HDD western digital 2tb giá 1 900 000đ

abcxyz123456

cửa hàng 186-188 Lê Thanh Nghị bán HDD western digital 2tb có 1 900 000đ. Đã bác nào mua hàng ở đây chưa? thấy chất lượng thế nào? Em ra mua, check serial number dán sau ổ cứng thì không trùng. Đồng chí bán hàng nói tờ dán đó là do cửa hàng dán vào không quan trọng,ổ cứng vẫn được bảo hành 3 năm ở trung tâm bảo hành của western chỗ đường láng và trung tâm bảo hành đó bảo hành theo tem dán riêng chứ không theo số serial. Em chỉ sợ bọn này nó không bán hàng chính hãng. các bác thấy thế nào?

abcxyz123456

Ðề: HDD western digital 2tb giá 1 900 000đ

Không bác nào tư vấn hộ e với ạ? Liệu có khả năng hàng này không phải là hàng chính hãng không? mặc dù bảo hành 3 năm nhưng e lăn tăn cái vụ serial number quá. trong khi con này ở các chỗ khác toàn tầm 2 triệu trở lên.

shadowrich007

Mình cũng mua này, nó ghi 7200 thực ra về check chỉ có 5400, đi đổi nó đưa ổ khác về check cũng như thế, phát nản, các bác xem tư vấn có nên trả lại không, dòng Green không có loại 7200 à :(

Đính kèm

20.9 KB · Xem: 1,234

shadowrich007

Ôi giời ơi, hÀNG Đóng lại của Thẩm quyến rồi bác ơi! Đổi trả ngay đi nhé! chả báu bở gì đâu ạ!
Mã này là hàng 2TB nhưng mà bị Fake S/N nên Out Of tất cả các điều khoản Bảo hành của WD roài. hic
hàng này là hàng Rác, xong rồi bọn tàu nó đóng lại tem đây mà.

trích của bác HDD-hdp

osiric

Well-Known Member

Đừng bao giờ mê của rẻ nhé

tusontay

Huyền Thoại

Mình cũng mua này, nó ghi 7200 thực ra về check chỉ có 5400, đi đổi nó đưa ổ khác về check cũng như thế, phát nản, các bác xem tư vấn có nên trả lại không, dòng Green không có loại 7200 à :(
HDD cho máy để bàn (chân Sata, dung lượng cao) hình như toàn loại 7200, chứ làm j có 5400.

shadowrich007

Chủ thread nói Ws Green chỉ có loại 5400 2T thôi, bên seagate hình như có 7200 nhưng đắt

ruko

Member

Theo em thì mấy anh đã bị lừa rồi, vì nếu hàng chính hãng thì chắc chắc sẽ check được số seri, BỘ NHỚ ĐÊM 64MB, ngoài tất cả những yếu tố trên thì mọi lời giải thích của nhân viên hay cửa hàng đều bào chữa cho việc bán hàng không chính hãng ( hàng đã qua sữa chữa )

Chỉnh sửa lần cuối:

sicawe

]WD Green là dòng ko xác định tốc độ ( tốc độ có thể thay đổi min là 5400 max 7200 !)

Một số người bán đã khéo léo quảng cáo là 7200 là có ý lùa gà ... không nói đúng mục đích có lợi cho bán hàng

Riêng tui qua thực tế sử dụng thì khẳng định ổ Green chạy chậm hơn Seagate LP ( tốc độ cố định 5900 ) . Ai có chép phim HD bằng Green chắc cũng biết

hàng WD xách tay thậm chí hàng recertified đều check được BH . KO check đc BH chỉ có thể là hàng dựng . Tuy nhiên ko check đc BH cũng có thể là do điền sai vùng hoặc sai số

hdd-hdp

chắc chắn dòng Green của WD là 5400v/p nhé! tuy QC là có thể thay đổi tùy tình trạng nhưng tối đa cũng chỉ lên 5900v/p giống như SG mà thôi. Không có chuyện 7200v/p với dòng LP đâu. Hãng nào cũng thế hết. :D

gaffer

Kinh nghiệm của em là cái gì rẻ quá là em ứ chơi, hoặc có chơi thì coi tem/phiếu bảo hành của nhà phân phối có gắn là được, serial chẳng bao giờ check :D

meomatto

Active Member

Với đồ điện tử dạng Bandnew thì câu: Của Rẻ Là Của Ôi thường luôn luôn đúng. làm gì có chuyện mọi người đang cùng 1 tầm giá như nhau, đột nhiên lại có ông bán Rẻ giật mình chứ! đặt ngay 1 câu hỏi vào đấy.
Người Việt mình luôn mắc cái bệnh cố hữu là Tham Rẻ. Oài, cũng vì bao nhiêu năm cuộc sống khó khăn đây mà! Hic hic.

nammon72

Active Member

Sau khi xin mỏi hết cả quai hàm thì cũng mua đc HDD tại trụ sở chính của Viscom(căn số 6, Lô 1A KĐT mới Trung Yên) mà giá của nó đã là 2,036,364(chưa VAT). Mong các bác đừng hàm rẻ mà rước họa vào thân đó ạ!
Thân!

nammon72

Active Member

Các bác ơi, cái Cty TAS đó chuyên bán hàng ko rõ chất lượng đâu. Hôm rùi em có qua xem cái hdd 2TB mà họ đăng. Nhưng khi đến nơi thì em thấy có tận 2 lớp bảo vệ. Vào bên trong có một cậu hỏi anh cần mua gì? Em liên đề cập đến cái hdd 2TB mà họ quảng cáo thì đc dẫn lên tầng 2.Trên đó có một cái kho bên phòng trong còn bên ngoài thì em ko nhớ vì ko để ý. Ng phụ nữ đưa cho em xem và dặn:"Chỉ đc xem qua thôi rồi trả lại ngay nhé", em xem thì thấy số cái tui đựng hdd ko có dòng chữ của WD và ko có gì cả, bên trong còn ko có túi hút ẩm, số seri thì vửa bé, in mờ và bị lỗi ko rõ ràng. May mà trước đó em đã đọc một bài viết của một bác trên 4room về cách nhận biết hdd chính hãng của WD nên em ko dám mua. Sau gần một tháng em lấy hết dũng khí gọi cho bên WD để mua sau nhìu lần trình bày về khoảng thời gian đợi để mua đc cái HDD thì em cũng đc ưu tiên mua 1 cái rùi, hihi may quá :). Ý quên, các bác đừng tham đồ rẻ mà ngồi khóc tu tu đó nha!
Thân!

gaffer

Sau khi xin mỏi hết cả quai hàm thì cũng mua đc HDD tại trụ sở chính của Viscom(căn số 6, Lô 1A KĐT mới Trung Yên) mà giá của nó đã là 2,036,364(chưa VAT). Mong các bác đừng hàm rẻ mà rước họa vào thân đó ạ!
Thân!

Giá công khai cần gì phải xin cho mệt bác ơi:
HDD WD 2Tb Caviar Green, Bảo hành: 36 tháng
2,220,000 VNĐ đã gồm thuế

Call phát có mà mang tới tận nơi, khỏi đi mua mất công :D

Mã:
http://www.western.com.vn/productlist/hdd-western-caviar-green.htm
Mã:
http://maihoang.com.vn/Products.aspx?cate=239&pr=201

teppicnpc

Member

Mua ở đấy cũng được đấy Bác ah, em cũng mua ở đấy con ổ 2TB, loại WD cách đây 4 tháng vẫn chạy ngon lành lắm, hồi đấy em mua có 1,8 triệu thôi, đến giờ vẫn chạy ầm ầm, chỗ đấy có phải bọn TAS đúng không, cứ yên tâm mà múc đi bác ah

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Với những mặt hàng điện tử tinh vi và dễ xảy ra sự cố thì không nên tham rẻ. Chân tình đấy!

HDD là 1 trong những mặt hàng như vậy.

hdd-hdp

Ổ Cứng 2TB bây giờ mà hàng C.ty có giá dưới 2.200K(Không kể số lẻ)thì đừng bao giờ mua các bác ạ! Chắc chắn ăn chưởng luôn. Thế cho nhanh. :D
1 số nơi bán ổ 2TB dòng EADS(Không phải EARS) là loại hàng tồn từ năm 2009 nhé. Các bác lưu ý kẻo nhầm.

hongquan2009

Well-Known Member

Mua ở đấy cũng được đấy Bác ah, em cũng mua ở đấy con ổ 2TB, loại WD cách đây 4 tháng vẫn chạy ngon lành lắm, hồi đấy em mua có 1,8 triệu thôi, đến giờ vẫn chạy ầm ầm, chỗ đấy có phải bọn TAS đúng không, cứ yên tâm mà múc đi bác ah

bác mới mua được 4 tháng mà khẳng định là hàng ngon thì chết.e nghĩ ko nên tiếc hơn 200k rồi lấy bực tức vào mình(đặc biệt là hàng nhạy cảm như ổ cứng)

leht

Ổ Cứng 2TB bây giờ mà hàng C.ty có giá dưới 2.200K(Không kể số lẻ)thì đừng bao giờ mua các bác ạ! Chắc chắn ăn chưởng luôn. Thế cho nhanh. :D
1 số nơi bán ổ 2TB dòng EADS(Không phải EARS) là loại hàng tồn từ năm 2009 nhé. Các bác lưu ý kẻo nhầm.
Năm 2009 đã có ổ 2T đâu bác. Mà bác check serial những ổ mua tại Công ty theo 2 trang web trên đều có bảo hành 3 năm đấy. Tôi nghĩ công ty VCOM đấy bán đồ đúng hãng đấy mà giá rẻ hơn fpt và một số nơi khác. Họ ăn lãi ít thôi và không phải thuê cửa hàng xịn, nuôi bộ máy lớn

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên