HDD bán ở đây là hàng gì vậy mấy bác ?

hdd-hdp

Nói Thẳng ra Platinum là hàng Chả có Thương hiệu gì hết, chả được ai công nhận. Hàng này là hàng Phế liệu, Không đủ tiêu chuẩn Lưu Hành trên Thị trường nhưng các Đầu nậu của T.Q mua về với giá Rác thải điện tử rồi mông má lại và bán cho những Thị trường Kém phát triển, Thị trường nghèo và tham rẻ. Thế thôi, chả có cái gì mà phải Loanh quanh.
Bên Nguyễn Dương có bán thì bán thôi chứ thực tình Người tiêu dùng Hiểu biết thì không ai ủng hộ loại hàng Rác này cả. Cái hàng này có tính hên sui, được cái nào thì được, hỏng cái nào thì vứt đi. Hàng này cũng góp 1 phần vào việc biến VN trở thành cái Bãi Rác và dùng đồ Rởm của bọn Tàu.
Nói thẳng luôn ra thế cho khỏi phải Tranh luận lôi thôi, lằng nhằng lấp liếm. Ai không thông minh thì cứ dùng loại hàng này, ai là Người tiêu dùng thông minh thì đứng từ xa Ngó vào vẫy tay Xin chào.

davidhand

Moderator
Ðề: HDD bán ở đây là hàng gì vậy mấy bác ?

Lẽ ra mình chỉ tham gia mang tính chia sẻ với các bác thôi, nhưng thực tình có vài bác ăn nói hết sức thiếu suy nghĩ nên mình phải nói thế này:
- Thứ nhất, bạn nào nhiều tiền, thích hàng hiệu thì cứ xài cho yên tâm, còn hàng rẻ thì phải chấp nhận rủi ro. Mình nói thật là chỗ Nguyễn Dương bán hàng còn ngon hơn mấy chỗ trên này, hỏng hóc và BH thì mình chưa phải mang đi nên chưa biết nhưng ít nhất họ ko lừa đảo, mua bán cần chữ tín là đủ.
- Thứ 2 đừng nói những người mua hàng này (có mình đây) là những người ko hiểu biết, xin lỗi bạn gì đấy, kiến thức về IT (software và hardware) của bạn chưa chắc đã tốt hơn mình.
- Thứ 3, hàng ref về bản chất vẫn là loại hàng tốt, nếu hiểu về khái niệm hàng ref thì sẽ rõ.
Tóm lại, mình đánh giá một số saler trên này cư xử ko đẹp, cạnh tranh theo kiểu phát biểu một cách vô ý thức (thậm chí là vô học) như thế thì chỉ có tác dụng ngược thôi. Bản thân mình chẳng thể tin tưởng mà mua bán ở mấy chỗ như vậy.

hdd-hdp

Rồi, tốt. Sành điệu thì chỉ dùng hàng loại 2, loại 3.
Bác nào thấy thỏa mãn với lựa chọn của mình thứ cứ dùng bình thường thôi có sao đâu.
mình cũng bán hàng nè, sao chả bao giờ thèm bán cái loại Hàng Đểu đấy???? mất tiền mua hàng, đề nghị cứ hàng Xịn mà dùng cho lành. hì hì.

edc

Active Member
Ðề: Re: HDD bán ở đây là hàng gì vậy mấy bác ?

Rồi, tốt. Sành điệu thì chỉ dùng hàng loại 2, loại 3.
Bác nào thấy thỏa mãn với lựa chọn của mình thứ cứ dùng bình thường thôi có sao đâu.
mình cũng bán hàng nè, sao chả bao giờ thèm bán cái loại Hàng Đểu đấy???? mất tiền mua hàng, đề nghị cứ hàng Xịn mà dùng cho lành. hì hì.

Bác bán hàng HDD giá tốt nhẩy. Tiếc quá, hôm trước vừa xúc thêm em 2T xong, k thì cũng wa bác.

overkillx

Huyền Thoại

Các bác tranh luận đã đủ chưa vậy?

davidhand

Moderator

Có vài nick clone tung hứng nghe vui phết! =))
E thì chỉ cảnh giác với cái bọn "treo đầu dê bán thịt chó" (kiểu "Loa B&W 683 sản xuất tại Anh ...") thôi, chứ mua bán ở những nơi uy tín thì kể cả là hàng 2nd cũng vô tư luôn. Thực ra Cty Nguyễn Dương thì khá nhiều a e ở SG trên này biết và dùng hàng ở đó rồi nên hay dở thế nào họ biết cả, cứ đọc topic bán hàng của họ cũng đủ biết rồi. Thôi, e cũng lượn thôi, nói chuyện kiểu này vô bổ quá!

nei

Theo tớ thì thế này ........ bác Lịch chỉ cần chứng minh HDD Platinum của Nguyễn Dương đang bán là hàng do chính hãng WD sản xuất (cứ cho là loại 1, 2, 3... gì đó) là có thể đỡ chiêu của mấy bác kia rồi .......................

sonpham

Member

đầu bác nào chứa shit thì mua hàng này dùng

Chú này phát biểu miệng lưỡi mất vệ sinh quá! Có cạnh tranh với nhau cũng phải lành mạnh chứ, nghe có vẻ giống với vụ HD360 ngày trước quá!

edc

Active Member

Chú này phát biểu miệng lưỡi mất vệ sinh quá! Có cạnh tranh với nhau cũng phải lành mạnh chứ, nghe có vẻ giống với vụ HD360 ngày trước quá!
Chú kinh doanh cái đám HDD đó àh. Hay chú cũng mua HDD đó nên ...đầu cũng chứa.....Anh không làm kinh doanh. Nếu có kinh doanh cũng nói thẳng là hàng gì, k để người đời chửi.

Loc_Sitcom

Có mỗi cái thắc mắc của bạn gì đó . Mà a chị e đưa cả công ty người ta ra mổ xẻ vậy ???
Kinh doanh mỗi ngườii chọn sản phẩm kệ công ty người ta , người mua cũng được quyền chọn lựa mà . Có ai bán hàng khách vào dí súng vào đầu bắt mua đâu mà .
Khổ cho e Nguyễn Dương tự nhiên làm đề tài cho mọi người bắn . L-)\m/
Đề nghị Admin đóng topic này thui áh

Roland

Well-Known Member

Nói chung là tùy hoàn cảnh mỗi người. Ai thích rẻ thì mua, miễn là phần hậu mãi bh ok là đc. Đâu phải ai cũng có tiền mua hàng chính hãng. Ngay cả hàng mới cũng có rủi ro mà, làm sao mà tránh đc.

Đọc xong bài này check lại 2 con WD 2T mua ở 10 Hàng Chuối. Check ở region China thì thấy còn bảo hành nhưng check ở VN thì invalid. Trên HDD không có tem của nhà phân phối, chỉ có tem của Công ty máy tính SGC ở Hồng Mai

Vậy các bác cho hỏi có được BH ở 950 Đường láng không hay chỉ BH ở 10 hàng chuối thôi?
Các bác cũng xem giúp HDD này có phải là hàng ref không ạ

Link mình mua HDD ở đây
CHÍNH HÃNG WESTERN DIGITAL,HITACHI: 2TB 1T950K BH chính hãng 3 năm, 1,5TB 1t350k, 1TB 1t150k,500GB 700k(800k) cực tốt bảo hành 3năm,free phim hd..,ca nhạc,thuý nga,karaoke... theo yêu cầu,hdd box BUFFALO(hàng nhật) 3.5 bh 1 năm - Muare.vn

Thanks

Bổ sung hình thực của e nó:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên