mới lạ chứ.
Lại thêm một chuyện nữa,mong được trao đổi,khi chọn xem tiếp một phim xem giửa chừng,hình ảnh thì OK nhưng subtitle không còn khớp nữa,bắt buộc tôi xem lại từ đầu.
Dù sao với tầm tiền này thì V5 không làm thất vọng.

HD_LIFE

Cám ơn bạn.Tôi chắc là không có file ẩn nào hết.Trên computer tôi vào folder option chọn view tất cả các file kể cả file ẩn cũng không thấy gì.Thật ra các file mà V5 scan ra cũng có nội dung như file chính,có điều tại sao lại có đuôi .wmv (rất nhiều file như vậy ) thay vì đuôi .mkv.Thậm chí còn có những file rõ ràng đã delete rồi mới lạ chứ.
Lại thêm một chuyện nữa,mong được trao đổi,khi chọn xem tiếp một phim xem giửa chừng,hình ảnh thì OK nhưng subtitle không còn khớp nữa,bắt buộc tôi xem lại từ đầu.
Dù sao với tầm tiền này thì V5 không làm thất vọng.
Chào bác, cảm ơn bác đã tin dùng V5 , em đã kiểm tra cẩn thận và không thấy trường hợp V5 scan file có đuôi khác. Có khả năng theo suy đoán là HDD có virut chăng ??? Việc thứ 2 là phụ đề không khớp bác chỉnh ngay trong phần subtitle mục TIME(cột thứ 4) là OK. Em muốn hỏi bác đang dùng phụ đề trong hay ngoài, thực tế em đang dùng cả 2 loại nhưng chưa thấy hiện tượng này xảy ra. Nếu bác ở HN vui lòng cho em số ĐT hay Đ/C để có thể kiểm tra lại. Nếu đúng như bác phản hồi thì sẽ fix firmware sớm để bác hài lòng hơn nhé. Chúc bác một tuần làm việc hiệu quả.

hdd-hdp

Việc phụ đề không khớp có nhiều nguyên nhân. Có thể là File phụ đề không chuẩn với bản phim hiện tại, nhất là lại đúng cái đoạn bác xem dở trở đi. Hoặc là File phim bị lỗi(Drop Frame) cũng có thể dẫn đến tình trạng này. Trước đây mình cũng vướng vài trường hợp như vậy nhưng khi đao bản phim khác về thì hết bị lệch ngay. Lỗi Firmware thường rất ít khả năng trong trường hợp này bác ạ! Bác cứ kiểm tra và loại trừ dần các nguyên nhân nhé! :D

Chanh Niem

Member

Cám ơn các ý kiến.Tôi vẫn chưa check xem có virus không?Tôi ở Sài Gòn nên sẽ đem ra nơi mua là "Tầm Nhìn Số" xem sao.Rất vui và rất hào hứng vì có sự chia sẻ của mọi người.Các file film của tôi đều có sub ngoài và nếu tôi xem một mạch hết film thì không có lỗi gì hết,tôi thường edit sub thật OK rồi mới dùng.

Chỉnh sửa lần cuối:

HungCD

Tôi muốn kết nối V3 này lên màn LCD để xem phim thì nối cổng thế nào để có được âm thanh ra loa TV nếu không có AVR vậy bác ?

hdd-hdp

Bác kiểm tra nếu trong folder phim có 2 cái file phụ đề định dạng .IDX và .SUB thì xóa đi, chỉ giữ lại file .SRT là xong. Cái này thông thường do việc tranh chấp phụ đề mà ra thôi chứ không có gì nghiêm trọng. :D

Oilman

Active Member

Bác kiểm tra nếu trong folder phim có 2 cái file phụ đề định dạng .IDX và .SUB thì xóa đi, chỉ giữ lại file .SRT là xong. Cái này thông thường do việc tranh chấp phụ đề mà ra thôi chứ không có gì nghiêm trọng. :D

Qua topic kia thì thấy đề cập đến vụ phụ đề này, đã thử xóa và đúng là đây chính là nguyên nhân.
V5 quả thật rất ngon bổ rẻ trong tầm giá này. :)
Thanks.

panasonic

Member

Mình cũng bị lỗi này, nhưng sau khi thử nhiều ổ thì mới biết đó do lỗi format ổ cứng
Internal HDD khi format dạng logical drive thi V5 không đọc từ khe gắn trong được, cáp Sata ở ngoài thì Ok, bạn chỉ cần format lại HDD dạng primary drive thi OK ngay.

Mấy ngày nay dùng V5 thì bị lỗi này, anh em nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ giúp
Một số file Mkv (không phải tất cả) khi phát thì tốc độ đọc chậm hẳn đi, đồng thời các phím chưa năng như Info, subtitle, return... bị vô hiệu hóa (như kiểu bị đứng máy) phải dùng nút Power mới ra ngoài được, khi đó trên màn hình đồng hồ không chạy liên tục...8..9...10...11 mà bị nhảy (ví dụ như 8...12...16...19...). Mình đang xài fw 2.1.9.8
TKS bạn chỉ giáo,nhưng khi mình chuột phải vào ổ,chọn Fomat,nhưng ko thấy có lựa chọn format dạng logical driver hay dạng primary drive,bạn có thể chỉ giáo cụ thể cho mình ko,thực sự là mình ko biết cái này.

river02

Em mới dùng HDlife5, kết nối ổ cứng qua cổng ESATA (Cho mát máy) nhưng device lại nhận ổ này như 1 ổ USB vì vậy không thể sử dụng tính năng USB host để kết nối ổ này với PC. Các bác giúp xem có giải pháp gì không? Thanks!

namha61

V5 làm gì có cổng esata, nó có cổng sata đi kèm nguồn chứ nhỉ ?!!!

Bên trên