HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thứ

Re: Ðề: Re: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

ý mình là đưa nó về 2D ... liệu HD life v7 nó có filter cho mình về hình ảnh 2D

phanhuudat1212

Ðề: Re: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Các bác cố gắng tích hợp thêm HDviet online nữa coi cho đã các bác

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Các bác cố gắng tích hợp thêm HDviet online nữa coi cho đã các bác

hic ,hdviet thu phí , tích hợp vào cũng như ko

dtvu1310

Member

Bác nào cho em hỏi cái vụ này cái, số là em mới cài win8 -64 bit và cài firm V9 bản tháng 9 tất cả ok hết có điều là workgroup ko hoạt động. Con V9 ko thấy con lap cài Win 8 nhưng lại thấy con lap cài win XP, con win XP thì thấy con Win 8 bình thường. Mở cả 2 con lap XP và win 8 thì V9 lại thấy con Win8 vs XP luôn và hoạt động bình thường, coi phim 1080 ok luôn. Tắt con lap win XP thì nó vẫn hoạt động vs con lap win 8 bình thường nhưng out ra menu vào lại thì lại ko thấy con Win 8 đâu nữa. Thiệt là đau đầu quá ko lẽ cứ phải mở cả 2 con lap 1 lúc hoài, bác nào chỉ dùm em cách trị bệnh này với em cảm ơn trước nhé. [-O<

meocon

Well-Known Member

Bác nào cho em hỏi cái vụ này cái, số là em mới cài win8 -64 bit và cài firm V9 bản tháng 9 tất cả ok hết có điều là workgroup ko hoạt động. Con V9 ko thấy con lap cài Win 8 nhưng lại thấy con lap cài win XP, con win XP thì thấy con Win 8 bình thường. Mở cả 2 con lap XP và win 8 thì V9 lại thấy con Win8 vs XP luôn và hoạt động bình thường, coi phim 1080 ok luôn. Tắt con lap win XP thì nó vẫn hoạt động vs con lap win 8 bình thường nhưng out ra menu vào lại thì lại ko thấy con Win 8 đâu nữa. Thiệt là đau đầu quá ko lẽ cứ phải mở cả 2 con lap 1 lúc hoài, bác nào chỉ dùm em cách trị bệnh này với em cảm ơn trước nhé. [-O<

Hic đọc xong bài của bác nhức đầu quá , nói rút lại bật cả 2 win thì thấy , còn ko thì ko .
Win 8 thì ít bác xài , ko biết vấn đề tương thích ra sao .

dtvu1310

Member
Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Vấn đề ko phải là ko tương thik bác ạh. Win XP thì nó nhận tốt, trước cài win 7 vẫn chạy tốt nhưng vì mê cái win 8 nuột hơn nên mới có chuyện. Có nghĩa vấn đề của em là V9 ko nhận ra win 8 mà phải nhờ "mồi dẫn" là win XP thì nó mới thấy đc cái lap win 8. Thật là đau đầu8-| Cái lap XP là để công việc ko dám xài giải trí, cái lap win 8 thì để down film và giải trí nên mới cần V9 nhận ra nó. Nếu cùng đường chắc lại đưa về win 7, hic... mới tìm ra cách xử lý win 8 load HDD 99% giờ chạy nuột nà thì lại vướng vụ này :(:(

Black Dragon

Well-Known Member
Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Cái này có lẽ do FireWall của Win 8. Bác thử set lại xem sao?

dtvu1310

Member

Cái này có lẽ do FireWall của Win 8. Bác thử set lại xem sao?

Em off firewall hết rồi bác ạh, phải chi nó ko nhận hẳn W8 thì khác, giờ phải mồi = win xp nó mới thấy workgroup, mấy bác HDlife có cao kiến gì ko ạh
P/s có bác nào xài win 8 mà HDlife V9 nhận ra workgroup ko vậy??? em cũng nghi cái win nó có gì đó chăng

meocon

Well-Known Member

Bác muốn mở đầu phát V9 lên rùi truy cập file share trong PC hay sao bác?

dtvu1310

Member

Bác muốn mở đầu phát V9 lên rùi truy cập file share trong PC hay sao bác?

Ko bác, em sử dụng tính năng samba (workgroup) vì nó chơi đc tất cả định dạng video nằm trong ổ cứng của các máy trong cùng 1 workgroup ko bị giới hạn như NFS và UPNP

meocon

Well-Known Member

Ko bác, em sử dụng tính năng samba (workgroup) vì nó chơi đc tất cả định dạng video nằm trong ổ cứng của các máy trong cùng 1 workgroup ko bị giới hạn như NFS và UPNP

Bác có thể liên lạc với e ko ? E chưa rõ ý bác , nếu như e hiểu đúng thì e có thể giúp dc

vhy

Emcó con v5 nhưng nhận ổ cứng rất chậm, và chạy hay bị đơ, đang chạy thì mất hình lên tv kiểu chập chờn ý, con này trướcphai bh 1 lần vì chây nguồn ạ, có cách nàokhaức phục ko ạ, chứ cứ đơ đơ chạy chán quá

hd giá rẻ

bác mang qua bên em nhé, bên em nhận sửa chữa tất cả các đầu dùng chip Realtek .

junvtd

vấn đề là sao mình vào trang hdlife.vn thì thấy firmware tháng 9 bị xóa bài rồi, có lỗi gì hả? có cần phải roleback về phiên bản tháng 7 không thế?????

amateur_no1

Hôm trước up lên firmware thang 9, một số chức nang mới rất hay như pair youtube với điện thoại rất tiện, nghe nhạc online.., nhưng lại ko tìm ra chức năng duyệt thumnail như trước nữa, context menu thì show linh tinh, ko biết khắc phục thế nào, bác nào biết giúp mình với. Mình xài V7. thanks

Bên trên