HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thứ

meocon

Well-Known Member
Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Tình hình là con V7 nhà em như vầy:
-Gắn ổ 3tb 1 vào trong v7, bật v7 lên, biểu tượng ổ cứng sáng lên nhưng k hiện dung lượng, vô quản lý phim cũng k xem dc luôn, tưởng sata trong bị hư, gắn sata ngoài cũng y chang như vậy, tưởng máy bị lỗi tính mang đi bh nhưng gắn ổ 3tb 2 vào chạy ngon lành cành đào.hixhix. lấy ổ cứng 3tb 1 ra gắn vào cpu chạy bình thường, check disk k lỗi.
Có ai bị tình trạng giống vậy giúp mình với.hix.

Black Dragon

Well-Known Member
Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Tình hình là con V7 nhà em như vầy:
-Gắn ổ 3tb 1 vào trong v7, bật v7 lên, biểu tượng ổ cứng sáng lên nhưng k hiện dung lượng, vô quản lý phim cũng k xem dc luôn, tưởng sata trong bị hư, gắn sata ngoài cũng y chang như vậy, tưởng máy bị lỗi tính mang đi bh nhưng gắn ổ 3tb 2 vào chạy ngon lành cành đào.hixhix. lấy ổ cứng 3tb 1 ra gắn vào cpu chạy bình thường, check disk k lỗi.
Có ai bị tình trạng giống vậy giúp mình với.hix.

Theo kinh nghiệm mình thì HDD 3T thì nên dùng đầu HD để format rồi mới chép phim như vậy mới ổn định hơn bác àh. Thử xem sao?

Theo kinh nghiệm mình thì HDD 3T thì nên dùng đầu HD để format rồi mới chép phim như vậy mới ổn định hơn bác àh. Thử xem sao?
Hic. 3TB phim chép vào đâu để format lại bây giờ. Còn phương án nào không Bác Black Dragon?

Hdgiare-Saigon

các bác dùng ổ dung lượng cao chú ý khi fomat đừng dùng GPT nhé, và nhớ chuyển về NTFS thì máy nào cũng đọc đc.

meocon

Well-Known Member

Hic. 3TB phim chép vào đâu để format lại bây giờ. Còn phương án nào không Bác Black Dragon?

Từ xưa giờ e ráp cho khách , toàn format 3TB = PC ko à , chưa gặp tình trạng này bao giờ , format chép phim xong , bỏ vô đầu phát là OK

protri

Well-Known Member

http://hdlife.vn đã viết:
Firmware V7-V9 tháng 12 năm 2013
KHOPHIM.VN vẫn tiếp tục thay nâng cấp và bảo mật lại hệ thống do vậy 1 số phim xuất hiện lỗi 404 và : “Không thể phát Video này” trong 1 số phim. Hiện tại HDlife đã cài thêm ứng dụng xem phim online của cả Hdzone và Khophim trên cùng 1 firmware. Khách hàng có thể sử dụng 1 trong 2 ứng dụng này.
Khách hàng không sử dụng phim Online có thể không cần nâng cấp firmware này.

- Một khi chúng ta có đầu HDplayer (ví dụ như hdlife V9) kèm theo 1 hdd 2-3tb, thì việc down 1 bộ phim yêu thích trên mạng về xem hoặc lưu trữ với chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt là một việc đại đa số chúng ta đều làm như vậy, như thế chúng ta cần gì phải bỏ ra 1-2 giờ để xem online với chất lượng và hình ảnh tồi khi mà chúng ta đã có 1 đầu HDlife v9 rồi, nếu thế tôi chẳng cần bỏ ra hơn 3tr bạc mua đầu hd + thêm tiền mua hdd 2-3 tr nữa, để rồi phải lên mạng xem online (mạng nhiều khi giật giật) thay vì chỉ cần 1 cái máy tính tèn tèn là có thể xem trên youtube rồi, youtube phim gì cũng có, muốn xem gì cũng dc, chẳng như xem online trên hdlife suốt ngày cứ “Không thể phát Video này”.

thay vì chuyên viên kỹ thuật hdlife bỏ time nghiên cứu firmware có thể xem online thì tôi thiết nghĩ chúng ta hãy nên đầu tư vào việc củng cố và phát triển những lỗi ở những comment tôi đã reply ở các trang trước. Hãy làm tốt những điều cơ bản trước rồi hãy nghĩ đến việc nâng cao hơn hdlife nhé!

Crisp

Bác Protri thử phim Online của Hdzone chưa ,chất lượng ngon đó ??? Nhu cầu mỗi người 1 khác, mình thấy xem Online rất tiện nhất là phim mới chưa kịp đi Copy. Mà mình cũng chưa nhìn thấy lỗi nào của hdlife V7 cả, mình đọc trang 119 của bác kêu không nhận ổ 2tb, mình đang dùng ổ 3Tb của WD, giao tiếp usb3.0 nhận bình thường. Tiếng Việt lỗi chỗ nào nhỉ ??? Mình thấy mỗi mình bác kêu lỗi chứ thấy bà con kêu gì đâu. Bản thân mình dùng chưa thfấy vấn đề gì cả. Bác list danh sách bác cho rằng lỗi để anh em thử cùng bác luôn, mai chủ nhật rảnh mình test cùng bác. Hoặc bác email cho mình :[email protected]

Ðề: Re: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Bác Protri thử phim Online của Hdzone chưa ,chất lượng ngon đó ??? Nhu cầu mỗi người 1 khác, mình thấy xem Online rất tiện nhất là phim mới chưa kịp đi Copy. Mà mình cũng chưa nhìn thấy lỗi nào của hdlife V7 cả, mình đọc trang 119 của bác kêu không nhận ổ 2tb, mình đang dùng ổ 3Tb của WD, giao tiếp usb3.0 nhận bình thường. Tiếng Việt lỗi chỗ nào nhỉ ??? Mình thấy mỗi mình bác kêu lỗi chứ thấy bà con kêu gì đâu. Bản thân mình dùng chưa thfấy vấn đề gì cả. Bác list danh sách bác cho rằng lỗi để anh em thử cùng bác luôn, mai chủ nhật rảnh mình test cùng bác. Hoặc bác email cho mình :[email protected]

không biết bác có phải là chuyên viên của hdlife hay không? nhưng, tôi đảm bảo rằng những lỗi ở trên tôi comment là hoàn toàn chính xác, để lúc rảnh tôi sẽ lại " phải " update lên firmware mới rồi chụp hình để mọi ngừoi thấy lỗi của nó nhé!

saurom_90

Member

Điều khiển của v9 tự nhiên hem điều khiển đc nữa :(. Mấy cái nút cảm ứng cũng ko bấm đc luôn, trừ nút power, bây giờ là chỉ có bật tắt đc, còn không thể nào vào xem phim đc :(. hix hix

nam2178

Well-Known Member

Điều khiển của v9 tự nhiên hem điều khiển đc nữa :(. Mấy cái nút cảm ứng cũng ko bấm đc luôn, trừ nút power, bây giờ là chỉ có bật tắt đc, còn không thể nào vào xem phim đc :(. hix hix

Bác mua luôn cái mới, khiển không sửa được đâu

hiep1750

Active Member

mình up Firmware V7-V9 tháng 12 năm 2013 | Đầu HD-Dau HD-Dau phat hd - Đầu phát hd - Đầu hd chất lượng cao của HD Life
Firmware mới tháng 12/2013 mà vẫn không xem được phim online các cụ nhi?????

protri

Well-Known Member

Nay tuy cũng khá bận nhưng cũng cố gắng update lên firmware tháng 12 để chụp vài tấm ảnh về vô số lỗi cho các bác kỹ thuật viên hdlife sửa đổi giúp:

1/ Lỗi hiển thị dung lượng ổ usb và hdd: (tại sao lại là 4/297 GB : 297 là tổng dung lượng usd, vậy còn 4 là gì? biết là usb của tôi còn lưu trữ dc khoảng hơn chục gb)

2/ Lỗi hiển thị sai chữ DVD và USB, các bạn hãy cứ xem 2 ảnh khi tôi chọn ngôn ngữ là English và Vn:

3/ Lỗi vô cùng quan trọng trong cách hiển thị nội dung khi ta chọn chế độ như hình ở dưới, nhiều người không biết cứ làm theo là đi tong luôn bộ phim:
theo thứ tự đúng sẽ là: Copy, Delete, Move, Rename, New folder, Multi sellection
ở đây khi nâng cấp firmware mới lên sẽ hiển thị như sau:

4/ Lỗi font chữ tiếng Việt trong các kho Phim:

mình cũng hy vọng thế không thì chán lắm...hic hic

saurom_90

Member

Bác mua luôn cái mới, khiển không sửa được đâu

Mang ra thử nó bảo hỏng mắt nhận ở đầu bác ạ, mất toi 250k, bó tay, chả làm gì tự nhiên lăn đùng ra hỏng :(

saurom_90

Member

Nay tuy cũng khá bận nhưng cũng cố gắng update lên firmware tháng 12 để chụp vài tấm ảnh về vô số lỗi cho các bác kỹ thuật viên hdlife sửa đổi giúp:

1/ Lỗi hiển thị dung lượng ổ usb và hdd: (tại sao lại là 4/297 GB : 297 là tổng dung lượng usd, vậy còn 4 là gì? biết là usb của tôi còn lưu trữ dc khoảng hơn chục gb)

2/ Lỗi hiển thị sai chữ DVD và USB, các bạn hãy cứ xem 2 ảnh khi tôi chọn ngôn ngữ là English và Vn:

3/ Lỗi vô cùng quan trọng trong cách hiển thị nội dung khi ta chọn chế độ như hình ở dưới, nhiều người không biết cứ làm theo là đi tong luôn bộ phim:
theo thứ tự đúng sẽ là: Copy, Delete, Move, Rename, New folder, Multi sellection
ở đây khi nâng cấp firmware mới lên sẽ hiển thị như sau:

4/ Lỗi font chữ tiếng Việt trong các kho Phim:

Đang định nâng cấp thì đọc đc review của bạn, thôi chờ fix lỗi xong rồi update lên cũng đc

meocon

Well-Known Member

Có khách hàng nói remote hao pin quá , thay liên tục , ko biết có cách nào tắt cái đèn phát sáng ko nhỉ

bungph

Các bác cho em hỏi, em có cái v3 mua khá lâu rồi, bây giờ muốn nâng cấp wifi cho nó thì phải mua thêm gì? Firmware của V3 có hỗ trợ wifi không?
Cảm ơn các bác

Bên trên