Đánh giá HD Player bằng Raspberry

bookfree

Active Member
Ðề: HD Player bằng Raspberry

mình xài 1 cái nguồn riêng cho RPi, HDD, màn hình :D

bookfree

Active Member

điện tăng giá rồi nên phải tách riêng ra cho tiết kiệm :D

có cái nguồn riêng ra thì hay thật nhưng trông hơi xấu xấu thế nào .
vì vốn dĩ cái nguồn nó lắm dây dợ rồi

bookfree

Active Member

mình làm cái hộp rồi cho hết vào, gọn gàng ngăn nắp, chỉ cần cái remote để điều khiển :x

bác nào có bộ rasp đẹp thì chụp lên show hàng cho anh em thưởng lãm coi:)
thấy mấy bác sắp khá gọn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Chào các bác, tình hình là em mới được cho 1 em raps, em muốn dùng để kéo fshare bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em được ko ạ.
Thanks các bác.

buzz173

Theo mình thì dùng aria2 tốt hơn. Nhẹ hơn và có torrent

bookfree

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Sao bác gắn RASP,Màn hình... đc.chụp cái hình để anh em cùng làm :D
all in box :D
RPi xài nguồn 5v, màn hình mình xài nguồn 12v và kết nối với RPi qua cổng hoa sen :D

Đính kèm

153 KB · Xem: 201
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

Tình hình là em mới cài rapsbmc để xem hd, đầu tiên em dùng bộ chuột ko dây để điều khiển thì thấy hơi chậm ko được mượt lắm. Em thấy các bác chỉ mua IR gì đó để kết nối với remote dùng mượt hơn, nghĩ sao em thử lấy cái remote tv samsung ra thử, ai dè xài được lun mà ko cần cái IR kia(quá đã luôn). Bác nào nhà có tv samsung thì thử coi sao, tiết kiệm được $ mà cái raps lại gọn.

phithien

Well-Known Member

Tình hình là em mới cài rapsbmc để xem hd, đầu tiên em dùng bộ chuột ko dây để điều khiển thì thấy hơi chậm ko được mượt lắm. Em thấy các bác chỉ mua IR gì đó để kết nối với remote dùng mượt hơn, nghĩ sao em thử lấy cái remote tv samsung ra thử, ai dè xài được lun mà ko cần cái IR kia(quá đã luôn). Bác nào nhà có tv samsung thì thử coi sao, tiết kiệm được $ mà cái raps lại gọn.

Còn nhiều loại tv LCD khác cũng được nữa bác

bạn cũng biết mang nó ra thử thì cũng nể đó:)
trong thread này nói về khá nhiều vấn đề đó. Bạn chịu khó lội từng page là tạm đủ dùng rồi(có cả cái CEC cho remote tv luôn)

Bên trên