HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

giomua

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Chúc mừng chú. Vậy là sau TV LED giờ đến HDP hả?
2TB chả thấm gì đâu, tớ hiện tại có 4TB mà vẫn thấy thiếu.

@buithaihai: Nếu thích dùng ổ di động 3,5" thì cứ mua HDD đi, bác còn cái box WD không dùng đến đấy (vì đã tháo ổ cho vào HDP rồi)
Bác Bính ơi, cho HDD vào trong HDP dùng thấy nó khá nóng, sợ nhanh die quá, có giải pháp gì không ạ

---------- Post added 15-03-2013 at 03:13:34 PM ----------

Hàng hót cuối tuần
http://www.hdvietnam.com/diendan/147-non-hd/530207-thuy-nga-dvd9-iso-1-link.html

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Bác Bính ơi, cho HDD vào trong HDP dùng thấy nó khá nóng, sợ nhanh die quá, có giải pháp gì không ạ
Hàng hót cuối tuần
http://www.hdvietnam.com/diendan/147-non-hd/530207-thuy-nga-dvd9-iso-1-link.html
Nhà SX nó thiết kế vậy rồi, chắc không sao, mà có nhiều khe thoáng để tản nhiệt mà. Cái ổ di động 2,5" nó còn kín mít luôn mà có thấy sao đâu. Cùng lắm là "cởi truống" nó ra như máy tính để bàn mọi người vẫn hay tháo nắp bên sườn ra ấy.
Cái vụ PBN 107 tớ đã kéo xong, tối thử luôn.

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Hàng hót cuối tuần

Bác có gió có mưa mà lại sợ HDD nóng à !

P/S: Gắn thêm quạt chíp cho HDD cũng đỡ phần nào đấy bác @ Bản 107 cũng chưa chuẩn, bị cắt đi một số phần roài ;))

binhhc

Moderator

tuanhuongtn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Cảm ơn chú, nhưng phải để mai đến Cty mới kéo được, ở nhà mạng còi chỉ đọc báo thôi.
Mà cái bản Bluray đó chia nhiều file quá, kéo ngại ghê.
Bác rảnh rỗi thì mai cầm HDD lên nhà em coppy đỡ phải kéo trên mạng nhanh cũng phải mất 3h ( 107 Bluray cua ledung123 ). Nhà em thì chú Tùng điện lạnh Q Triều biết đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Bác rảnh rỗi thì mai cầm HDD lên nhà em coppy đỡ phải kéo trên mạng nhanh cũng phải mất 3h( 107 Bluray cua ledung123 ). Nhà em thì chú Tùng điện lạnh Q Triều biết đấy.
Cảm ơn chú, mà chú là ai vậy nhỉ? lúc nào anh em giao lưu nhé. (sao chú không nhập hội cho vui)
Tớ đang kéo Bluray107 từ trưa hôm qua đến giờ, sắp xong rồi. đ/c nào mạng cùi thì qua gặp tớ copy.

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

Bác rảnh rỗi thì mai cầm HDD lên nhà em coppy đỡ phải kéo trên mạng nhanh cũng phải mất 3h( 107 Bluray cua ledung123 ). Nhà em thì chú Tùng điện lạnh Q Triều biết đấy.

Bác cũng người Thái Nguyên thì đăng ký cùng anh em cho vui.

tuanhuongtn

Active Member

Cảm ơn chú, mà chú là ai vậy nhỉ? lúc nào anh em giao lưu nhé. (sao chú không nhập hội cho vui)
Tớ đang kéo Bluray107 từ trưa hôm qua đến giờ, sắp xong rồi.
Cuối tuần rảnh rỗi mời bác ra " Vùng ngoại ô " ( cách nhà bác 3km ) .
Kho "Alibaba" của em có chút đỉnh :
2TB film (có HD thay xích thố vương ) ,
2TB Music video(SD,HD clip, TN từ 60-107,DVD5,9 iso,liveshow....),
1TB Music audio ( CD 16bit trong và ngoài nước, CD 24bit/192 , DTS 5.1 , Audio Vinyl Rip 24/96, Cd test Denon,marantz,B&W........

Chỉnh sửa lần cuối:

binhhc

Moderator

1TB Music audio ( CD 16bit trong và nước, CD 24bit/192 , DTS 5.1 , Audio Vinyl Rip 24/96, Cd test Denon,marantz,B&W........
À nhớ ra rồi. Chú làm ở Xi măng Quang Sơn hôm đến nhà anh với Tùng chứ gì? nhưng quên tên thôi.
Kho của chú cũng lớn ghê nhỉ? bác cũng có 4TB đầy hết rồi. Hôm nào rỗi anh em giao lưu nhé.

tuanhuongtn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ tài nguyên

À nhớ ra rồi. Chú làm ở Xi măng Quang Sơn hôm đến nhà anh với Tùng chứ gì? nhưng quên tên thôi.
Kho của chú cũng lớn ghê nhỉ? bác cũng có 4TB đầy hết rồi. Hôm nào rỗi anh em giao lưu nhé.
OK :D Nhà em lúc nào cũng rộng cửa......

giomua

Well-Known Member

1TB Music audio ( CD 16bit trong và ngoài nước, CD 24bit/192 , DTS 5.1 , Audio Vinyl Rip 24/96, Cd test Denon,marantz,B&W........
Thấy hấp dẫn quá, bác kì công sưu tập thật đấy

tuanhuongtn

Active Member

Thấy hấp dẫn quá, bác kì công sưu tập thật đấy
Phần vì đam mê, sưu tập. Phần vì nghĩ đến sự nhiệt tình anh em share cộng đồng, nên đã load về là không Del, chỉ có tăng thêm HDD thôi
Thấy chú rất nhiệt tình up bên 4share. Mình thì dùng FshareVIP hỗ trợ download cũng rất là tốt đạt 5.8M/s, chỉ lo ko có chỗ lưu trữ thôi

Bên trên