HDD western digital 2tb giá 1 900 000đ

Fshare

Moderator
Ðề: HDD western digital 2tb giá 1 900 000đ

Với loại 2TB WD Cache 64MB vẫn có thể mua được với giá 1.9M nhưng là hàng xách tay và do người bán bảo hành chứ không phải BH chính hãng. Đúng là bây giờ nếu muốn mua hàng chính hãng loại này thì rẻ nhất chỉ được đến 2.2M. Còn đương nhiên các bạn mua sỉ thì giá phải khác rồi.

hdd-hdp

Năm 2009 đã có ổ 2T đâu bác. Mà bác check serial những ổ mua tại Công ty theo 2 trang web trên đều có bảo hành 3 năm đấy. Tôi nghĩ công ty VCOM đấy bán đồ đúng hãng đấy mà giá rẻ hơn fpt và một số nơi khác. Họ ăn lãi ít thôi và không phải thuê cửa hàng xịn, nuôi bộ máy lớn

Hàng EADS sản xuất cuối 2009, đầu 2010. Bây giờ đã ngừng SX trên toàn thế giới rồi và thay bằng dòng EARS. Vậy chắc chắn loại hàng EADS là hàng Tồn kho hoặc vì 1 lí do nào đó mà còn đọng lại, không phải bàn cãi. Chưa tính đến nguồn gốc thì mua cái hàng Tồn đã không thích rồi còn gì, kể cả đó là hàng Hãng! Check BH thì chuẩn nhất là vào trang chủ của Western toàn cầu mà check End User mục Vietnam bác ạ. Ngoài cách đấy thì những cách khác đều không đủ tin cậy.
Các bác cập nhật hơi chậm rồi: FPT giờ có còn Phân Phối ổ Gắn trong của WD nữa đâu. Chỉ còn AMC và Viscom thôi. Viscom mạnh hơn về ổ dung lượng Nhỏ, AMC mạnh hơn về ổ To. :D

nguyenmugiang

ko nên tiếc vài trăm khìn làm chi pác àh, HDD là thiết bị lưu trữ dữ liệu nên phải dùng hàng chuẩn hàng lởm khởm được vài bữa nó lăn quay ra cũng ốm đòn lúc đó có $$$ cũng không mua lại được dữ liệu !
Thân

loverain2

lúc trc đọc xong tin 1tr9 2tb mình định đi mua, nhưng hôm đấy cửa hàng nghỉ nên thôi ko đi đc, vậy là còn may, ko thì tí rước họa vào thân rồi :D

mauyeu

Theo em cứ hàng chính hãng mà chơi tiếc mấy đông lúc ổ hỏng dữ liệu của mình mà mất thì công toi,mang đi bảo hành ko biết nó có bảo hành cho ko nưa hay lại hứa hươu vứa vượn

teppicnpc

Member

Năm 2009 đã có ổ 2T đâu bác. Mà bác check serial những ổ mua tại Công ty theo 2 trang web trên đều có bảo hành 3 năm đấy. Tôi nghĩ công ty VCOM đấy bán đồ đúng hãng đấy mà giá rẻ hơn fpt và một số nơi khác. Họ ăn lãi ít thôi và không phải thuê cửa hàng xịn, nuôi bộ máy lớn

chuẩn không cần chỉnh luôn

teppicnpc

Member

hàng chính hãng cũng có lúc lỗi chứ bạn, hàng điện tử này tất cả cùng do 1 hãng làm ra, chế độ bh lâu thì giá cao, bh ngắn thì giá thấp thôi, các bác cũng phải đặt hoàn cảnh của chủ thớt chứ, người ta mà có tiền như các bác thì đã không phải đau đầu đắn đo rồi, theo em thì bác cứ quất về mà dùng

hdd-hdp

Sao lại Xui Dại người ta như thế hả bác? Hàng mà 1 Triệu 9 thì chắc chắn là hàng Vớ Vẩn. Nói thế cho nhanh khỏi phải bàn nhé! :D Cố thêm gần 400K nữa để lấy hàng Xịn đàng hoàng mà cũng không cố được hay sao nhỉ??? hehe

nmtbk

Member

Tưởng WD 2T sịn phải tầm 3M chứ các bác???

prusten

Re: Ðề: Re: Ðề: HDD western digital 2tb giá 1 900 000đ

2.2T mua đc hàng xịn có tem nhà phân phối VN cơ bác ơi, của bác em thấy ứ có tem :)

Đúng là không có tem phân phối ở Việt Nam thật, vì nó phân phối ở Mỹ! Check sê-ri (đấy là em nói cái ổ em mua đấy nhé, em ko mua hết cả lô của bác ấy nên không kiểm chứng hết được) trên trang hãng WD thì thấy rõ ràng là hàng mới, bảo hành đúng 3 năm (tính theo ngày xuất tại Mỹ) và em nhớ có đọc ở trong diễn đàn là có thể chuyển (đơn giản) bảo hành về VN được (mỗi năm không quá 1 ổ chuyển vùng/người). Ổ của em chạy phè phè không hỏng nên cái ấy cũng không thể tự kiểm chứng nốt :D

meomatto

Active Member

Cứ mua hàng được PP ở VN cho nó chắc các bác ạ! Nhỡ Tương lai nó thay đổi chính sách BH như kiểu SG thì sao??? Rồi nhỡ người bán 1-2 năm nữa không còn bán hàng nữa thì sao? ai BH cho mình bây giờ nhỉ?! Theo mình biết là nếu muốn chuyển BH về VN cũng chả phải đơn giản như ăn cháo đâu. Yêu cầu là bạn phải có Hóa đơn xác nhận Từ nơi bạn mua Online hay Xách tay thì mới chuyển BH về VN dc. Chứ nếu không mấy ông Tàu chợ hàng Đóng ông ý chuyển qua VN hết cho nó đơn giản. :D
Đắt rẻ 50-70K quan trọng gì? Vấn đề là phải yên tâm trong thời hạn BH thôi.

jaispierre

Active Member

Confused, không biết nên mua của bác nào : trinhduchieu hay hdd-hdp đây :-/

meomatto

Active Member

Em chưa mua ở chỗ bác Trinhduchieu nhưng đã mua 1 số thứ tại bác HDD roài, kết luận là ổn và hàng cũng ổn nên không thấy lo gì.

jaispierre

Active Member

Em về cũng định múc thêm 1 cái 2Tb, cám ơn bác tư vấn nhé :D

prusten

Re: Ðề: HDD western digital 2tb giá 1 900 000đ

Em thì lại chưa mua ơ chỗ bác hdd-hdp bao giờ (mới chỉ tẹo nữa thì mua :D), mấy thứ thiết bị toàn mua ở chỗ bác trinhduchieu. Hàng chất (đầy đủ túi, hộp, chống xốc), người chuẩn, có chia sẻ nội dung (với danh sách cụ thể để chọn lựa). Hôm trước biết em tìm mua cable eSata bác ấy tặng cho luôn một cái (hề hề, em mắc phải tính tham :D, dễ cảm động với hàng khuyến mại ) mang qua tận nơi cho, quá nhiệt tình luôn. Mua đĩa xong rồi, copy thêm nội dung cũng rất thoải mái,...

Còn vụ chuyển bảo hành, đây là hướng dẫn của một bác mod, có vẻ cũng không đến nỗi phức tạp.

Bác ở HN thì mang qua 950 Đường Láng nhé, trước khi mang ổ qua thì phải chuyển vùng ổ cứng về VN bằng cách:
- Lên website của WD check serial và chọn bảo hành như bình thường, nhưng phải chọn Quốc Gia là Việt Nam, nó báo Not applicable thì cứ kệ nó, cứ chọn VN.
- Sau khi hoàn tất các bước để tạo RMA, bác chỉ việc mang ổ qua 950 Đường Láng là họ đổi cho cái khác (Recertified nếu là ổ gắn trong)

Lưu ý, mỗi người chỉ được bảo hành 1 sản phẩm khác vùng trong vòng 1 năm, cho nên lần sau nếu bác đem bảo hành ổ khác thì lúc điền thông tin trên web chọn tên khác và số Đt khác là được :D

Chúc bác sớm mua được hàng vừa ý :)

P.S.: Thấy giống giống thì làm luôn đi bác ạ, cái vụ cân cân nhắc nhắc mệt lắm (em kinh qua rồi :D ) chỉ tổ mất thời gian, làm trì hoãn cái sự sung sướng của mình lại :D

prusten

Thêm cái tin này nữa, thế là bác yên tâm:

Vừa chuyển thành công bảo hành về Việt Nam cho các bác yên tâm. Giờ sản phẩm có thể bảo hành ở các TTBH của Việt Nam.

Hy vọng được phục vụ các bác một các tốt nhất. Có j các bác cứ alo em nhé!

Ðề: Re: Ðề: HDD western digital 2tb giá 1 900 000đ

2.2T mua đc hàng xịn có tem nhà phân phối VN cơ bác ơi, của bác em thấy ứ có tem :)

Hehe, đúng là hàng của em ko có tem thật. Nhưng đố bác tìm được hàng của ai có hộp của WD và chống sock giống em đấy^^. Ngoài ra, tin mới nhất, e cũng đã chuyển bảo hành về VN và hàng có thể bảo hành tại tất cả TTBH của VN. Chi tiết bác có thể xem tại Topic: http://www.hdvietnam.com/diendan/152-khu-vuc-cua-hang-chuyen-nghiep/149137-chuyen-cung-cap-o-cung-gan-trong-gan-ngoai-gia-tot-bh-3-nam-thiet-bi-hd-blu-ray-nguyen-goc.html.

Theo em, bác mua hàng của em hay bác hdd-hdp (bác Kiên) đều Okie hết. Hàng chuẩn nên ko lo. Hy vọng được phục vụ bác!

Em chưa mua ở chỗ bác Trinhduchieu nhưng đã mua 1 số thứ tại bác HDD roài, kết luận là ổn và hàng cũng ổn nên không thấy lo gì.

Hàng của bác Kiên thì chuẩn rùi (Tem AMC đó)^^. Còn về các sản phẩm khác của e và bác Kiên đều từ phân phối cả. Hjhj

Em thì lại chưa mua ơ chỗ bác hdd-hdp bao giờ (mới chỉ tẹo nữa thì mua :D), mấy thứ thiết bị toàn mua ở chỗ bác trinhduchieu. Hàng chất (đầy đủ túi, hộp, chống xốc), người chuẩn, có chia sẻ nội dung (với danh sách cụ thể để chọn lựa). Hôm trước biết em tìm mua cable eSata bác ấy tặng cho luôn một cái (hề hề, em mắc phải tính tham :D, dễ cảm động với hàng khuyến mại ) mang qua tận nơi cho, quá nhiệt tình luôn. Mua đĩa xong rồi, copy thêm nội dung cũng rất thoải mái,...

Còn vụ chuyển bảo hành, đây là hướng dẫn của một bác mod, có vẻ cũng không đến nỗi phức tạp.

Chúc bác sớm mua được hàng vừa ý :)

P.S.: Thấy giống giống thì làm luôn đi bác ạ, cái vụ cân cân nhắc nhắc mệt lắm (em kinh qua rồi :D ) chỉ tổ mất thời gian, làm trì hoãn cái sự sung sướng của mình lại :D

Hehe, cám ơn anh Việt Anh đã khen. Mục đích của em, bán để phục vụ đam mê thui ý mà. Chơi là chính. Còn về phim và dịch vụ, thoải mái đi. Lúc nào a e cần cứ alo là e phục vụ hết. Còn về bảo hành, báo cáo bác là e đã chuyển được về VN và hôm qua đã gọi điện lên TTBH WD (950 đường láng, Tel: 043.2595311) và được trả lời là bảo hành vô tư. Nếu bác cần chuyển, cứ bảo em 1 câu. về VN lun^^. Tất cả các sản phẩm của đợt hàng mới nhất e đã chuyển về VN hết để a e yên tâm.

Cám ơn a e nhiều! Hy vọng được phục vụ anh em.

Bên trên