HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thứ

Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

HD life v5 làm thế nào để bắt sóng wifi vậy các bác nhỉ???

danhthangvn

Member
Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Mình có con V5 đang chạy ngon, đầy đủ remote và adaptor, nếu thanh lý thì được khoảng nhiêu nhỉ bác meocon?

meocon

Well-Known Member

Mình có con V5 đang chạy ngon, đầy đủ remote và adaptor, nếu thanh lý thì được khoảng nhiêu nhỉ bác meocon?

V7 đang thanh lý 500-600k :( V5 e bó tay

minh1010

Member

Thời giá hiện tại chắc là thu đc 300k đó bác , bác suy xét nên để xài là tốt hơn đó

minh1010

Member

con v9 cúa e bị hu cống hdmi . e ỏ̉̉̉̀̀̀ sg thì sù̉a ỏ đâu giá bh
Nếu bác ở sài gòn thì có thể đem qua em nha bác

danhthangvn

Member

V7 đang thanh lý 500-600k :( V5 e bó tay

Thời giá hiện tại chắc là thu đc 300k đó bác , bác suy xét nên để xài là tốt hơn đó

Vậy thì để sài luôn nhỉ, thấy em này sài cũng tốt, chỉ tội vào NET không được tốt lắm, và không hát karaoke được.

vnskyline

Member

cho hỏi con V5 và V9 của mình chỉnh ở mục Audio cổng HDMI là RAW nhưng sao chiếu mấy phim Bluray REMUX AVC DTS-HD MA 5.1 thì receiver Onkyo HT-R390 ko hiện dòng HD master audio, lúc trước vẫn hiện bình thường, bây giờ chỉ hiện dts thui, các bạn chỉ giúp

vannguyen269

Chị họ mình cũng đang sử dụng Thuc pham thuoc Life Essentials rồi.Trước hình như mua ở website thucphamchucnangantoan, nói chung là ổn. Có tí hình ảnh về nó đây:

Life Essentials là chất bổ trợ khẩu phần ăn chất lượng cao, cân bằng tốt.

minh1010

Member

cho hỏi con V5 và V9 của mình chỉnh ở mục Audio cổng HDMI là RAW nhưng sao chiếu mấy phim Bluray REMUX AVC DTS-HD MA 5.1 thì receiver Onkyo HT-R390 ko hiện dòng HD master audio, lúc trước vẫn hiện bình thường, bây giờ chỉ hiện dts thui, các bạn chỉ giúp
Bác đang sử dụng lại bản phim củ xem luôn hả bác , hay là down bản khác về xem ko hiệnl ên

vnskyline

Member

bản phim cũ, nhưng khi đem HDD qua con PC thì passthrough hết, receiver hiển thị icon DTS-HD Master Audio, ko hỉu sao con V5 chỉ hiện dts, con V9 thì tịt tiếng lun chỉ có hình, chỉnh qua LPCM thì có tiếng nhưng nghe chán chết

Mình cũng đã update lại firmware cho 2 con này rùi nhưng ko cải thiện được

minh1010

Member

bản phim cũ, nhưng khi đem HDD qua con PC thì passthrough hết, receiver hiển thị icon DTS-HD Master Audio, ko hỉu sao con V5 chỉ hiện dts, con V9 thì tịt tiếng lun chỉ có hình, chỉnh qua LPCM thì có tiếng nhưng nghe chán chết

Mình cũng đã update lại firmware cho 2 con này rùi nhưng ko cải thiện được

V9 thì bác có thể mang qua em đóng chip lại thử , V5 thì em chịu ko còn con nào để thử

ksxdcd

Member

HD life v7 của mình dạo này có hiện tượng không đọc được ổ cứng gắn trong, mỗi lần vào là nó restart lại không biết bị gì, ổ cứng mình gắn máy tính vẫn xài bình thường

Em cũng bị hiện tượng giống như bác đối với HDP Egreat R300 :
- Em có 1 HDP Egreat R300 ( đã mua cách đây 3 năm) hoạt động bình thường. Vừa qua em có download một số phim, nhạc xuống PC và lấy ổ HD của HDP nối với PC để chép sang. Sau khi chép xong toàn bộ nội dung trong HD đã test thử trên PC đều OK.
- Khi nối HD vào đầu HDP qua công USB như trước đây vẫn nối thì khi bật HDP lên truy cập file manager vào HD này thì HDP tự động văng ra và khởi động lại. Em làm nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy. Khi mang HD nối qua laptop hoặc PC thì vẫn bình thường. Các HD cũ em vẫn đấu vào HDP Egreat này qua cổng USB thì hoạt động bình thường.
- Trước đây gần 1 năm cũng bị tình trạng gần giống như thế này : tru cập vào đc HD nhưng khi vào thư mục phim hoặc nhạc thì không đọc đc và cũng văng ra , HDP lại khởi động lại. Khi đó em xem kỹ thấy có một số files lạ trong HD và em xoá nó đi. Sau đó nối lại HD với HDP thì lại được như bình thường.
Em cũng đã rà soát kỹ toàn bộ HD như lần trước, xoá tất cả nhưng gì lạ nhưng lần này không "thiêng" như đợt trước nữa và đầu Egreat không nhận đc HD này , luôn văng ra khi truy cập !

Các bác cho em biết cao kiến để giải quyết vụ này nhé.
Em cảm ơn rất nhiều !

minh1010

Member

Trường hợp của bác nguyên nhân sốc điện là hơi bị nhiều , giống như con hdlife v7 không nhận ổ cứng vậy . nếu bác ở khu vực hcm có thể đem qua em fix cho bác

---------- Post added 05-11-2015 at 11:40 ----------

Em cũng bị hiện tượng giống như bác đối với HDP Egreat R300 :
- Em có 1 HDP Egreat R300 ( đã mua cách đây 3 năm) hoạt động bình thường. Vừa qua em có download một số phim, nhạc xuống PC và lấy ổ HD của HDP nối với PC để chép sang. Sau khi chép xong toàn bộ nội dung trong HD đã test thử trên PC đều OK.
- Khi nối HD vào đầu HDP qua công USB như trước đây vẫn nối thì khi bật HDP lên truy cập file manager vào HD này thì HDP tự động văng ra và khởi động lại. Em làm nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy. Khi mang HD nối qua laptop hoặc PC thì vẫn bình thường. Các HD cũ em vẫn đấu vào HDP Egreat này qua cổng USB thì hoạt động bình thường.
- Trước đây gần 1 năm cũng bị tình trạng gần giống như thế này : tru cập vào đc HD nhưng khi vào thư mục phim hoặc nhạc thì không đọc đc và cũng văng ra , HDP lại khởi động lại. Khi đó em xem kỹ thấy có một số files lạ trong HD và em xoá nó đi. Sau đó nối lại HD với HDP thì lại được như bình thường.
Em cũng đã rà soát kỹ toàn bộ HD như lần trước, xoá tất cả nhưng gì lạ nhưng lần này không "thiêng" như đợt trước nữa và đầu Egreat không nhận đc HD này , luôn văng ra khi truy cập !

Các bác cho em biết cao kiến để giải quyết vụ này nhé.
Em cảm ơn rất nhiều !

Trường hợp của bác nguyên nhân sốc điện là hơi bị nhiều , giống như con hdlife v7 không nhận ổ cứng vậy . nếu bác ở khu vực hcm có thể đem qua em fix cho bác

ksxdcd

Member

---------- Post added 05-11-2015 at 11:40 ----------

Bác cho em hỏi đầu HDP nó vẫn nhận đc các ổ cứng HD khác bình thường. Chỉ mỗi ổ cứng em vừa chép phim và nhạc từ PC sang thì nó bị đá văng ra. Tuy nhiên ổ HD này nối với PC, laptop thì vẫn chạy bình thường.

Nếu ghé đến bác thì mang theo HDP hay cả con HD bị không nhận kia?

Cảm ơn bác !

minh1010

Member

Bác cho em hỏi đầu HDP nó vẫn nhận đc các ổ cứng HD khác bình thường. Chỉ mỗi ổ cứng em vừa chép phim và nhạc từ PC sang thì nó bị đá văng ra. Tuy nhiên ổ HD này nối với PC, laptop thì vẫn chạy bình thường.

Cảm ơn bác !
Mang theo cả 2 , trả lời bác nhiều topic quá trùi đôi khi rối luôn á .

meocon

Well-Known Member

Cảm ơn bác !

Lỗi này hồi xưa gặp hoài , điên đầu luôn , hàng điện tử lâu lâu lỗi bó tay

Chỉnh sửa lần cuối:

ksxdcd

Member

Lỗi này hồi xưa gặp hoài , điên đầu luôn , hàng điện tử lâu lâu lỗi bó tay

Thế nó phải khắc phục như thế nào bác Meocon? Em nghi bị con sâu gì khi download dữ liệu về ổ cứng nó phá hệ điều hàng của HDP.
Lần trước em xoá các files lạ thì lại nhận đc bình thường. Lần này xoá hết file lạ nó vẫn không nhận đc. Không biết khắc phục hoạc có cách nào tìm tìm đc con virus ẩn ngầm ở đâu nó đang phá hệ điều hành khinối ổ cứng này vào HDP???
Còn nối các ổ cứng khác vào HDP thì vẫn chạy bình thường.

Cảm ơn báco Mèocon đã cho biết ý kiến.

ksxdcd

Member

Thế nó phải khắc phục như thế nào bác Meocon? Em nghi bị con sâu gì khi download dữ liệu về ổ cứng nó phá hệ điều hàng của HDP.
Lần trước em xoá các files lạ thì lại nhận đc bình thường. Lần này xoá hết file lạ nó vẫn không nhận đc. Không biết khắc phục hoạc có cách nào tìm tìm đc con virus ẩn ngầm ở đâu nó đang phá hệ điều hành khinối ổ cứng này vào HDP???
Còn nối các ổ cứng khác vào HDP thì vẫn chạy bình thường.

Cảm ơn báco Mèocon đã cho biết ý kiến.

Rất lâu rồi nhưng không thấy ai có ý kiến giúp em.
Em cung cấp thêm 1 số thông tin: vừa rồi em dựng con Pi B+ để xem HD và vẫn đọc đc ổ cứng này bình thường. Phát phim HD bình thường.
Có 1 điều lạ như sau : khi vào mục File manage của Pi thì thấy thêm 1 thư mục recycle bin trong khi em xem qua PC hoặc laptop không thấy thư mục này ( mặc dù đã set view mở tát cả hidden file...) cũng cùng trong HDD.
Như vậy có cái gì làm ẩn 1 vài files hoặc thư mục nào đó làm đầu Egreat R300 không nhận HDD này và tự shoot down.

Bên trên