HD Thái Nguyên - Khu vực chém gió

binhhc

Moderator
Năm mới chúc bà con Thái Nguyên chè xanh phủ đồi trọc, giá chè năm nay gấp tám năm trước :))
Cảm ơn Thím, bây giờ thì chả đâu còn đồi trọc nữa, TN cũng vậy thôi. Còn giá chè thì chỉ ước nó "ổn định" như hiện nay thôi! \m/

Lão chúc thế này thì anh em lấy đâu ra tiền mua chè để uống hả lão :)
Đâu chỉ đơn giản là khách hàng không có uống, mà hệ lụy là người SX cũng chả bán được cho ai! :))
chỉ cần nó ổn định là cả 2 bên cùng có lợi, bác nhỉ?

Tiện nhắc đến chè cháo. Bác binhhc cho em hỏi chút. Chè tuyết TN 300k/1kg có gọi là mắc không bác nhỉ? :">
Theo tớ được biết thì TN không hề có món chè tuyết nhé (hình như là ở Yên Bái cơ), mà món chè này chắc không thể có giá 300K/kg đâu, vì hiện nay chè Tân Cương (Thái Nguyên) cũng đã sít soát 300K/kg rồi.

Nhân dịp năm mới chúc toàn thể anh em sang năm mới:
Đao mạnh đằng đao, kiếm sắc đằng kiếm - chém đâu phựt đấy!\m/=D>

hoasimtim

Well-Known Member
Trong nam có cà phê chồn uống thơm ngon, giá mắc lắm, không biết chè Thái mình có cái chè nào kiểu như thế không nhỉ :D

VThanhgtvt

Well-Known Member
Theo tớ được biết thì TN không hề có món chè tuyết nhé (hình như là ở Yên Bái cơ), mà món chè này chắc không thể có giá 300K/kg đâu, vì hiện nay chè Tân Cương (Thái Nguyên) cũng đã sít soát 300K/kg

Chè tuyết cũng đã được trồng trên TN rùi mà bác. ;;)

binhhc

Moderator
Trong nam có cà phê chồn uống thơm ngon, giá mắc lắm, không biết chè Thái mình có cái chè nào kiểu như thế không nhỉ :D
Có đấy. đó là món chè 1 lá (bình thường thì 1 búp chè khi hái có 3 lá; 1 lá đây là cái búp nhỏ nhất, non nhất nó vẫn còn cuộn chưa xòe ra thành cái lá hoàn chỉnh, nôm na như người ta gọi là búp măng đó). Cái đó thì đắt khủng khiếp và cũng không dễ mà mua được, phải đặt, phải tuyển - nói chung là cầu kỳ, công phu.
Tớ chỉ biết vậy.

binhhc

Moderator
Vầy họ cứ bảo chè tuyết của TN là chém hả bác?
Không hẳn vậy, nhưng TN không phải là nơi sản sinh ra món chè tuyết, lại càng không phải là nơi SX nhiều món này.
Còn thực tế hiện nay ở TN có rất nhiều loại chè với tên gọi khác nhau. (chè tuyết là 1 trong số đó)

binhhc

Moderator
Nhân ngày làm việc đầu tiên của năm mới 2013, chúc toàn thể anh chị em HDTN năm mới dồi dào sức khỏe, gặt hái được nhiều thành công trong sự nghiệp. =D> =D> =D>

Miu_HDNinhBinh

Active Member
Nhân ngày làm việc đầu tiên của năm mới 2013, chúc toàn thể anh chị em HDTN năm mới dồi dào sức khỏe, gặt hái được nhiều thành công trong sự nghiệp. =D> =D> =D>

Chúc Bác Bính Luôn giữ được Phong độ để sầu cùng Anh Em nhé bác !

Chúc Xứ "Chè" Luôn Xanh - Luôn ngon - Luôn trẻ - Luôn phát triển !

binhhc

Moderator
Rét quá, mời anh em thưởng thức món thịt Cầy này cho đỡ rét nào. Cứ tưởng tượng ra mùi mắm tôm, giềng, mẻ là thấy ấm rồi. :)) :)):))

Miu_HDNinhBinh

Active Member
à có bác Meo ạ.
Vào các ngày 5 và 10 hàng tháng là chợ phiên bán đủ thứ, trong đó chè là thứ nhiều nhất.
Ngoài ra còn có nhiều mấy thứ rau quả mùa đông như cà chua, su hào,....

Em tính định qua Bác dự chợ phiên tậu "Con" Vẹo về cho ấm đây :D

Chợ Phiên có không bác nhể ?

Bên trên