HD Sài Gòn - Niềm Vui Bất Tận

maison67

Well-Known Member
Ðề: “Chào Ngày Mới" của HD Sài Gòn 2014

Em "đòi xử" mà bác Tân hong cho xử! Nói là hôm nào rủ anh Long đạp xe leo cầu Phú Mỹ, rồi tới bác dangtu trà xanh, hỏng biết ý anh Long sao!:)

Thui đừng có xúi dại, để dành sức...................... "đạp" cái khác a lị. \m/ hehehhehehe

Nét đậm là ý kiến của bác Tân gợi đó, chứ em chả, em chả... dzám ý nào đâu!:D

maison67

Well-Known Member

Chào cả nhà buổi chiều Nắng - Nóng - Cực thật!:D

maison67

Well-Known Member

Mấy con tàu này bỏ luôn thấy uổng quá hén Long, sao họ không mang về đại tu vậy ta.? cái mái tròn trón này là cái gì vậy Long.? hay là lợp mái cho mát ngồi uống cafe vậy ta.? :-??:-?8-> :)) ;))

Hàng nước ngoài họ sử dụng một thời gian rồi thay mới, hoặc xuất qua VN xài seconhand anh Trường ơi!:D Cái mái tròn như anh nói cũng có thể là anten parabol, em nghĩ chắc là để thu nhận sóng Vệ Tinh hay sử dụng mục đích gì đó có lợi cho con tàu!:)

maison67

Well-Known Member

Bác Sơn sáng muộn gọi e có độ cafe hả?

Sáng nay bác Tân ghé, mình alo bác dangtu, bác ấy nói đang ở Biên Hòa họp lớp (tưởng bác ấy qua bác và bác Vinh)! Rồi mình alo định hỏi bác có rảnh, kéo bác Tân tới Biên Hòa nhai gỏi cá! Hỏng thấy bắc máy, xong mình định tự xử quanh quẩn khu vực sân nhà mà bác Tân hong cho!:):))

P/s: Cũng có ý định kéo bác lên đây, bác Tân nói xa quá chắc bác hong đi, nên mình quyết đánh phương án mình nói... xong tất cả đều bại trận!:D

maison67

Well-Known Member

Chào buổi chiều, ăn cơm luôn!:)

ducphu

Well-Known Member

Maitison lúc này chơi độc tấu lun!

dangtu

Active Member

Chào cả nhà buổi chiều.
Em moi7q trà xanh về ,lại có độ nhà nữa đành lai rai vậy

longdnl

Well-Known Member

Mấy con tàu này bỏ luôn thấy uổng quá hén Long, sao họ không mang về đại tu vậy ta.? cái mái tròn trón này là cái gì vậy Long.? có phải là anten parabol hay là lợp mái cho mát ngồi uống cafe vậy ta.? :-??:-?8-> :)) ;))

Theo em nghĩ khi cần kéo 1 con tàu đắm, các chuyên gia cần phải tính toán rất cẩn trọng bởi nó khó gấp trăm lần kéo 1 tàu còn nguyên vì trọng lượng quá lớn + có thể nơi tàu đắm thì tàu cứu hộ không tới được (vì tàu cứu hộ phải lớn hơn tàu đắm ít nhất phải gấp 2 lần) có thể hiểm trở bởi đá ngầm; quá sâu hay quá cạn; hoặc hư hỏng quá nặng + chi phí phục hồi quá cao.... \m/

Và đây là thông tin về chiếc BOS 400: là một tàu sà lan của Pháp bị mắc cạn trong vịnh Maori ở Nam Phi, được một chiếc tàu kéo của Nga kéo vào ngày 26/6/1994. Không có động cơ chính nên Boss 400 được kéo đến bất cứ nơi nào trên thế giới để làm việc.

Boss 400 từng là một cần trục nổi lớn nhất ở châu Phi. Sau đó, một cơn bão ập đến khiến các dây kéo bị vỡ và đập vào trong đá. Tàu kéo được thuê để kéo chiếc BOS 400 từ Cộng hòa Congo đến Cape Town, Nam Phi. Dây thừng kéo bị vỡ, trở nên lỏng lẻo do cơn bão khiến cho con tàu mắc cạn tại Mũi Duiker gần Vịnh Sandy. Nó đã nằm ở đó cho đến bây giờ. Mặc dù nhận được nhiều nỗ lực để lôi ra khỏi địa điểm mắc cạn, nhưng con tàu đắm được coi là một tổn thất lớn, chỉ có thể phục hồi xác tàu với tỉ lệ rất thấp.

dangtu

Active Member

Chu choai ơi! Số hưởng kìa. :((
Số hưởng nhưng mệt quá anh ơi,nhưng vì ham drui nên chơi luôn . Tí còn làm ca 3 nữa đó a Long ơi,sáng giờ trà xanh kg,chưa có hột cơm nào trong bụng.hihihi

dangtu

Active Member

Chắc làm trà xanh tói 7h30 nghi3ngoi7 tí đi làm l.

longdnl

Well-Known Member

Số hưởng nhưng mệt quá anh ơi,nhưng vì ham drui nên chơi luôn . Tí còn làm ca 3 nữa đó a Long ơi,sáng giờ trà xanh kg,chưa có hột cơm nào trong bụng.hihihi

Bà mợ ui! Thui ngưng đi, a lị chạy xe đến chổ làm cũng xa đó nha (vì xe đưa rước đã tạm ngưng). Nghỉ ngơi chút rồi đi làm hãy nhớ Sức Khỏe ................... và Mì Ý Tôm Hùm là quan trọng lắm nhá. \m/ hehehehehhe

longdnl

Well-Known Member

Chào cả nhà buổi tối. :)

dangtu

Active Member

Bà mợ ui! Thui ngưng đi, a lị chạy xe đến chổ làm cũng xa đó nha (vì xe đưa rước đã tạm ngưng). Nghỉ ngơi chút rồi đi làm hãy nhớ Sức Khỏe ................... và Mì Ý Tôm Hùm là quan trọng lắm nhá. \m/ hehehehehhe

giờ e nghỉ rồi, chẩun bị đi làm,cám ơn A, nhưng có xe khác đưa rườc e mơi dám a ơi, chứ kg có thì e chịu thôi.hihihihihihi

dangtu

Active Member

quán vắng quá ché`m vài nhát rồi đi làm kaakkaakakak

dangtu

Active Member

làm gì có mì ý tôm hùm a Long ơi, tôm càng xanh thôi.kakakakakak

dangtu

Active Member

thôi chào cả nhà lên đường đi cày kiếm mì tôm thôi

Bên trên