HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thứ

HD_LIFE

Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2

Cảm ơn bác huyxuan2006 đã phản hồi, thứ 2 này có firmware mới sẽ FIX cách chỉnh lên xuống của phụ đề mà không cần vào subtitle để chỉnh. Dây USB3.0 và usb wifi sẽ có mặt tại các cửa hàng bán V5 tuần tới bác ạ. Do mưa bão nên hàng sẽ chậm hơn dự kiến một vài ngày thôi bác ạ.

riankill

Well-Known Member

Xin nhắc lại trong Folder phim của mình có đủ cả file Folder.jpg và Poster.ipg (không điền nhầm thành jpg.jpg), ấn nút xanh vẫn duyệt Fin-art được. Chỉ đến khi duyệt theo kiểu poster ấn OK lại ra màn hình trống trơn mà không ra Fin-art.
Chỉ thấy mỗi bác này có bệnh giống mình thôi. Bó tay !!!
Tình hình là đã fix được cái vụ hiên Fin-art khi duyệt Poster rồi. Trong thư mục phim phải đặt tên file là poster.jpg và folder.jpg (tên 2 file này không viết hoa thì mới được).

hdd-hdp

Em vẫn viết hoa và vẫn được đấy bác ạ, có sao đâu nhỉ?! :D
Mà sao các bác cứ Fin-art là sao nhỉ? Sai chính tả đấy nhé! Chuẩn của nó là Fan-art các bác ạ! hehe

conanlinh

Member

Tình hình là đã fix được cái vụ hiên Fin-art khi duyệt Poster rồi. Trong thư mục phim phải đặt tên file là poster.jpg và folder.jpg (tên 2 file này không viết hoa thì mới được).

Thanks bác, mình vừa thử lại thì đúng như vậy, vụ này coi như đã được giải quyết, hehe...

caonha

Các bác cho hỏi để tắt phụ đề rời .srt,.idx/sub của V5 thì làm thế nào??? Chẳng là máy phim này có thuyết minh rồi. Thank !!!

Khi đang xem phim chọn menu trên remote chọn sub... chọn off là mất phụ đề nha bác.

yaibakt

Member

Các bác cho hỏi để tắt phụ đề rời .srt,.idx/sub của V5 thì làm thế nào??? Chẳng là máy phim này có thuyết minh rồi. Thank !!!

nhìn xuống phần dưới cùng cũng remote, có nút subtitle, hình 2 chữ Aa lớn nhỏ, bấm vào, chọn cột đầu tiên OFF. xong.

yaibakt

Member

mình để ý là có 1 số file phụ đề làm V5 extra treo. điển hình là cách đây mấy bữa, mình xem Bad Teacher, phụ đề tiếng Việt dạng srt. cứ xem đến phút 24 là mất phụ đề, bấm pause hay stop đều ko được. back ra cũng ko đc, fải tắt máy đi bật lại mới vô xem lại được. và thử đến đúng khúc đó lại bị y hệt. Vào xóa file phụ đề đó đi, thay bằng 1 file khác, thì xem lại trơn tru ko bị treo nữa.

p.s: nhưng cũng cái file phụ đề lỗi kia, khi xem trên laptop thì lại hoàn toàn trơn tru ko bị gì.

facma

Chà, con V5-extra của mình up firmware mà vẫn hay bị treo khi pause hoặc tua, điển hình là fim transformer3 ac3 720p vừa rồi :-@
Bác qua cửa hàng bác mua để thử lại đi , mình tua mượt mà lắm, kéo thanh trượt đên đâu và nhấn OK 1 cái là phim chạy tiếp luôn. Pause rồi play cũng thế , cực ngọt !
mình để ý là có 1 số file phụ đề làm V5 extra treo. điển hình là cách đây mấy bữa, mình xem Bad Teacher, phụ đề tiếng Việt dạng srt. cứ xem đến phút 24 là mất phụ đề, bấm pause hay stop đều ko được. back ra cũng ko đc, fải tắt máy đi bật lại mới vô xem lại được. và thử đến đúng khúc đó lại bị y hệt. Vào xóa file phụ đề đó đi, thay bằng 1 file khác, thì xem lại trơn tru ko bị treo nữa.

p.s: nhưng cũng cái file phụ đề lỗi kia, khi xem trên laptop thì lại hoàn toàn trơn tru ko bị gì.
Thay phụ đề khác thì Ok luôn thế thì là phụ đề lỗi đâu phải V5 lỗi đúng không bác ? =:)
Mình bữa trước có con ổ wd2T tem AMC hẳn hoi , copy phim xong cho vào V5 đọc , cứ đến phim Fast five là nó khởi động lại , copy lại film đó vào ổ khác đọc vô tư. Cho check bad sector thì con ổ wd2t kia chưa gì đã mấy phát BAD. Đem đổi may quá được đổi mới. Lúc đầu cứ nghĩ V5 làm sao hóa ra do ổ cứng.
Kinh nghiệm nữa là anh em copy film chú ý cái phần mềm tăng tốc, mình dùng Terra copy hay bị lỗi lắm. Giờ chuyển sang Supper Copy thấy ngon hẳn.

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Em dùng Win7 nên chả dùng cái trình Cop nào hết cho nó hại ổ. tốc độ vẫn cứ gọi là vù vù 8-90MB. hehe

hdd-hdp

V5 không kèm Anten Wifi bác ạ, cái đấy là Option nhé! Giá tầm ~300K :D
Bác thiết lập đầu âm thanh ra của SPDIF ở chế độ Raw là sẽ sáng đèn thôi, đơn giản không ý mà! :D

cruel

Cho e hỏi sao coi youtube trên V5 nó k ra Optical mà ra theo HDMI k vậy nhỉ ??? Có cách nào cho nó ra theo Optical k ???

huyxuan2006

Well-Known Member

không hiểu là do lỗi gì mà một số phim bộ của e khi mở bất kể tập phim nào, dù là tập 6, 7, 8 hay gì thì nó cũng đều chỉ hiện lên fanart rồi bật tập 1 luôn, ko thể bật được tập mình muốn. hic, chẳng lẽ phải xem 1 lèo hết cả bộ phim, bác nào biết giúp e với, thanks!
Do lỗi firmware tháng 9+10, mình đã phản hồi cho bác Lộc (27 Bành Văn Trân) . Trước mắt để xem được phim bộ nhiều tập không bị lỗi trên bạn down lại firmware tháng 8, sau đó cài lại sẽ không bị lỗi trên.(lỗi này xuất hiện tuỳ phim chứ không phải phim nào cũng bị)
Firmware mới vẫn lỗi khi tua nhanh môt đoạn phim, phím bấm sẽ liệt trừ phím nguồn.

anhhunghp

Trong phần cài đặt chọn Network, vào phần mạng ko dây là nó tự search ra , nhấn OK là nó sẽ tự động kiểm tra và kết nối tới MẠN KO DÂY mà bác có. Bác mua cái USB WIFI cho tiện, giá khoảng 400-500k.
Liệu các USB wifi có hỗ trợ cho tất cả các model của HDP không bác? Bác đang dùng loại USB wifi nào chia sẻ thông tin cho em với. Tks

Do lỗi firmware tháng 9+10, mình đã phản hồi cho bác Lộc (27 Bành Văn Trân) . Trước mắt để xem được phim bộ nhiều tập không bị lỗi trên bạn down lại firmware tháng 8, sau đó cài lại sẽ không bị lỗi trên.(lỗi này xuất hiện tuỳ phim chứ không phải phim nào cũng bị)
Firmware mới vẫn lỗi khi tua nhanh môt đoạn phim, phím bấm sẽ liệt trừ phím nguồn.
Sau khi xóa hết các file râu ria, chỉ để lại file film thì lại chọn được bác ạ, hơi bất tiện nhưng giờ đành phải xử lý như vậy,. Mong rằng sẽ sớm có firmware mới sửa lỗi này.

huyxuan2006

Well-Known Member

Sau khi xóa hết các file râu ria, chỉ để lại file film thì lại chọn được bác ạ, hơi bất tiện nhưng giờ đành phải xử lý như vậy,. Mong rằng sẽ sớm có firmware mới sửa lỗi này.
Bạn cụ thể files râu ria là những file nào để mình test thử.

sgdeplam

(Tạm dịch :Từ ngày mùng 9 tháng 6 năm 2011 Egreat sẽ có một sản phẩm đặc biệt dành cho thị trường Việt Nam, đó là HD Life V5.
Chúng tôi thay thế sản phẩm R200 II bằng sản phẩm HD Life V5.
R200 II sẽ không bán ở thị trường Việt Nam. Chúng tôi từ chối bảo hành sản phẩm R200 II bán tại thị trường Việt Nam )

Thì bác đọc đây là biết nè

huyxuan2006

Well-Known Member

1. Yêu cầu USB trắng
2. Tháng mới nhất (tháng 10/2011) sẽ có đủ tính năng.

facma

Đã up = USB trắng, bảnmowis nhất tháng 10 mà khi bấm subtitle vẫn ko thể đặt pass cho thư mục, hic...
Nhờ các bác chỉ giáo. thank
Chuyện đặt pass nhỏ như con thỏ, mai làm cái video clip hướng dẫn bác.

Theo mình thì V5 không hỗ trợ USB WIFI đâu. Để kết nối WIFI cho V5 bạn chỉ cần mua thêm ăng-ten WIFI cắm vào giắc tròn ở phía sau máy thôi (V5 có sẵn modul card WIFI tích hợp trên bản mạch rồi.)
USB wifi chạy tốt, mình vừa mua ở Võng Thị 400k

linhth

Member

Chuyện đặt pass nhỏ như con thỏ, mai làm cái video clip hướng dẫn bác.

USB wifi chạy tốt, mình vừa mua ở Võng Thị 400k

Được thế thì còn gì bằng, hay do em dùng V5 extra nên ko đặt pass đc? up xong bản tháng 10 mà Info chỉ báo 13 Step 2011, có nhầm lẫn gì ko nhỉ (mấy bản tháng 7,8,9 có chế độ "lock folder" mà bản tháng 10 mất tiêu đâu rùi?

Bên trên