HDD bán ở đây là hàng gì vậy mấy bác ?

Forget It

Active Member
Ðề: HDD bán ở đây là hàng gì vậy mấy bác ?

cái này hình như là hàng của WD , do là hàng Refur nên đặt thương hiệu khác Platinum cho khỏi ảnh hưởng đến uy tín hãng ... chắc chất lượng :"> .... khó nói :))

Roland

Well-Known Member

Àh !!! Cái này là của bạn tên Lịch bán. Bạn có thể yên tâm, chỗ đó có nhiều ae HDVN mua rồi đó. Mình nghĩ chắc là chất lượng ổn và hình như hậu mãi bảo hành cũng chu đáo lắm. Theo cảm nhận mình là như vậy :D Bạn thử đọc comment đi, mình thấy cugnx có nhiều bạn phản hồi ý kiến trong đó đó.
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-cho-troi-chuyen-doanh-san-pham-hd/102725-hdd-2tb-gia-1tr650k-hdd-1-5tb-gia-1tr250k-hdd-1tb-gia-1tr1.html

hdd-hdp

Hàng Rẻ là hàng Đểu, nói thế cho nhanh bạn ạ!
Rẻ thì nó có cái giá của rẻ, bạn cứ thử mua về và trải nghiệm sẽ rõ thôi. :D

heroes1412

Active Member

Èo, sao lại nói thế :D

Hàng ref chỉ là hàng bị trả về do sai sót, hỏng hóc, kém chất lượng TÝ thôi =))

hdd-hdp

Ref cái gì mà Ref chứ? Hàng không đạt chất lượng bị Thải ra ngoài, hoặc là hàng Rác từ khắp nơi đổ về, mấy anh Tàu anh ý mua giá phế liệu, về đóng lại rồi bán với giá rẻ như bùn để chăn mấy ông VN tham rẻ thôi, có gì lạ đâu?! hehehe
Trắng đen là cứ phải rõ ràng như thế cho nó thoải mái các bác ạ! :D

Forget It

Active Member

Èo, sao lại nói thế :D

Hàng ref chỉ là hàng bị trả về do sai sót, hỏng hóc, kém chất lượng TÝ thôi =))

Nếu thế thì nó cũng giữ nguyên tên hãng rồi :)) đằng này lại đổi tên khác .... chắc do chất lượng ở trên trời :)) khi có vấn đề về chất lượng nên lên trởi mà hỏi :))=)) nói thế thôi ham rẻ làm gì các bác ạ cứ thêm 1 vài trăm mua hàng chính hãng cho yên tâm :D

hdd-hdp

Bác nào đã đi "Giầy Cắt" giá bùn từ 3-50K chưa nhỉ??? Vậy cái loại hàng ổ này nó cũng Tương tự như vậy thôi. hihihi

minhta

Bác nào đã đi "Giầy Cắt" giá bùn từ 3-50K chưa nhỉ??? Vậy cái loại hàng ổ này nó cũng Tương tự như vậy thôi. hihihi

Sao bác bán rẻ hơn các bác trong Nam vậy, chẳng lẻ hàng của bác lại không bằng các bác trong Nam. chênh nhau từ 300-400k lận.

hdd-hdp

Sao bác bán rẻ hơn các bác trong Nam vậy, chẳng lẻ hàng của bác lại không bằng các bác trong Nam. chênh nhau từ 300-400k lận.

Vì mình có đứa em nó làm KD ở AMC và lấy với số lượng nhiều thành ra được giá ưu đãi, vậy thôi bạn ạ! :D

vltk13t2

Member
Bác hdd-hdp coy bộ dị ứng với hàng Ref quá nhỉ...cũng tùy hoàn cảnh và tùy người dùng thoy bác ạ....Cái chính là quyết định của người mua....Chắc bác là người am hỉu về HDD dữ lắm hỉ....Q thì chỉ đc phá là giỏi...ko đc như các bác...chắc phải học tập các bác nhìu hơn...:D...Vài lời chém gió...các bác nhẹ tay giùm e =))

edc

Active Member
Ðề: Re: HDD bán ở đây là hàng gì vậy mấy bác ?

đầu bác nào chứa shit thì mua hàng này dùng

nort

Active Member

Choáng !

Thêm 500k nữa mua ổ mới cho lành 8-}
Giá HDD đã rẻ quá rồi, rẻ nữa thì chỉ có Sh!t >:)

salenguyenduong

Toàn Quốc - HDD 2TB GIÁ 1TR550k, HDD 1,5TB GIÁ 1TR1, HDD 1TB GIÁ 1TR900,FULL phim HD, 3D - 5giay - Mạng thương mại điện tử

Xem giá cả thì thấy hàng này rẻ hơn ở Phong Vũ, ko biết có phải hàng recertified hay hàng renew của Trung Quốc ko nữa? có bác nào biết hay đã từng mua rồi thì cho em tí chút ý kiến...

Em đang phân vân ko biết có nên mua ?!
Nay vô tình đọc được tiện mình trả lời luôn cho anh em khỏi thắc mắc.
- Ai đời lại đi so sánh hàng Platinum với hàng của PV bán mới ghê chứ. Qúa giỏi luôn.
Hiện tại HDD mình làm 3 loại thì HDD PLATINUM, WD là hàng ref, với hàng WD REF bạn có thể check seria trên website wd , trên topic trên 5s mình có ghi hàng ref đó bạn . Còn Hitachi là hàng chính hãng.
Hàng đc BH 1 năm hay 3 năm 1 đổi 1 tại cty. Riêng hàng Hitachi BH 3N chính hãng.
Một số thông tin về hàng HDD refcetified cho anh chị em hiểu thêm:

1. Khách hàng trả về: Một số công ty bán lẻ cho phép khách hàng trả lại hàng hóa đã mua trong vòng 30 ngày vì bất kỳ lý do gì mà vẫn được trả lại đủ tiền. Nếu hàng hóa vẫn tốt các cửa hàng này sẽ bán hàng hóa dưới dạng “hàng bị mở thùng” (Open box) và có chiết khấu giá. Nếu có một vài lỗi nào đó thì hàng hóa sẽ được trả lại cho nhà sản xuất. Nhà sản xuất sẽ kiểm tra, sửa lại các lỗi cần thiết sau đó bán ra dưới dạng hàng Refurbished.

2. Do vận tải hoặc hư hỏng bên ngoài: một số hàng hóa do quá trình vận chuyển, bốc xếp làm bao bì bị dập nát, mặc dù hàng hóa bên trong vẫn nguyên vẹn và hoạt động tốt. Nhưng đôi khi trong trường hợp này hàng hóa cũng bị xây xát, vỡ nứt mặc dù nó không ảnh hưởng tới chất lượng hàng hóa. Lúc này người mua sẽ gửi lại nhà sản xuất. Sau khi kiểm trả, sửa chữa hoặc thay thế linh kiện sẽ được nhà sản xuất đóng gói lại như mới nhưng dán nhãn là hàng “Refurbished” và không được bày bán như hàng mới 100% và giá cũng phải thấp hơn nhiều so với hàng mới.

3. Hàng hóa đưa đi triển lãm hoặc để kiểm tra (demo) : Hàng hóa đưa đi triển lãm ở các quầy trưng bày, hàng mẫu trong siêu thị hoặc hàng đưa đi kiểm chứng chất lượng, sau đó cũng được trả về nhà sản xuất để kiểm tra lại chất lượng, đóng thùng và xuất bán là hàng “Refurbished”

4. Bị lỗi trong quá trình sản xuất: Nếu một linh kiện nào đó được phát hiện lỗi sau khi đã rời nhà máy thì nhà sản xuất sẽ thu hồi hàng hóa đó lại, đồng thời thay thế linh kiện rồi đưa ra lại thị trường cũng được gọi là hàng “Refurbished”.
cái này hình như là hàng của WD , do là hàng Refur nên đặt thương hiệu khác Platinum cho khỏi ảnh hưởng đến uy tín hãng ... chắc chất lượng :"> .... khó nói :))
HDD PLATINUM là hàng do các công ty đặt hàng nhà máy wd sản xuất theo đơn hàng riêng cho các thị trường phù hợp. Anh em nên hiểu đơn giản như vậy.
BÂY GIỜ HÀNG CHÍNH HÃNG ANH EM ĐI BH TRUNG TÂM WD VN CŨNG TRẢ LẠI HÀNG REF NHƯNG CÒN THỜI GIAN BH ĐẦY ĐỦ TẠI VN, ANH CHỊ EM NÀO ĐI BH 1 LẦN RỒI CHẮC BIẾT
Àh !!! Cái này là của bạn tên Lịch bán. Bạn có thể yên tâm, chỗ đó có nhiều ae HDVN mua rồi đó. Mình nghĩ chắc là chất lượng ổn và hình như hậu mãi bảo hành cũng chu đáo lắm. Theo cảm nhận mình là như vậy :D Bạn thử đọc comment đi, mình thấy cugnx có nhiều bạn phản hồi ý kiến trong đó đó.
http://www.hdvietnam.com/diendan/8-...k-hdd-1-5tb-gia-1tr250k-hdd-1tb-gia-1tr1.html
Bạn này ở An Giang hôm bữa hỏi mình nè. Mình cũng có trả lời bạn rồi nhỉ.
Bạn này làm hàng WD hãng nè, nghe phát biểu hậm hực, ghen tỵ nè. Khách hàng mỗi ng 1 nhu cầu bạn àh, cái chính ko lừa đảo ai là okie rồi.

Trên topic bán hàng dưới chữ ký mình có nhiều ý kiến đánh giá của anh em đã mua hàng anh chị em có thể tham khảo. Còn tất nhiên mình khẳng định: VỀ CHẤT LƯỢNG HÀNG WD, PLATINUM BÊN MÌNH KHÔNG BẰNG CÁC HÀNG CHÍNH HÃNG.

Chỉnh sửa lần cuối:

vietthuong

Well-Known Member

Toàn Quốc - HDD 2TB GIÁ 1TR550k, HDD 1,5TB GIÁ 1TR1, HDD 1TB GIÁ 1TR900,FULL phim HD, 3D - 5giay - Mạng thương mại điện tử

Xem giá cả thì thấy hàng này rẻ hơn ở Phong Vũ, ko biết có phải hàng recertified hay hàng renew của Trung Quốc ko nữa? có bác nào biết hay đã từng mua rồi thì cho em tí chút ý kiến...

Em đang phân vân ko biết có nên mua ?!

Giá rẻ quá, Bác @nei mua chưa, cho tí nhận xét với... nhà em con dư mấy cái BOX!

nei

Giá rẻ quá, Bác @nei mua chưa, cho tí nhận xét với... nhà em con dư mấy cái BOX!

Đến nay vẫn chưa mua bác ạ .....

Em lập topic này để kiểm chứng chất lượng hàng hóa rồi mới quyết định có nên mua ? Bác Lịch trả lời như thế thì ace có thể yên tâm về chất lượng sp.

Còn theo ngu ý của em nếu bác nào ko quá quan trọng về dữ liệu (chỉ để chứa movie) thì cứ hàng Platinum mà tán ............

Bên trên